เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 10:00:48 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 10553 10554 10555 [10556] 10557 10558 10559 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25747535 ครั้ง)
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #158325 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2009, 01:10:50 PM »

ฝนตกทั้งวัน หาหม่ายงานทำ คืนวันเสาร์นี้ไปหาที่กินเหล้าเคล้านารี(เมียเอง)ที่ยะลากันหวามั้ยน้าหลวง เผื่ออีได้เจอพี่บอสตัวเป็นๆกัน ผมยังไม่เคยได้เจอะเจอทีนิ หรือว่าเคยเจอกันแล้วแต่ไม่รู้ว่าคนนี้พี่บอสกะไม่รู้  ยิ้มีเลศนัย Grin Grin Grin

ต้องขายขี้ยางก่อนครับพี่รอง ได้พอค่าน้ำมันรถม่ายไม่โร้ คิก คิก

วันศุกร์คงให้คำตอบได้ครับ เผื่อเมียอยากดูหนังด้วย จะได้มีข้ออ้างครับ Grin

ถ้า่ฝนไม่ตก พ้นไปถึงหาดใหญ่เลยดีไหม หมู่นราฯเราไม่เมาโม้ที่หาดใหญ่กัน ... โชคดี  Cool Cool Cool

อ่านแล้วงง...........แก้แล้วเลยไม่งง Grin

วันจันทร์ก็เพิ่งนอนหาดใหญ่ พรุ่งนี้ก็ว่าจะไปรับเมียที่หนามบิน เสาร์นี้เลยต้อง...คิดก่อนครับพี่ใหญ่ หลงรัก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 18, 2009, 01:21:43 PM โดย หลวงกาหลง » บันทึกการเข้า
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #158326 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2009, 01:12:14 PM »

โดนเลย  Grin
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #158327 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2009, 01:17:56 PM »

ฝนตกทั้งวัน หาหม่ายงานทำ คืนวันเสาร์นี้ไปหาที่กินเหล้าเคล้านารี(เมียเอง)ที่ยะลากันหวามั้ยน้าหลวง เผื่ออีได้เจอพี่บอสตัวเป็นๆกัน ผมยังไม่เคยได้เจอะเจอทีนิ หรือว่าเคยเจอกันแล้วแต่ไม่รู้ว่าคนนี้พี่บอสกะไม่รู้  ยิ้มีเลศนัย Grin Grin Grin

ต้องขายขี้ยางก่อนครับพี่รอง ได้พอค่าน้ำมันรถม่ายไม่โร้ คิก คิก

วันศุกร์คงให้คำตอบได้ครับ เผื่อเมียอยากดูหนังด้วย จะได้มีข้ออ้างครับ Grin

ถ้า่ฝนไม่ตก พ้นไปถึงหาดใหญ่เลยดีไหม หมู่นราฯเราไปเมาโม้ที่หาดใหญ่กัน ... โชคดี  Cool Cool Cool

อ่านแล้วงง...........

วันจันทร์ก็เพิ่งนอนหาดใหญ่ พรุ่งนี้ก็ว่าจะไปรับเมียที่หนามบิน เสาร์นี้เลยต้อง...คิดก่อนครับพี่ใหญ่ หลงรัก

ตามบายเลยหลวงฯ ถ้าฝนยังตกแบบนี้อาจไม่ไปเหมือนกันครับ บอกแล้ว คนคำนวนหรือจะสู้ฟ้าลิขิต ... โชคดี Cool Cool Cool
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 18, 2009, 01:27:31 PM โดย Sig228-kolok » บันทึกการเข้า

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
oooOilooo
*.* เมืองหนังโนราห์ *.*
Hero Member

คะแนน 385

« ตอบ #158328 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2009, 01:20:29 PM »

เดี๋ยวต้า น้าหลวง...  Grin

ปกติถ้าผมทำ ผมใช้วิธี เอาน้ำใส่หม้อ เกลือนิด น้ำปลาหน่อย(งดใช้ซีอิ๊วขาว ไม่อร่อยถ้าทำปลาหมึกต้มหวาน) แล้วน้ำตาลปี๊บเยอะๆ
แล้วเปิดแก๊ส ให้ส่วนผสมละลายเข้ากัน พอน้ำเดือดก็เอาปลาหมึกล้างน้ำแล้วใส่ลงไป ใช้ไฟอ่อนต้มไปเรื่อยๆจนได้ที่  
แต่บ้านผมเรียกปลาหมึกต้มหวาน  ของออยเรียกปลาหมึกต้มเค็มหวาน สงสัยว่าทำเหมือนกันหรือเปล่า

อร่อย เห็นนักโภชนาการบอกว่า แคลเซี่ยมสูง  เยี่ยม

ออยก็ทำอย่างพี่ซับทำนั้นเเหละค่ะ  เเต่อาจจะเรียกไม่เหมือนกัน

ออยอ่ะใส่น้ำปลาก่อน เกลือตาม  น้ำตาลปีบที่หลัง   เลยตั้งเชื่อว่าต้มเค็มหวาน   คิก คิก
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #158329 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2009, 01:29:25 PM »

ตามพี่แพะ บาน ไปติดๆ ร้านพี่กมล เพื่อนพี่จอห์นราคาพิเศษ...

