เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 05:37:12 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 7515 7516 7517 [7518] 7519 7520 7521 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25806223 ครั้ง)
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #112755 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2009, 11:41:36 PM »

salinee19, Mee noi, tum610, พจน์, oooOilooo, Sig228-kolok และ 4 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้....สวัสดีค่ะ...ลุงพจน์..(แลน)... ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้

ไหว้ครับพี่พจน์สุดหล่อ  จูบบบบ

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #112756 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2009, 11:42:23 PM »

พึงกินเมื่อตอนเย็นนี้เอง อย่าคิดมากน่า กินแลน กินกระรอก ก็คือๆ กัน

อื้อ....ใครกินก็กินไปต่ะ....ผมไม่กินด้วยหรอก โดยเฉพาะบริเวณปีก.....  งอน

กลัวเป็นเก๊าท์...

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #112757 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2009, 11:42:54 PM »

โปรดอ่าน!!!! เป็นเรื่องจริงป่าวไม่รู้อ่านดูเองนะค่ะ
อ่านแล้วคิดว่าจะไม่พาลูกๆไปกินอีกเลย...ซื้อไก่ย่างเขาสวนกวาง...กิน
ดีกว่าเนอะ....ปลอดภัยกว่า เริ่มเลยนะ

KFC เป็นอาหารที่คนอเมริกันกินกันมากและแพร่หลายมากในอเมริกา  แต่ใครจะรู้ละ
ว่าพวกเขากำลังกินอะไรเข้าไป Huh? จากการศึกษาวิจัยเกี่ยวกับ KFC Serif''>  ของมหาวิทยาลัยนิวแฮมเชียร์  พบข้อเท็จจริงบางอย่างที่น่าตกใจ แต่ก่อนอื่น ใครรู้บ้างว่า ทำไมบริษัทถึงต้องเปลี่ยนชื่อจาก   Kentucky Fried Chicken ไป เป็น   KFC ??เหตุผลเป็นเพราะว่า   บริษัทนี้ไม่สามารถใช้คำว่า ' chicken' หรือไก่ได้อีกต่อไป เพราะ KFC   ไม่ได้ใช้ไก่จริงๆ  ในการทอดขายลูกค้า แต่บริษัทนี้ใช้  ' ไก่ที่ผ่านการตัดแต่งพันธุกรรม' มาทอดให้ลูกค้ากิน  ไก่นี้ได้รับการเลี้ยงให้มีชีวิตอยู่ด้วยการต่อท่อ เข้าไปในร่างกายของไก่เพื่อปั๊มเลือด  และฉีดสารอาหารบำรุงกำลังเข้าไปในตัวไก่.... ไก่พวกนี้ไม่มีจะงอย ไม่มีขน และไม่มีเท้าหรือตีนนี่แหละครับ
(เพราะฉะนั้นจึงนำไปทำยำเล็บมือไม่ได้ด้วยครับ) &n bsp;  เพื่อทำให้โครง สร้างของกระดูกหดตัวลง    เพื่อให้ได้เนื้อมากที่สุด   ซึ่งสิ่งนี้เป็นกลยุท ธ์เด็ดของ  KFC  เพราะมันจะช่วยลดค่าใช้จ่ายหรือต้นทุนในการผลิตให้ กับบริษัทเป็นอย่างมาก   เนื่องจาก ไม่ต้องถอนขน จะงอย และเท้า(หรือตีน) ไก่เวลาฆ่า รัฐบาลอเมริกันไม่อนุญาตให้ใช้คำว่า ' ไก่ ' กับผลิตภัณฑ์ที่พวกเขาใช้อีกต่อไป   ขอให้ดูภาพแล้วคุณจะรู้ว่า  ทำไมถึงไม่ให้เรียกว่า  ' ไก่ ' Huh Sans Serif''>คนที่นำข้อมูลนี้มาเปิดเผย  ไม่ได้ต้องการสร้างให้เกิดกระแสตื่นตระหนกแต่อย่างใด  แต่ต้องการให้สาธารณะชนได้รับรู้   เพื่อที่ทางบริษัทจะได้มีจิตสำนึก  และหันกลับมาใช้  ' ไก่ '   ที่แท้จริงมาทำผลิตภัณฑ์  

ขอ ย้ำว่า.......... นี่คือภาพที่ได้จากการถ่ายรูปของไก่ที่ถูกตัดแต่งพันธุกรรมจริงๆ.... ไม่ใช่ภาพการ์ตูนแอนนิเมชั่นหรือภาพตัดต่อแต่อย่างใดครับ .

