เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 07:21:42 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 13866 13867 13868 [13869] 13870 13871 13872 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25783734 ครั้ง)
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #208020 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2010, 02:31:49 PM »

ว่าแต่ 28จะไม่เตรียมอะไร ไปปรับเปลี่ยนเมนูมั่งหรือครับ เช่นผัดเผ็ดหมูย่าง ไรงี้

แล้วจะนั่งกันที่ใหน ครับลุงเล็ก ผมเอาหม้อไปหุงข้าวดีไม๊ หรืออย่างไร

สันดานคนมันเคย มันอดไม่ได้อยู่ดีแหละ ที่จะทำตัวให้ดูยุ่งเข้าใว้

อย่าเผาสนามบินนะครับ ยังอยู่แห่งเดียวครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #208021 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2010, 02:34:23 PM »

ตกลงว่าครู จะไปทับเที่ยง หรือไปหนอมครับ

หากไปหนอม ก้าไปอยู่กับโบ๋นั่น ห้ามมายุ่งกับโบ๋ทับเที่ยงแล้วน๊ะ

ต้องเลือกข้างแล้ว หุๆ

เลือดย่อมข้นหว๋าน้ำ .... อายุแก่ขนาดนี้ น่าโร้แล้ว บู่ บู่
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #208022 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2010, 02:34:38 PM »

ร้อนว๊อยยยยย

วันนี้ ดวงอาทิตย์มันขึ้นกี่ดวงฟระ......
เป็นไหร่ครับ

หนักฆ้อง?

หรือม้ามันพยศ?

หรือ................ไหร๋

หรือหนามแทงตรีน?

เกลียดเพื่อน

มันหาว่าเราปล้ำติกินไก่วัด........

พอเราบอกไม่จริง ไม่เคยคิด

มันก็ว่า  แบกฆ้องให้เพื่อนตี จูงม้าให้เพื่อนเข รุนรถให้เพื่อนนั่ง

พอเราบอก ไอ้หน้าไหนติตี ติเข ตินั่ง ก็เข้ามาถามปากบอกซองโช๊คกรูแลต่ะ

มันก็ว่า หมาหวงก้าง มดแดงต้นม่วง

เอายังไงดี ลุงเข้ม  ถ้าเป็นลุง ลุงทำพรือ .....

เอาน้องเมียทำเมีย ปัญหาทุกอย่างก็จบ....

อืมมมม....

เออเนอะ  ทำไมตรูคิดไม่ออกฟระ   เรื่องแค่นี้ ........

คิดวันศุกร์นี้ เย็นนี้บอกเมีย  ศุกร์หน้าจะได้เผาเลย  ไม่ติดเสาร์อาทิตย์

ลานบ้านก็เตียนมาตั้งกะงานบวช ถมทรายไว้เรียบร้อยแล้ว ...  ตั้งเต๊นท์ง่าย

อืมมมม  บิ๊กทิดเช่อ ...  เยี่ยม   เยี่ยม

เดียวๆๆๆ

ฉ็องๆๆๆ ศุกร์หน้าไม่ว่าง อิไปเมาที่ซัง เลื่อนวันตายหน่อย

เดียวๆๆๆ

ฉ็องๆๆๆ ศุกร์หน้าไม่ว่าง อิไปเมาที่ขนอม เลื่อนวันตายหน่อย

เดียวๆๆๆ

ฉ็องๆๆๆ ศุกร์หน้าไม่ว่าง อิไปกินฟรีที่ขนอมและตรัง เลื่อนวันตายหน่อย
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #208023 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2010, 02:36:16 PM »

ว่าแต่ 28จะไม่เตรียมอะไร ไปปรับเปลี่ยนเมนูมั่งหรือครับ เช่นผัดเผ็ดหมูย่าง ไรงี้

แล้วจะนั่งกันที่ใหน ครับลุงเล็ก ผมเอาหม้อไปหุงข้าวดีไม๊ หรืออย่างไร

สันดานคนมันเคย มันอดไม่ได้อยู่ดีแหละ ที่จะทำตัวให้ดูยุ่งเข้าใว้

ตกลงอีนั่งกินที่ร้าน  หรืออีทำกินกันเองครับ  Huh Huh Huh

เรื่องสำคัญหมูหนึ่งตัวของน้าหนองจงครับ... น้ำลายหก น้ำลายหก
มีร้านไหนเค้ายอมรับให้เราแบกเข้าไปกินที่ร้านเค้าหรือปล่าวครับ... Cheesy

ถ้าได้ก็ดี... Grin

ไม่แน่ใจครับพี่ตุ้ม บอกตามตรงครับ ไม่ค่อยได้ไปกินข้าวนอกบ้านครับ เพราะว่าลูกยังเล็กครับ ลายร้านเขาไปสองสามครั้งแล้วครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #208024 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2010, 02:36:56 PM »

