เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 06:17:39 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 1567 1568 1569 [1570] 1571 1572 1573 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25558384 ครั้ง)
Wrangler 1
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #23535 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2007, 04:08:49 PM »

สงสารแพะป่าตัวน้อยๆตาดำดำ ใจฮดฮาม จนกาจน แถมแม่กาแก่แล้ว........เห๊นใจผมเต๊อะ หนะหนะท่านSig228-kolok  ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด เศร้า เศร้า.........ส่วนท่านจะรับเหล้าไอหรัยกี่เมาโปรดแจ้งโดยด่วน....จะร่วมแจมด้วยระทึกในหทัยพลัน
ไม่ห้ายขาดตกบกพร่อง เรยยยยยยยยย  นะจ๊ะ ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
แจมด้วยคน น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
ผมด้วยคนครับฮิๆๆๆๆ.

เขือพจน์ครับ ไหนๆ ก็เปลี่ยนชื่อเป็นแล้ว นำเสนอ ให้ชื่อ "ชายพจน์" ครับ ชายเจษฎ์ จะได้ไม่เดียวดาย ...  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

เหมือนโลกเนียงตัวดำ    ท่านชายประเทศใหนหว่า...คริๆ "ท่าชายพจน์" อืม...แต่ก็ฟังดูดี

ก๊าก ก๊าก ก๊าก กร๊ากกกกกกก .........ท่าชายพจน์ ท่าชายเบิ้ลลลล   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ยังไม่พ้นขีดอันตราย
http://www.youtube.com/watch?v=D2MG3aJQ98k
Padang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #23536 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2007, 04:43:37 PM »

ระดับความเมาของมนุษย์

สามารถแบ่งได้เป็น 5 ระดับดังนี้

ระดับที่ 1: SMART (ฉลาด)
- เมื่อคนดื่มเหล้าเข้าไปเมาจนถึงระดับนี้ซึ่งเป็นระดั บแรกจะรอบรู้ทุกสิ่งทุกอย่างในจักรวาล และมักจะชอบเผื่อแผ่ความรู้ให้ทุกๆคนในบาร์ความเป็นจ ริงทุกอย่างในจักรวาลจะถูกนำออกมาเปิดเผยหมดไม่ว่าใครจะพูดเรื่องอะไรคุณจะกลายเป็นผูู้้เชี่ยวชาญทางด้านนั้นพอดิบพอดีและคุณจะรู้สึกว่าทุ กๆอย่างที่คนอื่นพูดม าจะเป็นเรื่องผิดไปหมด ไม่ตรงกับข้อมูลที่คุณมีจึงจะมีการเริ่มตั้งข้อโต้แย ้งต่างๆกัน
ระดับที่ 2: GOOD LOOKING (ดูดี)
- คุณจะเริ่มค้นพบว่าคุณมีรูปร่างหน้าตาที่ดูดีที่สุดใ นละแวกนั้นและทุกๆคนเริ่มที่จะหันมาสนใจคุณเพราะคุณด ูดีแน่นอนคุณสามารถเดินไปคุยกับทุกๆคนได้ทุกๆเรื่องด ้วยเพราะคุณทั้งดูดี และฉลาด

ระดับที่ 3: RICH (รวย)
- เมื่อเมาถึงระดับนี้คุณจะค้นพบว่าตัวเองนั้นมีเงินมห าศาลคุณสามารถที่จะเลี้ยงเหล้าทุกคนในบาร์ได้ เพราะคุณมีเงินมหาศาลและถ้าใครพูดอะไรผิดหูคุณสามารถ ที่จะท้าพนันได้ทุกเรื่องเพราะคุณยังฉลาดกว่าด้วย นอกจากนี้คุณยังดูดีมากๆด้วย

