เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 11:32:22 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 6767 6768 6769 [6770] 6771 6772 6773 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25735391 ครั้ง)
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #101535 เมื่อ: เมษายน 27, 2009, 03:12:07 PM »

โกลก
ร้อนมาก

ติดแอร์ที่ร้านซิ Grin

ติดมา ตั้งแต่ทำร้านแล้วไข่ ตอนนี้ก็เย็นสบายในห้องแอร์ แต่เวลาขี่รถเครื่องไปแบ๊งค์นี่ซิ

Huh Huh Huh

เห็นเราไป ม้ายเห็นเปิดเลย พาไปตากแอร์แต่ร้านป้าเจน คิก คิก
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #101536 เมื่อ: เมษายน 27, 2009, 03:12:57 PM »

แพะ ตรวจสอบยืนยันรายชื่อให้สมาชิก กะติ๊กคลับด้วยครับ เพื่อนถามมา ว่าถึงหรือเปล่า?

น้าชา
คนกันเอง
จอมยุทธ

พวงมาลัยทิงนองนอย +617/-9
คล้อง ทวงคืน

"จงอย่าอิจฉาคนอื่น แต่จงใช้ชีวิตให้คนอื่นอิจฉา"

ดูรายละเอียด ข้อความส่วนตัว (ออฟไลน์)

Re: เสื้อที่ระลึก เพื่อจัดซื้ออุปกรณ์ช่วยชีวิต
« ตอบ #25 เมื่อ: วันนี้ เวลา 13:22:03 »
   ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง
ผมสั่ง สีดำ เบอร์ L ตัว  เบอร์ M ตัวครับ
โอนเงินไปให้แล้ว วันที่ 27 เมษายน 2552 เวลา 08.43 น.ครับ 1100 บาทครับ

อนุชา  มั่นเที่ยง
123ม.10  หมู่บ้านคันทรี่วิว
ถ.ลำปาง-เชียงใหม่
ต.ปงแสนทอง  อ.เมือง
จ.ลำปาง  52100    

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #101537 เมื่อ: เมษายน 27, 2009, 03:14:05 PM »

ไก่ลุงตุ้มตีนดำ

แล้วผมจะกล้ากินหรือเนี่ย?

น้าหลวงบอก ให้ผมทำเป็นชิ้นพิเศษมอบสำหรับพี่เข้มโดยเฉพาะครับ....
(เห็นกะทีตีนหมูดำ ๆ แย่งผมไปกินหมด...  แลบลิ้น )

น้าหลวงเข้าพื้นที่แล้ว

แล้วพี่เข้มออกเดินทางกี่โมงครับ....

สำหรับผม คงฉายไปคนเดียวหลาว.....พี่หรอยติดรับลูกเรียนพิเศษ
เลิกสองทุ่ม.....แล้วพี่หรอยค่อยตามไปทีหลัง..... Grin

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #101538 เมื่อ: เมษายน 27, 2009, 03:16:43 PM »

พี่แพะครับผมโอนไปช่วยพี่พจน์ 999 บาทนะครับ ผิดพลาดไปหน่อยเนื่องจากต้อมลืมโอน

ครูครับผมโอนค่าเสื้อไปแล้วครับ

บายใจจังเงือนเดือนออกใช้หนี้ครบถ้วน

ออยล์จ๋าพี่ดาคิดถึงอยู่นะโอนไปแล้ว อิอิ

รับทราบ ขอบคุณครับ แล้วเสื้อนั่งรถไปถึงยังครับ
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #101539 เมื่อ: เมษายน 27, 2009, 03:18:53 PM »

ถ้าไม่หรอย ให้โทษหนูออย...

คิก คิก .... ฐานที่หนูออยไม่ว่างมาทำให้น้าหลวงกิน   คิก คิก  คิก คิก

เคล็ดลับ !!!!!

