เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 01:25:18 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 13993 13994 13995 [13996] 13997 13998 13999 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25749895 ครั้ง)
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #209925 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2010, 07:36:53 AM »

เช้าแล้ว  ............  ทำการ

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #209926 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2010, 08:02:28 AM »

ไหว้  ไหว้  ไหว้

Grin
 Grin
 Grin

วันนี้ ไม่ได้อ้อร้อกะใคร ต้องพาเด็กไปนอกสถานที่
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #209927 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2010, 08:22:50 AM »

ไหว้         Grin Grin Grin

ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #209928 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2010, 08:37:19 AM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้

Grin Grin Grin

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
ชายเจษฎ์
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #209929 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2010, 08:39:15 AM »

ไหว้  ไหว้  ไหว้

Grin
 Grin
 Grin

วันนี้ ไม่ได้อ้อร้อกะใคร ต้องพาเด็กไปนอกสถานที่

วันนี้ครบวันที่ 3 แล้วหรือน้าฉ็อง  Huh ยิ้มีเลศนัย บู่

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #209930 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2010, 08:39:47 AM »

ผมได้กินน้ำบูดูครั้งแรกที่ปัตตานี ตอนไปเที่ยวบ้านรุ่นพี่สาวๆ สมัยเรียนสงขลา
เขายำใส่เครื่องปรุงต่างๆหรอยมาก

ขอเล่ามั่ง...

ใช่ครับน้าดุน...คนทำเก่ง ๆ จะทำแล้วอร่อยจริง ๆ ...
ซึ่งต้องขึ้นอยู่กับวัตถุดิบ ตัวบูดู ปลาย่าง ฝีมือ และอื่น ๆ...

ผมเคยไปทริปเกาะหลีเป๊ะ...กะนายเก้ง น้าของน้าบิ๊กจู๋...
จะมีสมาชิกแม่บ้านของทางแถบโกลกไปด้วย...
แล้วเค้าทำใส่กระปุกไป กินกันบนเกาะมื้อเที่ยง...แนมด้วยปลาเค็ม(เค็มน้อย ๆ )ตัวเล็กทอดทั้งตัว...

ความรู้สึกผมว่าใช่เลย...เป็นยำน้ำบูดูที่อร่อยที่สุดในโลกเท่าที่เคยกินมา...
ทั้งหอม ทั้งกลมกล่อม เค็ม เปรี้ยว หวานตามหนอย ๆ ... น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
จนปัจจุบัน ยังหาที่อร่อย ๆ แบบนั้นกินไม่ได้อีกเลยครับ..  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ในขณะที่ซื้อกินจากตามร้าน ตามตลาดทั่วไป...
ส่วนใหญ่จะเค็ม เลยต้องทำให้เปรี้ยวเพื่อลบรสเค็ม...
ตกลงกลายเป็นรสชาดเค็มจัดเปรี้ยวจี๊ดไปทั้งนั้น.... ยี๊

เอาซักขวดมั๊ยคับลุงตุ้ม เด๋วหิ้วไปฝาก  แถมสูตรบูดูประจำตระกูลให้ด้วย
ตามด้วยไข่ต้มยางมะตูม  อร่อยลืมโลกเลยคับ   Grin Grin

รับครับ....ไม่ขัดศรัทธา..... Grin Grin    น้ำลายหก

แต่ไข่ต้มผมทำเองก็ได้ครับ... น้ำลายหก

ชายเจษฎ์
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #209931 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2010, 08:43:39 AM »

คงขึ้นยากครับลุงฮา บำเพ็บเพียรแค่นี้ ยังห่างไกลตำแหน่งเก้าอี้พี่ใหญ่หลายโข.... แต่หากมีการล็อบบี้จัดโปรโมชั่นปูเสื่อให้น้อง ๆ อิ่มหนำกันโดยไม่มาแย่งขนมน้องกินนั้นก็ไม่แน่

คงขึ้นยากครับลุงฮา บำเพ็บเพียรแค่นี้ ยังห่างไกลตำแหน่งเก้าอี้พี่ใหญ่หลายโข.... แต่หากมีการล็อบบี้จัดโปรโมชั่นปูเสื่อให้น้อง ๆ อิ่มหนำกันโดยไม่มาแย่งขนมน้องกินนั้นก็ไม่แน่

ตรูจะให้มันขึ้นพี่รอง แต่แลท่ามันแล้วคงกะขึ้นเป็นพี่ใหญ่เลยนี่หว่า  ยี๊ อ๋อย

ตรูยังอยู่ และยังไม่เล็ก ยั้งใหญ่เหมือนเดิม ... โชคดี  Cool Cool Cool

พี่รองคิดก่อการกบฎครับพี่ใหญ่ ผมในฐานะน้องสี่ต้องออกมาปกป้อง ตามที่พี่สามได้วางแผนป้องกันไว้ Cool

