เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 07:25:30 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 10019 10020 10021 [10022] 10023 10024 10025 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25668179 ครั้ง)
manithatyai
Hero Member

คะแนน 515

« ตอบ #150315 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2009, 05:03:37 PM »

เบิร์ดเดย์พี่มานิตย์ย้อนหลังค่ะ  ขอให้สุขภาพเเข็งเเรง เงินจับจ่ายใช้คล่อง   Grin Grin

ไหว้ขอบคุณครับ    ขอให้คุณย่าหายไว ๆ นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 20, 2009, 05:13:18 PM โดย manithatyai » บันทึกการเข้า
oooOilooo
*.* เมืองหนังโนราห์ *.*
Hero Member

คะแนน 385

« ตอบ #150316 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2009, 05:04:57 PM »

เราก็อยู่คนเดียวนิ๊ หาม้ายใครมาเยี่ยม เพื่อนนัดใว้ก็หกเพ

หกก็ไปหาผ้ามาเช็ดซะ....เดี๋ยวโดนเอ็ดแหละ... คิก คิก

อยู่รพ.มอ.  ใครจะมาเยี่ยมคนเฝ้าไข้บ้าง  Grin Grin Grin

คุณย่ายังไม่หายอีกหรือครับ

ขอให้หายป่วยไวๆครับ

ถอดน้ำเกลือเเล้วค่ะ  ทานช้าวได้เเล้ว   Grin Grin Grin Grin Grin

เหลืออย่างเดียวยังไม่ถ่ายเท่านั้น  ถ้าถ่ายได้หมองคงให้กลับบ้านค่ะ   Grin

ยินดีด้วย...ขอให้หายเป็นปกติไว ๆ ครับ

ขอบคุณค่ะพี่ตุ้ม   Grin Grin Grin      ไหว้
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #150317 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2009, 05:05:17 PM »

คนเฝ้าไข้อยากกินไหร  บอกมาต๊ะ เดี๋ยวพี่เข้มหาให้เองแหละ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #150318 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2009, 05:06:30 PM »

เราก็อยู่คนเดียวนิ๊ หาม้ายใครมาเยี่ยม เพื่อนนัดใว้ก็หกเพ

อดทนนี๊ดดดครับลุง เดี๋ยวหลานจะไปหาปีหน้า บู่

คิก คิก คิก คิก คิก คิก

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #150319 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2009, 05:09:32 PM »

เฮ้อออออออออออออออ.....วันนั้น ไม่น่าไปหาดใหญ่เลยเรา ดันลืมเอาหัวใจกลับมา ซ้ำร้ายไม่รู้จะมีใครคอยดูแลหัวใจเราด้วยหรือป่าว  อ๋อย อ๋อย อ๋อย

เห็นตั้งอยู่ก้อนหนึ่ง ข้างประตูหน้าบ้าน มดคันขึ้นเต็มเลย เพิ่งให้เด็ก กวาดไปทิ้ง เมื่อเช้า สงสัยน่าว่าใช่หรือเปล่า ไม่รู้ใครเอามาทิ้งใว้.........

คงไม่ใช่หรอกครับลุงเข้ม ของผมทำหล่นไว้แถวๆที่ว่าการอำเภอครับ  เศร้า เศร้า เศร้า

รถขนขี้หยะของอำเภอ แล่นทับดังแป้ด...

ถ้ามันจะเป็นพรันนั้นจริงกะไม่พรือครับน้าซับ ถึงใจผมจะต้องแยกแตกสลาย แต่ความรักความรู้สึกของผมยังคงเดิมครับ หนักแน่นดั่งภูภา ตั้งตะหง่านดังภูเขา  หลงรัก หลงรัก หลงรัก

ป่านนี้ คุณตานั่งพองขนแปลบแล้วมั้ง....

ไม่ใช่พองขนธรรมดานะครับ  ใข้ขึ้นนอนซมอยู่บ้าน  เดี๋ยวไปเยี่ยมซะหน่อย เห็นบอกว่าวันก่อนเจอน้ำตาลมากเกินไป อิ ๆ ๆ ๆ     คิก คิก คิก คิกใครจะฝากเยี่ยมใช้บ้างครับ

อ่าวววววววว....ไม่บายหรือครับ ถึงว่าวันนี้ไม่เห็นทั้งวัน เรากะนึกว่ากลัวจะอ๊วกใส่จอเลยไม่เข้ามาแลแล้วซะอีก ฝากบอกน้องตาว่ารีบหายไวๆนะครับ ถ้าปวดหัวมาก กินยาไม่หาย ให้เอามือล้วงไปใต้หมอนจะเจอหัวใจบวกความห่วงใยผมอยู่ที่นั่นครับ  หลงรัก หลงรัก หลงรัก Grin Grin Grin

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
manithatyai
Hero Member

คะแนน 515

« ตอบ #150320 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2009, 05:10:06 PM »

ไม่ใช่พองขนธรรมดานะครับ  ใข้ขึ้นนอนซมอยู่บ้าน  เดี๋ยวไปเยี่ยมซะหน่อย เห็นบอกว่าวันก่อนเจอน้ำตาลมากเกินไป อิ ๆ ๆ ๆ     คิก คิก คิก คิกใครจะฝากเยี่ยมใช้บ้างครับ

ฝากด้วยคนครับ...

