เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 08:29:54 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 15686 15687 15688 [15689] 15690 15691 15692 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25564257 ครั้ง)
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #235320 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2010, 01:42:00 PM »

ฟีโรโมน PHREROMONE เป็นคำที่มาจาก คำภาษากรีก 2 คำรวมกัน คือคำว่า PHEREIN ซึ่งแปลว่า นำมาหรือส่งต่อไปให้ และ HORMON ซึ่งแปลว่า ตื่นเต้น ตื่นตัว รวมกันแล้ว จึงแปลว่า นำเอาความตื่นเต้นมาให้ ความตื่นเต้นอะไรน่ะหรือครับ ก็ความตื่นเต้นของคู่ซิครับ ตื่นเต้นในความรัก ตื่นเต้นที่จะได้มีการเจริญพันธุ์ เป็นที่ทราบกันมานานแล้วว่า สัตว์ทุกชนิดในห้วงเวลาที่มีการเจริญพันธุ์นั้นจะมีการหลั่งสารชนิดหนึ่งออกมา สารดังกล่าวเรียกขานกันว่า ฟีโรโมน ส่วนมากแล้วจะหลั่งออกมาจากเพศเมีย เพราะต้องการเรียกให้ตัวผู้มาทำการผสมพันธุ์จะได้เจริญเผ่าพันธุ์ต่อไป ไม่สูญพันธุ์ไปเสียก่อน ต่อมาก็พบว่า ปลาบางชนิดมีสารฟีโรโมนดังกล่าวด้วยเช่น ปลาฉลาม และปลาแซลมอน ในสัตว์บกนั่นพบเกือบทุกชนิด และไม่เว้นแม้แต่สัตว์ปีกตัวเล็กๆ เช่น ตั๊กแตน ผีเสื้อ แต่ไม่พบในนก

ว๊า.....แขบมาตอบแทนซะแล้ว... ยี๊
        เค้าก็มีข้อมูลหมดน่ะซี...

แล้วตกลงที่ชายเจษฏ์เค้าจะสื่อบอกอะไรเหรอ.... บู่

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #235321 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2010, 01:42:41 PM »

babor, Pandanus, SOUTHLANDER, หรอย, tum610, Sig228-kolok (+ 1 ซ่อนตัว) และ 5 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

ให้ทายว่า พังฮา หรือ สุราด  Grin

เขาคือท้าวคำปัน รามาซิงค์ ยามาโมโต้.... งอน

ครบราชวงศ์ทุกประเทศเลย บู่

คุ้นๆ มะ Grin Grin Grin

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=52713.msg1483807#msg1483807

เสพสมบ่สาสม

นักธุรกิจหนุ่มโสดเหงาเปล่าเปลี่ยวเกือบค่อนข้างหล่อกำลังเดินเหงาอยู่ในสนามบินสุวรรภูมิคนเดียวเพื่อรอ
เครื่องบินเที่ยวดึกอีกหลายชั่วโมง เขาคิดว่าน่าจะมองหาทางผูกสัมพันธกับสาวๆสักคนแล้วสายตาก็สอดส่ายไปเรื่อย
และแล้วก็เจอเป้าหมายที่สาวสวยคนหนึ่งนั่งอ่านหนังสือพิมพ์อยู่คนเดียว...ไม่รอช้าหนุ่มรีบแถเข้าไปนั่งชิดทั้งที่เก้าอี้ว่างบานเบิก
และเริ่มบทชวนสนทนา
หนุ่ม - "สวัสดีครับมาคนเดียวหรือครับ"
 สาวตกใจเล็กน้อยหุบหนังสือพิมพ์ในมือ
          "ค่ะ"
หนุ่ม -"กำลังอ่านอะไรที่น่าสนใจอยู่หรือครับ"
สาวเขินอายก่อนบอกว่า
        "กำลังอ่านคอลัมน์หมอนพพรอยู่ค่ะ"
หนุ่ม - กำลังคิดเข้าท่าโว้ยสงสัยใจจะคิดตรงกันซะแล้วรีบเข้าประเด็นเลย
       "โอ้...น่าสนใจเขาพูดถึงอะไรบ้างครับ "
สาว - "คือเขากำลังพูดถึงลักษณะเด่นทางเพศของชาติพันธุ์มนุษย์ในแต่ละชาติค่ะ"
หนุ่ม - "แล้วลักษณะที่ว่าเนี่ยมียังไงบ้างครับ"
สาว - "คืออย่างนี้ค่ะคุณหมอเขาอธิบายว่า แขกเนี่ยมีลักษณะเด่นที่ขนาดใหญ่มากค่ะ ส่วนลาวเนี่ยมีลักษณะเด่นที่ความยาวจะมากเป็นพิเศษ
            ส่วนญี่ปุ่นถึงแม้จะมีปมด้อยที่ขนาดไม่ใหญ่ไม่ยาวแต่ความแข็งนั้นคงทนนานมากกว่าใครค่ะ "