แต่เห็นพี่รองคิดจะซื้อเสียงอีกครับพี่ใหญ่ บู่

พันพรือ ๆ พี่ใหญ่โอนปืนมาให้ผมสักกระบอกนะครับพี่ อย่าตั้งไว้ให้หนิมขึ้นเลย ผมจะได้เอาไว้ปราบพี่รองให้เด็ดขาดซะเลย แผล็บ แผล็บ  ยิ้มีเลศนัย

เอามั่งหว๋า ..... บอกใหนดี   Grin

ยัง 1991 กะเอสเคหัวหลอก อีเอาบอกใหนล่ะ  คิก คิก ขำก๊าก

salinee19
ออยล์คนที่ต้องดูแลตัวเอง.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 627

.....^.^

« ตอบ #209932 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2010, 08:53:31 AM »

, หลวงกาหลง, lugkrod, tum610 และ 5 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

ไหว้...สวัสดีค่ะพี่น้องด้ามขวาน.... ไหว้

...--*
lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #209933 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2010, 09:01:27 AM »

ไหว้ Grin Grin ไหว้

โดนจิกตั้งแต่เช้า....เพิ่งได้โงหัว... บู่

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #209934 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2010, 09:06:23 AM »

แล้ว หล่อนก็เอาด้ามสแตนเลส ของกระจกส่องฟัน  ทุบที่ฟันซี่เจ้าปัญหา

ผัวะ!     ผัวะ!     ผัวะ!   ผัวะ!     ผัวะ!

ผมว่าหมอเคาะ หาถึง ผัวะ ผัวะ ผัวะ มั้ย
ว่าไปเพราะเจ็บนิ

ให้ดิ้นตายสิ น้าซับ

สองปั๊กแรก ผมพอทนได้  สองปั๊กต่อมา มือขยุ้มเตียงหนังเทียม เป็นรอยมืออยู่เลย

ปั๊กสุดท้าย ทำนบน้ำตาลูกผู้ชาย มันก็รั่ว .... หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน

เวลาเราปวดตรงอื่น เรากัดฟัน  เวลาเราปวดฟัน ไม่รู้จะไปกัดกะหมาที่ไหนดี   หัวเราะร่าน้ำตาริน

แผนนี้.........เยี่ยม  เยี่ยม

น้องแมวคงจับไม่ติด บทปวดควันตีแตก  Grin

บทเสียน้ำตาเพื่อไม่ให้เสียควัน ก็ตีแตก  Grin

แล้วได้พบพยาบาลน้องเมีย ตามแผนที่ตั้งใจม่ายครับ  Grin Grin

+ ให้ความพยายามครับ  บู่

SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #209935 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2010, 09:09:55 AM »

เช้าแล้ว  ............  ทำการ

ลอก ไหว้
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #209936 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2010, 09:11:52 AM »

ตรูจะให้มันขึ้นพี่รอง แต่แลท่ามันแล้วคงกะขึ้นเป็นพี่ใหญ่เลยนี่หว่า  ยี๊ อ๋อย

ตรูยังอยู่ และยังไม่เล็ก ยั้งใหญ่เหมือนเดิม ... โชคดี  Cool Cool Cool

พี่รองคิดก่อการกบฎครับพี่ใหญ่ ผมในฐานะน้องสี่ต้องออกมาปกป้อง ตามที่พี่สามได้วางแผนป้องกันไว้ Cool

แต่เห็นพี่รองคิดจะซื้อเสียงอีกครับพี่ใหญ่ บู่

พันพรือ ๆ พี่ใหญ่โอนปืนมาให้ผมสักกระบอกนะครับพี่ อย่าตั้งไว้ให้หนิมขึ้นเลย ผมจะได้เอาไว้ปราบพี่รองให้เด็ดขาดซะเลย แผล็บ แผล็บ  ยิ้มีเลศนัย

เอามั่งหว๋า ..... บอกใหนดี   Grin

ยัง 1991 กะเอสเคหัวหลอก อีเอาบอกใหนล่ะ  คิก คิก ขำก๊าก

พี่รองผม หากฉลาดได้ซักครึ่งน้าฉ็อง ป่านนี้คงโค่นตำแหน่งพี่ใหญ่ได้แล้ว   คิก คิก คิก คิก
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #209937 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2010, 09:41:45 AM »

สวัสดีครับ ชาวด้ามขวาน

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #209938 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2010, 09:43:02 AM »

ยัง 1991 กะเอสเคหัวหลอก อีเอาบอกใหนล่ะ  คิก คิก ขำก๊าก

พี่รองผม หากฉลาดได้ซักครึ่งน้าฉ็อง ป่านนี้คงโค่นตำแหน่งพี่ใหญ่ได้แล้ว   คิก คิก คิก คิก

ก๊ากกก
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #209939 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2010, 09:44:21 AM »

TPH ผมฉุ๊บแล้วห้าน  Grin
หน้า: 1 ... 13993 13994 13995 [13996] 13997 13998 13999 ... 35779
  พิมพ์