เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 11:25:26 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 15478 15479 15480 [15481] 15482 15483 15484 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25527962 ครั้ง)
samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #232200 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2010, 11:23:54 AM »

จะกินโต๊ะจีน หรือ บุฟเฟต์ ครับ

บุฟเฟต์

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
เด็กหน้าร้านปืน
Full Member

คะแนน 26

« ตอบ #232201 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2010, 11:24:33 AM »

ไหนอ่ะพีเอ็ม... บู่  หรือว่าจะให้ไปสอน ตัวต่อตัว... น้ำลายหก         คิก คิก คิก คิก

ทางตั๊กขัดข้องอ่ะ ส่งไม่ได้ค่ะ เสียดายจิง ๆ ว่าจะให่ถ่ายรูปส่งอาจารย์ให้หน่อย   ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

สำหรับมืออาชีพ แบบพี่ตุ้ม คงจะกล้วย ๆ แต่ตั๊กไม่มีกล้องที่ตั้งค่า F stop กับความเร็วชัตเตอร์ ได้อ่ะพี่ งานก็ต้องส่งพรุ่งนี้  อ๋อย อ๋อย อ๋อย อ๋อย

เห้อ สงสัยจะไม่มีงานส่งละมั้ง  เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า

เอ๋า.... ส่งพรุ่งนี้ซะด้วย.. จะช่วยทันหรือปล่าวเนี่ย... Tongue

ทางอีเมล์ก็ได้ครับ....คลิ๊กดูอีแมวที่ตรงไอคอน รายละเอียดนะครับ... Grin

ตั๊กส่งเป็น แต่ว่าไฟล์งานตั๊กอ่ะค่ะ เปิดไม่ได้ เสียดายจิง ๆ แต่งานตั๊กอ่ะ ถ่าย 5 นาที ก็เสร็จ ถ้าเปิดได้ น้องตั๊กจะรีบส่งให้พี่เลยนะคะ ขอโทษด้วยนะคะที่รบกวน   ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้

We love what We do for you, the gun ethusiasts เราทำงานด้วยใจรัก เพื่อคนที่รักปืน
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #232202 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2010, 11:24:56 AM »

จะกินโต๊ะจีน หรือ บุฟเฟต์ ครับ

บุ๊เฟ่ ครับ....

เพราะว่าเราคงไม่ได้นั่งกินพร้อมกันหมดแบบทัวร์ลงครับ....

คนที่หิว ก็ตักกินกันไปก่อน....โหม๋เมาก็เตรียมตัวทำอาหาร ดื่มกันไปพลาง ๆ

ส่วนอาหารก็ตั้งรอไว้ที่โต๊ะรวม รอคนไปตักกินภายหลังได้.... Grin

ปล.คนอื่นเสนอความเห็นต่อครับ... Cheesy

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #232203 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2010, 11:25:34 AM »

ไหนอ่ะพีเอ็ม... บู่  หรือว่าจะให้ไปสอน ตัวต่อตัว... น้ำลายหก         คิก คิก คิก คิก

ทางตั๊กขัดข้องอ่ะ ส่งไม่ได้ค่ะ เสียดายจิง ๆ ว่าจะให่ถ่ายรูปส่งอาจารย์ให้หน่อย   ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

สำหรับมืออาชีพ แบบพี่ตุ้ม คงจะกล้วย ๆ แต่ตั๊กไม่มีกล้องที่ตั้งค่า F stop กับความเร็วชัตเตอร์ ได้อ่ะพี่ งานก็ต้องส่งพรุ่งนี้  อ๋อย อ๋อย อ๋อย อ๋อย

เห้อ สงสัยจะไม่มีงานส่งละมั้ง  เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า

เอ๋า.... ส่งพรุ่งนี้ซะด้วย.. จะช่วยทันหรือปล่าวเนี่ย... Tongue

ทางอีเมล์ก็ได้ครับ....คลิ๊กดูอีแมวที่ตรงไอคอน รายละเอียดนะครับ... Grin

ตั๊กส่งเป็น แต่ว่าไฟล์งานตั๊กอ่ะค่ะ เปิดไม่ได้ เสียดายจิง ๆ แต่งานตั๊กอ่ะ ถ่าย 5 นาที ก็เสร็จ ถ้าเปิดได้ น้องตั๊กจะรีบส่งให้พี่เลยนะคะ ขอโทษด้วยนะคะที่รบกวน   ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้

