เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 06:36:08 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สวัสดีครับคนเก่าในร่างใหม่รายงานตัว ...... อิอิอิ  (อ่าน 6799 ครั้ง)
เด็กนรก_01
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2007, 06:31:17 PM »

อิอิอิ ...... สวัสดีครับ พี่...... อิอิอิ น้องจอมสบายดีนะครับ ............ อิอิอิ

ข้าฯ สัญญาว่า"ข้าฯจะจงรักภักดีต่อชาติ  ศาสนา พระมหากษัตริย์"
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2007, 06:37:04 PM »

...... ด้วยความเคารพ ..... ผมไม่เล่นด้วย  แต่สนใจ "ตะพุ่นหญ้าช้าง"  ผมเคยได้ยินครับ  แต่ไม่ทราบความหมาย หรือ หมายถึงอะไร ..... มันติดปากนี่ละครับผม  ยังไงก็ช่วยขยายหน่อยนะครับ  ..... ขอบพระคุณครับผม ....... ด้วยความเคารพ ....

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
หลวงริน - รักในหลวง
ถ้าวันนี้ทำดี...เรื่องพรุ่งนี้ก็ไม่ต้องกังวล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

อยู่คนเดียวให้ระวังความคิดอยู่กับมิตรให้ระวังวาจา

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2007, 06:40:31 PM »

...... ด้วยความเคารพ ..... ผมไม่เล่นด้วย แต่สนใจ "ตะพุ่นหญ้าช้าง" ผมเคยได้ยินครับ แต่ไม่ทราบความหมาย หรือ หมายถึงอะไร ..... มันติดปากนี่ละครับผม ยังไงก็ช่วยขยายหน่อยนะครับ ..... ขอบพระคุณครับผม ....... ด้วยความเคารพ ....
คนเลี้ยงช้าง.....มั้งครับ Grin
เด็กนรก_01
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2007, 06:42:28 PM »

อิอิอิ .... เด็กด้วยก็ได้ ครับ .... ไม่ได้จดลิขสิทธิ์ ...... อิอิอิ

จริง ๆชื่อที่เราเห็น ๆ กันหน้าเวป มันก็แค่ชื่อ ๆหนึ่งครับ ยึดติดมากก็เท่านั้น ปล่อยวางบ้างก็คงดี ...... ได้อีกหลายรสชาติครับ ......  ถ้าเจตจำนงยังคงเดิมตัวตนก็ยังเป็นตัวตนอยู่ครับ ไม่ว่าจะมาด้วยชื่อไหน ...... อิอิอิ     

ข้าฯ สัญญาว่า"ข้าฯจะจงรักภักดีต่อชาติ  ศาสนา พระมหากษัตริย์"
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2007, 06:52:59 PM »

ทาสเลี้ยงช้างครับ มีหน้าที่คอยหาหญ้าหาน้ำให้ช้างกิน อาบน้ำช้าง โกยขี้ช้าง รับใช้ช้าง จัดเป็นคนที่ต่ำชั้นที่สุดในกองทัพคนสมัยก่อนถ้ายังรักศักดิ์จะยอมไปตายเอาหน้าศึกมากกว่ารอดตายกับหน้าที่นี้ครับ  Cheesy

What man is a man , who does not make the world better?
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2007, 08:36:11 PM »

เล่นด้วยคนดิ Grin

น้าจ้าวอ้ะ HuhHuhHuhHuhHuhHuhHuhHuh??

แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2007, 09:11:47 PM »

อิอิอิ .... เด็กด้วยก็ได้ ครับ .... ไม่ได้จดลิขสิทธิ์ ...... อิอิอิ

จริง ๆชื่อที่เราเห็น ๆ กันหน้าเวป มันก็แค่ชื่อ ๆหนึ่งครับ ยึดติดมากก็เท่านั้น ปล่อยวางบ้างก็คงดี ...... ได้อีกหลายรสชาติครับ ...... ถ้าเจตจำนงยังคงเดิมตัวตนก็ยังเป็นตัวตนอยู่ครับ ไม่ว่าจะมาด้วยชื่อไหน ...... อิอิอิ

..... เข้าใจครับผมว่าเจตจำนงยังคงเดิมและมีการยืนยันตัวตนอยู่  แต่ที่กระผมถามคือเผื่อท่านเป็นผู้รู้ผู้หนึ่งที่กระผมติดตามในการตอบคำถามที่ดีในกระทู้  แล้วกระผมจะทราบได้อย่างไรว่าอดีตในเว็บท่านคือผู้ใด  เพราะท่านมีหลายชื่อครับผม   จริงอยู่ในกลุ่มย่อยของท่านก็จะทราบกันเองว่าแท้จริงแล้วท่านเป็นใคร  แต่ก็มีหลายท่านที่ไม่รู้  แต่ก็รู้อย่างหนึ่งว่าการทำเช่นนี้จะมีหลายตัวตนในเว็บ ...... ด้วยความเคารพครับผม ...... แฮ่ ... แฮ่ ....

