เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 03:30:15 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 8349 8350 8351 [8352] 8353 8354 8355 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25685647 ครั้ง)
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #125265 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2009, 11:32:43 AM »

Cool โทรฯไปแหลงมาแล้วเรื่องติก เค้าแนะนำตัว 58Q กะตัวล้อลาก 62 Q อะครับลุงตุ้ม แต่ผมว่ามันใหญ่ไปอะ พอดีผมถามว่าไซร๋ที่ขายเป็นชุดราคาถูกจังแค่ 3000 แต่ตัว 36 Q ตัวเดียว 2900 ได้คำตอบว่าคุณภาพมันต่างกันครับ ตัวงานภายนอกดูคล้ายกัน วัสดุก็คล้ายกัน แต่ภายในงานเรียบร้อยกว่าและหนากว่าเยอะ เก็บความเย็นได้นานกว่าด้วย แต่ขนาดภายนอก(มิติ)เกือบเท่ากัน ต่างกันนิดเดียวเอง และที่คิดอีกอย่างคือไซร๋ 50 Q กะ 36 Q ใส่ท้ายรถเก่งได้พอดี แต่เหลือที่อีกนิดเดียวให้ใส่ของอื่น ผมว่าถ้าออกทริปผมเอาติกไปด้วยไม่ได้แน่ๆ ไม่มีที่ใส่สัมภาระอื่นแล้ว โดยเฉพาะของเจ้าตัวเล็กสองคนเวลาไปใหนทียังกะย้ายบ้านครับ เลยคิดหนักว่าอีเอาแบบใหนดี ถ้าเป็นชุดยังไม่ต้องแขบเพราะเหลืออีกหลายชุด แต่ตัว 36 Q เข้ามา 6 ใบตอนนี้เหลือใบเดียวแล้ว

สรุป....จะถามลุงต้มว่าน่าจะเอาแบบใหนไว้ก่อนดีครับ เพราะผมเองกะไม่รู้ว่า 36 Q นี่มันใส่น้ำแข็งได้มากขนาดใหน  Huh Huh Huh

เห็นม๊ะ....ว่าตัว ห้าสิบแปดคิวน่าใช้กว่า.... Grin

แต่เนื่องจากพื้นที่ของรถจำกัดในการขนของ.....
ฟันธงตัว ห้าสิบคิวครับ กลาง ๆ ไ่ม่ใหญ่ไม่เล็ก...
ยาวประมาณสองฟุตครึ่ง
สูงประมาณฟุตครึ่ง...
ท้ายรถเซฟิโร น่าจะกว้างขวางพอที่จะจัดพื้นที่วางกระติก....และสัมภาระอื่นๆ ได้อีก....
ผมเคยใช้นิสสันเซนทร้า...วางในกระโปรงหลังพร้อมสัมภาระอื่น ๆ ได้สบายครับ...
ส่วนจำเป็นอื่น ๆ แบ่งวางในห้องโดยสารก็ได้หนิครับ สำหรับพวกที่หยิบใช้ได้สะดวก...

ถ้าขนาดสามหกคิว...ไปซื้อยี่ห้ออื่นก็ได้ครับ มีอยู่คะลุย....

ปล.เป็นความเห็นของผมนะครับ....ไว้ให้เป็นหนทางเลือกพิจารณาครับผม... Cheesy

makarms
เมื่อเป้าเคลื่อนไหว สับไกทันที
Hero Member

คะแนน 286

อัพเดททุกลมหายใจ

« ตอบ #125266 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2009, 11:34:13 AM »

วู้.... เน็ตที่ศาลากลางแรงจัง  Cool

มิตรภาพนั้นเกิดขึ้นง่าย แต่การรักษาไว้กลับยากยิ่ง......
(จงอย่าแสวงหาความสุข บนความทุกข์ของผู้อื่น
จงเติมน้ำใจสักนิดเพื่อเป็นมิตรที่ถาวร..........)
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #125267 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2009, 11:36:19 AM »

