เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 07:33:51 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 10706 10707 10708 [10709] 10710 10711 10712 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25670428 ครั้ง)
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #160620 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2009, 08:50:32 PM »

พี่ตุ้ม พอจะได้ข่าวบ้างไหม ว่ามี M85 หลงเหลือจากล็อตก่อน ๆ อยู่บ้างหรือเปล่าครับ   เผื่อสัปดาห์หน้าจะได้ลุยหาเบี้ยเต็มที่

วันนี้สายรายงานจากกทมฯว่าได้รับใบตอดรัดรูเกอร์2บอกมาแร้วว....อิอิ นึกว่าแห้วไปแล้ว  หลงรัก

อย่าลืมติดต่อร้านด้วยนะครับ....ว่าจ่ายปืนได้ตอนไหน....
                       จะได้เตรียมไปขอ ปอสามให้ทัน...ไม่งั้นช้านัก ร้านพาไปออกตัดสดให้คนอื่นซะอีก..

เห็นด้วยครับ  ถ้าให้ดีเหมือนผมเลยครับ  สัญญาไม่ตอบกลับมาที  หลังจ่ายสิบไปแล้ว  ก็หาเรื่องยื่นขออนุญาตเลย  เผื่อเกิดอะไรไม่คาดนึก  ของผมดีที่เป็นนายทะเบียนคนนี้และแม้ว่านายทะเบียนจะไม่ให้ตามใจนึก แต่แกก็บอกแนวทางให้ว่าต้องทำอย่างไรปืนจึงจะยังอยู่และได้ปืนใหม่เพิ่มโดยที่ไม่ปวดใจกัน

แต่ของเสี่ยเบิ้ม ถ้าจำไม่ผิด น้องสาวอยู่บางกอกใช่ไหม  ถ้าใช่ก็สบายโลดแน่นอน  เพราะว่าเจ้าของโครงการคือคนที่จะเซ็นใบอนุญาต  งั้น ของพุ่งอีกสามกระบอกเลยครับ  ซื้อให้เต็มที่ไปเลย  อีกห้าปีค่อยเอามาขายแข่งกัน  แล้วซื้อใหม่กันหล่าว อิ อิ
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #160621 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2009, 08:50:40 PM »

พี่ตุ้ม พอจะได้ข่าวบ้างไหม ว่ามี M85 หลงเหลือจากล็อตก่อน ๆ อยู่บ้างหรือเปล่าครับ   เผื่อสัปดาห์หน้าจะได้ลุยหาเบี้ยเต็มที่

วันนี้สายรายงานจากกทมฯว่าได้รับใบตอดรัดรูเกอร์2บอกมาแร้วว....อิอิ นึกว่าแห้วไปแล้ว  หลงรัก

สามแปดกับสองสองเหรอเสี่ย   แสดงว่าได้ใบตอบรับไล่เลี่ยกัน  ผมได้รับใบตอบรับเมื่อ ๓ พ.ย.  เพราะส่งก่อนเสี่ยสัปดาห์กว่า ๆ

ว่าแต่ว่า เสี่ยจองไปกี่กระบอกแล้วนะ จำไม่ได้แล้ว และจะจองไอ้ไหร๋เพิ่มหล่าวบ้าง    ผมกะได้ สามแปด สิบเอ็ด ลูกซอง ปืนโครงการทั้งหมดครบสามกระบอกก็คิดว่าจะหยุดกิเลสเลย   นี่ถ้ามีสิบเบ็ดกระบอกเล็ก ๆ และไม่แพง จะเอาแทนตัวสปาต้าเลย  

ซื้อไว้ทำกำไรนิ  อีกห้าปี ถ้าไม่ม่องเท่งเสียก่อน  ค่อยเอาออกมาขายถูก ๆ กำไรบอกละหมื่นสองหมื่น แล้วค่อยซื้อโครงการใหม่อีก อิ อิ

จอง3ครับท่าน กน.สกไม่มีปืนยาวนี่ครับ รึว่ามี ไม่รู้ ผมไม่ค่อยได้ตามครับ  น้ำลายหก

ว่าแต่ยังโอนค่าจอง10%ทันใช้มั้ย จะได้บอกลูกสมุนให้โอนครับ  Huh

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #160622 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2009, 08:51:04 PM »

นอนแระ ไหว้

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #160623 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2009, 08:51:51 PM »

ฮายเย็นๆ ไปมึกเหล้าให้พุงร้อนสักเป็กหว๋านิ๊

วังห้าน.....กินคนเดียว  ความร้อนมันอีย้อนขึ้นไปบนสุดหั้น...