ระดับที่ 4: BULLET PROOF (คงกระพัน)
- เมื่อเมาถึงระดับนี้ตัวคุณจะมีวิชาคงกระพันแก่กล้ากว ่าคนทั่วไปและพร้อมที่จะเข้าห้ำหั่นกับทุกๆคนได้ เพราะไม่มีใครจะทำอันตรายคุณได้คุณสามารถท้าพนันตีต่ อยกับเพื่อนคุณก็ได้ และคุณก็ไม่กลัวแพ้ด้วยเพราะว่าคุณทั้งฉลาด , ทั้งดูดี, ทั้งรวย และต่อสู้เก่งระดับนักมวยอาชีพ

ระดับที่ 5: INVISIBLE (หายตัว)
- ระดับความเมาสุดยอด คุณต้องดื่มมากจึงจะเมาถึงระดับนี้ได้ด้วยความเมาที่ ระดับนี้คุณสามารถทำอะไรก็ได้ เพราะไม่มีใครเห็นคุณ ,จะไปเต้นรำบนโต๊ะ,แหกปากร้องเพ ลงกลางถนน, ไล่ตีหัวคนอื่นก็ทำได้เพราะไม่มีใครเห็นคุณ

ที่มา
http://fwmail.teenee.com/

สุดยอดครับ ทุกครั้งพี่แป้วบรรลุถึงระดับ 5 อย่างวันเกิดที่ร้านเบลอ 2 ตอนดึกหน่อยมองไม่เห็นตัวพี่แป้วครับ ล่องหนหายตัวได้หาไม่เจอครับ Grin Grin Grin

พวกเราอยูได้ด้วยพระบารมีปกเกล้าฯ
samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #23537 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2007, 04:48:51 PM »

ตามดูมินิซีรีย์.....เรื่องตลุยราตรีโก-ลก.....มา 2 วัน

ทำให้รู้จักตัวตนของไข่เบิ้ล...และเพื่อนๆ อีกเยอะ  ยี๊  ยี๊

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #23538 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2007, 04:59:52 PM »

เด่วงานลูกเขือโลกจัดเครื่องเสียงชุดเล็กๆให้ครับ ใครมีซีดีเพลงโปรดก็เอาไปนะคร้าบ ท่าทางจะชอบโยกหลายท่าน  คิก คิก คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #23539 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2007, 05:31:28 PM »

เด่วงานลูกเขือโลกจัดเครื่องเสียงชุดเล็กๆให้ครับ ใครมีซีดีเพลงโปรดก็เอาไปนะคร้าบ ท่าทางจะชอบโยกหลายท่าน  คิก คิก คิก คิก

เดี๋ยวพี่แป้วก็เหมารอบหมดอีกละครับ คริๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #23540 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2007, 05:33:40 PM »

ตามดูมินิซีรีย์.....เรื่องตลุยราตรีโก-ลก.....มา 2 วัน

ทำให้รู้จักตัวตนของไข่เบิ้ล...และเพื่อนๆ อีกเยอะ  ยี๊  ยี๊

ยังมีรูปเด็ดๆ ที่ไม่สามารถลงให้ดูได้นะครับ พี่นายช่างคนขยัน ...  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ปล. - เตรียมภาพไว้แล้วตัดสินใจอยู่หลายรอบ ตกลงไม่ลงรูปดีกว่า ...  แบร่

ดีครับเบิ้ม แผ่นเพียบครับ แต่ว่า ออกแนวบ้านๆนะครับ ...  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
Padang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #23541 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2007, 05:38:03 PM »

ผมมีเขมรไทรโยค เอาไปเปิดดีไหมหว่า Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 10, 2007, 05:40:30 PM โดย Padang » บันทึกการเข้า

พวกเราอยูได้ด้วยพระบารมีปกเกล้าฯ
Padang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #23542 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2007, 05:39:34 PM »

เดี๋ยวพี่แป้วก็เหมารอบหมดอีกละครับ คริๆ

อยู่ภูเก็ตหรือครับ โทรไปไม่รับสายเลยนะ Grin Grin Grin

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #23543 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2007, 05:46:46 PM »