หนุ่ม - "เป็นฃ้อมูลที่ให้ความรู้และน่าสนใจมากทีเดียวเลยครับ"
สาว - "ค่ะ..อุ๊ยคุยกันตั้งนานแล้วไม่ทราบคุณชื่ออะไรจะได้รู้จักกันใว้"
        หนุ่มได้ทีรีบฉกฉวยผลประโยช์เป็นโอกาสทันที

"ผมชื่อ ท้าวคำปัน รามาซิงค์ ยามาโมโต้ ครับเป็นลูกครึ่ง ยินดีที่ได้รู้จักครับ"

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #235322 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2010, 01:43:11 PM »

เพื่อความเข้าใจ

ถ้ามีใคร มายอกบ ว่า ที่ฝนตกมาได้ เป็นเพราะกบร้อง

หรือ มีใคร มายอนกพังกะ ว่า เพราะนกพังกะร้อง ฝนเลยหยุด

หรือมีใครมายอดอกชุมเห็ด ว่า เพราะดอกชุมเห็ดบาน ฝนเลยแล้ง

น่าดีใจมากนะ  บู่

ตอนนี้ ไก่กับนกเหว่า ยังเถียงกันไม่ตรึกที ว่า ใครกันแน่ ที่ร้องเสียงดัง ทำให้หวันขึ้น
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #235323 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2010, 01:43:48 PM »

ฟีโรโมน PHREROMONE เป็นคำที่มาจาก คำภาษากรีก 2 คำรวมกัน คือคำว่า PHEREIN ซึ่งแปลว่า นำมาหรือส่งต่อไปให้ และ HORMON ซึ่งแปลว่า ตื่นเต้น ตื่นตัว รวมกันแล้ว จึงแปลว่า นำเอาความตื่นเต้นมาให้ ความตื่นเต้นอะไรน่ะหรือครับ ก็ความตื่นเต้นของคู่ซิครับ ตื่นเต้นในความรัก ตื่นเต้นที่จะได้มีการเจริญพันธุ์ เป็นที่ทราบกันมานานแล้วว่า สัตว์ทุกชนิดในห้วงเวลาที่มีการเจริญพันธุ์นั้นจะมีการหลั่งสารชนิดหนึ่งออกมา สารดังกล่าวเรียกขานกันว่า ฟีโรโมน ส่วนมากแล้วจะหลั่งออกมาจากเพศเมีย เพราะต้องการเรียกให้ตัวผู้มาทำการผสมพันธุ์จะได้เจริญเผ่าพันธุ์ต่อไป ไม่สูญพันธุ์ไปเสียก่อน ต่อมาก็พบว่า ปลาบางชนิดมีสารฟีโรโมนดังกล่าวด้วยเช่น ปลาฉลาม และปลาแซลมอน ในสัตว์บกนั่นพบเกือบทุกชนิด และไม่เว้นแม้แต่สัตว์ปีกตัวเล็กๆ เช่น ตั๊กแตน ผีเสื้อ แต่ไม่พบในนก

ว๊า.....แขบมาตอบแทนซะแล้ว... ยี๊
        เค้าก็มีข้อมูลหมดน่ะซี...

