เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 06:27:16 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 1678 1679 1680 [1681] 1682 1683 1684 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25604276 ครั้ง)
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25200 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2007, 05:48:19 PM »

อันนี้เพื่อนๆครับ เหลาเหย่.....เอ้ย  หล่อกันทั้งนั้นเลยครับ

พี่ชัชคงไม่ได้เล่นเป็นกองหน้าใช่ไหม กลัวโดนเป่าล้ำหน้าอ่ะ Grin Grin Grin

โอ้โห  ป๋าก็แซวเป็นกับเขาด้วย  คิก คิก  คิก คิก
Padang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #25201 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2007, 05:48:53 PM »

หล่อใช่เล่น  คิก คิก  คิก คิก

เห็นด้วยครับ แต่ตอนนี้หล่อยังไม่เสร็จครับ อีก 15 ชั่วโมงเจอกัน Grin Grin Grin

พวกเราอยูได้ด้วยพระบารมีปกเกล้าฯ
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25202 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2007, 05:50:34 PM »

รับแจ้งจาก 60 ทาง ว.13 เส้นทางสาย ประจวบฯจะเข้าชุมพร สภาพถนนบางช่วงถูกน้ำเซาะพัง รถเล็กอาจผ่านลำบาก ใครมีเบอร์โจหรือพี่บุญ ช่วยแจ้งให้ใช้ความระมัดระวังด้วยครับ

ขอบคุณมากครับลุงจอย ผม ว.13 น้าบุญ เรียบร้อยแล้วครับ ...  เยี่ยม

อ้างถึง
แล้วตอนนี้ถึงใหนแล้วครับ Grin

ผม     - สวัสดดีครับพี่บุญอยู่ในครับพี่

พี่บุญ - อยู่ในรถครับ

จบข่าวครับลุงจอยเจอวัยรุ่นต่างประเทศเข้าให้แล้วครับ .. จากนั้นสัญญาณก็ตัด แต่ ว.2 ว.8 แล้วครับลุงจอย

โดนชก  โดนชก  ขำก๊าก  ขำก๊าก
A111
Hero Member

คะแนน 81

จากภูผา สู่ท้องทะเล

« ตอบ #25203 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2007, 05:51:49 PM »

เพิ่งกลับมาจากซื้อเสบียงครับ
น้ำอัดลมขนาด 1.25 ลิตร โค๊ก 4 ขวด แป๊บซี่ 2 ขวด สไปร์ 2 ขวด แฟ้นต้าน้ำส้ม 2 ขวด
น้ำดื่ม ขนาด 5 ลิตร 1 ขวด
แต่ลืมซื้อแก้วครับไม่ทราบว่าท่านใดเตรียมไปบ้าง
ยังเหลือของดื่มผู้ใหญ่ รีเจนซี่ 1 กลม แวะซื้อในเมืองพรุ่งนี้เช้าครับ
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #25204 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2007, 05:57:29 PM »

หล่อใช่เล่น  คิก คิก  คิก คิก

เห็นด้วยครับ แต่ตอนนี้หล่อยังไม่เสร็จครับ อีก 15 ชั่วโมงเจอกัน Grin Grin Grin

ป๋าครับ รับรองเสร็จทันวันงานลูกเขือครับ 14.27 ชม. เจอกันครับ ...  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
Padang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #25205 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2007, 06:16:38 PM »

เพิ่งกลับมาจากซื้อเสบียงครับ
น้ำอัดลมขนาด 1.25 ลิตร โค๊ก 4 ขวด แป๊บซี่ 2 ขวด สไปร์ 2 ขวด แฟ้นต้าน้ำส้ม 2 ขวด
แต่ลืมซื้อแก้วครับไม่ทราบว่าท่านใดเตรียมไปบ้าง
ยังเหลือของดื่มผู้ใหญ่ รีเจนซี่ 1 กลม แวะซื้อในเมืองพรุ่งนี้เช้าครับ
แก้วมีครับ ผมนำแก้วพลาสติกไปแถวหนึงครับ Grin Grin Grin

พวกเราอยูได้ด้วยพระบารมีปกเกล้าฯ
A111
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #25206 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2007, 06:25:10 PM »

โอเคครับป๋าไม่ต้องออกไปซื้ออีกรอบโลตัสคนเยอะจัง
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #25207 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2007, 06:41:58 PM »

