เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 05:26:40 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 9575 9576 9577 [9578] 9579 9580 9581 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25518035 ครั้ง)
salinee19
ออยล์คนที่ต้องดูแลตัวเอง.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 627

.....^.^

« ตอบ #143655 เมื่อ: กันยายน 29, 2009, 10:30:03 AM »

ขอตัวไปนั้งดู  ตร.  ภาค 9 ก่อนนะค่ะ  หล่อๆเผื่อได้มาครอบครองสักคน...ฝันกลางวัน... บู่

...--*
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #143656 เมื่อ: กันยายน 29, 2009, 10:30:51 AM »

ยี๊ ยี๊ ยี๊       อ๋อย อ๋อย

Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #143657 เมื่อ: กันยายน 29, 2009, 10:35:08 AM »

มิตติ้งคราวนี้ เปลี่ยนแนวจากเสียงเพลงหนวกหู   มาร่วมกันนั่ง สมาธิ แบบสงบๆ กันเถิด ....... อมิตาพุทธ

ค่อยไปติดต่อหาวัดแถวๆนั้นให้พี่ปู ถ้าพี่ต้องการ น้องๆจัดให้คร๊าบ  โดนชก

ห่างๆกุฏแม่ชีกันนั้น....
พี่ปูเขาธรรมมะธรรมโมครับ เห็นท่องแต่ ขันติ ขันแตก ขันติ ขัน...แตกๆๆๆๆ

กับ ยุบหนอ พองหนอ ยุบหนอ พองๆๆๆๆๆ...หนอ

พี่ชัชครับ....รู้จักลอกอลิดไหมครับ.... ยี๊
แฮ่ๆๆ ต้องถามตาเบิ้ลดูครับพี่ เห็นชอบจัง  โดนชก  ยิ้มีเลศนัย
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #143658 เมื่อ: กันยายน 29, 2009, 10:42:16 AM »

เรื่องปัญหาน้ำท่วม ก็แหลงๆไปพันงั้นแหละ ใช่ว่าจะทำไหร๋ได้ วันนี้หาม้ายเรื่องอิแหลง

ปัญหาหลักๆ เรื่องใหญ่ๆ มองกว้างๆ คือเรื่อง"ผังเมือง" ซึ่งมองเห็นว่า บ้านเมืองของเรา ขาดการวางผังเมือง ที่ชัดเจน หรือมีแล้วก็ไม่รู้ อิๆ

แต่ที่เห็นๆมา ก็คือ การตามแก้ปัญหา (น่าจะสนุกกว่าเพราะมี "งบ" มาได้ใช้ ) ขออภัยที่เกี่ยวพันการเมือง นิดหน่อย

ผังเมืองบ้านเรา ขาดการจัดระเบียบ ที่ชัดเจน ปล่อยจน ไม่สามารถควบคุมอะไรได้แล้ว เลยกลายมาเป็นปัญหา ที่ต้องตามแก้กันตลอด

หลักๆ เช่นเรื่องการจัดการ การระบายน้ำ..............

การถมที่ เพื่อการก่อสร้าง สิ่งปลูกสร้างต่างๆ การถมที่ลุ่มชุ่มน้ำ จนทิศทางน้ำมันเปลี่ยน หรือกักกันทิศทางการใหลของน้ำ อาจจะละเลย หรือลืมคิด หรือตั้งใจทำ ก็ไม่อาจรู้ได้ ไม่มีการจำกัด จัดทำระดับ กำหนดขอบเขต อะไรทั้งสิ้น ใครมีตังค์มาก ก็สามารถถมได้สูง ปีนี้น้ำเท่านี้ ปีหน้า ถมต่อเพื่อหนีระดับน้ำ ใอ้ที่ถมมาเก่าก่อน ถมต่อไม่ได้แล้ว ก็อยู่ต่ำกว่า

ธรรมชาติของน้ำ มันจะไหลลงสู่ที่ต่ำ เสมอ เมื่อไม่มีทางที่จะไหลไป มันก็จะสะสมระดับ เพิ่มปริมาณขึ้นมา จะกลายเป็นน้ำขัง หากไม่มีปริมาณมาเพิ่ม มันก็จะคงระดับ แล้วค่อยๆซึมลงดิน บางส่วนก็ระเหยแห้งหายไป

หากแต่ มีปริมาณมาเพิ่ม ปริมาตรก็จะเพิ่มขึ้น เพิ่มขึ้น เพิ่มขึ้น จนกว่าจะถึงระดับการไหล คือเพิ่มจนสูงกว่าสิ่งกีดขวาง มันก็จะไหล ไปหาที่ต่ำต่อไป.........ตามธรรมชาติ