จริงเเล้วทุบตะไคร์ใส่สงไป  เเล้วก็เเถม ใบตะไคร้อีกสักมัด กำลังดีหอมได้ที

น้ำซุปจะเปลี่ยนเป็นสีเหลืองโดยทันทีเเทบจะไม่ต้องใส่ขมิ้นเลย

เวลาต้มไฟอ่อนๆเพื่อไม่ให้น้ำซุปข้น เพราะเนี้อไก่จะยุ่ยซีดกันพอดี

เเล้วก็ช้อนเลือดไก่ที่ลอยระหว่างต้มทิ้ง เป็นอันว่าหรอยจังหูเเระ 

หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก

ช่วยบอกสูตรโดยละเอียด ได้ไหมครับ

ว่าจะลองทำดู ส่วนใหญ่ อยู่ กทม. จะทำเป็นต้มยำไก่ หรือต้มข่าไก่ไปเลย

โอ้ย...แจ็บหัวกับแด๊กเทพฯหล๋าว

ไก่ต้มขี้หมิ้นยากจังแหละ

เคล็ดลับ อยู่ที่ทุกอย่างต้องสด ทั้งไก่(ไก่บ้าน)ทั้งเครื่องปรุง หากว่าหาของสดๆไม่ได้ ไม่ควรต้มกิน เสียเวลาทำ คริๆ อย่าไปเอาไก่แช่เย็นแช่แข็งมาทำกินเลยครับ อาหารเหล่านั้นใว้ให้พวกฝรั่งมันกินเหอะ

ต้องสดเท่านั้น

หัวเทียม

หัวหอม

ใคร

ขี้หมิ้น

เกลือ

ปริมาณเท่าไหร่ กะเอา ให้ถึงเครื่อง รับรองเด็ด

ไม่ต้องถึงอาจารย์ตุ้มหรอก แค่ลูกศิษย์พอ อยากให้หอมๆ สาบแร้งสาบกา ใส่ลงไป

ปล.ทำแล้วรายงานด้วย กินได้หรือเปล่า คริๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
salinee19
ออยล์คนที่ต้องดูแลตัวเอง.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 627

.....^.^

« ตอบ #101540 เมื่อ: เมษายน 27, 2009, 03:20:00 PM »

พี่แพะครับผมโอนไปช่วยพี่พจน์ 999 บาทนะครับ ผิดพลาดไปหน่อยเนื่องจากต้อมลืมโอน

ครูครับผมโอนค่าเสื้อไปแล้วครับ

บายใจจังเงือนเดือนออกใช้หนี้ครบถ้วน

ออยล์จ๋าพี่ดาคิดถึงอยู่นะโอนไปแล้ว อิอิ

กิ๊วก๊าว...ความคิดถึง....ที่โอนมาได้รับแล้วค่ะ.....ขอบคุณมากๆ.... ไหว้

มีการส่งเสียเลี้ยงดูกันด้วย ....... หมั่นใส้ว่ะ   แลบลิ้น

กิ๊วก๊าว....ลุงปูจร้า...อย่าเข้าใจผิดตะ.....น้องปวดหัวอิตายแล้วนิ ตกใจ....รับ  ว.13  จากผู้ดูแลตัวจริง....เสียงว่า  หึงๆ...นิดหน่อย    ฮิฮิ คิก คิก

...--*
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #101541 เมื่อ: เมษายน 27, 2009, 03:20:32 PM »

น้าหลวงบอก ให้ผมทำเป็นชิ้นพิเศษมอบสำหรับพี่เข้มโดยเฉพาะครับ....
(เห็นกะทีตีนหมูดำ ๆ แย่งผมไปกินหมด...  แลบลิ้น )

แล้วพี่เข้มออกเดินทางกี่โมงครับ....

สำหรับผม คงฉายไปคนเดียวหลาว.....พี่หรอยติดรับลูกเรียนพิเศษ
เลิกสองทุ่ม.....แล้วพี่หรอยค่อยตามไปทีหลัง..... Grin

รอให้ ใอ้ตัวเล็กตื่นก็ไปครับ เขาอิไปเที่ยวหนนนางงามกันก่อน เราคนขับรถ ก็แล้วแต่นายสั่ง

ตกลงว่าเอาแก็สไปด้วย ถูกต้อง

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #101542 เมื่อ: เมษายน 27, 2009, 03:27:02 PM »

รอให้ ใอ้ตัวเล็กตื่นก็ไปครับ เขาอิไปเที่ยวหนนนางงามกันก่อน เราคนขับรถ ก็แล้วแต่นายสั่ง

ตกลงว่าเอาแก็สไปด้วย ถูกต้อง

โถกโต้งคร๊าบบบบบ...
ปิคนิคฮั้นนะ...

