เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 10:29:43 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 9751 9752 9753 [9754] 9755 9756 9757 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25477318 ครั้ง)
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #146295 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2009, 07:35:58 PM »

พี่ปื๊ด เช็ค ว.8 ว.5  หลังไมค์ด้วยครับ Wink

รอ ว 0 จากกาหลง 1 อยู่ครับ Grin
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #146296 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2009, 07:37:11 PM »

พ่อทำงาน...อาบแดด...ถูกแผดเผา
ลูกดื่มเหล้า..ฟังเพลง...ครื้นเครงเหลือ

แม่ขายผัก...กินข้าว...เคล้ากับเกลือ
ลูกเอื้อเฟื้อ...พาสาวเที่ยว...เลี้ยวโฮเตล

พ่อหาเงิน...ส่งลูกเรียน...เพียรอุตส่าห์
ลูกติดยา...คบเพื่อนชั่ว...มั่วให้เห็น

แม่กระหาย...ดื่มน้ำคลอง...ตอนกลองเพล
ลูกทะเล้น...จิบวายแดง...แพงจับใจ

ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้

ทุกสิ่งทุกอย่างที่กล่าวมา..... หลายคนไปคิดได้เมื่อเวลาและโอกาสที่ได้อยู่กับท่านผ่านพ้นไป

หลายคนนั่งร้องห่มร้องไห้คร่ำครวญเคาะโลงศพให้ท่านลุกขึ้นมากินของอร่อยของชอบ

หลายคนนั่งรำพึงรำพันว่าถ้าย้อนเวลากลับคืนไปได้จะพาท่านไปเที่ยวยังสถานที่ต่าง ๆ

หลายคนเฝ้าละเมอเพ้อพกว่าถ้าท่านฟื้นตื่นขึ้นมาจะดูแลท่านให้ดียิ่งกว่าที่เป็นอยู่

และอีกหลากเหตุผลหลายเรื่องราวที่อยากให้เป็นไปหากย้อนเวลากลับคืนมาได้.....

จงทำวันนี้ให้ดีที่สุด จึงเป็นคำที่เหมาะสมกับทุกยุคทุกสมัย เพราะเราไม่รู้ว่าวันพรุ่งนี้จะเป็นเช่นไร Smiley

ตกใจ ตกใจ ตกใจ วันนี้แหลงเข้าท่า  ซึ้งครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

เป็นเรื่องจริงที่ไม่อิงนิยายของใครหลายคนครับ Smiley

เวลาอยู่กันหลายคนผมชอบเฮฮามากครับ  แต่เวลาอยู่ในอีกด้านจะเป็นอีกเรื่อง เพราะผมเป็นคนเฮฮาครับ  Grin
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #146297 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2009, 07:39:10 PM »

พี่ปื๊ด เช็ค ว.8 ว.5  หลังไมค์ด้วยครับ Wink

รอ ว 0 จากกาหลง 1 อยู่ครับ Grin

รับทราบครับพี่สาม Grin
salinee19
ออยล์คนที่ต้องดูแลตัวเอง.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 627

.....^.^

« ตอบ #146298 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2009, 08:36:09 PM »

สวัสดีค่ะ... ไหว้

...--*
ลุงฮา
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #146299 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2009, 08:39:41 PM »

เพิ่งวางสาย ว.13 กับท่านแพะ
ตอนนี้กลับมาเก็บกวาดที่ร้านอยู่
คุณแม่ปลอดภัยแล้ว ท่านแพะเองก็โอเค
แต่ยังออนไลน์ไม่ได้ ฝากแจ้งมาว่า
ท่านใดจะส่งกำลังบำรุงให้ลงบัญชีไว้ก่อน   Smiley

ภาพถ่ายรายละเอียด จะตามมาทีหลังครับ
lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #146300 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2009, 08:59:27 PM »

ปลอดภัยกันหมดทุกคนแล้ว  พักผ่อนดีกว่าเรา
นอนแระ ไหว้

Biggaju
Hero Member

คะแนน 693

« ตอบ #146301 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2009, 09:09:47 PM »