Huh Huh Huh มันเป็นพรันพรือหล่าว ฮงจัง  Huh Huh Huh

ผมรู้แต่  ไม่แหลงดีหวา  Grin
ระยะ50หลา ยิงปลอกลูกซอง กะ.45 บายๆ น๊ะครับ

ฮือ ปล้ำจนหันปากบอกมาหาผมแล้วหา Grin
ผันไปปร้านู้ตะ ที่คนถามนุ ผมถึงผิด กะ ผิด หนอยยิงพอถากๆไถๆคันๆพอ คิก คิก

รอบนี้รอดตัวไปเรา ไม่เกี่ยวข้องใด ๆ คริ คริ
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #160624 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2009, 08:53:25 PM »

พี่ตุ้มครับ ป่านนี้ยังโอนมัดจำ10%ได้อีกเหรอครับ  Huh Huh Huh

โอนได้ครับ   เพราะถ้าจะว่ากันจริง ๆ  ใบตอบรับมาถึงผมก็ช้าเหมือนกัน   และที่สำคัญทางโครงการก็เผื่อเรื่องล่าช้าไว้แล้ว  จึงแกล้งเขียนไว้ว่า ภายในสิบห้าวันนับแต่ได้รับหนังสือนี้  นะครับ

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #160625 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2009, 08:53:31 PM »

พี่ตุ้มครับ ป่านนี้ยังโอนมัดจำ10%ได้อีกเหรอครับ  Huh Huh Huh

ก็เค้าพึ่งส่งมาหนิทำไงได้ครับ...

ส่งใบจองไปสามเดือนแล้ว...ใบสัญญาพึ่งมา....

ติดต่อร้าน เค้าก็บอกว่า ปืนจะจ่ายต้นเดือนหน้า... หัวเราะร่าน้ำตาริน

ตอนนี้ก็รอลุ้นอย่างเดียว...ว่าจะยืดไปได้ถึงไหน....

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #160626 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2009, 08:53:57 PM »

อ้าว ลืมไป  ตรูไม่ใช่ชื่อตุ้ม นี่หว๋า เฮ้อ แล้วกัน
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #160627 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2009, 08:55:05 PM »

อย่าลืมติดต่อร้านด้วยนะครับ....ว่าจ่ายปืนได้ตอนไหน....
                       จะได้เตรียมไปขอ ปอสามให้ทัน...ไม่งั้นช้านัก ร้านพาไปออกตัดสดให้คนอื่นซะอีก..
แล้วหากใบ "ตาย"ละ ทำปรือ?

ก็คว่ำอีด้านลงซิ  ไม่เคยเรียนเหรอ   เรื่องคว่ำตายหงายเป็น  ตอนประถมนะ
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #160628 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2009, 08:57:39 PM »

สามแปดกับสองสองเหรอเสี่ย   แสดงว่าได้ใบตอบรับไล่เลี่ยกัน  ผมได้รับใบตอบรับเมื่อ ๓ พ.ย.  เพราะส่งก่อนเสี่ยสัปดาห์กว่า ๆ

ว่าแต่ว่า เสี่ยจองไปกี่กระบอกแล้วนะ จำไม่ได้แล้ว และจะจองไอ้ไหร๋เพิ่มหล่าวบ้าง    ผมกะได้ สามแปด สิบเอ็ด ลูกซอง ปืนโครงการทั้งหมดครบสามกระบอกก็คิดว่าจะหยุดกิเลสเลย   นี่ถ้ามีสิบเบ็ดกระบอกเล็ก ๆ และไม่แพง จะเอาแทนตัวสปาต้าเลย  

ซื้อไว้ทำกำไรนิ  อีกห้าปี ถ้าไม่ม่องเท่งเสียก่อน  ค่อยเอาออกมาขายถูก ๆ กำไรบอกละหมื่นสองหมื่น แล้วค่อยซื้อโครงการใหม่อีก อิ อิ

จอง3ครับท่าน กน.สกไม่มีปืนยาวนี่ครับ รึว่ามี ไม่รู้ ผมไม่ค่อยได้ตามครับ  น้ำลายหก

ว่าแต่ยังโอนค่าจอง10%ทันใช้มั้ย จะได้บอกลูกสมุนให้โอนครับ  Huh

โอนเลยครับ  ไม่ต้องห่วง 

โครงการปืนยาว รอรอบหน้า  คิดว่าคงจะมีครับ  เตรียมเบี้ยไว้พลาง ๆ   อย่าพาไปตีหม้อแหม็ด
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #160629 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2009, 08:58:35 PM »

ฮายเย็นๆ ไปมึกเหล้าให้พุงร้อนสักเป็กหว๋านิ๊

วังห้าน.....กินคนเดียว  ความร้อนมันอีย้อนขึ้นไปบนสุดหั้น...