พึงกินเมื่อตอนเย็นนี้เอง อย่าคิดมากน่า กินแลน กินกระรอก ก็คือๆ กัน

กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว ...ฮาย....ยยยยยยยยย....ไม่ได้คิดไรมาก....แค่ดูรูปแล้วสงสารน้องไก่  (ไก่สวนลุมเป็นแบบนี้ป่าวอะต้อม)... คิก คิก คิก คิก

น่าสงสารน้องไก่

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
พจน์-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 132

« ตอบ #112758 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2009, 11:43:19 PM »

salinee19, Mee noi, tum610, พจน์, oooOilooo, Sig228-kolok และ 4 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้....สวัสดีค่ะ...ลุงพจน์..(แลน)... ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้
หวัดดีครับ น้องออยคนงาม.

สวัสดีครับ,ขอบคุณครับ,ไม่เป็นไรครับ
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #112759 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2009, 11:44:52 PM »

อื้อ....ใครกินก็กินไปต่ะ....ผมไม่กินด้วยหรอก โดยเฉพาะบริเวณปีก.....  งอน

ไม่หลับไม่นอนมั่งเห้อ เรานอนแระ

ปล.หากอยากล่าว ก็โทรมา

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #112760 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2009, 11:45:38 PM »

ว.14 ราตรีสวัสดิ์ครับพี่น้องครับ ... สะบายดี Cool Cool Cool

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
พจน์-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 132

« ตอบ #112761 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2009, 11:47:02 PM »

ไหว้ครับพี่พจน์สุดหล่อ  จูบบบบ
หวัดดีครับ เบิ้มสุดเท่ ยังไรดีๆส่งมาปลอบใจทางหลังบ้านมั่งตะ. +1ให้ก่อนเลยค่าส่ง ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

สวัสดีครับ,ขอบคุณครับ,ไม่เป็นไรครับ
เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #112762 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2009, 11:52:35 PM »

หวัดดีครับ เบิ้มสุดเท่ ยังไรดีๆส่งมาปลอบใจทางหลังบ้านมั่งตะ. +1ให้ก่อนเลยค่าส่ง ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

เดี๋ยวผมเก็บรวบรวมซัก2-3,000รูป ไปฝากให้ที่หาดใหญ่ครับพี่พจน์ เดือนหน้าครับ ไปฝากกะพี่เข้ม ไม่ก็พี่ตุ้ม หดใหญ่ครับ  ยิ้มีเลศนัย

Mee noi
HS9UTC
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 170

« ตอบ #112763 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2009, 11:52:48 PM »

โปรดอ่าน!!!! เป็นเรื่องจริงป่าวไม่รู้อ่านดูเองนะค่ะ
อ่านแล้วคิดว่าจะไม่พาลูกๆไปกินอีกเลย...ซื้อไก่ย่างเขาสวนกวาง...กิน
ดีกว่าเนอะ....ปลอดภัยกว่า เริ่มเลยนะ

KFC เป็นอาหารที่คนอเมริกันกินกันมากและแพร่หลายมากในอเมริกา  แต่ใครจะรู้ละ
ว่าพวกเขากำลังกินอะไรเข้าไป Huh? จากการศึกษาวิจัยเกี่ยวกับ KFC Serif''>  ของมหาวิทยาลัยนิวแฮมเชียร์  พบข้อเท็จจริงบางอย่างที่น่าตกใจ แต่ก่อนอื่น ใครรู้บ้างว่า ทำไมบริษัทถึงต้องเปลี่ยนชื่อจาก   Kentucky Fried Chicken ไป เป็น   KFC ??เหตุผลเป็นเพราะว่า   บริษัทนี้ไม่สามารถใช้คำว่า ' chicken' หรือไก่ได้อีกต่อไป เพราะ KFC   ไม่ได้ใช้ไก่จริงๆ  ในการทอดขายลูกค้า แต่บริษัทนี้ใช้  ' ไก่ที่ผ่านการตัดแต่งพันธุกรรม' มาทอดให้ลูกค้ากิน  ไก่นี้ได้รับการเลี้ยงให้มีชีวิตอยู่ด้วยการต่อท่อ เข้าไปในร่างกายของไก่เพื่อปั๊มเลือด  และฉีดสารอาหารบำรุงกำลังเข้าไปในตัวไก่.... ไก่พวกนี้ไม่มีจะงอย ไม่มีขน และไม่มีเท้าหรือตีนนี่แหละครับ
(เพราะฉะนั้นจึงนำไปทำยำเล็บมือไม่ได้ด้วยครับ) &n bsp;  เพื่อทำให้โครง สร้างของกระดูกหดตัวลง    เพื่อให้ได้เนื้อมากที่สุด   ซึ่งสิ่งนี้เป็นกลยุท ธ์เด็ดของ  KFC  เพราะมันจะช่วยลดค่าใช้จ่ายหรือต้นทุนในการผลิตให้ กับบริษัทเป็นอย่างมาก   เนื่องจาก ไม่ต้องถอนขน จะงอย และเท้า(หรือตีน) ไก่เวลาฆ่า รัฐบาลอเมริกันไม่อนุญาตให้ใช้คำว่า ' ไก่ ' กับผลิตภัณฑ์ที่พวกเขาใช้อีกต่อไป   ขอให้ดูภาพแล้วคุณจะรู้ว่า  ทำไมถึงไม่ให้เรียกว่า  ' ไก่ ' Huh Sans Serif''>คนที่นำข้อมูลนี้มาเปิดเผย  ไม่ได้ต้องการสร้างให้เกิดกระแสตื่นตระหนกแต่อย่างใด  แต่ต้องการให้สาธารณะชนได้รับรู้   เพื่อที่ทางบริษัทจะได้มีจิตสำนึก  และหันกลับมาใช้  ' ไก่ '   ที่แท้จริงมาทำผลิตภัณฑ์  