ขอคุณอาปังสำหรับข้อมูลและรูปภาพที่เกิดเหตุคับ

และขอให้คุณแม่พี่แพะหายป่วยโดยเร็ววัน..สาธุ ไหว้ ไหว้

ธงชาติไทยไกวพัดสะบัดพริ้ว   แลริ้วริ้วสลับงามเป็นสามสี   ผ้าผืนน้อยบางเบาเพียงเท่านี้   แต่เป็นที่รวมชีวิตและจิตใจ

ไทยรุ่นเยาว์ยืนเรียบระเบียบแถว   ดวงตาแน่วนิ่งตรงธงไสว ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย  ฟังคราใดเลือดซ่านแล่นพล่านทรวง
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #146302 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2009, 09:31:07 PM »

...................................  ยี๊ ยี๊
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 06, 2009, 09:34:28 PM โดย นายสิงห์กลิ้ง » บันทึกการเข้า
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #146303 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2009, 09:55:59 PM »

ไหว้ สวัสดีครับทุกท่าน ตอนนี้ไฟบ้านกลับมาใช้งานได้ชั่วคราว แต่ระบบเน็ตยังล่มอยู่ ขณะนี้ออนกะมือถือซึ่งก็ยังมีการตัดสัญญาณเป็นช่วงๆครับ ช้าโคด ไม่ทันใจวัยรุ่นเลย กว่าจะมาแต่ละหน้า รอจนเบื่อ รายงานเบื้องต้นสมาชิกด้ามขวานโกลกปลอดภัยทุกท่านครับ เมื่อครู่ก็เพิ่งกลับมาจากร้านพี่ใหญ่ ไปช่วยเหยียบกระจกและทุบเพื่อเพิ่มความเสียหายให้มากขึ้น  คิก คิก อ่ะ ไม่ใช่  คิก คิก คิก คิก คิก คิก ดูแล้วไม่เสียหายเท่าไหร่ครับ ส่วนใหญ่เกิดจากแรงอัด ส่วนสะเก็ดระเบิดรอยขึ้นหมด มาตกอยู่หน้าบ้านผมเก็บได้ 3 ชิ้น เป็นเหล็กข้ออ้อยขนาด 3 หุน ยาวประมาณ 2-3 เซ็นต์ได้ ส่วนหลังคาจะทะลุบ้างหรือป่าวยังไม่ทราบได้ คงต้องรอตอนฝนตกก่อน  คิก คิก ระเบิดลูกนี้สังเกตุได้เลยว่ามันก้าวหนีเราไปอีกก้าวแล้ว เพราะรถคันนี้มาจอดตอนเที่ยงกว่า ร้านแถวนั้นเห็นผิดสังเกตุเพราะพฤติกรรมมันฟ้องว่าใช่ แต่ตรวจไม่พบ เครื่องไม่ร้อง เข้าไปตรวจ(รถไม่ล็อก)ก็ไม่เจอ แต่พอเจ้าหน้าที่คล้อยหลังออกมาได้ไม่ถึง 2 นาที ตูมเลย  ตกใจ ยี๊ ยี๊ ยี๊ อ๋อย อ๋อย อ๋อย

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #146304 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2009, 10:00:20 PM »

............................
ลบดีกว่า เดี๋ยวเดือดร้อน  ยี๊ ยี๊
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 06, 2009, 10:04:59 PM โดย นายสิงห์กลิ้ง » บันทึกการเข้า
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #146305 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2009, 10:06:59 PM »

............................
ลบดีกว่า เดี๋ยวเดือดร้อน  ยี๊ ยี๊

บู่

ครุบไม่ทัน...

pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #146306 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2009, 10:16:51 PM »