Huh Huh Huh มันเป็นพรันพรือหล่าว ฮงจัง  Huh Huh Huh

ผมรู้แต่  ไม่แหลงดีหวา  Grin
ระยะ50หลา ยิงปลอกลูกซอง กะ.45 บายๆ น๊ะครับ

แล้วยิงถูกไม๊ล่ะฮั้น.... คิก คิก

เอ๋าล่ะฟะ...
เขาบอกว่า ให้โอนภายในสิบห้าวันหลังจากได้รับหนังสือสัญญาน่ะครับ...
เราได้รับหนังสือสัญญามาแล้ว ทำไมจะโอนไม่ได้ล่ะครับ...
ไม่ใช่ใบจองซะหน่อย...ตอนนี้ส่งไม่ได้แล้ว ปิดโครงการ

อ้าว ลืมไป  ตรูไม่ใช่ชื่อตุ้ม นี่หว๋า เฮ้อ แล้วกัน

ไม่เป็นไรครับช่วย ๆ กัน...
ผมไม่หาว่าเจือกหรอกครับ...
              ขอบคุณครับ... Grin   คิก คิก คิก คิก

ช.ลิ้วเฮียง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 332

« ตอบ #160630 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2009, 08:58:45 PM »

แล้วหากใบ "ตาย"ละ ทำปรือ?

ก็คว่ำอีด้านลงซิ  ไม่เคยเรียนเหรอ   เรื่องคว่ำตายหงายเป็น  ตอนประถมนะ
ยกย่องครับ..ยกย่องพริ้ว.พราด.เพร้ว.เพรว.พราว +1 ลื่นเหมือนอะไรน้า เยี่ยม

ไม่ฆ่าน้อง ไม่ฟ้องนาย ไม่ขายเพื่อน
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #160631 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2009, 08:59:06 PM »

ผบ. ย่องมาอ่าน  แหลงว่า  เออ ดีแล้ว สามกระบอก  ติเซ้อไปไหนมากแรง เวลาพก พกทีบอกนิ..... ชาดแหลงเหมือนนายอำเภอวันนี้เลย บู่
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #160632 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2009, 09:00:15 PM »

ก็เค้าพึ่งส่งมาหนิทำไงได้ครับ...

ส่งใบจองไปสามเดือนแล้ว...ใบสัญญาพึ่งมา....

ติดต่อร้าน เค้าก็บอกว่า ปืนจะจ่ายต้นเดือนหน้า... หัวเราะร่าน้ำตาริน

ตอนนี้ก็รอลุ้นอย่างเดียว...ว่าจะยืดไปได้ถึงไหน....

ซันวาเหรอลุง  แล้วปอสามออกทันไหม  ถ้าไม่ทันตัดสดน่าจะพอหาได้นะครับ
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #160633 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2009, 09:00:23 PM »

ฝากน้าหลวง

J

ack Daniel’s Tennessee Whiskey is made with cool, pure, iron-free cave spring water from right here in the Hollow.

Read More

This water flows year-round at 800 gallons per minute at a constant temperature of 56° and is virtually iron free. It’s the reason why the Distillery was located in this spot originally – and why it’s remained there ever since. Just outside the cave you’ll find a statue of Jack Daniel. The man himself, standing guard over this prized spring.

กราบซอกไข่ที่ตายแล้วฮามๆครับคุณลุง ไหว้ ไหว้ ไหว้ หลงรัก

สุดยอดน้ำเลย สำคัญไม่มีแร่เหล็กด้วย เพิ่งรู้

ที่ชอบมากประโยคนี้ครับ The man himself, standing guard over this prized spring สุดยอด จูบบบบ
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #160634 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2009, 09:01:48 PM »

ไม่เป็นไรครับช่วย ๆ กัน...
ผมไม่หาว่าเจือกหรอกครับ...
              ขอบคุณครับ... Grin   คิก คิก คิก คิก

อืมมมมม  สาว่า แหลงแหม๊ง ๆ นิ
หน้า: 1 ... 10706 10707 10708 [10709] 10710 10711 10712 ... 35779
  พิมพ์