อ้อ...อย่าเปิด อย่าบอกกระทู้ข้าวผัดนะครับ
กลัวคนไข้รู้ จะพาลอาเจียนเสียชีวิต

อิ ๆ ๆ ๆ   คิก คิก คิก คิก    ครับ
lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #150321 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2009, 05:11:27 PM »

เฮ้อออออออออออออออ.....วันนั้น ไม่น่าไปหาดใหญ่เลยเรา ดันลืมเอาหัวใจกลับมา ซ้ำร้ายไม่รู้จะมีใครคอยดูแลหัวใจเราด้วยหรือป่าว  อ๋อย อ๋อย อ๋อย

เห็นตั้งอยู่ก้อนหนึ่ง ข้างประตูหน้าบ้าน มดคันขึ้นเต็มเลย เพิ่งให้เด็ก กวาดไปทิ้ง เมื่อเช้า สงสัยน่าว่าใช่หรือเปล่า ไม่รู้ใครเอามาทิ้งใว้.........

คงไม่ใช่หรอกครับลุงเข้ม ของผมทำหล่นไว้แถวๆที่ว่าการอำเภอครับ  เศร้า เศร้า เศร้า

รถขนขี้หยะของอำเภอ แล่นทับดังแป้ด...

ถ้ามันจะเป็นพรันนั้นจริงกะไม่พรือครับน้าซับ ถึงใจผมจะต้องแยกแตกสลาย แต่ความรักความรู้สึกของผมยังคงเดิมครับ หนักแน่นดั่งภูภา ตั้งตะหง่านดังภูเขา  หลงรัก หลงรัก หลงรัก

ป่านนี้ คุณตานั่งพองขนแปลบแล้วมั้ง....

อ่าวววววววว....ไม่บายหรือครับ ถึงว่าวันนี้ไม่เห็นทั้งวัน เรากะนึกว่ากลัวจะอ๊วกใส่จอเลยไม่เข้ามาแลแล้วซะอีก ฝากบอกน้องตาว่ารีบหายไวๆนะครับ ถ้าปวดหัวมาก กินยาไม่หาย ให้เอามือล้วงไปใต้หมอนจะเจอหัวใจบวกความห่วงใยผมอยู่ที่นั่นครับ  หลงรัก หลงรัก หลงรัก Grin Grin Grin

แน่ะ มาอีกแล้ว... คิก คิก

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
manithatyai
Hero Member

คะแนน 515

« ตอบ #150322 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2009, 05:11:52 PM »

55555555     ขำก๊าก ขำก๊าก   แบร่ แบร่
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #150323 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2009, 05:13:23 PM »

สวัสดีครับ  น่าเห็นดูท่านชายฯ จังเสีย......

สงสัยต้องแค๊วกหัวใจออกมาพิสูจน์.......อิ อิ

สวัสดีครับพี่หรอย ถ้าพี่หรอยได้เจอเจ้าหน้าที่คนนั้นอีก ช่วยถามให้ด้วยนะครับว่าใจผมอยู่ใหน  เศร้า

เห็นน้องเค้าบอก  เจออยู่หลังตูส้วม
เลยใช้ที่คีบหย่อนลงชักโครก ไปแล้ว

กร๊าก..

เห็นเป็นพรันนี้มา 3-4 โพสติดแล้ว ไม่ทราบว่าน้าชาแคว็ดมีไหร๋ข้องใจผมหรือป่าว อย่าให้เจอหน้าน่ะ แล้วจะรู่ว่าชายเจษฎ์ไม่ได้ทำเป็นเฉพาะผู้หญิง  ยิ้มีเลศนัย ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
oooOilooo
*.* เมืองหนังโนราห์ *.*
Hero Member

คะแนน 385

« ตอบ #150324 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2009, 05:14:21 PM »

คนเฝ้าไข้อยากกินไหร  บอกมาต๊ะ เดี๋ยวพี่เข้มหาให้เองแหละ

ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย  ไม่ปรือจ้า  เเกงส้มใส่กุบมาเรียบร้อยเเล้ว   Cheesy Cheesy Cheesy
poth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 546

ที่นี่ปัตตานี ของจริง ไม่มี Re-Shoot

« ตอบ #150325 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2009, 05:23:13 PM »

นอนแระ กู๊ดไนท์ครับ..