ไหว้ สวัสดีครับทุกท่าน ตอนนี้ไฟบ้านกลับมาใช้งานได้ชั่วคราว แต่ระบบเน็ตยังล่มอยู่ ขณะนี้ออนกะมือถือซึ่งก็ยังมีการตัดสัญญาณเป็นช่วงๆครับ ช้าโคด ไม่ทันใจวัยรุ่นเลย กว่าจะมาแต่ละหน้า รอจนเบื่อ รายงานเบื้องต้นสมาชิกด้ามขวานโกลกปลอดภัยทุกท่านครับ เมื่อครู่ก็เพิ่งกลับมาจากร้านพี่ใหญ่ ไปช่วยเหยียบกระจกและทุบเพื่อเพิ่มความเสียหายให้มากขึ้น  คิก คิก อ่ะ ไม่ใช่  คิก คิก คิก คิก คิก คิก ดูแล้วไม่เสียหายเท่าไหร่ครับ ส่วนใหญ่เกิดจากแรงอัด ส่วนสะเก็ดระเบิดรอยขึ้นหมด มาตกอยู่หน้าบ้านผมเก็บได้ 3 ชิ้น เป็นเหล็กข้ออ้อยขนาด 3 หุน ยาวประมาณ 2-3 เซ็นต์ได้ ส่วนหลังคาจะทะลุบ้างหรือป่าวยังไม่ทราบได้ คงต้องรอตอนฝนตกก่อน  คิก คิก ระเบิดลูกนี้สังเกตุได้เลยว่ามันก้าวหนีเราไปอีกก้าวแล้ว เพราะรถคันนี้มาจอดตอนเที่ยงกว่า ร้านแถวนั้นเห็นผิดสังเกตุเพราะพฤติกรรมมันฟ้องว่าใช่ แต่ตรวจไม่พบ เครื่องไม่ร้อง เข้าไปตรวจ(รถไม่ล็อก)ก็ไม่เจอ แต่พอเจ้าหน้าที่คล้อยหลังออกมาได้ไม่ถึง 2 นาที ตูมเลย  ตกใจ ยี๊ ยี๊ ยี๊ อ๋อย อ๋อย อ๋อย

เมื่อยังเล็กฉันถามคุณแม่ว่า
โตขึ้นมาหนูจะเป็นอะไร
จะร่ำรวยสวยงามบ้างหรือไม่
คุณแม่ไขข้อข้อง ตอบดังนี้

เคว เซ รา เซรา นะลูกจ๋า
อะไรจะมา มันก็มาอยู่ดี
ใครจะเห็นอนาคตนั้นไม่มี
ทำให้ดีที่สุดเถอะลูกเอย

เมื่อเติบโตฉันถามสุดที่รัก
วันหน้าจักเป็นไฉนช่วยเฉลย
ฟ้าจะมีรุ้งทุกวันได้ไหมเอย
เขาได้เผยข้อข้องตอบดังนี้

เคว เซ รา เซรา นะเธอจ๋า
ทำให้ดีที่สุดเถอะดวงใจ

เมื่อฉันมีลูกน้อยในอ้อมอก
เจ้าทารกถามแม่ด้วยสงสัย
ฉันจะรวย จะหล่อกับเขามั้ย
ตอบด้วยใจรักลูกว่าดังนี้

เคว เซ รา เซรา นะลูกจ๋า
ทำให้ดีที่สุดเถอะลูกเอย

หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก

NItar
Sr. Member

คะแนน 193

« ตอบ #146307 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2009, 10:26:43 PM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้

ขออำนาจคุณพระศรีรัตนตรัย จงดลบันดาลให้พี่ๆ ทุกท่านและครอบครัว พบแต่ความสุข และพบเจอแต่สิ่งดีๆ 

---
สองมือสองเท้าเรามี
จงทำตามที่ปรารถนา
อย่าหวังว่าคนอื่นเขา
จะมาช่วยเหลือทุกเวลาหาไม่มี
JR.บ้านฉาง
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 6

« ตอบ #146308 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2009, 10:55:56 PM »

ปลอดภัยกันทุกคนนะครับ ไหว้ มาปิดบ้านให้ครับ
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #146309 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 12:06:58 AM »

ไหว้ให้กำลังใจครับผม

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
หน้า: 1 ... 9751 9752 9753 [9754] 9755 9756 9757 ... 35779
  พิมพ์