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
เด็กนรก_01
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2007, 09:15:51 PM »

ขอพระคุณที่เตือนสติครับ ...... จะเอาไปพิจารณา ครับ เป็นสิ่งที่ดี ที่ผมไม่เห็นจากมุมมองของผมครับ ..... ขอบพระคุณจากใจจริงครับ

หลาย ๆครั้งหลาย ๆคนมองเห็นจากมุมมองของตัวเอง รวมทั้งผมด้วย ..... จนบางครั้งลืมมองในมุมมองของคนอื่นไปครับ ..... 

ผมเองคิดแค่เซ็ง ๆเบื่อ ๆเลยสมัครใหม่ซะเบื่อรูปลักษณ์ เก่า ๆ...... แต่ผมไม่เคยมองจากมุมที่ท่านมองเลย ครับ เฉกเช่นเดียวกัน หลาย ๆท่านก็คงไม่เคยมองผม จากมุมมองของผม ...... อิอิอิ

อย่าเก็บเป็นสาระนะ ครับ........ อิอิอิ    ขำ ๆ ......  Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 03, 2007, 09:21:41 PM โดย เด็กนรก_01 » บันทึกการเข้า

แจ็ค
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2007, 09:19:35 PM »

ทาสเลี้ยงช้างครับ มีหน้าที่คอยหาหญ้าหาน้ำให้ช้างกิน อาบน้ำช้าง โกยขี้ช้าง รับใช้ช้าง จัดเป็นคนที่ต่ำชั้นที่สุดในกองทัพคนสมัยก่อนถ้ายังรักศักดิ์จะยอมไปตายเอาหน้าศึกมากกว่ารอดตายกับหน้าที่นี้ครับ Cheesy

....... ขอบพระคุณครับท่านสำหรับคำตอบ  เข้าใจแจ่มแจ้งเลยครับ  ที่สำคัญทราบด้วยว่าเป็นท่าน  E_mail  อีกผู้หนึ่งที่ผมติดตามการตอบคำถามในกระทู้ครับผม   ..... กราบเรียนถามด้วยความเคารพอีกนิดดด ..... ทำไม ... มีการเปลี่ยนชื่อ หรือการล็อคอินใหม่  มีอะไรกันหรือครับท่าน ..... ไม่ทราบจริง ๆ ...... หรือผมตกยุค ....

neo1
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 159

« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2007, 09:20:53 PM »

พี่ท่านนี้คือใครกันเอ่ย...............สวัสดีครับ Cheesy

นักะติ๊ Club
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2007, 09:35:57 PM »

เด็ก นา-รก ศูนย์-หนึ่ง จากพระนคร 
ว.6 ว.13  51 ว.24 นี้ เปลี่ยน...

ตูรุส
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1046

คิดถึง ตูรุส จัง

« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2007, 10:18:56 PM »

สวัสดี น้องกีตาร์ Grin

ตูรุส
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1046

คิดถึง ตูรุส จัง

« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2007, 10:27:59 PM »

ในมุมมองของผม...ท่านเด็กนรก 01 อาจมีความ..รู้สึก..เบื่อ ท้อแท้ เหนื่อยหน่าย

เลยอยากจะเปลี่ยนชื่อใหม่ เพื่อให้เกิดสิ่งใหม่ สิ่งดี ขึ้นกับตัวท่านเอง บ้าง

ชื่อเดิม อาจจะยังไม่ลบทิ้งจากระบบ แต่หากชื่อใหม่เปลี่ยนแล้วมันดีกว่า ก็อาจลบชื่อเดิม ใช้ชื่อใหม่แทน

แต่ถ้าไม่ดี ก็ลบชื่อใหม่ ใช้ชื่อเดิม....ก็เท่านั้น...ครับ

คนเราก็อย่างนี้ถึงคราวที่ท้อแท้ เหนื่อยหน่าย สิ้นหวัง สุข ทุกข์ ดีใจ เสียใจ ก็หาทางออกกันไป

นี่คงเป็นอีกทางหนึ่ง...ซึ่งก็ควรยินดีต้อนรับ...กับท่านเด็กนรก 01 ด้วย ไม่ใช่หรือ
หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2007, 10:41:36 PM »

สวัสดีครับ   น้ารูฯ   เอ๊ย น้าเด็กนรก 01  สงสัยเกิด ปี2501 ป่าวครับ
คนตัวเขียว-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 60

« ตอบ #29 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2007, 11:18:24 PM »

ขออนุญาตครับ....ผมก็ใหม่ครับ Grin
                 ด้วยความเคารพครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 03, 2007, 11:20:15 PM โดย คนตัวเขียว » บันทึกการเข้า

อยู่อย่างพอเพียง
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์