เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 03:33:14 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 7119 7120 7121 [7122] 7123 7124 7125 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25686414 ครั้ง)
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #106815 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2009, 12:15:07 PM »

Grin อิ อิ นายกรมาตอบเองเลยงานนี้  Grin Grin Grin

โหล  โหล  ลุงมานิตย์ครับ ถ้าถามผม........ผมไม่ซื้อครับ ตัวนี้ เพราะ...........ผมมีแบบนั้น 2 ตัวแล้วครับ คริ คริ เป็นตะเกียงแกสที่ใช้ง่ายครับ เหมือนจุดเตาแกสเลย เวลาไฟดับ ผมจะหยิบตัวนี้มาจุดเป็นตัวแรกครับ ซื้อมากว่า 3 ปีแล้ว ตอนนี้ยังไม่มีปัญหาอะไรครับ ยังใช้งานได้ดีอยู่ อีกอย่าง แนะนำให้ใช้แกสป๋องยาวครับ(ดรากอน) ผมว่าคุ้มกว่าในความรู้สึก และดูสมส่วนกว่าด้วยครับ

ตัวเองอย่ามาแหลงมากนะ  

ระวัง....จะกำเบี้ย 2 พันไปให้น้องหัวสี .....

แล้วจะถ่ายคลิปมาโชว์ เอาให้โร้กันไปเลย....

ว่าลีลาคนตัดยางทำขี้มันขนาดใหน.....  ยิ้มีเลศนัย
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #106816 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2009, 12:17:02 PM »

สวัสดีครับพี่มานิตย์
ขาตั้งคือฝาของกระป๋องสีน้ำเงินที่เห็นในภาพครับ ใช้เป็นฝาปิดCASE ของตะเกียง
เวลาถอดเอาตะเกียงออกมาใช้ื ก็หงายฝาแล้วเอากระป๋องเสียบ และก็กางขาทั้ง3ออกครับ

อุ้ย.....ลืม...... สวัสดีครับ.... ไหว้

ในรายการที่ลิสท์ไว้ ยังมีของสองสามอย่างที่ยังจะสั่งที่ร้าน....
เดี๋ยวรอสิ้นเดือนก่อน...

ถามนิดนึงไหน ๆ ก็มาแล้ว....หัวพ่นไฟ รุ่นใหม่ ยังมีเหลืออีกไหมครับน้ากร... Grin

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #106817 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2009, 12:17:42 PM »

สวัสดีพี่หลวงกาหลงครับ

ลูกศรสีแดงชี้ในวงกลมสีแดงคือ อแดปเตอร์สำหรับแปลงกระป๋องแก็สครับ (มีแถมให้ในกล่องไม่ต้องซื้อเพิ่ม)

ลูกศรสีเขียวในวงกลมสีเขียวคือ ฝาหรือขาตั้งกระป๋องครับ 2IN1

ตะเกียงของFIRE MAPLEมันเล็กกว่าKOVEA 894 ครับ สว่างน้อยกว่า ราคาถูกจริง แต่ก็ต้องทำใจในคุณภาพชิ้นงานด้วยนะครับ
โดยเฉพาะอแดปเตอร์ของKOVEA คุณภาพกินขาดครับ

ขอบคุณครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #106818 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2009, 12:19:40 PM »

ลูกศรสีแดงชี้ในวงกลมสีแดงคือ อแดปเตอร์สำหรับแปลงกระป๋องแก็สครับ (มีแถมให้ในกล่องไม่ต้องซื้อเพิ่ม)

ลูกศรสีเขียวในวงกลมสีเขียวคือ ฝาหรือขาตั้งกระป๋องครับ 2IN1

ตะเกียงของFIRE MAPLEมันเล็กกว่าKOVEA 894 ครับ สว่างน้อยกว่า ราคาถูกจริง แต่ก็ต้องทำใจในคุณภาพชิ้นงานด้วยนะครับ
โดยเฉพาะอแดปเตอร์ของKOVEA คุณภาพกินขาดครับ

เห็นเตาของไฟร์เมเปิ้ล ของเขาดี...แต่พอเป็นตะเกียง ทำไมมันเป็นงั้นซะล่ะครับ...
                        ขอบคุณน้ากรครับ สำหรับข้อมูล.... Grin

pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #106819 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2009, 12:24:21 PM »

สวัสดีครับพี่มานิตย์
ขาตั้งคือฝาของกระป๋องสีน้ำเงินที่เห็นในภาพครับ ใช้เป็นฝาปิดCASE ของตะเกียง
เวลาถอดเอาตะเกียงออกมาใช้ื ก็หงายฝาแล้วเอากระป๋องเสียบ และก็กางขาทั้ง3ออกครับ

อุ้ย.....ลืม...... สวัสดีครับ.... ไหว้

ในรายการที่ลิสท์ไว้ ยังมีของสองสามอย่างที่ยังจะสั่งที่ร้าน....
เดี๋ยวรอสิ้นเดือนก่อน...