แล้วตกลงที่ชายเจษฏ์เค้าจะสื่อบอกอะไรเหรอ.... บู่

เฮ้อออออออออ...เสี่ยพี่รองครับ น้องสี่อยากจะยืนข้างพี่รองตลอดเวลาเหมือนกันน่ะ แต่จังหวะแบบนี้ น้องสี่ขอไปเยี่ยวก่อนน่ะ  ขำก๊าก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 18, 2010, 01:46:22 PM โดย babor » บันทึกการเข้า
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #235324 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2010, 01:44:46 PM »

สงสัยพังงาพาเขี้ยวไปยิกแทงหล่าว

มาแทงปะทันจัดฮานไง .... แค่วันแล้วไม่เห็นรายการส่งเสริมแหล่มๆไรนำเสนอสักอย่าง

รายชื่อคนร่วมงานเท่าไหร่ก็ไม่รู้ ....... ใครนะโหวตให้ทำงานใหญ่ ....... อายไปหลายปีนะนี่

ยี๊ อ๋อย บู่  ชาด พอแหลงถึง   บู่ อ๋อย ยี๊

บัดสีกันไหมพี่รอง พี่สาม  Grin

แหลงถึงชายเจษฏ์ด้วยเหรอ...

เห็นนั่งนับวันถอยหลังได้สามครั้ง...เลิกนับซะแระ....
คงเป็นงานที่หนัก และต้องใช้ความพยายามและความตั้งใจสูงมาก... ยี๊
จึงทำได้แค่นั้น.... บู่  ใครเอินใช่อิทำได้นิ... คิก คิก

หยุดให้เพื่อนคิดถึงมั่งแหละครับ นับทุกวันเพื่อนไม่เห็นค่าซะเปล่า เอาไว้ค่อยเริ่มนับที่ 9 อีกทีละกัน  คิก คิก Grin บู่

ไม่เห็นเหมือนน้าหลวงตอนนับวันงานเบียร์เลย...นับทุกวันจนถึงวันงาน.....

ไม่อายมั่งเหรอ... บู่   แลบลิ้น

อ๋อออออ....นั่นมันงานแรกของน้องสามเค้าครับ ต้องเข้าใจเค้าด้วย ระดับความตื่นเต้นของฟีโรโมนมันผิดกัน  Grin บู่

ตกใจ    ช่วยอธิบายหน่อย....ผมความรู้น้อย....  Grin   คิก คิก

พี่ตุ้มครับที่จริงมันต้อง อะดรีนารีน นะครับ   พอดีน้องรองผมหมกมุ่นแต่เรื่องเพศ เลยไปออกที่ ฟีโรโมน นะครับ ... โชคดีร่ำรวย  Cool Cool Cool

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #235325 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2010, 01:45:19 PM »

ถ้ามีใคร มายอกบ ว่า ที่ฝนตกมาได้ เป็นเพราะกบร้อง

หรือ มีใคร มายอนกพังกะ ว่า เพราะนกพังกะร้อง ฝนเลยหยุด

หรือมีใครมายอดอกชุมเห็ด ว่า เพราะดอกชุมเห็ดบาน ฝนเลยแล้ง

น่าดีใจมากนะ  บู่

ตอนนี้ ไก่กับนกเหว่า ยังเถียงกันไม่ตรึกที ว่า ใครกันแน่ ที่ร้องเสียงดัง ทำให้หวันขึ้น

เอ๊าะ ไอ้บ่าวนี่  แทงกับไอ้เชียงหายหว๋างไป  พี่สามตรูกำลังจะได้รับโล่โย๋แล้วนิ ชาด  ยี๊
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #235326 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2010, 01:46:10 PM »

เอ๊าะ ไอ้บ่าวนี่  แทงกับไอ้เชียงหายหว๋างไป  พี่สามตรูกำลังจะได้รับโล่โย๋แล้วนิ ชาด  ยี๊

คำไหน ที่ผมพาดพิงถึงพี่สามเติ้น  หา  คำไหน!!!
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #235327 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2010, 01:47:06 PM »