เสียงน้าหลวงว่าจะขอใช้กัน...
อีพาไปติด หัวเกียง ลูกใหม่...
ไอ้เราก็อีไว้ทอดหมู อุ่นแกง...น้าหลวงอีเอาไปติดเกียง...
แย่งกันแล๊.... Grin

อ้อลืม..... Tongue
             พี่เข้............ม ไปร้านสองแสนกันช่ายม่าย...
หากยังต้ม(มีใส้)เหลืออยู่ ขวากซื้อให้กัน ซักสี่ห้าหนวย.... น้ำลายหก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 27, 2009, 03:30:58 PM โดย tum610 » บันทึกการเข้า

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #101543 เมื่อ: เมษายน 27, 2009, 03:44:11 PM »

ฮ้ายย...เป็นไข่หวัด4-5วัน ค่อยยังชั่ว อากาศวิปริต  ตกใจหน้าซีด

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #101544 เมื่อ: เมษายน 27, 2009, 03:52:50 PM »

น้าสิงห์ไปไหนแล้ว งานเข้าอ่ะป่าว

แทงสาวร่างพรุนโยนศพลอยอืดสระน้ำ 4 วัน
 15:00 น.

ตำรวจ สภ.กาญจนดิษฐ์ จ.สุราษฎร์ธานี ได้รับแจ้งเหตุจากชาวบ้านที่ออกไปหาน้ำผึ้งป่าที่บริเวณสระน้ำ ซึ่งอยู่ในจุดที่ค่อนข้างเปลี่ยว โดยบริเวณสระดังกล่าวเป็นจุดที่ชาวบ้านขุดดินขายจนกลายเป็นแอ่งกักเก็บน้ำ มีความกว้างประมาณ 30 เมตร ยาวประมาณ 110 เมตร ในพื้นที่ ม.2 ต.ทุ่งกง อ.กาญจนดิษฐ์ มีศพหญิงสาวสภาพขึ้นอืดลอยน้ำ ขอให้เจ้าหน้าที่เดินทางมาตรวจสอบด่วน

ต่อมา ร.ต.ท.อุดมศักดิ์ ทับพระ พนักงานสอบสวน สภ.กาญจนดิษฐ์ นำกำลังตำรวจและเจ้าหน้าที่กู้ภัย เข้าตรวจสอบที่เกิดเหตุ พร้อมด้วย พ.ต.ท.ศิริชัย ทรงวศิน รอง ผกก.ป.และ พ.ต.ท.คณธัช เยื้องอรุณ รอง ผกก.สส.สภ.กาญจนดิษฐ์ เมื่อถึงที่เกิดเหตุได้ทำการชันสูตรพลิกศพเบื้องต้นจนทราบว่าผู้ตาย คือ น.ส.รัชนี ทิพย์สุวรรณ อายุ 24 ปี อยู่บ้านเลขที่ 11/13 ม.2 ต.ทุ่งกง อ.กาญจนดิษฐ์ มีบ้านพักห่างจากที่เกิดเหตุประมาณ 500 เมตร สภาพศพตามร่างกายมีร่องรอยถูกแทงด้วยของมีคมเป็นรูพรุนหลายแผล นุ่งกางเกงขาสั้นสีส้ม สวมเสื้อยืดสีครีม ในกระเป๋ากางเกงมีโทรศัพท์ 1 เครื่อง พร้อมบัตรประจำตัวประชาชน เสียชีวิตมาแล้วไม่ต่ำกว่า 3-4 วัน

