เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 16, 2024, 01:24:06 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สนใจสไตเออร์M9ครับ ใครรู้ราคาที่ไม่ใช่ปืนโครงการบ้างครับ  (อ่าน 2326 ครั้ง)
ball28-รักในหลวง
Jr. Member
**

คะแนน 5

« เมื่อ: มิถุนายน 05, 2007, 11:26:48 AM »

ผมอ่านการทดสอบสไตเออร์M9ของผู้การสุพิน แล้วสนใจมากเลยครับ แต่เห็นมีขายเฉพาะปืนโครงการ ไม่ทราบว่ามีร้านไหนขายบ้างและราคาประมาณเท่าไรครับ ไม่ทราบว่าจะดีกว่ากล็อก19มากไหมครับ อยู่ต่างจังหวัดครับไม่ได้ไปเดินดูที่วังบูรพาครับ ขอบพระคุณครับ
T_G
พวกเรา...
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 1

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2007, 11:35:26 AM »

เห็นในโบชัวร์ของโครงการฯ บอกไว้ 70,000 แต่เท่าที่ทราบยังไม่น่ามีขายตามร้าน ยังไงลองโทรถามที่ร้านเอกภัทรดูครับ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
tungdee
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 12, 2007, 10:05:02 PM »

เรียนถาม ท่านที่ใช้สไตเออร์ m9-a1  ท่านคิดว่าเป็นแบบผมหรือไม่  คือ  จับหันกระบอกปืนเข้าหาตัวเอง สังเกตุที่ปลายสไลด์ที่ลำกล้องโผล่ออกมามีช่องว่างมากเกินไปไหมครับเมื่อเทียบกับยี่ห้ออื่นๆ ครับ(ช่องว่างระหว่างลำกล้องกับสไลด์ช่วงบนลำกล้อง)
volkflyer
Full Member

คะแนน 40

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 12, 2007, 10:09:45 PM »

เรียนถาม ท่านที่ใช้สไตเออร์ m9-a1 ท่านคิดว่าเป็นแบบผมหรือไม่ คือ จับหันกระบอกปืนเข้าหาตัวเอง สังเกตุที่ปลายสไลด์ที่ลำกล้องโผล่ออกมามีช่องว่างมากเกินไปไหมครับเมื่อเทียบกับยี่ห้ออื่นๆ ครับ(ช่องว่างระหว่างลำกล้องกับสไลด์ช่วงบนลำกล้อง)

ไม่ต้องกังวลครับเรื่องช่องว่าง ยิงดีไม่มีปัญหาครับ ผมลองแล้วครับ ลั่นทุกนัด กระเป๋าแบนเลย อิ อิ
vichai01++รักในหลวง++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 110

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 12, 2007, 10:39:09 PM »

เรียนถาม ท่านที่ใช้สไตเออร์ m9-a1 ท่านคิดว่าเป็นแบบผมหรือไม่ คือ จับหันกระบอกปืนเข้าหาตัวเอง สังเกตุที่ปลายสไลด์ที่ลำกล้องโผล่ออกมามีช่องว่างมากเกินไปไหมครับเมื่อเทียบกับยี่ห้ออื่นๆ ครับ(ช่องว่างระหว่างลำกล้องกับสไลด์ช่วงบนลำกล้อง)

ไม่ต้องกังวลครับเรื่องช่องว่าง ยิงดีไม่มีปัญหาครับ ผมลองแล้วครับ ลั่นทุกนัด กระเป๋าแบนเลย อิ อิ

Grin Grin เห็นด้วยครับ ส่วนตัวผมช่องว่างระหว่างสนามกับตัวผมเริ่มห่างออกจากกันแล้วครับ เพราะยิงจนไม่มีตังค์ซื้อลูกแล้วครับ(ตั้งแต่ยิงมายังไม่เคยด้านแม้แต่นัดเดียวเลยครับ) Grin Grin

คาถาป้องกันภัยพิบัติทั้งปวง
ปะโตเมตัง ปะระชิวินัง สุขะโต จุติ
จิตะเมตะ นิพพานัง สุขะโตจุติ
puline
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2008, 09:38:22 AM »

เรียนถามผู้รู้
                 สไตเออร์เอ็ม 9 เอ1 ผู้หญิงใช้ยิงได้หรือไม่ อาการสะบัดมากน้อยแค่ไหนครับ
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2008, 12:15:09 PM »

เรียนถามผู้รู้
                 สไตเออร์เอ็ม 9 เอ1 ผู้หญิงใช้ยิงได้หรือไม่ อาการสะบัดมากน้อยแค่ไหนครับ
คือว่า ....  ผู้หญิงที่ผมเคยเจอมานั้น ยิงกล็อคได้ดีมากๆ   เมื่อเอาปืนที่สไลด์แคบๆ ไปให้เธอดึง เธองอแงแต่จะเอาแต่กล็อค
ปัญหาปืนออโตที่เกิดกับผู้หญิงส่วนใหญ่คือ ดึงลำเลื่อนไม่ไหว (พวกเอวบางร่างน้อย)
ถ้าดึงเลื่อนปืนไหว หรือท่านเจ้าของกระทู้ฝึกดึงเลื่อนปืนให้เธอได้อย่างคล่องแคล่ว เธอก็สามารถใช้ปืนนี้ได้ครับ

อาการสะบัด ขอย้ำ มันไม่มากไปกว่าปืน 9 มม.พาราทั่วๆไปอยู่แล้วครับ  แถมยังจะนิ่มกว่าเสียด้วยซ้ำ เพราะลำกล้องปืน ต่ำมากๆ
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2008, 02:22:18 AM »

เรียนถาม ท่านที่ใช้สไตเออร์ m9-a1  ท่านคิดว่าเป็นแบบผมหรือไม่  คือ  จับหันกระบอกปืนเข้าหาตัวเอง สังเกตุที่ปลายสไลด์ที่ลำกล้องโผล่ออกมามีช่องว่างมากเกินไปไหมครับเมื่อเทียบกับยี่ห้ออื่นๆ ครับ(ช่องว่างระหว่างลำกล้องกับสไลด์ช่วงบนลำกล้อง)

อ๋อช่องว่างนั้นเขาเอาไว้อ่านหนังสือพิมพ์ครับ อิอิ

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
หน้า: [1]
  พิมพ์