Cool โทรฯไปแหลงมาแล้วเรื่องติก เค้าแนะนำตัว 58Q กะตัวล้อลาก 62 Q อะครับลุงตุ้ม แต่ผมว่ามันใหญ่ไปอะ พอดีผมถามว่าไซร๋ที่ขายเป็นชุดราคาถูกจังแค่ 3000 แต่ตัว 36 Q ตัวเดียว 2900 ได้คำตอบว่าคุณภาพมันต่างกันครับ ตัวงานภายนอกดูคล้ายกัน วัสดุก็คล้ายกัน แต่ภายในงานเรียบร้อยกว่าและหนากว่าเยอะ เก็บความเย็นได้นานกว่าด้วย แต่ขนาดภายนอก(มิติ)เกือบเท่ากัน ต่างกันนิดเดียวเอง และที่คิดอีกอย่างคือไซร๋ 50 Q กะ 36 Q ใส่ท้ายรถเก่งได้พอดี แต่เหลือที่อีกนิดเดียวให้ใส่ของอื่น ผมว่าถ้าออกทริปผมเอาติกไปด้วยไม่ได้แน่ๆ ไม่มีที่ใส่สัมภาระอื่นแล้ว โดยเฉพาะของเจ้าตัวเล็กสองคนเวลาไปใหนทียังกะย้ายบ้านครับ เลยคิดหนักว่าอีเอาแบบใหนดี ถ้าเป็นชุดยังไม่ต้องแขบเพราะเหลืออีกหลายชุด แต่ตัว 36 Q เข้ามา 6 ใบตอนนี้เหลือใบเดียวแล้ว

สรุป....จะถามลุงต้มว่าน่าจะเอาแบบใหนไว้ก่อนดีครับ เพราะผมเองกะไม่รู้ว่า 36 Q นี่มันใส่น้ำแข็งได้มากขนาดใหน  Huh Huh Huh

คุณชายแล้วต้องต่อท่อให้น้ำย้อยออกไม๊...แล้วรถเก๋งต่อได้ยังไง
พอดีผมมีอยู่หนวยหนึ่งกันแหละวางท้ายกระบะน่าว่าพอดี

ถ้าไม่มือบอนลืมปิดจุก.....น้ำไม่ซึมออกแน่นอนครับ....

ผมใช้มาสิบกว่าปีจนห่วงยึดหูกรอบขาด แต่ส่วนหัวจุกยังอุดได้ดี ไม่มีซึมออกมาเลยครับ... Grin

ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #125268 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2009, 11:38:58 AM »

คุณชายแล้วต้องต่อท่อให้น้ำย้อยออกไม๊...แล้วรถเก๋งต่อได้ยังไง
พอดีผมมีอยู่หนวยหนึ่งกันแหละวางท้ายกระบะน่าว่าพอดี

ถ้าไม่มือบอนลืมปิดจุก.....น้ำไม่ซึมออกแน่นอนครับ....

ผมใช้มาสิบกว่าปีจนห่วงยึดหูกรอบขาด แต่ส่วนหัวจุกยังอุดได้ดี ไม่มีซึมออกมาเลยครับ... Grin

อิ อิ กะลังจะตอบพอดี ลุงตุ้มตอบซะละ แต่ถ้าผมตอบ ผมจะบอกว่า เข้าใจว่าที่ปล่อยน้ำมันจะเป็นจุกให้เปิดปิดไว้นะครับ ไม่ต้องต่อสายยางเพราะเวลาจะเอาน้ำออกค่อยเปิดจุกเอาครับ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
manithatyai
Hero Member

คะแนน 515

« ตอบ #125269 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2009, 11:41:02 AM »

manithatyai, poth, lex, makarms, tum610, หลวงกาหลง, chartthai (+ 2 ซ่อนตัว) และ 5 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

ไหว้  หวัดดีตอนเที่ยงครับ........พักเที่ยง......กินข้าวต้มก่อนนะครับ.....  คิก คิก คิก คิก คิก คิก   อย่าลืมกินข้าวเที่ยงนะครับ
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #125270 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2009, 11:43:11 AM »

เห็นม๊ะ....ว่าตัว ห้าสิบแปดคิวน่าใช้กว่า.... Grin

แต่เนื่องจากพื้นที่ของรถจำกัดในการขนของ.....
ฟันธงตัว ห้าสิบคิวครับ กลาง ๆ ไ่ม่ใหญ่ไม่เล็ก...
ยาวประมาณสองฟุตครึ่ง
สูงประมาณฟุตครึ่ง...
ท้ายรถเซฟิโร น่าจะกว้างขวางพอที่จะจัดพื้นที่วางกระติก....และสัมภาระอื่นๆ ได้อีก....
ผมเคยใช้นิสสันเซนทร้า...วางในกระโปรงหลังพร้อมสัมภาระอื่น ๆ ได้สบายครับ...
ส่วนจำเป็นอื่น ๆ แบ่งวางในห้องโดยสารก็ได้หนิครับ สำหรับพวกที่หยิบใช้ได้สะดวก...

