เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 04:20:23 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 11017 11018 11019 [11020] 11021 11022 11023 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25620826 ครั้ง)
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #165285 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2009, 07:34:16 PM »

หวัดดีค่ะพี่ๆ คนคอปืน  คนด้ามขวานมีสมาชิกคนไหนบ้างค่ะยุชุมพรค่ะพี่

อ้าว แล้วที่โพสไว้วันก่อน ๆ ไม่ได้อ่านดูเลยเหรอป้า  เขาตอบกันไว้เกือบทุกคนแล้ว คิก คิก
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #165286 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2009, 07:35:38 PM »

น้าบ้าบอครับ ...... ธุรกิจอีกแขนงหนึ่งที่น่าสนใจคือ ถ่ายเอกสาร ทำรายงาน เข้าเล่ม

ทำเลหน้าสถานศึกษาระดับมัธยม ที่มีจำนวนนักเรียนมากๆ เช่น รร.สตรีประจำจังหวัด

และมีคณาจารย์คลั่งรายงาน ..... อันนี้รับรองรุ่ง ..... แถมขายขนมจีบเสริมได้ในบางโอกาส

พ๊างเข้าแล้ว  น้าชายของ ผบ. แกทำอยู่ครับ  ให้เมียลาออกจาก TT&T มาช่วยกัน  เมื่อตะกี้ผมก็เพิ่งกลับมาหลังจากไปช่วยแกลายเคงเครื่องมือเครื่องไม้  แล้วห้องข้าง ๆ ซึ่งเป็นของน้าสาว ผบ. นั้นว่างอยู่พอดีก็เลยคิดจะเปิดขายขนมจีบนะครับ Cheesy

แต่คงต้องศึกษาอีกสักระยะ  เพราะผมยังไม่ค่อยมีข้อมูลเกี่ยวกับค่าใช้จ่า่ยในแต่วันในแต่ละเดือนโดยประมาณว่าอยู่ในวงเงินเท่าไร  ตอนนี้ก็เลยหมั่นไปนั่งเหิดร้านอื่น ๆ ในเมืองลุงแลไปพลาง ๆ ถามโน่นถามนี่เก็บข้อมูลไปเรื่อย Grin

ตอนอายุ24-25 ผมยังเป็นลูกจ้างเขา ก็วาดฝันกิจการเล็กๆในกระดาษ เพราะขาดเงินทุน ปลายปีเบญจเพศ ผมออกมาลุยครับ เมษาปีหน้าก็ครบแปดปีแล้ว ที่สู้มาด้วยตัวเองครับ  บู่

งั้นควรหาเมียเป็นตัวเป็นตนสักคนเสียที Grin
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #165287 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2009, 07:36:59 PM »

อย่าเลย  เราทำเป็นอาชีพเสริม  เขาทำเป็นอาชีพหลัก  ยังไงญาติพี่น้องก็ต้องเว้นวรรคให้กันบ้าง Cheesy

หมายถึงหาทำเลใหม่ครับน้าขัยนุ้ยโรงเรียนใหญ่ๆ .... อันนี้เป็นหลักรายได้ดีชัดเจน

ตกค่ำปิดร้าน พื้นที่ด้านนอกขายน้ำชา หนมปังอบไอน้ำ หรือโรตี หรือให้เช่า รายได้เพ

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #165288 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2009, 07:40:40 PM »

อย่าเลย  เราทำเป็นอาชีพเสริม  เขาทำเป็นอาชีพหลัก  ยังไงญาติพี่น้องก็ต้องเว้นวรรคให้กันบ้าง Cheesy

หมายถึงหาทำเลใหม่ครับน้าขัยนุ้ยโรงเรียนใหญ่ๆ .... อันนี้เป็นหลักรายได้ดีชัดเจน

ตกค่ำปิดร้าน พื้นที่ด้านนอกขายน้ำชา หนมปังอบไอน้ำ หรือโรตี หรือให้เช่า รายได้เพ

โห อย่าเลยครับลุง  ต่อให้เปิดที่ใหม่ก็ไม่ได้อยู่เองครับต้องจ้างเด็กมาทำอีก  ขี้คร้านถูกปลิ้นหล่าว  บู่

ขายหนมจีบนะดีแล้ว  หรือไม่ก็ตัดยางเสริมอย่างเดียวเหมือนเดิม Grin
lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #165289 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2009, 07:43:52 PM »

หวัดดีค่ะพี่ๆ คนคอปืน  คนด้ามขวานมีสมาชิกคนไหนบ้างค่ะยุชุมพรค่ะพี่

อ้าว แล้วที่โพสไว้วันก่อน ๆ ไม่ได้อ่านดูเลยเหรอป้า  เขาตอบกันไว้เกือบทุกคนแล้ว คิก คิก

ยังมีอีก สวัสดีครับ เอ๋ พระแสง อยู่สุราษฎร์ธานี ครับ.... หลงรัก

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #165290 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2009, 07:45:05 PM »

เอา เอา เอา ..... หนมจีบก็หนมจีบ ..... แล้วผู้การจะแวะมาอุดหนุนนะ  (ไม่ต้องตร๊งนะ เฉียววว)

kung8
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #165291 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2009, 07:48:57 PM »

มันก้อมีน่ะที่โพสไว้บางคนเราก้อนึกว่าน้ำใจน่ะมีไหมที่จะบอกว่าใครบ้างก้อคิดว่าพี่คงรุว่ามาจากแหล่งไหนทำเลไหนถ้าเปงคุนถามแล้วมีคนบอกคุนว่าไปอ่านเองสิคุนจะเสียความรุสึกไหมละลุงเอ้ย๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕ ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #165292 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2009, 07:49:46 PM »