สงสัยพังงาพาเขี้ยวไปยิกแทงหล่าว

มาแทงปะทันจัดฮานไง .... แค่วันแล้วไม่เห็นรายการส่งเสริมแหล่มๆไรนำเสนอสักอย่าง

รายชื่อคนร่วมงานเท่าไหร่ก็ไม่รู้ ....... ใครนะโหวตให้ทำงานใหญ่ ....... อายไปหลายปีนะนี่

ยี๊ อ๋อย บู่  ชาด พอแหลงถึง   บู่ อ๋อย ยี๊

บัดสีกันไหมพี่รอง พี่สาม  Grin

เห็นนั่งนับวันถอยหลังได้สามครั้ง...เลิกนับซะแระ....
คงเป็นงานที่หนัก และต้องใช้ความพยายามและความตั้งใจสูงมาก... ยี๊
จึงทำได้แค่นั้น.... บู่  ใครเอินใช่อิทำได้นิ... คิก คิก

หยุดให้เพื่อนคิดถึงมั่งแหละครับ นับทุกวันเพื่อนไม่เห็นค่าซะเปล่า เอาไว้ค่อยเริ่มนับที่ 9 อีกทีละกัน  คิก คิก Grin บู่

ไม่เห็นเหมือนน้าหลวงตอนนับวันงานเบียร์เลย...นับทุกวันจนถึงวันงาน.....

ไม่อายมั่งเหรอ... บู่   แลบลิ้น

อ๋อออออ....นั่นมันงานแรกของน้องสามเค้าครับ ต้องเข้าใจเค้าด้วย ระดับความตื่นเต้นของฟีโรโมนมันผิดกัน  Grin บู่

ตกใจ    ช่วยอธิบายหน่อย....ผมความรู้น้อย....  Grin   คิก คิก

พี่ตุ้มครับที่จริงมันต้อง อะดรีนารีน นะครับ   พอดีน้องรองผมหมกมุ่นแต่เรื่องเพศ เลยไปออกที่ ฟีโรโมน นะครับ ... โชคดีร่ำรวย  Cool Cool Cool

ขำก๊าก ขำก๊าก  อันนี่สิครับ ตอบตรงประเด็น.... สมกะเป็นพี่ใหญ่จริง ๆ   ขำก๊าก

+ นุ่ม ๆ ให้เป็นรางวัล

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #235328 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2010, 01:47:22 PM »

คำไหน ที่ผมพาดพิงถึงพี่สามเติ้น  หา  คำไหน!!!

อูยยย  มาพันนี้ ก็ไปต่อม้ายโถกเลยตรู Tongue คิก คิก
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #235329 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2010, 01:48:11 PM »

ช่วยเปรียบเทียบ 2 รุ่นนี้ให้หน่อยสิ  เอารุ่น top น่ะ
ปล.อยากรู้เพราะชอบ  ไหว้

เชฟ.. ซาฟิร่า....

น้องที่ตรังซื้อใช้อยู่ มีปัญหา จุกจิก....ศูนย์ฺที่ตรังไม่มี...
                                      ต้องมาที่หาดใหญ่ ตรวจเช็ค
                                      ไม่รู้กี่ครั้ง ต่อกี่ครั้ง....อาการยังคงเดิม
                                      จนเลิกพามาเช็ค..... บู่

เชฟ...แคปติว่า สเปคเยี่ยม รถเทพ  ที่คนขับแค่เหยียบคันเร่ง กับเบรค และบังคับเลี้ยว..
                                        ที่ทำงานมีอยู่คันนึง....เป็นรถดี ไม่กินน้ำมันเยอะ...
                                        เพราะส่วนใหญ่จอดที่ศูนย์... ขำก๊าก
                                        เช่นกัน จุกจิก  โน่นนี่...ช่างศูนย์แก้ปัญหาไม่ได้...
                                        ก็ต้องทนใช้กันไป....