ถ้าขนาดสามหกคิว...ไปซื้อยี่ห้ออื่นก็ได้ครับ มีอยู่คะลุย....

ปล.เป็นความเห็นของผมนะครับ....ไว้ให้เป็นหนทางเลือกพิจารณาครับผม... Cheesy

งั้นลุงตุ้มช่วยหาขนาด 36 Q ของยี่ห้ออื่นมาแลเป็นตัวอย่างเปรียบเทียบหน่อยสิครับ อยากรู้ว่ามันแตกต่างกันอย่างไร  Grin

ปล. แล้วขนาด 50 Q แบบชุดนี่ไม่ต้องคำนึงถึงคุณภาพมันหรอครับลุงตุ้ม หรือว่าคุณภาพมันไม่น่าจะห่างกันซักเท่าไหร่ หรือว่าเราเก็บน้ำแข็งไว้อย่างมากก็คืนเดียว คุณภาพในการเก็บความเย็นไว้นานๆเลยไม่จำเป็น  Grin

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #125271 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2009, 11:44:03 AM »

ขอบคุณครับทั้งสองท่านเลย ไหว้

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
manithatyai
Hero Member

คะแนน 515

« ตอบ #125272 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2009, 11:45:32 AM »

หวัดดีครับ เพิ่งเข้ามาใหม่ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ
คนคอน บ้านอยู่รามอินทรา 109 ครับ

ไหว้ ไหว้หวัดดีครับ.....มานิตย์หาดใหญ่ครับ.....ยินดีครับ
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #125273 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2009, 11:54:30 AM »

อิ อิ กะลังจะตอบพอดี ลุงตุ้มตอบซะละ แต่ถ้าผมตอบ ผมจะบอกว่า เข้าใจว่าที่ปล่อยน้ำมันจะเป็นจุกให้เปิดปิดไว้นะครับ ไม่ต้องต่อสายยางเพราะเวลาจะเอาน้ำออกค่อยเปิดจุกเอาครับ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

อ้าวนึกว่า ต้องถอดกางเกงออกก่อน... คิก คิก

งั้นลุงตุ้มช่วยหาขนาด 36 Q ของยี่ห้ออื่นมาแลเป็นตัวอย่างเปรียบเทียบหน่อยสิครับ อยากรู้ว่ามันแตกต่างกันอย่างไร  Grin

ปล. แล้วขนาด 50 Q แบบชุดนี่ไม่ต้องคำนึงถึงคุณภาพมันหรอครับลุงตุ้ม หรือว่าคุณภาพมันไม่น่าจะห่างกันซักเท่าไหร่ หรือว่าเราเก็บน้ำแข็งไว้อย่างมากก็คืนเดียว คุณภาพในการเก็บความเย็นไว้นานๆเลยไม่จำเป็น  Grin

ยี่ห้ออื่นขนาดสามสิบหกคิว หรือใกล้เคียง ตามห้างใหญ่ ๆ ทั่วไปมีขายครับ...
หรือถ้าชอบของดีๆ ก็ต้องโคลแมนเท่านั้น...
ส่วนขนาดกว้างยาวเท่าไหร่ลองค้นหากุ๊กกู๋ กูเกิ้ล ดูครับ....

ส่วนความนานในการเก็บความเย็นผมวัดดูจากการเก็บน้ำแข็งครับ....
หากตัวที่เก็บความเย็นได้นานกว่า ก็  จะเก็บน้ำแข็งได้นานกว่าจะละลายเป็นน้ำเย็น
น้ำแข็งให้อยู่รูปทรงเป็นก้อนได้นานกว่าครับ...คิดตามแบบพวกขี้เมาน่ะครับ

