เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 11:11:51 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 16494 16495 16496 [16497] 16498 16499 16500 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25465670 ครั้ง)
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #247440 เมื่อ: กันยายน 22, 2010, 01:26:14 PM »

ขาหลบ สวนทางกัน ขอยืม ผู้นำทางไปลองใช้มั่งครับ คริๆๆ

หรือว่าซื้อมั่งหว๋า เดี๋ยวเพื่อนอิว่าเอาอีก หุๆๆ
ซื้อแบบใหนดีหว่า ที่ไม่ต้องแจ็บหัวกับเทคโนโลยี่มาก แลๆไม่พ้น"บางหัก"อีกแหละ คริๆๆ

Grin Grin

พลาดได้ยังไง.... Cheesy Cheesy  แม้จะมี จีพีเอส....
ไง ๆ ก็ แผนที่กระดาษชัวร์สุด.... Grin

ของผมมีเล่มนี้...ตอนนี้นอนตั้งกลิ้งอยู่ที่บ้าน

เป็นแบบหนังสือเล่มใหญ่...
เปิดดูในรถได้เลย  ไม่ต้องกางเสื่อ... Grin แบบแผนที่เดิม ๆ
ลดราคาจากสามร้อยกว่า....เหลือร้อยเก้า ๆ ....

เปิดไปเปิดมาหลายวัน เริ่มยับหนอย ๆ แระ... คิก คิก

Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #247441 เมื่อ: กันยายน 22, 2010, 01:29:02 PM »

กำลังสั่งซื้อ(ดาวน์โหลด) แผนที่ ไอโก...ตัวล่าสุด....

เกือบได้แระ.....แต่ต้องจ่ายเบี้ย....ร้อยกว่าบาท..... Cheesy Cheesy

รอก็อปครับ ... โชคดีร่ำรวย  Cool Cool Cool

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #247442 เมื่อ: กันยายน 22, 2010, 01:29:56 PM »

เช้าแล้ว       .............................       ลงการ

สวัสดีครับ

บัฟฟาโล่ฟิลด์ร้อนมากครับ ๓๘ องศาเซลเซียส......

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #247443 เมื่อ: กันยายน 22, 2010, 01:30:37 PM »

แผนลุง เชียงใหม่ หรือแม่ฮ่องสอนก่อนครับ  Cheesy

แม่ฮ่องสอนก่อนครับ....

ไม่ต้องขับรถไป ๆ มา ๆ .... Grin
ขึ้นทาง108 หรือครับ?

หากไม่ไปเที่ยวทางแม่สะเรียงก่อน พาลุงเล็กไปสำผัส ยอดอินทนนท์แล้วลงทาง1192 ไปแม่แจ่ม ไปออกขุนยวม ทางที่เราเคยมาได้เลยครับ ย่นทางไปเยอะ อิๆๆ

Fight บังคับครับ.... บู่

หากตามอ่านมาตลอด แล้วไม่ลืม....
ที่ผมบอก หากเข้าปางอุ๋งเดี๋ยวนี้ต้องไปขอบัตรผ่านที่แม่ฮ่องสอนก่อนครับ..
ไม่งั้นพารถเข้าปางอุ๋งไม่ได้...ต้องจอดรถที่หมู่บ้าน แล้วใช้บริการรถของหมู่บ้าน(ที่เค้าจัดเตรียมไว้ให้)พาเข้าไป

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #247444 เมื่อ: กันยายน 22, 2010, 01:31:18 PM »

กำลังสั่งซื้อ(ดาวน์โหลด) แผนที่ ไอโก...ตัวล่าสุด....

เกือบได้แระ.....แต่ต้องจ่ายเบี้ย....ร้อยกว่าบาท..... Cheesy Cheesy

รอก็อปครับ ... โชคดีร่ำรวย  Cool Cool Cool

กะเบ่ิอไม่แวะหาดใหญ่.... แบร่

pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #247445 เมื่อ: กันยายน 22, 2010, 01:31:40 PM »

เรื่องนี้ไม่ค่อยอยากเล่า  คิก คิก

ที่ อบต.เขาพระ ที่พิปูน สมัยผมอยู่บริษัทฯ ก็ ออนไซต์ไปซ่อมให้แก (คลังฯ อายุสัก 40 - 45)  พอไปถึง เครื่องไม่เสีย.....  คิก คิก

แกก็พยายามทำให้ผมเห็น ว่าเครื่องเสียจริง ๆ ผมก็ไม่รู้ทำไง ก็เครื่องมันไม่เสีย   ก็เลยออกมา ไปที่อื่นต่อ    15 นาทีได้มั๊ง แกก็โทร.ตาม