ขอ ย้ำว่า.......... นี่คือภาพที่ได้จากการถ่ายรูปของไก่ที่ถูกตัดแต่งพันธุกรรมจริงๆ.... ไม่ใช่ภาพการ์ตูนแอนนิเมชั่นหรือภาพตัดต่อแต่อย่างใดครับ .

กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว ...ฮาย....ยยยยยยยยย....ไม่ได้คิดไรมาก....แค่ดูรูปแล้วสงสารน้องไก่  (ไก่สวนลุมเป็นแบบนี้ป่าวอะต้อม)... คิก คิก คิก คิก

ไหนว่าอีไปนอน  salinee19 (23:05:13) : ไปนอนก่อนนะค่ะ...ฝันดีค่ะ

สิ่งของมีไว้ให้ใช้

และ

คนมีไว้ให้รัก
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #112764 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2009, 11:53:30 PM »

ไม่หลับไม่นอนมั่งเห้อ เรานอนแระ

ปล.หากอยากล่าว ก็โทรมา

จริงม๊ายห้าน....เดี๋ยวโทรตอนนี้เลย.....
แต่ไม่ดีกว่า.....เพื่อนจะด่าอีก....เหมือนใครไม่รู้แรกคืน... คิก คิก

ไม่มีไรทำ ลงวินโดว์ใหม่ ล้างเครื่องซะที...
เสร็จ วิ่งลุย ลื่นปรี๊ด  Grin  นั่งทดสอบเล่นเน็ท ... ดาวน์โหลดซอฟท์แวร์....

นอนแระ...ฝันว่าไปนั่งกินเหล้ากะเพื่อน...แกล้มด้วยไก่ KFC....  อ๋อย

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #112765 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2009, 11:56:12 PM »

เดี๋ยวผมเก็บรวบรวมซัก2-3,000รูป ไปฝากให้ที่หาดใหญ่ครับพี่พจน์ เดือนหน้าครับ ไปฝากกะพี่เข้ม ไม่ก็พี่ตุ้ม หดใหญ่ครับ  ยิ้มีเลศนัย

อูยยย...ไม่ต้องมากขนาดนั้นก็ได้ครับเบิ้ม....
ขอแค่ให้เต็มเจ้าควาย(buffalo)ลูกนั้นก็พอ.... คิก คิก 

เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #112766 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2009, 11:58:31 PM »

อูยยย...ไม่ต้องมากขนาดนั้นก็ได้ครับเบิ้ม....
ขอแค่ให้เต็มเจ้าควาย(buffalo)ลูกนั้นก็พอ.... คิก คิก 

HD ควายลูกนั่นคลิปราวๆ100-200คลิปครับ ถ้ามีโอกาสจะเอาไปแบ่งปันครับพี่ตุ้ม หดใหญ่  เยาะเย้ย

เราจะได้ไม่เหงา ขังรวม  คิก คิก

oooOilooo
*.* เมืองหนังโนราห์ *.*
Hero Member

คะแนน 385

« ตอบ #112767 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2009, 12:22:45 AM »

ขออนุณาตไปนอนกอด กบเขียว ก่อนนะค่ะ 

ฝันดีนะค่ะพี่ที่ร๊ากกกกก ทุกท่านค่ะ   

ร๊ากกกกกนะ  จู บุ จู บุ   Grin Grin Grin ไหว้
oooOilooo
*.* เมืองหนังโนราห์ *.*
Hero Member

คะแนน 385

« ตอบ #112768 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2009, 01:01:51 AM »

มันต้องโกนนน    คิก คิก คิก คิก

http://www.mpsarm.com/download-V24DCAE0PB0.html
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 13, 2009, 01:06:00 AM โดย oooOilooo » บันทึกการเข้า
ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #112769 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2009, 02:11:54 AM »

ราตรีสวัสดิ์ครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้

หน้า: 1 ... 7515 7516 7517 [7518] 7519 7520 7521 ... 35779
  พิมพ์