เยี่ยม เสียดายวันมีตติ้ง ไม่ได้ไป ไม่งั้นได้ประชัีนความล้าน เอ๊ยหล่อ ... โชคดี  Cool Cool Cool

ที่ว่าหล่อนี่  คิดเองหรือเพื่อนบอก Grin

น่าว่าคิดเอง
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #158330 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2009, 01:29:50 PM »

ตามพี่แพะ บาน ไปติดๆ ร้านพี่กมล เพื่อนพี่จอห์นราคาพิเศษ...

เยี่ยม เสียดายวันมีตติ้ง ไม่ได้ไป ไม่งั้นได้ประชัีนความล้าน เอ๊ยหล่อ ... โชคดี  Cool Cool Cool

ที่ว่าหล่อนี่  คิดเองหรือเพื่อนบอก Grin

เพื่อนไม่ค่อยบอกหรอกหลวง เพราะว่าขี้อิจฉาเพ  ยี๊ ส่วนมากจะเป็นสาวๆ นะ  หลงรัก ... โชคดี Cool Cool Cool

.........................
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #158331 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2009, 01:30:52 PM »

ถ้า่ฝนไม่ตก พ้นไปถึงหาดใหญ่เลยดีไหม หมู่นราฯเราไปเมาโม้ที่หาดใหญ่กัน ... โชคดี  Cool Cool Cool

ตามบายเลยหลวงฯ ถ้าฝนยังตกแบบนี้อาจไม่ไปเหมือนกันครับ บอกแล้ว คนคำนวนหรือจะสู้ฟ้าลิขิต ... โชคดี Cool Cool Cool

มากินเหล้าที่หลานตาชูกันหว๋านิ  คิ๊ดถึ๊ง คิดถึง  หุ หุ
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #158332 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2009, 01:31:18 PM »

พี่ว่างวันใหนมั่ง ที่ริมน้ำซักมื้อครับ พาครอบครัวมาด้วยก็เยี่ยมครับ ชวนพี่รองกับครอบครัวด้วย

วันพี่กับพี่รองกำหนดเลย วันใหนก็ได้ครับ น้ำลายหก น้ำลายหก
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #158333 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2009, 01:32:42 PM »

ถ้า่ฝนไม่ตก พ้นไปถึงหาดใหญ่เลยดีไหม หมู่นราฯเราไปเมาโม้ที่หาดใหญ่กัน ... โชคดี  Cool Cool Cool

พี่ว่างวันใหนมั่ง ที่ริมน้ำซักมื้อครับ พาครอบครัวมาด้วยก็เยี่ยมครับ ชวนพี่รองกับครอบครัวด้วย

วันพี่กับพี่รองกำหนดเลย วันใหนก็ได้ครับ น้ำลายหก น้ำลายหก

ตกใจ ตกใจ ตกใจ

โห ครั้งแรกนะเนี่ย  ฝนคงตกหนัก  น้ำคงท่วม  โหม๋นราเล่นไปกินข้าวกันแบบยกครัว  ตกใจหน้าซีด

ปกติ ไปกันแต่สวนเพ Grin
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #158334 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2009, 01:33:21 PM »

babor, หลวงกาหลง, Southlander, Sig228-kolok และ 10 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

ลุง ไม่ทำฮาน  ทำการ  บ้างเหรอ บู่
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #158335 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2009, 01:35:04 PM »

สหกรณ์  สหกรณ์ 

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #158336 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2009, 01:35:52 PM »

babor, หลวงกาหลง, Southlander, Sig228-kolok และ 10 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

ลุง ไม่ทำฮาน  ทำการ  บ้างเหรอ บู่

ทำไหรนักหนากับฮาน
ทำให้ตายกะไม่เสร็จ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #158337 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2009, 01:39:22 PM »

ทำไหรนักหนากับฮาน
ทำให้ตายกะไม่เสร็จ

อืมมมม   น่าให้เจ้านายได้ยินจังคำนี้..... หุ หุ
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #158338 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2009, 01:40:34 PM »

babor, Sig228-kolok, ชายเจษฎ์, หลวงกาหลง,  และ 9 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

บู่ บู่ บู่
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #158339 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2009, 01:41:29 PM »

เอิ๊ก เอิ๊ก  เพื่อนเขาเิดินทางไปตัดโอนตำแหน่งกันแล้ว  ยังเหลือแต่เรา  น่าว่าถูกส่งหลบไปอยู่กับลุงปื๊ด บู่
หน้า: 1 ... 10553 10554 10555 [10556] 10557 10558 10559 ... 35779
  พิมพ์