บอกว่า กลับมาใหม่ เครื่องเสียอย่างแกว่าแล้วจริง ๆ (คือ หน้าจอเต้น ๆ อะไรของแกก็ไม่รู้)  ผมก็ กลับไป (ยังอารมย์ไม่เสียที  คิก คิก )

พอผมดับเครื่องรถ เสียงแกโวยวายดังลั่น ว่า ทำไมไม่รีบมากว่านี้ เครื่องมันหยุดสั่นไปแล้ว  ตกใจ  แป๊บ ๆ นี้เอง 

ผมก็ รอ ๆ กาแฟก็แล้ว ข้าวก็แล้ว (เที่ยงพอดี)  จนทนไม่ไหว มันไม่เต้นซะที  ไม่ไหวแล้วครับพี่ จ๊อบผมมีเป็นปึก เฝ้าพี่ยังงี้ ผมโดนด่าเช็ดเลย

ปลัดฯ กะนายกก็ว่า ไปเหอะน้อง ผมก็ออกมา

.......... สิบนาที ไม่ถึงมั๊ง ขับไม่ทันพ้นหนนคอนกรีตเลย แกโทร.มาอีกแล้ว แกบอก ทันทีที่ผมขับรถพ้นรั้ว มันเต้นเลย ! !  ตกใจ  ตกใจ

เฮ้อ. .... รำคาญ  สามรอบแล้ว บ่ายโมงแล้ว เพิ่งได้ 2 จ๊อบ แถมจ๊อบที่ 2 ดันเป็นซะงี้อีก

....... ผมจอดรถแบบ อารมย์เสียเลยทีนี้   ปรากฏว่า เขาไม่สนใจอารมย์ผมกันครับ คนได้สัก 20 มามุงแลเครื่องคอมฯเครื่องนั้น ที่ว่า จอเต้นเหมือนทีวีภาพล้ม

แต่จะหายสนิททันทีที่ผมไปถึง และอยู่ที่นั่น

......  คราวนี้แหละครับ ทั้ง 20 ปาก ยืนยันกับผมเซ็งแซ่ ว่า เป็นจริงดังคำพูดของคลังฯ.....   ผมก็   ตกใจ  แล้วก็  อ๋อย  แถมยัง  Tongue  ถามเขากลับ ว่า ให้ผมทำไงครับ

วิชาที่เรียนมา หมดเท่านี้แล้ว.... คิก คิก

ยัยเจ๊ คลังฯ ก็ว่า" น้อง พี่ขอลองเอารูปถ่ายน้องมาติดไว้ที่จอคอมแล เผื่อว่าจะหาย "  บ้า!!! บ้ากว่าตรูแล้วแน่ ๆ แต่แหลงไหรไม่ออก เพราะทั้ง 20 คนที่เหลือ ก็ยอมรับความคิดนี้

ผมบอกไม่มีรูปถ่าย  แต่ยัยบัณฑิตอาสาฯหัวใส แนะว่า ถ้าถ่ายรูปพี่เขามาไว้หน้าจอแทนได้ไหม  ตกใจหน้าซีด  หนักเข้าไปเหลย  ไม่พูดเปล่า มรันเอากล้องแฮนดี้แคมออกมาจริง ๆ

.... ผมก็ ยอม ๆ เขาไป จะได้ไปซะที    พอเขาถ่ายเสร็จ เอารูปขึ้นจอเสร็จ (บ้า...)  ผมก็ออกมา ออกกระชากเกียร์เลยแหละ  โมโหแล้ว จะบ่ายสองอยู่แล้ว....

เลยถนนคอนกรีตมาสัก 10 กิโลฯได้ ก็ ร่วมครึ่งชั่วโมง โทรศัพท์ก็ดัง เห็นเบอร์ปุ๊บ..... 075 5xxxxx (<---จำไม่ได้)   จี๊ดดดด ขึ้นหู  มันโทร.มาอีกแล้ว

กดรับฉับ " น้อง ไม่เต้นแล้วน้อง ไม่เต้นแล้ว "

ตกใจ  ตกใจ  ตกใจตกใจ  แล้วก็  ตกใจ

เชื่อไหม.... เขายอมเซ็นบิลเรียกเก็บเงินค่าซ่อมครั้งนั้นด้วย....

หาก...ใครรู้ว่าผมเป็นเพื่อนน้าฉ็อง.......ผมจะบัดสีหีดๆ   คิก คิก คิก คิก

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #247446 เมื่อ: กันยายน 22, 2010, 01:34:39 PM »

ลุงดุน ส่งมาเหล๋ยต่ะ แบบสด ๆ หั้น Grin

..............

