เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 06:13:05 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 12229 12230 12231 [12232] 12233 12234 12235 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25538004 ครั้ง)
poth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 546

ที่นี่ปัตตานี ของจริง ไม่มี Re-Shoot

« ตอบ #183465 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2010, 07:47:03 AM »

อรุณสวัสดิ์ครับ ทำบุญกันบ้างนะครับพี่น้อง....เออ..บางคนผมชวนไปทำบุญใส่บาตร กลับบอกผมว่า กรูไม่ได้ทำบาปอะไรนี่หว่า..ทำไปทำไมวะบุญ..หาคำตอบให้ทีครับ..

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #183466 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2010, 07:48:36 AM »

555 คราวนี้แถลงยังไงก็น่าจะไม่รอด  คิก คิก

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=81598.300#quickreply

ผ่านไปเห็นมาครับ

Thai army show inside GT200 Bomb Detector

ราวๆวินาทีที่10 ดูในสไลด์โชว์ดีๆนะครับ

ขยายรูปให้เห็นชัดๆ

ผมเพิ่งทราบว่าเครื่อง GT200 ใช้ชิพเซ็ทและเทคโนโลยีแบบเดียวกับ VGA Card nvidia GT200 โธ่ถัง หมดกัน  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน 

เครดิตจาก pantip.com  ไหว้ ไหว้
http://www.pantip.com/cafe/wahkor/topic/X8896582/X8896582.html

ตกใจ ตกใจ ตกใจ        ตกใจหน้าซีด

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #183467 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2010, 07:50:14 AM »

อรุณสวัสดิ์ครับ ทำบุญกันบ้างนะครับพี่น้อง....เออ..บางคนผมชวนไปทำบุญใส่บาตร กลับบอกผมว่า กรูไม่ได้ทำบาปอะไรนี่หว่า..ทำไปทำไมวะบุญ..หาคำตอบให้ทีครับ..

ไหว้ สวัสดีตอนเช้าครับพี่.....  Grin

lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #183468 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2010, 07:50:35 AM »

ไหว้ อรุณสวัสดิ์ครับ ฟ้าใส ๆ อีกวัน  ไหว้

ไหว้      Grin Grin Grin

ไหว้ ไหว้ ไหว้

ลุงฮา
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #183469 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2010, 07:57:24 AM »

ไหว้      Grin Grin Grin

ไหว้ อรุณสวัสดิ์ครับ ฟ้าใส ๆ อีกวัน  ไหว้
สวัีสดีครับลุงฮา... +

ทอนครับ กำลังจะออกไปร้านน้ำชาพอดี  Grin

ไหว้ สวัสดีครับ วางอุเบกขาครับ ทุกคนมีกรรมมาแต่กำเนิด
lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #183470 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2010, 08:36:04 AM »

ไหว้ Grin Grin ไหว้

ช่วงนี้มีพระมาปักกลดแถวบ้าน ตอนเช้าเลยได้ใส่บาตรเกือบทุกวัน.

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #183471 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2010, 08:42:58 AM »

สวัสดีตอนเช้าครับพี่ๆทุกท่าน

พี่หลวงปื๊ดครับ  ของที่ระลึกอย่างอื่นในงานเบียร์มีไหมครับ เข้าใจว่าแก้วทำจำกัดครับ

ขอบคุณครับ

ใครว่า Grin

อ้าว นึกว่า ลิมิเต็ด  อีดิชั่น ครับ

จุ๊ จุ๊ อย่าเอ็ดไป.... หลังจากการจัดทำแก้ว เห็นไหมพี่เข้มแกถอยฟอร์ดโฟกุบ และพี่ปื๊ดแกทำสีแง๊สงัวชนใหม่  Lips Sealed
คนเราแหลงไหร๋ คิดถึงหัวอกเพื่อนมั่ง ค่าแก้ว เอามาเปลี่ยนล้อ ขอบ18 ยาง225/40 ยังไม่ได้สักสองล้อเลย  ยี๊ ยี๊ บู่ บู่

คิก คิก คิก คิก คิก คิก

จริงๆแล้ว จะเอาไปดาส์ว SLK200com.น๊ะ คริๆๆๆ เสียแต่คุยกะเซลส์มันยังไม่รู้เรื่อง มันจะเอาอะไรๆหลักฐานเพดานอังโล่ อะไรของมันก็ไม่รู้  บู่

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #183472 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2010, 08:58:21 AM »

ยี๊

lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #183473 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2010, 09:02:21 AM »

ยี๊

เป็นอิหยัง...