ศุกร์แห่งชาติ กลับบ้านนอนหว่า Tongue
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #208025 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2010, 02:38:58 PM »

ขนอมกับตรังนี่ ไปทางเดียวกันมั๊ย เผื่ออีได้ตามรัดดวงลุงเข้มไปมั่ง

ทีมคนแก่ๆเพแต่ว่า ............ คิก คิก

ฮาย อีไปเป็นเพื่อนเมีย ก่าไปต่ะ  ทีเติ้นนัดเมากับเพื่อนเมียไปเป็นเพื่อนโยโย๋ไม่เคยบ่น พอถึงรอบเมียเติ้นไซร๋ไม่ไปเป็นเพื่อนมั้งเหล๋า  Tongue

รอดอีแล่นหลบมาหล่าวเห้อ ทำเหมือนไม่หอนได้นั่งกินเหล้ากับโหม๋ขี้เมาแถวนี้ไปได้ บู่

บายใจ ได้ด่าพี่สาม ตามที่พี่รองใช้  คิก คิก

ส่วนพี่ใหญ่ โทรมาแรกเที่ยง เสียงว่าไปงัดตู้เอทีเอ็มกับเค้ากันหล่าว บู่

ขับรถไปให้ได้ แต่จะให้หนุก ให้ดื่มกับคนที่เราไม่หนิดใจงั้น ลำบาก

ก่าเลยคิดว่า ใหนๆก็ไปแล้ว ก็ถือโอกาสเยี่ยมเยียนน้าสิงห์ น้ายอด น้าฉ็อง น้าแคว๊ต และน้องสี่ซะเลย

เพราะรักและคิดถึง จังหูแล้ว  หลงรัก หลงรัก
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #208026 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2010, 02:41:16 PM »

ว่าแต่โบ๋ที่ท้าแข่งกับโฟกุ๊บ จะไม่ลองเอารถเดินทางระยะไม่ไกล หรือครับ

แล้วค่อยไป ลองกันที่สนามบิน เดี๋ยวให้ลุงเล็กปิดสนามบิน ทดสอบ ควอเตอร์ไมล์กันไปเลย ไม่รบกวนชาวบ้านด้วย หากจะแข่งกันบนทางหลวง ผมขอบายครับ

ไม่อยากไปสร้างความเดือดร้อนให้ชาวบ้านเขา

ผมรักสงบ

พี่เข้มครับ

แล้วถ้ารถที่ใช้แก๊สแล้วแก๊สรั่วตอนที่กำลังแข่งละครับ ผมกลัวแอร์ฟอร์วันจะลงไม่ได้นะครับ

ขอบคุณครับ

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #208027 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2010, 02:43:49 PM »

ลงมือทำผลงานแถวปักษ์ใต้หน่อย อย่าทำแต่ภาคอื่น เพราะถือว่าพันพรือ ๆ ก่าด้าย  บู่

คำกล่าวนี้กำลังจะกลายเป็นอดีต

ธรรมดาครับ พอไม่ได้ไหรดังใจก็รวมตัวชุมนุมเรียกร้องกันครับ ถามว่าทำไมก็ในเมื่อสิทธิขั้นพื้นฐานรัฐบาลยังให้ไม่ทั่วถึงกันเลย การทำงานของหน่วยงานหลายๆที่ก็ยัง

ใช้วิธีเลือกปฏิบัติ

ไปกอนเบียร์หวา บายใจ ภาษีที่ได้ช่วยชาติ

เหลือง ลงมือแล้วได้ผล

แดง เลยลงมือมั้ง

แม้จะคนละเส้นทาง แต่วิถีเดียวกัน คือ การใช้กฎหมู่

การชุมนุมสามารถกระทำได้ตามรัฐธรรมนูญ แต่ต้องไม่ไปรบกวนสิทธิืของผู้อื่น  ปัญหาที่แท้จริงไม่ได้อยู่ที่การชุมนุม แต่อยู่ที่รัฐบาลหลาย ๆ รัฐบาลไม่หันมาสนใจปัญหาของคนที่ชุมนุม จึงทำให้คนชุมนุมไม่ว่าสีใด ๆ ต้องไปรบกวนสิทธิของผู้อื่นเพื่อให้รัฐบาลหันมาแก้ปัญหาของกลุ่มผู้ชุมนุม

เพราะฉะนั้น การเมืองต้องแก้ด้วยการเมือง ตราบใดที่ประชาชนยังถือพรรคถือพวกแบบลืมหูลืมตา ก็ย่อมเป็นอย่างนี้เรื่อยไป จนกว่าเราจะได้นักการเมืองที่ดี

ยกตัวอย่างชัด ๆ ผู้แทนแถวนี้ เป็นมากี่ปี กี่สมัย ไม่เห็นจังหวัดตรูจะเจริญเลย ใครไปอยู่ที่อื่นกี่ปีต่อกี่ปี กลับมาก็ยังเหมือนเดิม Tongue

ไม่รู้วันไหน อาจได้บทเรียน หล่นสักหนึ่งที่นั่ง สองที่นั่ง พอได้หายคิดว่าเสาไฟฟ้าลงก่ามีคนเลือก  รับรองรอบนี้ประชาชนได้ผลประโยชน์ เพราะแต่ละพรรคจะรีบทำผลงานเพื่อแย่งคะแนนเสียง....