อยู่ภูเก็ตหรือครับ โทรไปไม่รับสายเลยนะ Grin Grin Grin

โทรมาเมื่อไหร่ ไม่เห็นขึ้นสายไม่ได้รับเลย

ปล.ไม่ต้องห่วงน้องๆที่แฟนตาเซีย เดี๋ยวบอกให้ ว่าป๋าคิดถึง เดี๋ยวว่างๆ จะมาส่องสะดืออีก จะบอกให้ล้างสะดือให้สะอาดเอี่ยมอ่องเลย

คริๆ...ยังอยู่หาดใหญ่ครับ วันนี้เครียร์งานเสร็จไม่ทัน คงเดินทางพรุ่งนี้ครับ

ว่าแต่ว่ากลับมาจากภูเก็ต หลังวันที่16 หัวหมู่มีแผนจะไปชมธรรมชาติที่ต่างจังหวัด ป๋าจะไปด้วยหรือไม่ ยังไงก็ลองประสานหัวหมู่ดูครับ จะไปวันใหนดี

แถวๆร้านสเต็กมั้งครับป๋า สนใจที่จะร่วมทริปเปล่าครับ ทางโน้น "โจ้จ้าวพายุ" คอยเป็นกำลังหนุนอยู่ เห็นว่าถ้าไป ว.13 ด้วย

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #23544 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2007, 05:47:10 PM »

ยังมีรูปเด็ดๆ ที่ไม่สามารถลงให้ดูได้นะครับ พี่นายช่างคนขยัน ...  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ปล. - เตรียมภาพไว้แล้วตัดสินใจอยู่หลายรอบ ตกลงไม่ลงรูปดีกว่า ...  แบร่

ดีครับเบิ้ม แผ่นเพียบครับ แต่ว่า ออกแนวบ้านๆนะครับ ...  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ผมมีเขมรไทรโยค เอาไปเปิดดีไหมหว่า Grin Grin Grin

เอาทุกแนวเลยครับ ไมค์ซัก2อันจะพอมั้ยน๊า..คริ คริ  ยิ้มีเลศนัย คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #23545 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2007, 05:48:50 PM »

พี่เข้มมาทำงานเหรอครับ  Smiley

ไผ่เล่นลม
สี่โพ้นทะเล....ล้วนพี่น้อง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 79

ธรรมชาติเป็นผู้สร้าง....มนุษย์เป็นผู้แต่งแต้มสีสรร

« ตอบ #23546 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2007, 05:59:37 PM »

มีสมาชิกเราคนหนึ่ง ดีใจตีปีกพึบๆ ว่าเมียม่ายอยู่ คริๆ

แต่ยิ่งหนักกว่าเมียอยู่อีกครับ เพราะเมียทิ้งลูกใว้ให้เลี้ยงด้วย 55+

ทีนี้ยิ่งกระดิกไม่ได้เลย คริครี้ ใครเอ่ย?

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน  โดนแผนซ้อนแผนครับ  ...เศร้า  ตอนนี้กลายเป็น non-independentdays  แล้วครับ

ร่มศรีตรัง ยังเพรียกร่ำเรียกหา  ลูกสงขลานครินทร์ อยู่ถิ่นไหน แม้ห่างกันพันแสงด้าวแดนใด  มอบดวงใจไว้ที่ร่มศรีตรัง
ไผ่เล่นลม
สี่โพ้นทะเล....ล้วนพี่น้อง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 79

ธรรมชาติเป็นผู้สร้าง....มนุษย์เป็นผู้แต่งแต้มสีสรร

« ตอบ #23547 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2007, 06:04:16 PM »

พี่ตุ้ม  ต่อเช้าว่าพรือครับพี่  มีโปรแกรมยังอ่ะ  ยิ้มีเลศนัย หลงรัก

ร่มศรีตรัง ยังเพรียกร่ำเรียกหา  ลูกสงขลานครินทร์ อยู่ถิ่นไหน แม้ห่างกันพันแสงด้าวแดนใด  มอบดวงใจไว้ที่ร่มศรีตรัง
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #23548 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2007, 06:24:49 PM »