เอา เอา เอา ..... หนมจีบก็หนมจีบ ..... แล้วผู้การจะแวะมาอุดหนุนนะ  (ไม่ต้องตร๊งนะ เฉียววว)

ดีที่วันนั้น นักการเมืองท้องถิ่นไม่นั่งอยู่แถวนั้น  มีหวังได้หันไปมองผู้การฯ เป็นตาเดียว  ขำก๊าก
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #165293 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2009, 07:54:31 PM »

มันก้อมีน่ะที่โพสไว้บางคนเราก้อนึกว่าน้ำใจน่ะมีไหมที่จะบอกว่าใครบ้างก้อคิดว่าพี่คงรุว่ามาจากแหล่งไหนทำเลไหนถ้าเปงคุนถามแล้วมีคนบอกคุนว่าไปอ่านเองสิคุนจะเสียความรุสึกไหมละลุงเอ้ย๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕ ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

ว่าทำไม เข้ามาแล้ว จึงไม่ค่อยมีคนสนใจคุย  ไม่เหมือนสาว ๆ รายอื่นที่เข้ามาในกระทู้นี้....  ที่แท้ก็ตามตัวอักษรที่พิมพ์ให้อ่านกันเลย

หากคิดว่าจะมาทำนุ้ยในกระู้ทู้นี้แล้วจะมีคนสนใจยิ่งขึ้นนั้น  คิดผิดครับ....ที่นี่ ใจวัดใจ ใจให้ใจ ใจซื้อใจ เท่านั้น ไม่มีใครต้องมาคอยเอาใจใคร   ไม่ว่าสตรีหรือบุรุษย่อมมีใจเท่าเทียมกัน  ทุกคนล้วนคบหากันที่ใจ  หากใจตนไม่มีคงไม่จำเป็นต้องถามหาใจคนอื่น
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #165294 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2009, 07:54:53 PM »

น้าบ้าบอครับ ...... ธุรกิจอีกแขนงหนึ่งที่น่าสนใจคือ ถ่ายเอกสาร ทำรายงาน เข้าเล่ม

ทำเลหน้าสถานศึกษาระดับมัธยม ที่มีจำนวนนักเรียนมากๆ เช่น รร.สตรีประจำจังหวัด

และมีคณาจารย์คลั่งรายงาน ..... อันนี้รับรองรุ่ง ..... แถมขายขนมจีบเสริมได้ในบางโอกาส

พ๊างเข้าแล้ว  น้าชายของ ผบ. แกทำอยู่ครับ  ให้เมียลาออกจาก TT&T มาช่วยกัน  เมื่อตะกี้ผมก็เพิ่งกลับมาหลังจากไปช่วยแกลายเคงเครื่องมือเครื่องไม้  แล้วห้องข้าง ๆ ซึ่งเป็นของน้าสาว ผบ. นั้นว่างอยู่พอดีก็เลยคิดจะเปิดขายขนมจีบนะครับ Cheesy

แต่คงต้องศึกษาอีกสักระยะ  เพราะผมยังไม่ค่อยมีข้อมูลเกี่ยวกับค่าใช้จ่า่ยในแต่วันในแต่ละเดือนโดยประมาณว่าอยู่ในวงเงินเท่าไร  ตอนนี้ก็เลยหมั่นไปนั่งเหิดร้านอื่น ๆ ในเมืองลุงแลไปพลาง ๆ ถามโน่นถามนี่เก็บข้อมูลไปเรื่อย Grin

ตอนอายุ24-25 ผมยังเป็นลูกจ้างเขา ก็วาดฝันกิจการเล็กๆในกระดาษ เพราะขาดเงินทุน ปลายปีเบญจเพศ ผมออกมาลุยครับ เมษาปีหน้าก็ครบแปดปีแล้ว ที่สู้มาด้วยตัวเองครับ  บู่

งั้นควรหาเมียเป็นตัวเป็นตนสักคนเสียที Grin

Cheesy Cheesy Cheesy

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #165295 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2009, 07:56:04 PM »

Cheesy Cheesy Cheesy

ปฏิบัติชอบ  เลื่อนขั้นเงินเดือนสองขั้น
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #165296 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2009, 07:57:01 PM »

ผิดที่ ผิดเวลา ...... เถ้าแก่เรากะลังเครียด .....  ขำก๊าก ขำก๊าก

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #165297 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2009, 07:57:56 PM »

ผิดที่ ผิดเวลา ...... เถ้าแก่เรากะลังเครียด .....  ขำก๊าก ขำก๊าก

ลุงปู อย่าเมามากนะครับ เป็นห่วงจะเป็นแบบนี้  จูบบบบ

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #165298 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2009, 07:59:09 PM »

พี่ตุ้มสุดหล่อครับ  พี่ว่าถอนเงินมัดจำ 10% แล้วเอาไปตัดสดดีไหมครับพี่  Grin

คือ ใจหนึ่งก็กลัวจ่ายครบแล้วปืนไม่มาง่ายแล้วปอสามดันขาด   อีกใจหนึ่งกลัวจ่ายเบี้ย 90 ที่เหลือไม่ทันภายในหกสิบวันตามสัญญา  แต่ใจจริงอยากจ่ายอีกเก้าสิบตอนที่จะไปรับปืน Cheesy
lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #165299 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2009, 07:59:52 PM »

ลุงปู อย่าเมามากนะครับ เป็นห่วงจะเป็นแบบนี้  จูบบบบ

ป๊าดดดดดดด...... โดนชก โดนชก    ขำก๊าก  ขำก๊าก  ขำก๊าก

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
หน้า: 1 ... 11017 11018 11019 [11020] 11021 11022 11023 ... 35779
  พิมพ์