อ่อ...อ่อ.....ครับ  ครับ.... Cheesy

Wrangler 1
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #232204 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2010, 11:26:34 AM »

Wrangler 1, Sig228-kolok, tum610, หลวงกาหลง, babor[/size], Pandanus, golek, ชายเจษฎ์, samrit-รักในหลวง, เด็กหน้าร้านปืน (+ 3 ซ่อนตัว) และ 5 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

โทรมาหาหน่อย ยังเรื่องรบกวนเด้ห์หหหหหหหห........... บู่ บู่ บู่ บู่

ยิงมาหน่อยถิห์....................เบอร์ของครูสูญไปไหนม้ายโร้................ บู่ บู่ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ยังไม่พ้นขีดอันตราย
http://www.youtube.com/watch?v=D2MG3aJQ98k
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #232205 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2010, 11:27:21 AM »

โต๊ะจีน  คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #232206 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2010, 11:27:50 AM »

บุฟเฟต์

บุ๊เฟ่ ครับ....

เพราะว่าเราคงไม่ได้นั่งกินพร้อมกันหมดแบบทัวร์ลงครับ....

คนที่หิว ก็ตักกินกันไปก่อน....โหม๋เมาก็เตรียมตัวทำอาหาร ดื่มกันไปพลาง ๆ

ส่วนอาหารก็ตั้งรอไว้ที่โต๊ะรวม รอคนไปตักกินภายหลังได้.... Grin

ปล.คนอื่นเสนอความเห็นต่อครับ... Cheesy

ผมเห็นด้วยตามนี้ครับ Grin Grin
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #232207 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2010, 11:27:59 AM »

หุๆ อ้อนขี้ ซ๊ะด้วย  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #232208 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2010, 11:28:05 AM »

Wrangler 1, Sig228-kolok, tum610, หลวงกาหลง, babor[/size], Pandanus, golek, ชายเจษฎ์, samrit-รักในหลวง, เด็กหน้าร้านปืน (+ 3 ซ่อนตัว) และ 5 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

โทรมาหาหน่อย ยังเรื่องรบกวนเด้ห์หหหหหหหห........... บู่ บู่ บู่ บู่

ยิงมาหน่อยถิห์....................เบอร์ของครูสูญไปไหนม้ายโร้................ บู่ บู่ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ครูเบิ้ลเห้อ.....  ควั่นแล้วเด้...  คิก คิก คิก คิก  แขบฮิดต้า...

lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #232209 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2010, 11:28:45 AM »

ใครชอบลูกไหน ( 4,6 ไม่อยู่แล้ว)  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #232210 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2010, 11:29:43 AM »

ตั๊กส่งเป็น แต่ว่าไฟล์งานตั๊กอ่ะค่ะ เปิดไม่ได้ เสียดายจิง ๆ แต่งานตั๊กอ่ะ ถ่าย 5 นาที ก็เสร็จ ถ้าเปิดได้ น้องตั๊กจะรีบส่งให้พี่เลยนะคะ ขอโทษด้วยนะคะที่รบกวน   ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้

อ่อ...อ่อ.....ครับ  ครับ.... Cheesy
ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #232211 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2010, 11:29:55 AM »

คลอสเตอร์เบียร์ ความสุขที่คุณดื่มได้...........

ตามหาอดีตไม่เคยเจอ หายไปจากเมืองไทยหมดแล้วเหรอครับ ...