ถามนิดนึงไหน ๆ ก็มาแล้ว....หัวพ่นไฟ รุ่นใหม่ ยังมีเหลืออีกไหมครับน้ากร... Grin

แก๊สตัวใหญ่นี่ก็ดีครับ สว่างกว่า แต่ก็บริโภคมากกว่า ผมใว้ติดบ้าน ตัวเล็กใว้ติดรถ  Grin

หัวพ่นก็อยากได้ มีรูปมั๊ยครับ ตัวใหม่ของโคเวีย หรือยี่ห้ออื่นครับ เอารูปปลากรอบด้วยจ๊า คริๆ
photogorn
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #106820 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2009, 12:25:37 PM »

เห็นเตาของไฟร์เมเปิ้ล ของเขาดี...แต่พอเป็นตะเกียง ทำไมมันเป็นงั้นซะล่ะครับ...
                        ขอบคุณน้ากรครับ สำหรับข้อมูล.... Grin
สังเกตุดูนะครับ
เตาของFIRE-MAPLE พัฒนาไปหลายไปหลายขั้นแล้วครับ แต่ตะเกียงเขาไม่พัฒนาเลยถึงมีขายอยู่รุ่นเดียว
FIRE-MAPLE ของมันมีดีของมันอยู่หลายอย่าง  แต่อย่างนึงที่ถึงจะราคาถูกขนาดใหนผมก็ยังไม่คิดจะเอามาขายคือ ตะเกียงรุ่นนี้
เพระาขายแล้วต้องมีSERVICE-บริการรับผิดชอบหลังการขาย ผมเองก็ซ่อมรุ่นนี้มาหลายตัวพอรู้ทางครับ
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #106821 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2009, 12:28:55 PM »

Grin อิ อิ นายกรมาตอบเองเลยงานนี้  Grin Grin Grin

โหล  โหล  ลุงมานิตย์ครับ ถ้าถามผม........ผมไม่ซื้อครับ ตัวนี้ เพราะ...........ผมมีแบบนั้น 2 ตัวแล้วครับ คริ คริ เป็นตะเกียงแกสที่ใช้ง่ายครับ เหมือนจุดเตาแกสเลย เวลาไฟดับ ผมจะหยิบตัวนี้มาจุดเป็นตัวแรกครับ ซื้อมากว่า 3 ปีแล้ว ตอนนี้ยังไม่มีปัญหาอะไรครับ ยังใช้งานได้ดีอยู่ อีกอย่าง แนะนำให้ใช้แกสป๋องยาวครับ(ดรากอน) ผมว่าคุ้มกว่าในความรู้สึก และดูสมส่วนกว่าด้วยครับ

ตัวเองอย่ามาแหลงมากนะ  

ระวัง....จะกำเบี้ย 2 พันไปให้น้องหัวสี .....

แล้วจะถ่ายคลิปมาโชว์ เอาให้โร้กันไปเลย....

ว่าลีลาคนตัดยางทำขี้มันขนาดใหน.....  ยิ้มีเลศนัย

ฮายยยยยยยยยยย...โหม๋ตัดยางทำขี้มาเอะอะโวยวายไหร๋หล่าว เค้าคุยกันเรื่องที่ทันสมัยและเทคโนโลยี ของตัวเองอะเหมาะแล้วที่จะแบกถัง 10 โล หิ้วหัวเกียงตัวเท่าท่าวแถมคอยาวอีกต่างหาก ไอ้ที่เค้าคุยๆกันอยู่นี่หากอยากศึกษาไว้กะไม่ว่ากัน แต่มันจะไหวเรื้ออออออออ  บู่ บู่ บู่

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
photogorn
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #106822 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2009, 12:32:07 PM »

มีหัวพ่นไฟของSNOW PEAK ญี่ปุ่น ถ้าพี่บ่าวสนใจ ก็จะสั่งมา ราคาแรงหน่อย แต่ไฟก็แรงตามราคาเลยครับสุดยอด!!!!
เสียงไฟมันพ่นดังเหมือนเสีงรถสปอตร์เลย
ใช้ได้ทั้งแก็สสั้น- ยาวเลยครับ
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #106823 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2009, 12:32:58 PM »

พี่เข้   .............. ม     พี่เข้ม....

เดี๋ยววันนี้ค่ำ ๆ ช่วยผมพัก จะเอาไปให้จุดเล่นหนึ่งหนวย.... Grin

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #106824 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2009, 12:35:54 PM »

มีหัวพ่นไฟของSNOW PEAK ญี่ปุ่น ถ้าพี่บ่าวสนใจ ก็จะสั่งมา ราคาแรงหน่อย แต่ไฟก็แรงตามราคาเลยครับสุดยอด!!!!
เสียงไฟมันพ่นดังเหมือนเสีงรถสปอตร์เลย
ใช้ได้ทั้งแก็สสั้น- ยาวเลยครับ

อูย..... แรงไปหรือปล่าวครับ....แต่น่าสนใจ....