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #183474 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2010, 09:06:45 AM »

ยี๊

กระทู้ที่ถัดไปข้างบนน่ะครับ...  ยี๊

น้าเอ๋.......................................
                                       พามาให้ดูเฉย ๆ ครับ....  Grin

http://board.trekkingthai.com/board/show.php?forum_id=8&topic_no=199191&topic_id=201735

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #183475 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2010, 09:11:30 AM »

สวัสดีตอนเช้าครับพี่ๆทุกท่าน

พี่หลวงปื๊ดครับ  ของที่ระลึกอย่างอื่นในงานเบียร์มีไหมครับ เข้าใจว่าแก้วทำจำกัดครับ

ขอบคุณครับ
สวัสดีครับ ขอแจ้งเรื่องแก้วเบียร์ครับ 1  pay 6776  2 hs 9 bq 3 r.pang

4 yut sti   5 ซ้อ เจษฎ์  6 ติ๊ก คิมเบอร์  7 สวย  8 rit songkhla (พี่แป้วโทรแจ้งเมื่อคืน)

ปล. ตอนนี้ยังเหลืออีก 4 ใบครับ

พี่หรอยครับ แล้วพวกซุ้มทุ่งลุงอีก 4 ท่าน ที่ส่งรายชื่อให้พี่เข้มแล้วเมื่อสามอาทิตย์ก่อนอ่ะครับ ไหว้

ซุ้มทุ่งลุง(อ๊อด)
ซุ้มทุ่งลุง(ตี๋)
ซุ้มทุ่งลุง(มุ่ย)
ซุ้มทุ่งลุง(อู๊ด)

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
salinee19
ออยล์คนที่ต้องดูแลตัวเอง.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 627

.....^.^

« ตอบ #183476 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2010, 09:15:35 AM »

นายสิงห์กลิ้ง, udomkd, lugkrod และ 3 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

ไหว้ ไหว้...สวัสดีค่ะ...ทุกๆท่าน... ไหว้ ไหว้

...--*
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #183477 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2010, 09:16:09 AM »

วันทนายความ
“ สภาทนายความ ”

“ สภาทนายความ ” เป็นสถาบันของนักวิชาชีพทางกฎหมายสถาบันหนึ่งในกระบวนการยุติธรรมของบ้านเมือง นายกสภาทนายความและกรรมการสภาทนายความได้รับการเลือกตั้งมาจากทนายความทั่วประเทศ เพื่อเข้าบริหารสภาทนายความ ตามพระราชบัญญัติ ทนายความ พุทธศักราช ๒๕๒๘ โดยมีการเลือกตั้งและบริหารมาแล้วทั้งหมด ๘ ชุด

ย้อนยุค “ สมาคมทนายความ ”

เมื่อปีพุทธศักราช ๒๔๕๗ พระบาทสมเด็จพระมงกุฎเกล้าเจ้าอยู่หัว ทรงก่อตั้งเนติบัณฑิตยสภา ซึ่งเป็นปีเดียวกันกับพระราชบัญญัติทนายความฉบับแรกใช้บังคับโดยอยู่ภายใต้การกำกับดูแลของเนติบัณฑิตยสภา จนในที่สุดเมื่อจำนวนคดีมากขึ้น ศาลก็เพิ่มขึ้น ทนายความก็เพิ่มขึ้น ทนายความจึงรวมตัวกันก่อตั้งเป็น “ สมาคมทนายความ ” ขึ้น เมื่อวันที่ ๒๐ เดือนกุมภาพันธ์ พุทธศักราช ๒๕๐๐

เข้าสู่ความเปลี่ยนแปลงของสถาบันทนายความ

เมื่อสังคมมีการพัฒนาไปอย่างรวดเร็ว ความเปลี่ยนแปลงในสังคมเริ่มซับซ้อนและมีมากขึ้นตามลำดับ ประชาชนต่างก็ได้รับผลกระทบจากสังคมมากขึ้น สมาคมทนายความได้เล็งเห็นความสำคัญกับผลการเปลี่ยนแปลงที่จะกระทบต่อประชาชน ดังนั้น การพึ่งพากฎหมายจึงเป็นเรื่องที่สำคัญ ความห่วงใยในสวัสดิภาพและการช่วยเหลือดูแลทนายความด้วยกันเองจึงเป็นเรื่องจำเป็น  จึงเป็นมูลเหตุให้เกิดแนวคิดให้มีสภาทนายความเกิดขึ้น การสัมมนาของทนายความจึงมีอย่างต่อเนื่อง จนในที่สุดสมาคมทนายความ จึงได้จัดสัมมนานักกฎหมายแห่งประเทศไทย ขึ้นในเดือนมกราคม พุทธศักราช ๒๕๑๓ และได้ยื่นข้อสรุปสัมมนาเสนอต่อรัฐบาล