หากออกทริป เก็บน้ำแข็งแค่คืนเดียว ผมว่าก็พอเพียงครับ...
ผมลืมนึกไปว่าจะเอาตัวผมมาวัดไม่ได้...เพราะมันหดก็ใหญ่...อิ๊...ม่ายช่าย...
พอดีของผมนำไว้ออกทริปไปตกปลาด้วย อยู่กลางเลกลางแดด สามวันครับ...
ตัวที่ใช้อยู่เก็บน้ำแข็งไว้...พอข้ามไปอีกวันนึง...น้ำแข็งมันละลายไปซะครึ่งนึงแล้ว...  Tongue
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 11, 2009, 11:56:29 AM โดย tum610 » บันทึกการเข้า

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #125274 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2009, 11:56:09 AM »

manithatyai, poth, lex, makarms, tum610, หลวงกาหลง, chartthai (+ 2 ซ่อนตัว) และ 5 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

ไหว้  หวัดดีตอนเที่ยงครับ........พักเที่ยง......กินข้าวต้มก่อนนะครับ.....  คิก คิก คิก คิก คิก คิก   อย่าลืมกินข้าวเที่ยงนะครับ

หวัดดีครับพี่มานิตย์
   อย่าลืมเปิดพัดลมเบอร์ 3 กัน นะครับ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #125275 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2009, 11:59:48 AM »

หวัดดีครับพี่มานิตย์
   อย่าลืมเปิดพัดลมเบอร์ 3 กัน นะครับ

สาว่าแนมกับข้าวต้มเป็นผัดพริกด้วยมั๊ง....    พริกเย๊อะ เยอะ.....  คิก คิก

Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #125276 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2009, 12:18:32 PM »

หวัดดีครับ เพิ่งเข้ามาใหม่ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ
คนคอน บ้านอยู่รามอินทรา 109 ครับ

สวัสดีครับ ผมแพะ ... คนกรุงเตป ตอนนี้มาอยู่ สุไหงโก-ลก ครับ ... Cool Cool Cool

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
Biggaju
Hero Member

คะแนน 693

« ตอบ #125277 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2009, 12:21:05 PM »

วู้.... เน็ตที่ศาลากลางแรงจัง  Cool

พี่มะขามมา  นราหรอคับวันนี้   Smiley Smiley

ธงชาติไทยไกวพัดสะบัดพริ้ว   แลริ้วริ้วสลับงามเป็นสามสี   ผ้าผืนน้อยบางเบาเพียงเท่านี้   แต่เป็นที่รวมชีวิตและจิตใจ

ไทยรุ่นเยาว์ยืนเรียบระเบียบแถว   ดวงตาแน่วนิ่งตรงธงไสว ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย  ฟังคราใดเลือดซ่านแล่นพล่านทรวง
Love_Gun
อย่าให้ใครอยู่ในความคิดเรา มากกว่าตัวเราเอง
Hero Member

คะแนน 186

อย่ามัวแต่ฝันอย่ามัวแต่คิด ฝันถึงคิดถึงแต่ประโยชน์ส่วนตัว

« ตอบ #125278 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2009, 12:23:54 PM »

ชายเจษฎ์, udomkd, Biggaju, Sig228-kolok, chartthai (+ 1 ซ่อนตัว) และ 6 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

12.20น. ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้

ทานข้าวค่ะ Smiley
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #125279 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2009, 12:26:14 PM »

ผมว่าหากรุ่นนี้มีของ แพงกว่าหน่อย แต่น่าสนใจกว่าครับ....
ของแถมไม่มีไม่เป็นไร หาซื้อทีหลังได้.... ลองสอบถามดูนะครับ...
หากมี รับมาได้เลย  Grin  รีบหน่อยเดี๋ยวหมดไม่รู้นา

ติดต่อตาพี่เข้....... ม ไม่ได้ ว่าจะเชียร์ให้รับรุ่นนี้..... Tongue

ใหญ่เข้าไปเหลย อยากได้ที่มันไม่ใหญ่มากนักอะครับ จุดประสงค์อีเอามาแช่ลูกชิ้นขายหน้าบ้านด้วยครับ ใหญ่มากไปเปลืองน้ำแข็งครับ  Grin Grin Grin
แช่ลูกชิ้น ถังไฟเบอร์แดงๆก็ได้ เสียซื้อหมด ลูกไม่ถึงพัน หรือพันนิดๆ ชนาด 60ลิตร ลังโฟมก็ได้ ร้อยกว่าบาท

หรือว่ามันลูกชิ้นไฮโซ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
หน้า: 1 ... 8349 8350 8351 [8352] 8353 8354 8355 ... 35779
  พิมพ์