คูคลองโดนถม หรือโดนจำกัดปริมาตร

วันนี้พูดมากอิๆ

ขออภัย ไร้สาระไปเรื่อยๆ อย่าเอาเป็นข้ออ้างอิง ครับ ใช้ไม่ได้
เท่าที่จำได้ตอนน้ำท่วมหนัก นายเคร่งไปสร้างอาคารขวางทางน้ำ สร้างเสร็จก็ไม่ได้ใช้ทิ้งไว้เป็นที่เลี้ยงวัว

พอน้ำท่วมก็หายหัวไปเลย เลือกตั้งครั้งหลังก็เลยตกอันดับไป

ท่วมครั้งหลังสุดที่ผมถ่ายรูปมา มีการทำคลองระบายน้ำมากขึ้นเยอะ ในเมืองถ้าน้ำไม่มากสุดๆ ไม่ท่วมหรือท่วมก็ไม่สูงครับ

แต่เส้นนอกแบบผมลำบากหน่อยเพราะเป็นทางน้ำผ่านของคลองอู่ตะเภา เขากั้นน้ำไม่ให้เข้าหาดใหญ่ก็โดนเต็มๆ

แต่บ้านที่อยู่ตอนนี้ที่สนามบินไม่ท่วมครับเพราะที่สูงมาก
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #143659 เมื่อ: กันยายน 29, 2009, 10:43:07 AM »

Padang, Iron , JR.บ้านฉาง, joke-khaosoon, LRRP 5, Biggaju, lugkrod, tum610 , salinee19, Southlander, poth (+ 1 ซ่อนตัว) และ 7 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

ไหว้ ไหว้ ไหว้ 

หัวหน้าหมู่ครับ จับเลยครับ สองคนนี้ที่แซวหัวหน้าหมู่ครับ  คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 29, 2009, 10:45:30 AM โดย เบิ้ม » บันทึกการเข้า

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
joke-khaosoon
ไม่มีใครได้ทุกอย่างดั่งใจหวัง ไม่มีใครผลาดหวังทุกครั้งไป
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 5

ทองฟ้าสีทองผ่องอำไพ ประชาชนเป็นใหญ่ในแผ่นดิน

« ตอบ #143660 เมื่อ: กันยายน 29, 2009, 10:47:08 AM »

สวัสดีครับ ทุกๆท่าน ไม่ได้เข้ามาหลายวันอ่านย้อนหลัง ตาลาย หลงรัก หลงรัก หลงรัก

ขอบคุณศัตรูที่แกร่งกล้า   ที่ทำให้รู้ว่าเรายังไม่ใช้มืออาชีพ
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #143661 เมื่อ: กันยายน 29, 2009, 10:50:33 AM »

Padang, Iron , JR.บ้านฉาง, joke-khaosoon, LRRP 5, Biggaju, lugkrod, tum610 , salinee19, Southlander, poth (+ 1 ซ่อนตัว) และ 7 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

หัวหน้าหมู่ครับ จับเลยครับ สองคนนี้ที่แซวหัวหน้าหมู่ครับ  คิก คิก
ฮายตัวเองจุดประเด็นเอง อิทำให้เพื่อนๆติดหลาง ผมไม่เกียวเบิ้มกับพี่ตุ้นหดใหญ่(ขนาดหดยังใหญ่ ไม่ทำมาดา)ฮั้นแหละแซว  ขำก๊าก  ขำก๊าก
Love_Gun
อย่าให้ใครอยู่ในความคิดเรา มากกว่าตัวเราเอง
Hero Member

คะแนน 186

อย่ามัวแต่ฝันอย่ามัวแต่คิด ฝันถึงคิดถึงแต่ประโยชน์ส่วนตัว

« ตอบ #143662 เมื่อ: กันยายน 29, 2009, 10:51:43 AM »

Iron, Padang, makarms, joke-khaosoon, Biggaju และ 9 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

ไหว้         ไหว้           ไหว้             ไหว้            ไหว้           ไหว้             ไหว้

อากาศดีจังวันนี้

ลั่นล้า ลั่นล้า

Grin       Grin      Grin      Grin      Grin
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #143663 เมื่อ: กันยายน 29, 2009, 10:53:35 AM »

ฮายตัวเองจุดประเด็นเอง อิทำให้เพื่อนๆติดหลาง ผมไม่เกียวเบิ้มกับพี่ตุ้นหดใหญ่(ขนาดหดยังใหญ่ ไม่ทำมาดา)ฮั้นแหละแซว  ขำก๊าก  ขำก๊าก

ช่าย ช่ายครับพี่ชัช.....ต้องตัวต้นเรื่องโน่น.....
                            หากไม่มีต้นเรื่อง  อย่างอื่นก็ไม่มีตามมา....