ที่ถามถึง  ตัวนี้ครับ...ยังมีเหลือไหมครับ...  Grin
   จะเอาไว้จุดใบจากยาเส้นหน่อย....

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #106825 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2009, 12:41:39 PM »

tum610, photogorn และ 4 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

เหลือกันอยู่สองคน กะใครอีกก็ไม่รู้สี่คน...
สงสัยหนีไปกินข้าวกันหมด...ไปมั่ง.... Grin

pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #106826 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2009, 12:42:22 PM »

งานมี๊ตติ้ง พกอันนี้รับรอง ไฮโซหลังโลตัส ค้อนผมแน่.......คริๆ

ราคาแรงแค่ใหนครับน้ากร เมืองนอก 30+ กว่าเหรียญแล้ว

อยากได้โคเวียตัวใหม่มากกว่าครับ หากมีเหน็บอยู่ในกางเกงในแล้ว จะได้สั่งเลยครับ

คริๆ

pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #106827 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2009, 12:47:34 PM »

พี่เข้   .............. ม     พี่เข้ม....

เดี๋ยววันนี้ค่ำ ๆ ช่วยผมพัก จะเอาไปให้จุดเล่นหนึ่งหนวย.... Grin

เพี๊ยง.....โป๊ะแตกทีเห๊อะ.....คริๆ บู่

pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #106828 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2009, 12:55:46 PM »

พี่ตุ้มกระติกอันนี้ ของโคลแมนรึเปล่าครับพี่

และขนาดนี้ มันกี่ Qt. ครับพี่
Grin

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #106829 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2009, 12:59:37 PM »

งานมี๊ตติ้ง พกอันนี้รับรอง ไฮโซหลังโลตัส ค้อนผมแน่.......คริๆ

ราคาแรงแค่ใหนครับน้ากร เมืองนอก 30+ กว่าเหรียญแล้ว

อยากได้โคเวียตัวใหม่มากกว่าครับ หากมีเหน็บอยู่ในกางเกงในแล้ว จะได้สั่งเลยครับ

คริๆ

เพื่อนเรา มันเผาเรือนจริงๆ

พี่น้องครับ ขอแก้ตัวนิดหนึ่ง ผมก็ลูกชาวนา ใช่ว่า จะิวเลิสประเสริฐศรี มาแต่ใหน หากแต่ว่า ที่เพื่อนมันว่าๆใว้นั้น คือประมาณว่า ผมก็ใช้ของมาเยอะแล้ว ใอ้ทีนี้ ของดีราคาถูก มันไม่มีจริงหรอกครับ เก็บใว้เป็นข้อมูลได้เลย ตัวอย่างง่ายๆ ราคาไม่ถึงพัน กับราคา สองพันอัพ ใครว่าคุณภาพ อย่างใหน จะดีกว่ากัน ลองว่ามาแลถี.............

ใอ้ทีนี้ เมื่อหามาใช้แล้ว มันดีมั่ง ไม่ดีมั่ง พี่น้องว่า มันขัดใขหรือเปล่าครับ ถาม? ฉะนั้น เมื่อเราจะจัดหาอะไรสักอย่าง ก็สมควรที่สอบถามข้อมูล ตรวจสอบคุณภาพ ให้มันเหมาะสม หรืออยู่ในขั้นที่เราพอใจ เราก็จะได้ของนั้นมาใช้ ตามประสงค์ แล้วทีนี้ ของดีไม่มีราคาถูกครับ มิใช่ว่า จะเป็นไปตามเพื่อนว่า ใอ้เพื่อนแหละตัวสำคัญ มันยอนได้ยอนดี เพื่อนพวกนี้ไม่ดีเพ ชอบยอนเพื่อนให้เสียเบี้ย ฉะนั้นจงอย่าไปคบหาสมาคม น๊ะครับพี่น้อง ให้ข้อมูลใว้ประกอบการพิจารณา

ส่วนใอ้เรื่องอิจฉาเพื่อนนั้น คนที่แหลงนั้น เอาความคิดตัวเอง มาแปรเปลี่ยน ทำเป็นว่าคนอื่น หรือเปล่า ถามตัวเองดูซิ๊?

เพี๊ยง.....โป๊ะแตกทีเห๊อะ.....คริๆ บู่ อือ แลคำพูดความคิดตะพี่น้อง ของเองหาม้าย แล้วมาแช่งของเพื่อน อยากจะแช่งให้ขี้แตก ตอนไปส่งลูกที่โรงเรียน ต่อหน้าครูนั้น

พ่อรูปหล่อ เนื้อหอม

อิมาหาดใหญ่ตอใดหล่าว ?

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
หน้า: 1 ... 7119 7120 7121 [7122] 7123 7124 7125 ... 35779
  พิมพ์