เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 04:16:13 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 11020 11021 11022 [11023] 11024 11025 11026 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25619770 ครั้ง)
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #165330 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2009, 08:20:09 PM »

ต้องกดให้เบิ้มซะแล้ว+

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #165331 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2009, 08:23:05 PM »

ต้องกดให้เบิ้มซะแล้ว+

อย่า .... อย่ากดนะ ..... โลกแห่งจินตนาการ สัมผัสไม่ได้

temram
เพื่อนแท้ มีแค่หนึ่ง ก็เกินพอ
Jr. Member
**

คะแนน 4

รักปืน รักเพื่อน แต่ไม่ให้เพื่อนยืมปืน

« ตอบ #165332 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2009, 08:24:26 PM »

หวัดดีค่ะพี่ๆ คนคอปืน  คนด้ามขวานมีสมาชิกคนไหนบ้างค่ะยุชุมพรค่ะพี่
ดีครับ ผมเคยทำงานอยู่ อ.สวี  ตอนนี้ย้ายกลับพัดลุง  5  เดือนแล้ว  (ไพรัช)
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #165333 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2009, 08:29:45 PM »

ดูจากรูป  คุณเต็มรามทำงานสังกัด อปท. หรือเปล่าครับ
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #165334 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2009, 08:32:21 PM »

สวัสดีครับ ลุงเต็มราม ..... ผมน้องปู อยู่พังฮากรั๊บ

Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #165335 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2009, 08:38:26 PM »

หวัดดีค่ะพี่ๆ คนคอปืน  คนด้ามขวานมีสมาชิกคนไหนบ้างค่ะยุชุมพรค่ะพี่
ดีครับ ผมเคยทำงานอยู่ อ.สวี  ตอนนี้ย้ายกลับพัดลุง  5  เดือนแล้ว  (ไพรัช)

หวัดดีครับน้าเต็มราม ถ้าวันไหนเซ็งไปตื๊บเด็กแถวๆท่าแคได้นะครับ มีอยู่คนตื๊บฟรีครับ  ...  โ่ชคดี  Cool Cool Cool

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #165336 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2009, 08:43:11 PM »

บ๊ะ  เดี๋ยวแทงกับไอ้เชียงซะเลย  มาว่าว่าที่ปืนเรา บู่

ในเวปข้างบ้านเห็นเขาเปลี่ยนกับให้พรึ๊บพรั่บรุ่นนี้ คิก คิก

คือพันนี้ลุง  พอผมโทรที่ร้านบอกจะจ่ายเก้าสิบแล้วรับข้ามล็อตได้ไหม  ร้านมันบอกไม่ต้อง จ่ายหกสิบวันนะดีแล้ว ไม่ต้องเอาเบี้ยมาจม  และร้านบอกว่าหากตัดสดนะได้ แต่ถ้าจ่ายครบแล้วรับข้ามล็อตไม่ได้ให้เป็นไปตามคิวดีกว่า  บู่

ถามลุงอีกนิด  คือถ้าจ่ายเก้าสิบตอนที่มีใบแจ้งว่าให้ไปรับปืนได้ไหม  โดยไม่สนส่วนลด 4% นะ  คิดไปคิดมามันลดพันหว๋าเองนิ  เอาเบี้ยใส่เป๋าไว้ดีหว๋า  ค่อยจ่ายทั้งหมดตอนปืนมาดีกว่า  ไม่ทราบว่าจะถือว่าผิดสัญญาไหม Grin

คิก คิก คิก คิก

จ่ายเก้าสิบตอนรับปืน...

อืมเนาะ.... ว่าแต่ว่า ไม่จ่ายเบี้ยครบ แล้วเค้าจะส่งใบให้รับปืนได้ยังไง... บู่
มีแต่พอเราทราบว่าปืนมาแล้ว ไปยื่นเก้าสิบที่เหลือ...พร้อมเตรียมตัวรับปืนเลย...

แต่หากมีใบสัญญากลับมาแจ้งให้ไปจ่ายเก้าสิบแล้ว (มีประทับลงวันที่เรียบร้อย)
หากเกินหกสิบวันแล้วยังไม่จ่าย....
ก็ขึ้นอยู่กับดุลยพินิจของทางร้านล่ะครับ...บางร้านก็ถือว่าไม่ทำตามสัญญา
พาปืนที่เราจองไว้ออกไปตัดสดเสีย....

ไหว้ ไหว้ ไหว้

งั้นเราก่ารอปอสามไปตัดสดหว๋า  ตัดสดเสร็จเราก่าทำหนังสือไปแจ้งว่าขอปอสามไม่ได้ ขอยกเลิกการจอง เพราะในสัญญาเขียนไว้ว่า กรณีที่ผู้ซื้อไม่ได้รับใบอนุญาตให้ซื้ออาวุธปืนจากนายทะเบียนท้องที่ ผู้ซื้อจะได้รับเงินค่าอาวุธปืนที่ชำระมาแล้วตามข้อ ๒ คืน เป็นไงเหลี่ยมลอกอลิดดีไหมครับลุง Grin
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #165337 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2009, 08:44:36 PM »

เซ็ง ...... เหล้าหมด  ยี๊ ยี๊

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #165338 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2009, 08:45:06 PM »