กว่า ๑๕ ปีกับการเดินทางที่เหน็ดเหนื่อย

หลังจากยื่นข้อสรุปไม่นาน สำนักนายกรัฐมนตรีก็ได้มีหนังสือตอบรับทราบ และนำเสนอต่อคณะรัฐมนตรีเพื่อพิจารณา สมาคมทนายความก็ได้พยายามติดตามมาโดยตลอด อีก ๔ ปีต่อมาคือในปีศักราช ๒๕๑๗ จึงมีการเสนอร่างพระราชบัญญัติทนายความเข้าสู่การพิจารณาของสภานิติบัญญัติ แต่ก็ต้องตกไปเนื่องจากสภานินิบัญญัติสิ้นสภาพ ต่อมาในปีพุทธศักราช ๒๕๑๗ และ ๒๕๑๘ ก็มีการเสนอร่างพระราชบัญญัติฯเข้าสูการพิจารณาอีก แต่ก็ต้องตกไปเนื่องจากการสิ้นสภาพของสภานิติบัญญัติเช่นกัน จนกระทั่งในปีพุทธศักราช ๒๕๒๒ มีการระดมความคิดเห็นจากทนายความทั่วประเทศจัดประชุมแก้ไขและพิจารณาปรับกรุงร่างพระราชบัญญัติฯ รวมทั้งประชุมทนายความที่เป็นสมาชิกสภาผู้แทนราษฎรและสมาชิกวุฒิสภาเพื่อขอความคิดเห็นประกอบในการร่างพระราชบัญญัติทนายความ และพยายามผลักดันให้มีการตราพระราชบัญญัติทนายความมาโดยตลอด จนกระทั่งเมื่อวันที่ ๑๐ เดือนกันยายน พุทธศักราช ๒๕๒๘ “ สภาทนายความ ” จึงเกิดขึ้นได้ตามพระราบัญญัติ ทนายความ พุทธศักราช ๒๕๒๘ กว่า ๑๕ ปีที่ทนายความได้พยายามต่อสู้รณรงค์จนเกิดผลสำเร็จ ดังนั้น ในวันที่ ๒๐ เดือนกุมภาพันธ์ ของทุกๆปี จึงเรียกว่า “ วันทนายความ ”

สภาทนายความจึงเป็นองค์กรตามกฎหมายที่ก่อตั้งขึ้นตามพระราชบัญญัติทนายความ พุทธศักราช ๒๕๒๘ เพื่อให้ทนายความปกครองดูแลกันเอง และมีวัตถุประสงค์ที่กำหนดไว้ คือ

๑. เสริมสร้างการศึกษาและการประกอบวิชาชีพทนายความ

๒. ควบคุมมรรยาททนายความ

๓.  ส่งเสริมการจัดสวัสดิการให้แก่สมาชิกสภาทนายความ

๔. ส่งเสริม ช่วยเหลือ แนะนำ เผยแพร่ และให้การศึกษาแก่ประชาชนในเรื่องเกี่ยวกับกฎหมาย

วันนี้

“ สภาทนายความ ” จึงเป็นองค์กรที่มีศักดิ์ศรี เป็นที่เชิดหน้าชูตาของผู้ประกอบวิชาชีพทนายความทุกคน ทั้งยังเป็นที่ยอมรับของสังคม ซึ่งแต่เดิมนั้นทนายความถูกมองแต่ในด้านที่เป็นลบหรือในมิติที่ไม่ดี

และปัจจุบัน  

“ ทนายความ คือ ผู้ที่ยืนอยู่เคียงข้างประชาชนอย่างแท้จริง ”
lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #183478 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2010, 09:17:56 AM »

ยี๊

กระทู้ที่ถัดไปข้างบนน่ะครับ...  ยี๊

น้าเอ๋.......................................
                                       พามาให้ดูเฉย ๆ ครับ....  Grin

http://board.trekkingthai.com/board/show.php?forum_id=8&topic_no=199191&topic_id=201735

โทรไปมรันไม่รับสายครับ..

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #183479 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2010, 09:18:14 AM »

อนุโมทนา สาธุ ครับพี่

บาปเป็นส่วนของบาป

บุญเป็นส่วนของบุญ

ใครสร้างอันใหนได้อันนั้น

ทำบุญเพื่อมาลบบาป ไม่ได้ ไม่มี

เดี๋ยวนี้ ความคิดคนวิปริต เปลี่ยนไปเยอะ

หน้า: 1 ... 12229 12230 12231 [12232] 12233 12234 12235 ... 35779
  พิมพ์