แต่เชฟ...ของคันอื่นเค้าจะเป็นหรือปล่าวก็ไม่รู้....
            ไม่ค่อยเห็นคนเค้าขี่เท่าไหร่ พอ ๆ ก็ฟอร์ด.. คิก คิก
ลากควอตเข้าไปเกี่ยวด้วย ทำไม หุๆๆ

ปล.พี่น้องครับ แหลงกินกับข้าว ใครโบ๋เรา รถมีปัญหา แก้ไม่ตก ผมมีช่างระดับเทพ ให้การแนะนำ อิๆๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #235330 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2010, 01:48:25 PM »

คิก คิก คิก คิก คิก คิก

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #235331 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2010, 01:48:25 PM »

แล้วพี่สามผมล่ะ  คิก คิก

นั่นระดับผู้บริหาร ไม่ต้องไปยุ่งเขา

มอบหมายนโยบายมาแล้วระดับปฏิบัติการกะเอาไปทำแหละ

แล้วพี่สามผมล่ะ  คิก คิก

พี่สามทำไม

พี่สามเติ้น ผลงานการนับถอยหลังของพี่สามเติ้น ทำให้งานเบียร์เกิดขึ้นได้นะครับ  ไม่ใช่ขี้ ๆ

เหมือนไก่นะแหละ  ถ้าไก่ไม่ขัน หวันไม่ขึ้นนะครับ  ขอบอก

ไม่อายมั่งเหรอ...
บู่   แลบลิ้น

ขออำภัย.......... ไหว้

ผมต้องอ้างถึง ชาด นานๆๆๆมียอมาที โถกใจจ้าน
ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

+ แรงๆทั้ง 3 ท่าน

ปล. แก้ให้ใหญ่หน่อย เพื่อความคมชัด  คิก คิก

ปิดทองกระทู้เลยพี่สาม คริ คริ

เป็นคำเยินยอ ที่ไม่เกินจริง โดยมิได้นัดหมาย ......... น่าเอาวันนี้เป็นวันเวียนเทียนจริงๆ  คิก คิก

เอมไปนาน ไม่พักกินเที่ยง

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #235332 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2010, 01:48:48 PM »

น้องสี่....หยุดเถอะ เถียง SRIPRAT ไม่นะหรอก  Angry   Angry  
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #235333 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2010, 01:49:50 PM »

ช่วยเปรียบเทียบ 2 รุ่นนี้ให้หน่อยสิ  เอารุ่น top น่ะ
ปล.อยากรู้เพราะชอบ  ไหว้

เชฟ.. ซาฟิร่า....

น้องที่ตรังซื้อใช้อยู่ มีปัญหา จุกจิก....ศูนย์ฺที่ตรังไม่มี...
                                      ต้องมาที่หาดใหญ่ ตรวจเช็ค
                                      ไม่รู้กี่ครั้ง ต่อกี่ครั้ง....อาการยังคงเดิม
                                      จนเลิกพามาเช็ค..... บู่

เชฟ...แคปติว่า สเปคเยี่ยม รถเทพ  ที่คนขับแค่เหยียบคันเร่ง กับเบรค และบังคับเลี้ยว..
                                        ที่ทำงานมีอยู่คันนึง....เป็นรถดี ไม่กินน้ำมันเยอะ...
                                        เพราะส่วนใหญ่จอดที่ศูนย์... ขำก๊าก
                                        เช่นกัน จุกจิก  โน่นนี่...ช่างศูนย์แก้ปัญหาไม่ได้...
                                        ก็ต้องทนใช้กันไป....

แต่เชฟ...ของคันอื่นเค้าจะเป็นหรือปล่าวก็ไม่รู้....
            ไม่ค่อยเห็นคนเค้าขี่เท่าไหร่ พอ ๆ ก็ฟอร์ด.. คิก คิก
ลากควอตเข้าไปเกี่ยวด้วย ทำไม หุๆๆ

ปล.พี่น้องครับ แหลงกินกับข้าว ใครโบ๋เรา รถมีปัญหา แก้ไม่ตก ผมมีช่างระดับเทพ ให้การแนะนำ อิๆๆ

คิก คิก คิก คิก  อารมณ์ขึ้นแล้ววุ๊ย... คิก คิก    ไหว้

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #235334 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2010, 01:50:20 PM »

ช่างโย๋แถวไหนอ่ะหัวหน้า บอกหน่อยจ้า  Cheesy
หน้า: 1 ... 15686 15687 15688 [15689] 15690 15691 15692 ... 35779
  พิมพ์