มาต่อเรื่องเต๊นท์อีกนี๊ด...นะครับ.. Cheesy

การเลือกทำเลกางเต๊นท์
ระดับพื้นที่จะกางเต๊นท์ ถ้าเป็นพื้นเรียบในแนวราบไม่มีปัญหาอะไร แต่ถ้าพื้นเอียงลาด ให้หันหัวไปทางด้านสูง
มิงั้น เวลานอนจะจับทิศทางตัวเองไม่ได้ กลิ้งไปกลิ้งมา นอนไม่สบาย ผิดธรรมชาติไป พาลจะคอยกลับหัวกลับหางอยู่เรื่อย
แต่แก้ปัญหานี้ได้ โดยต้องเมาให้เต็มที่ ไม่เชื่อถามเขือ แพะ หรือเขือพจน์ได้.... Grin

แต่โดยปกติแล้วจะกางบนพื้นที่เอียงลาดเล็กน้อย เผื่อฝนตก น้ำจะได้ระบายผ่านไปได้สะดวกกว่าบนพื้นราบ..
ถ้าไม่มีพื้นเอียงให้กาง ก็ไม่ต้องหอบเต๊นท์ไปกางที่เชิงเขา  กางบนที่ราบก็ได้ เดี๋ยวเมาแล้วจะหาเต๊นท์ไม่เจอ... แบร่

เมื่อกางเสร็จ ขนสัมภาระเครื่องนอนเข้าเก็บในเต๊นท์เรียบร้อยแล้ว
ห้ามเลยนะครับ ห้ามเปิดประตูเต๊นท์ค้างไว้เด็ดขาด ไม่ว่าจะมีคนอยู่ในเต๊นท์หรือไม่มีคนอยู่ เปิดแล้วต้องรีบปิดซะ
เพราะสถานที่เรากางเต๊นท์ส่วนใหญ่จะอยู่ท่ามกลางธรรมชาติ(ยกเว้นพี่หรอยกางในบ้าน นอนจุดเกียง สร้างบรรยากาศ คิก คิก อันนี้
ไ่ม่ต้องห่วง  กลัวอย่างเดียวไฟจะมอดบ้านซะ)       จะมีสัตว์ต่าง ๆ อาจหลงทางเข้ามา มีพิษบ้างไม่มีพิษบ้าง เช่น ทาก ตะขาบ แมลง
โดยเฉพาะตัวสำคัญ....ฮู ครับ ฮู = งู  แหะ ๆ
เพราะงูจะชอบซอกแซกหาความอบอุ่น พักพิง ถ้าเปิดประตูค้างไว้เผลอ ๆ อาจมีเพื่อนตัวเย็น ๆ มาร่วมนอนแลบลิ้นใส่... ตกใจหน้าซีด

ปล..ยินดีกับท่านชายเจษฏ์ ด้วย ได้เต๊นท์เรียบร้อยแล้ว...... เยี่ยม เหลือแต่เขือเข้ม กับหัวหมู่ ไม่รู้ได้แล้วยัง... Wink

แค่นี้ก่อน เดี๋ยวตอนต่อไป เครื่องใช้ประจำตัว... Grin

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #23549 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2007, 06:26:04 PM »

พี่ตุ้ม  ต่อเช้าว่าพรือครับพี่  มีโปรแกรมยังอ่ะ  ยิ้มีเลศนัย หลงรัก

ไม่มีเสียงตอบรับครับ....คงจะต่างคนต่างตามถนัดล่ะครับ.....
เย็นนี้ล้างท้องแล้ว.......หิวอ่ะ...

หน้า: 1 ... 1567 1568 1569 [1570] 1571 1572 1573 ... 35779
  พิมพ์