เบียร์ "เบค" พลอยหายไปกัน  Grin

ผมพอทราบเบื้องหลัง

เบียร์คลอสเตอร์นั้นดำเนินธุระกิจโดยคนไทยที่หน้าตาและฐานะทางสังคมชั้นสูงได้ซื้อลิขสิทธ์เบียร์มาผลิตและจัดเป็นเบียร์ชั้นสูงจับตลาดพรีเมี่ยม
สมัยที่ตลาดเบียร์ยังไม่ดุเดือดและมีผู้เล่นในตลาดมากมายแบบสมัยนี สมัยนั้นบรรดายี่ปั้วซาปัวต้องวิ่งเขาหาบริษัทเพื่อรับเบียร์ไปขาย
 บริษัทก็ทำตลาดแบบผู้ดีไม่มีการวิ่งเข้าหายี่ปั้วซาปัวเอง แต่ หลังจากนั้นตลาดเบียร์ดุเดือดมากมีเบียร์ใหม่เปิดตัวมากมายแย่งตลาดวิ่งเข้าหายี่ปั้วซาปัวกันสุดๆ
คลอสเตอร์ปรับตัวไม่ทันจากการที่มีแต่คนเข้ามาหาลายเป็นว่ายี่ปั้วซาปัวถูกแย่งหมดโดยเบียร์หน้าใหม่ในที่สุดขายไม่ค่อยออกต้องปิดตัวลง
 โรงเบียรและเครื่องจักรต่างๆถูกขายออก โดยมีกลุ่มทุนเบียร์จากฟิลลิปปินส์มาซื้อต่อไปผลิตเบียร์ของฟิลลิปปินส์ คือเบียร ซาน มิเกล เชียร์

ตอนที่ปรับปรุงเครื่องจักรทางบริษัทผมได้โปรเจคบางส่วนและผมมีส่วนเข้าไปทำไปซัพพอร์ดการทำซอฟท์แวร์ให้เลยได้ทราบมาดังนี้แล

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #232212 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2010, 11:30:33 AM »

udomkd, SOUTHLANDER, golek, หลวงกาหลง, Wrangler 1, tum610, samrit-รักในหลวง, oooOilooo, พรานบุญ ชุมไพร., เด็กหน้าร้านปืน, lonewolf และ 5 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

วู้ คนลุยแหม็ด

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #232213 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2010, 11:31:02 AM »

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

Huh  คนชรา..  บู่

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #232214 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2010, 11:31:56 AM »

คลอสเตอร์เบียร์ ความสุขที่คุณดื่มได้...........

ตามหาอดีตไม่เคยเจอ หายไปจากเมืองไทยหมดแล้วเหรอครับ ...

เบียร์ "เบค" พลอยหายไปกัน  Grin

ผมพอทราบเบื้องหลัง

เบียร์คลอสเตอร์นั้นดำเนินธุระกิจโดยคนไทยที่หน้าตาและฐานะทางสังคมชั้นสูงได้ซื้อลิขสิทธ์เบียร์มาผลิตและจัดเป็นเบียร์ชั้นสูงจับตลาดพรีเมี่ยม
สมัยที่ตลาดเบียร์ยังไม่ดุเดือดและมีผู้เล่นในตลาดมากมายแบบสมัยนี สมัยนั้นบรรดายี่ปั้วซาปัวต้องวิ่งเขาหาบริษัทเพื่อรับเบียร์ไปขาย
 บริษัทก็ทำตลาดแบบผู้ดีไม่มีการวิ่งเข้าหายี่ปั้วซาปัวเอง แต่ หลังจากนั้นตลาดเบียร์ดุเดือดมากมีเบียร์ใหม่เปิดตัวมากมายแย่งตลาดวิ่งเข้าหายี่ปั้วซาปัวกันสุดๆ
คลอสเตอร์ปรับตัวไม่ทันจากการที่มีแต่คนเข้ามาหาลายเป็นว่ายี่ปั้วซาปัวถูกแย่งหมดโดยเบียร์หน้าใหม่ในที่สุดขายไม่ค่อยออกต้องปิดตัวลง
 โรงเบียรและเครื่องจักรต่างๆถูกขายออก โดยมีกลุ่มทุนเบียร์จากฟิลลิปปินส์มาซื้อต่อไปผลิตเบียร์ของฟิลลิปปินส์ คือเบียร ซาน มิเกล เชียร์

ตอนที่ปรับปรุงเครื่องจักรทางบริษัทผมได้โปรเจคบางส่วนและผมมีส่วนเข้าไปทำไปซัพพอร์ดการทำซอฟท์แวร์ให้เลยได้ทราบมาดังนี้แล
อะไรมั่ง ที่"ซีเมน"ไม่เข้าไปเกี่ยวข้อง

หน้า: 1 ... 15478 15479 15480 [15481] 15482 15483 15484 ... 35779
  พิมพ์