พื้อ อาคาด สงสัยปิดเทอมแล้ว คิก คิก คิก คิก

เอาตะสดๆเพแหละ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #247447 เมื่อ: กันยายน 22, 2010, 01:35:08 PM »

บู่ บู่ บู่
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #247448 เมื่อ: กันยายน 22, 2010, 01:37:42 PM »

แผนลุง เชียงใหม่ หรือแม่ฮ่องสอนก่อนครับ  Cheesy

ไม่ต้องขับรถไป ๆ มา ๆ .... Grin

หากไม่ไปเที่ยวทางแม่สะเรียงก่อน พาลุงเล็กไปสำผัส ยอดอินทนนท์แล้วลงทาง1192 ไปแม่แจ่ม ไปออกขุนยวม ทางที่เราเคยมาได้เลยครับ ย่นทางไปเยอะ อิๆๆ

หากตามอ่านมาตลอด แล้วไม่ลืม....
ที่ผมบอก หากเข้าปางอุ๋งเดี๋ยวนี้ต้องไปขอบัตรผ่านที่แม่ฮ่องสอนก่อนครับ..
ไม่งั้นพารถเข้าปางอุ๋งไม่ได้...ต้องจอดรถที่หมู่บ้าน แล้วใช้บริการรถของหมู่บ้าน(ที่เค้าจัดเตรียมไว้ให้)พาเข้าไป

ก็นั่นแหละ เพราะเส้น108 ทางแม่สะเรียง ม้ายไหร๋ เราไปออกขุนยวม แล้วเข้าแม่ฮ่องสอน ไปเอาบัตรผ่านเข้าปางอุ๋ง กลับทางปาย เลี้ยวซ้ายขึ้นอ่างขางทางเชียงดาว ไม่ชัน ลงกลับทางไชยปราการเลี้ยวซ้ายไปดอยตุง 55+ ซ้ายตลอด

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #247449 เมื่อ: กันยายน 22, 2010, 01:39:11 PM »

บู่ บู่ บู่

หาวัตถุดิบไม่ใคร่ทัน  เอารูปไปแลพลางสาวๆแก้ผ้ายิงปืน
http://www.gunchicks.com/

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #247450 เมื่อ: กันยายน 22, 2010, 01:41:11 PM »

ใอ้ที่ เราไปนอนที่อินทนนท์ พอลงมา เลี้ยวซ้าย จะขึ้นยอดดอย เข้าไปจะมีด่านอยู่อีกด่าน มีถนนเส้น1192 เลี้ยวซ้ายมาออกแม่แจ่มครับ ไปออกขุนยวมโน่นแหละ ตัดทางไปได้เยอะครับ กับที่จะลงไปทางแม่สะเรียง แม่ลาน้อย

ออกทางนี้ เวลาเยอะแน่นอน แวะอช.แม่สุรินทร์ได้เลยครับ แม่อูคอ ทุ่งบัวตอง น้ำตกแม่สุรินทร์ อิๆๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 22, 2010, 01:44:54 PM โดย udomkd » บันทึกการเข้า

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #247451 เมื่อ: กันยายน 22, 2010, 01:41:38 PM »

คนนี้ สงสัยแฟนไม่มา

Uploaded with ImageShack.us

งานเยอะมาก ไม่ว่างจริงๆครับ ผมขอโทษ   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ยิ้มีเลศนัย ขำก๊าก

ยกอีกที อย่าให้เหมือนขี้ลอยน้ำถี๊ บู่ บู่

ยี๊ ยี๊ ยี๊ ยี๊ ยี๊ ยี๊ ยี๊ ยี๊ ยี๊ ยี๊ ยี๊ ยี๊ ยี๊

สะใจแล้วยัง....   ยี๊ ยี๊

คิก คิก คิก คิก
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #247452 เมื่อ: กันยายน 22, 2010, 01:42:56 PM »

เมียไม่ให้ไป แต่อยากมีส่วนร่วมจังเสีย  บู่ บู่
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #247453 เมื่อ: กันยายน 22, 2010, 01:43:20 PM »

ปล.อย่าลืมกิน"หัวมันหมก"น๊ะครับ

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #247454 เมื่อ: กันยายน 22, 2010, 01:43:36 PM »

ก็นั่นแหละ เพราะเส้น108 ทางแม่สะเรียง ม้ายไหร๋ เราไปออกขุนยวม แล้วเข้าแม่ฮ่องสอน ไปเอาบัตรผ่านเข้าปางอุ๋ง กลับทางปาย เลี้ยวซ้ายขึ้นอ่างขางทางเชียงดาว ไม่ชัน ลงกลับทางไชยปราการเลี้ยวซ้ายไปดอยตุง 55+ ซ้ายตลอด

โอ K  ขอบคุณครับ...

เดี๋ยว พล็อต เส้นทางใหม่... Cheesy

หน้า: 1 ... 16494 16495 16496 [16497] 16498 16499 16500 ... 35779
  พิมพ์