จากการสอบถามญาติผู้ตายทราบว่า น.ส.รัชนี ทิพย์สุวรรณ ผู้ตาย ศึกษาจบปริญาตรี จากมหาวิทยาลัยราชภัฏสุราษฎร์ธานี เพิ่งเข้ารับพระราชทานปริญญาบัตรเมื่อประมาณ 1 เดือนที่ผ่านมา โดยทำงานอยู่สำนักงานทนายความชื่อดังแห่งหนึ่งในตัวเมืองสุราษฎร์ธานี ก่อนพบเป็นศพตายลอยน้ำนั้น เมื่อประมาณ 4 วันที่ผ่านมา หลังจากเลิกงานเวลาประมาณ 17.00 น.ได้มีแฟนหนุ่มขับรถมาส่งที่บ้าน

กระทั่งเวลาประมาณ 19.00 น. ได้มีผู้ชายอีกคนเป็นอดีตแฟนของผู้ตายมารับตัวออกไปจากบ้านจากนั้นก็ได้หายตัวไป โดยทางบ้านพยายามติดต่อทางโทรศัพท์มือถือ แต่ไม่สามารถติดต่อได้จนมาทราบข่าวว่าถูกฆ่าตายดังกล่าว

สำหรับการเสียชีวิตนั้นในเบื้องต้นทางตำรวจเชื่อว่าปมเหตุน่าจะมาจากเรื่องชู้สาว เพราะผู้ตายเป็นคนหน้าตาดี มีผู้ชายมาติดพันหลายคน และมักจะชวนแฟนหนุ่มไปนั่งพูดคุยที่บริเวณริมสระน้ำแห่งนี้บ่อยครั้ง ขณะเดียวกันอาจจะมาจากเรื่องหนี้สิน ที่ผู้ตายมีหนี้สินจากการหยิบยืมเงินจากเพื่อนชายหลายคน โดยที่ทางตำรวจได้รวบรวมรายชื่อเพื่อนชายที่เคยไปมาหาสู่ผู้ตายไว้แล้ว เพื่อเชิญตัวมาสอบปากคำและหาเบาะแสในการติดตามคนร้ายต่อไป

ขณะที่ตำรวจชุดสืบสวนสอบสวน ระบุว่า ตอนนี้ได้เบาะแสหลายอย่างแล้วที่น่าจะเป็นมูลเหตุสังหาร ประกอบกับทางญาติผู้ตายที่ให้การเป็นประโยชน์ต่อรูปคดีมาก โดยเชื่อมั่นว่าตำรวจสามารถจับกุมคนร้ายมาดำเนินคดีได้อย่างแน่นอน

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #101545 เมื่อ: เมษายน 27, 2009, 03:53:31 PM »

ยังอยู่วุ้ยยย

นายต้นงิ้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 479

« ตอบ #101546 เมื่อ: เมษายน 27, 2009, 03:54:39 PM »

รับทราบ ขอบคุณครับ แล้วเสื้อนั่งรถไปถึงยังครับ

เสื้อพึ่งปีนบันใดมาถึงชั้นสี่ครับ ถูกต้องแต่ยังไม่ได้ลองครับ

ฮ้ายย...เป็นไข่หวัด4-5วัน ค่อยยังชั่ว อากาศวิปริต  ตกใจหน้าซีด

หน้าตาเหมือนลุยมาหนักเลย ไม่ใช่ไข้จับนะ

พิทักษ์ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #101547 เมื่อ: เมษายน 27, 2009, 03:55:12 PM »

ระวังโรคไข้หวัดหมูนะครับเบิ้ม ....

ดูจากขอบตาแล้ว เหมือนหักโหมอะไรบางอย่าง ...

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #101548 เมื่อ: เมษายน 27, 2009, 03:56:00 PM »

ดูสภาพแล้ว ร่างกายเสียน้ำเยอะ

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #101549 เมื่อ: เมษายน 27, 2009, 03:56:48 PM »

ไม่ได้ผุดได้เกิด น้าเบิ้มเอ้ย เหมือนกันโดยมิได้นัดหมาย น๊ะนั่น คริๆๆ

หน้า: 1 ... 6767 6768 6769 [6770] 6771 6772 6773 ... 35779
  พิมพ์