บ๊ะ  เดี๋ยวแทงกับไอ้เชียงซะเลย  มาว่าว่าที่ปืนเรา บู่

ในเวปข้างบ้านเห็นเขาเปลี่ยนกับให้พรึ๊บพรั่บรุ่นนี้ คิก คิก

คือพันนี้ลุง  พอผมโทรที่ร้านบอกจะจ่ายเก้าสิบแล้วรับข้ามล็อตได้ไหม  ร้านมันบอกไม่ต้อง จ่ายหกสิบวันนะดีแล้ว ไม่ต้องเอาเบี้ยมาจม  และร้านบอกว่าหากตัดสดนะได้ แต่ถ้าจ่ายครบแล้วรับข้ามล็อตไม่ได้ให้เป็นไปตามคิวดีกว่า  บู่

ถามลุงอีกนิด  คือถ้าจ่ายเก้าสิบตอนที่มีใบแจ้งว่าให้ไปรับปืนได้ไหม  โดยไม่สนส่วนลด 4% นะ  คิดไปคิดมามันลดพันหว๋าเองนิ  เอาเบี้ยใส่เป๋าไว้ดีหว๋า  ค่อยจ่ายทั้งหมดตอนปืนมาดีกว่า  ไม่ทราบว่าจะถือว่าผิดสัญญาไหม Grin

อืมเนาะ.... ว่าแต่ว่า ไม่จ่ายเบี้ยครบ แล้วเค้าจะส่งใบให้รับปืนได้ยังไง... บู่
มีแต่พอเราทราบว่าปืนมาแล้ว ไปยื่นเก้าสิบที่เหลือ...พร้อมเตรียมตัวรับปืนเลย...

แต่หากมีใบสัญญากลับมาแจ้งให้ไปจ่ายเก้าสิบแล้ว (มีประทับลงวันที่เรียบร้อย)
หากเกินหกสิบวันแล้วยังไม่จ่าย....
ก็ขึ้นอยู่กับดุลยพินิจของทางร้านล่ะครับ...บางร้านก็ถือว่าไม่ทำตามสัญญา
พาปืนที่เราจองไว้ออกไปตัดสดเสีย....

งั้นเราก่ารอปอสามไปตัดสดหว๋า  ตัดสดเสร็จเราก่าทำหนังสือไปแจ้งว่าขอปอสามไม่ได้ ขอยกเลิกการจอง เพราะในสัญญาเขียนไว้ว่า กรณีที่ผู้ซื้อไม่ได้รับใบอนุญาตให้ซื้ออาวุธปืนจากนายทะเบียนท้องที่ ผู้ซื้อจะได้รับเงินค่าอาวุธปืนที่ชำระมาแล้วตามข้อ ๒ คืน เป็นไงเหลี่ยมลอกอลิดดีไหมครับลุง Grin

ฮ้าย..........................มึนแทนพี่ตุ้ม หลายเรื่องจิง  เยาะเย้ย

แต่พูดก็พูด การรอคอยนี่มันน่าเบื่อ ยิ่งเรื่องเสียตังค์ด้วย   ตกใจหน้าซีด

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #165339 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2009, 08:45:54 PM »

ขอบคุณครับพี่เบิ้ม

ส่งมาให้ทางหลังบ้าน ชาดได้แรงอกครับ

เอาอีก เอาอีกครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #165340 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2009, 08:46:52 PM »

สวัสดีครับผม อดุลย์ ครับคนเมืองคอน

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #165341 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2009, 08:47:04 PM »

ฮ้าย..........................มึนแทนพี่ตุ้ม หลายเรื่องจิง  เยาะเย้ย

แต่พูดก็พูด การรอคอยนี่มันน่าเบื่อ ยิ่งเรื่องเสียตังค์ด้วย   ตกใจหน้าซีด

แบบว่าเมื่อก่อนใจไม่ร้อนนะรอได้เพราะม้ายเบี้ย  พอทำท่าว่าอีหาเบี้ยเซ้อได้ก็เริ่มใจร้อนขี้คร้านรอ  คิก คิก
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #165342 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2009, 08:47:06 PM »

หลวงจงเป็นไรหล่าว ...... เกิดชอบตูหลังแต่หวางไหนครับ

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #165343 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2009, 08:50:26 PM »

คิดถึงแม่บ้าน ..... หายไปหลายวัน ..... ใจจะขาด

temram
เพื่อนแท้ มีแค่หนึ่ง ก็เกินพอ
Jr. Member
**

คะแนน 4

รักปืน รักเพื่อน แต่ไม่ให้เพื่อนยืมปืน

« ตอบ #165344 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2009, 08:50:57 PM »

หวัดดีครับน้าเต็มราม ถ้าวันไหนเซ็งไปตื๊บเด็กแถวๆท่าแคได้นะครับ มีอยู่คนตื๊บฟรีครับ  ...  โ่ชคดี  Cool Cool Cool

สังกัด อปท.ครับ  ขอบคุณสำหรับคำเชิญ ยินดีรับ ครับผม
หน้า: 1 ... 11020 11021 11022 [11023] 11024 11025 11026 ... 35779
  พิมพ์