Love_Gun
อย่าให้ใครอยู่ในความคิดเรา มากกว่าตัวเราเอง
Hero Member

คะแนน 186

อย่ามัวแต่ฝันอย่ามัวแต่คิด ฝันถึงคิดถึงแต่ประโยชน์ส่วนตัว

« ตอบ #143664 เมื่อ: กันยายน 29, 2009, 10:57:17 AM »

หวัดดีครับทุกท่าน
 ยังอยู่สระบุรี

ปล มะขามน้อมโมซื้อทองฝากไปให้มะขามนะกะขนมบ้าบิ่น

ทองม้วนผมกินหมดแล้ว คาคว่าบ้าบิ่นก็เหมือนกันรายการต่อไปเสียใจด้วยนะ

ของฝากจากอำเภอท่าเรือหร่อยนะขอบอกใครกินแล้วจาติดใจ Grin

ปล.ใครผ่านมาก็กริ้งมานะจะได้เตรียมไว้ให้(เพราะว่าของหมดเร็ว)

ปล.และปล.น้าดุลย์เดินทางกลับโดยสวัสดิภาพนะคะ  มีโอกาสพบกันใหม่ค่ะ

ไหว้   ไหว้    ไหว้      ไหว้ 
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #143665 เมื่อ: กันยายน 29, 2009, 10:59:17 AM »

ช่าย ช่ายครับพี่ชัช.....ต้องตัวต้นเรื่องโน่น.....
                            หากไม่มีต้นเรื่อง  อย่างอื่นก็ไม่มีตามมา....

พอทำท่าอีเป็นคดี หลีกกันจัง

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #143666 เมื่อ: กันยายน 29, 2009, 10:59:19 AM »

โหย....ไม่ยอมรับสารภาพ ทั้งที่มีหลักฐานชัดเจน  เยาะเย้ย

งั้นขังรวมเลยครับ  คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
makarms
เมื่อเป้าเคลื่อนไหว สับไกทันที
Hero Member

คะแนน 286

อัพเดททุกลมหายใจ

« ตอบ #143667 เมื่อ: กันยายน 29, 2009, 11:00:21 AM »

หวัดดีครับทุกท่าน
 ยังอยู่สระบุรี

ปล มะขามน้อมโมซื้อทองฝากไปให้มะขามนะกะขนมบ้าบิ่น

ทองม้วนผมกินหมดแล้ว คาคว่าบ้าบิ่นก็เหมือนกันรายการต่อไปเสียใจด้วยนะ

ของฝากจากอำเภอท่าเรือหร่อยนะขอบอกใครกินแล้วจาติดใจ Grin

ปล.ใครผ่านมาก็กริ้งมานะจะได้เตรียมไว้ให้(เพราะว่าของหมดเร็ว)

ปล.และปล.น้าดุลย์เดินทางกลับโดยสวัสดิภาพนะคะ  มีโอกาสพบกันใหม่ค่ะ

ไหว้   ไหว้    ไหว้      ไหว้ 

อยากกินถั่วดำอ่ะ มีป่าว.....  น้ำลายหก

มิตรภาพนั้นเกิดขึ้นง่าย แต่การรักษาไว้กลับยากยิ่ง......
(จงอย่าแสวงหาความสุข บนความทุกข์ของผู้อื่น
จงเติมน้ำใจสักนิดเพื่อเป็นมิตรที่ถาวร..........)
คุณพ่อตัวดี
มีปืนเหมือนกับมีกิ้กมีหลายกระบอกต้องรักให้ทั่วถึง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 322

มือใหม่หัดยิง

« ตอบ #143668 เมื่อ: กันยายน 29, 2009, 11:00:27 AM »

หวัดดีครับทุกๆท่าน ไหว้
ติไปงานลูกเขือโลกเค้าลงทะเบียนม่ายครับ
แล้วค่าใช่จ่ายพันพรือบ้างอ่านแล้วยังไม่เห็นค่าใช้จ่ายที่ ไหว้

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #143669 เมื่อ: กันยายน 29, 2009, 11:00:44 AM »

ห่วงก็แต่ท่านชายเจษฎร์ เงียบเลย ไม่รู้เป็นไงมั่ง หัวยังถกได้อยู่หรือเปล่า ก็ไม่รู้?

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
หน้า: 1 ... 9575 9576 9577 [9578] 9579 9580 9581 ... 35779
  พิมพ์