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #150326 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2009, 05:24:02 PM »

อยู่รพ.มอ.  ใครจะมาเยี่ยมคนเฝ้าไข้บ้าง  Grin Grin Grin

คุณย่ายังไม่หายอีกหรือครับ

ขอให้หายป่วยไวๆครับ

ถอดน้ำเกลือเเล้วค่ะ  ทานช้าวได้เเล้ว   Grin Grin Grin Grin Grin

เหลืออย่างเดียวยังไม่ถ่ายเท่านั้น  ถ้าถ่ายได้หมองคงให้กลับบ้านค่ะ   Grin

อือ อันนี้สำคัญ เข้าอย่างเดียวไม่ออก อันตราย

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #150327 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2009, 05:25:01 PM »

สวัสดีครับ  น่าเห็นดูท่านชายฯ จังเสีย......

สงสัยต้องแค๊วกหัวใจออกมาพิสูจน์.......อิ อิ

สวัสดีครับพี่หรอย ถ้าพี่หรอยได้เจอเจ้าหน้าที่คนนั้นอีก ช่วยถามให้ด้วยนะครับว่าใจผมอยู่ใหน  เศร้า

เห็นน้องเค้าบอก  เจออยู่หลังตูส้วม
เลยใช้ที่คีบหย่อนลงชักโครก ไปแล้ว

กร๊าก..

เห็นเป็นพรันนี้มา 3-4 โพสติดแล้ว ไม่ทราบว่าน้าชาแคว็ดมีไหร๋ข้องใจผมหรือป่าว อย่าให้เจอหน้าน่ะ แล้วจะรู่ว่าชายเจษฎ์ไม่ได้ทำเป็นเฉพาะผู้หญิง  ยิ้มีเลศนัย ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

อุ๊ย..ขอโต๊ด..คร๊าบบบบบบบบบบบบบ... หัวเราะร่าน้ำตาริน

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #150328 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2009, 05:25:12 PM »

นอนแระ กู๊ดไนท์ครับ..

ตอนนี้เลยหรือครับพี่ ไหว้
 กะไว้พอดึกๆ ตาสว่างเปล่าครับ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
ออฟเลิร์ป
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 23

« ตอบ #150329 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2009, 05:25:29 PM »

วันนี้ได้ยินได้ฟังอะไรมา

เกิดคำถามที่ติดอยู่ในหัวใจ

วันนี้ฉันทำเพื่อใคร ทำเพื่ออะไร ทำแทบตาย ทำด้วยใจศรัทธา

แต่การกระทำนั้น มันกับเป็นเพียงเกมของคนกลุ่มหนึ่ง

ที่เอาชีวิตของผู้เสียสละ ผู้ศรัทธา มาหาประโยชณ์

ขอให้เวรกรรมตกสู่พวกมันและครอบครัว

.........

ขอที่ระบายหน่อยนะครับ เก็บไว้มันอัดอั้น

เอิ้กๆๆๆๆ อะไรที่มันลึกๆ ก็ควรให้มันลึกๆไป

รู้ละทำใหมนายผม ถึงจะลาออกหลายหนแล้ว

เพราะยิ่งเรารู้ ยิ่งพบเห็นอะไรมากขึ้น ยิ่งรู้สึกรังเกียจ ยิ่งขยะแขยง

ถ้าไม่มีบุคคลดีๆในสังคมเล็กๆนี้ ที่คอยช่วยเหนี่ยวรั้งเอาไว้

ถ้าเราหนีไป เราไม่สู้ ไม่อดทน สังคมนี้ ก็จะเหลือแต่คนเลวๆ เท่านั้น

แล้วคนที่คอยให้เราช่วยเหลือ จะพึ่งพาใคร
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 20, 2009, 05:28:00 PM โดย ออฟเลิร์ป » บันทึกการเข้า

หลับตาเถอะนะ ขอให้เธอหลับฝันดี
คืนนี้ไม่ต้องห่วง ตรงนี้ฉันจะดูแลด้วยชีวิตของฉัน
ฝากดาวบนฟ้า ร้องเพลงนี้ให้เธอฟัง
หากฉันไม่ได้กลับ อย่างน้อยให้เธอหลับสบายก็พอแล้ว...

หน้า: 1 ... 10019 10020 10021 [10022] 10023 10024 10025 ... 35779
  พิมพ์