ป.ล.ข้าพเจ้าไม่สังกัดพรรคไหน ไม่สังกัดฝ่ายใด ไม่สังกัดสีใด  และขอแหลงตรง ๆ Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 21, 2010, 02:50:59 PM โดย babor » บันทึกการเข้า
samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #208028 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2010, 02:44:45 PM »

ข่าวด่าน.....หาดใหญ่ฝนตกหนักมาก  มาทั้งลมทั้งฝน ระวังน้ำท่วมบ่อปลา... Cheesy

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #208029 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2010, 02:45:56 PM »

ว่าแต่โบ๋ที่ท้าแข่งกับโฟกุ๊บ จะไม่ลองเอารถเดินทางระยะไม่ไกล หรือครับ

แล้วค่อยไป ลองกันที่สนามบิน เดี๋ยวให้ลุงเล็กปิดสนามบิน ทดสอบ ควอเตอร์ไมล์กันไปเลย ไม่รบกวนชาวบ้านด้วย หากจะแข่งกันบนทางหลวง ผมขอบายครับ

ไม่อยากไปสร้างความเดือดร้อนให้ชาวบ้านเขา

ผมรักสงบ

แลเวลาก่อน ยังทริปต้องไปนั่งเพื่อนพี่สามก่าม้ายโร้อีไปด้ายม้ายโย๋นุลุง แต่ซังแค่ ๆ  กินเสร็จแล้วหลบ เบี้ยก่าใช่ต้องเสีย โซดาเพื่อนก่ารับไปแล้ว คริ คริ

เดี๋ยวต้องแลเวลาก่อนครับ ทราบแล้วว่าลุงจะไปกันวันที่สองแปด และพี่สามก็มีทริปวันที่สองแปด ถ้าว่างอาจวิ่งกินฟรีสองงานเลย Grin

แกสพร้อม มันพร้อม คนพร้อม รถพร้อม แต่............

ลูกแจรถอยู่ไหน หาไม่พบทีนิ

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #208030 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2010, 02:45:59 PM »

ตกลงว่าครู จะไปทับเที่ยง หรือไปหนอมครับ

หากไปหนอม ก้าไปอยู่กับโบ๋นั่น ห้ามมายุ่งกับโบ๋ทับเที่ยงแล้วน๊ะ

น่าว่าทับเที่ยงครับ Grin
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #208031 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2010, 02:46:26 PM »

เลือดย่อมข้นหว๋าน้ำ .... อายุแก่ขนาดนี้ น่าโร้แล้ว บู่ บู่

น่าว่าขนอมครับ Grin
samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #208032 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2010, 02:46:36 PM »

หาดใหญ่ (แถวที่ทำงานผม)  ฝนตกหนักปานกลาง  ลงมาประมาณ 10 นาทีได้แล้วครับ

ส่วนคนนี้ นักเกลียมัว รุ่นใหญ่ อิ อิ

การเกลียมัว เป็นสมบัติอันประเสริฐของชายชาตรี... Smiley

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #208033 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2010, 02:47:15 PM »

ศุกร์แห่งชาติ กลับบ้านนอนหว่า Tongue

ศุกร์แห่งชาติ ยืมเบี้ยทนายหว่า Tongue
คุณพ่อตัวดี
มีปืนเหมือนกับมีกิ้กมีหลายกระบอกต้องรักให้ทั่วถึง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 322

มือใหม่หัดยิง

« ตอบ #208034 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2010, 02:47:28 PM »

ไม่ต้องตักใจ หมดคู่แข็งแย่งงานไปคนหนึ่ง

แต่เป็นห่วงนะเนี่ยคนอาชีพนี้เสี่ยงจริงๆ

บู่ บู่ บู่
ขอบคุณครับ

เป็นเหตุผลที่ตอนนี้ ลงพื้นที่เมื่อใดจะต้องเอาปืนและทีมงานลงไปด้วย
แม้จะเสี่ยงกับเรื่องพกพาโดยไม่ได้รับอนุญาต  แต่ก็ดีกว่าไม่ได้กลับบ้านครับ

พกเมียม่ายจำเป็นต้องขออนุญาติคร้าบ คิก คิก คิก คิก

แต่เราขอ หัวเราะร่าน้ำตาริน

หน้า: 1 ... 13866 13867 13868 [13869] 13870 13871 13872 ... 35779
  พิมพ์