น้ำลายหก.....สรุปรายการอาหารล่าสุดนะครับ...26 ตค. 18.30 น. น้ำลายหก

สำหรับพ่อครัว แม่ครัวทั้งหลาย ที่ต้องการร่วมรายการอาหารกรุณาแจ้งรายการอาหารได้เลยนะครับ

ว่าแต่ละคนจะร่วมรายการไรบ้าง เช่นพี่หรอย นำเสนอ สปาย ฯ

เดี๋ยวไม่ใช่ไร ไม่ได้บอกกัน ตอนถึงเวลาวันชุมนุมแล้วอาจเกิดรายการอาหารชนกันน่ะครับ....

เขือเข้ม มี 1 รายการใหญ่ ๆ 1 รายการครับ..และรายการอื่นๆ อีก (ให้เจ้าตัวมาบอกดีกว่า หรือว่าเปิดตัวในวันงานเลยทีเดียว
            แต่รับรองไม่มีใครเหมือน และไม่เหมือนใคร  อลังการครับ)ตัวหัน เครื่องใน ผัดตะไคร้พริกไทยดำ อิๆ
            อ้อ....เขือเข้มแจ้งมาว่า รายการนี้ใครไม่พกมีดมาอดกินครับ..... Grin
            -น้ำขวดอัดลม เดี๋ยวผมจะจัดหาไปบางส่วน เป็นเครื่องดื่มส่วนกลาง สำหรับเด็กๆ และท่านที่ไม่ดื่ม แอลกอฮอล์
            วอสก้า ไปเพิ่มอีกขวดครับ รวมกับที่กระจงให้มา เป็นของส่วนตัว ก็จะพาไปงาน จะทำเป็น เวลคัม ดริ้งค์ ให้ตอนบ่ายแก่ๆ
            ที่ขบวนลูกเขือ ถึงงาน
            -และจะหาอาหารเช้าส่วนกลาง บางส่วนไปให้ พวก ใส้กรอก เบกอน ขนมปัง

เขือตุ้ม - ใส้กรอกอีสานทอด (รายการเขือแพะขอมา)
           - ลูกชิ้นปลาลวก (อิ อิ อันนี้ง่ายดี ฮี่....  คิก คิก    Cheesy
           - เช่นเดิมครับ ข้าวต้มมื้อดึก(ข้าวต้มซี่โครงหมู)
  มื้อเช้า - โรตีจิ้มนมคร๊าบ..

เขือหรอย    ต้มแซบขาหมู กะสปายเหมือนเดิมครับ......ไส้กรอกสำหรับเด็กๆ
                 ส่วนข้าวเหนียวท่านชายฯ...ขอเหมือนเดิมครับผม.....ขอบคุณมากๆครับท่านชายฯ

แพะป่า        ถ้าไม่ผิดพลาดด้วยประการใด.........ก็คงจะเป็นเหลนของตุ๊กเข้ตามที่เจ้าครูไขประสานมาจากพี่่เล็ก...........
                  แล้วก่ากับแกล้มกินเล่นๆกับเหล้าอีกซักอย่างสองอย่าง ขอรับครับผม

แพะเมือง    ...บักกุดเต๊ จากร้านอ้วนบักกุดเต๊ ไปด้วยนะครับ

เขือป๋าฮิม      ไก่จ๊อ  น้ำดื่ม มาม่ากล่องหนึง

เขือดา glock17   เดี๋ยวผมแจมคั่วกลิ้งเด็กเต๊ปสักหม้อ ให้หมีน้อยซื้อหมูไว้ให้ (ถ้าไม่ลืมเครื่องแกงไว้ถานีนะ อิอิ)
                   จะมีใครกล้าลองไหมนี้ เผ็ดเหาะเลยนิ
                   ( เขือเข้ม = ว่าแต่ว่ามีอุปกรณืปรุงหรือเปล่าละลูกเขือดา 55+ มิใช่ว่ามีแต่เนื้อกับเครื่องแกง แล้วมันจะเป็นคั่วกลิ้งขึ้นมาได้น๊ะ)

เขือเอก   ผมเอาของที่ซื้อง่ายแถวๆเซเว่นใกล้ๆบ้านพัก ประเภทบรรจุขวด จะได้ไม่หก
              น้ำอัดลม ขนาดขวดลิตร (โค็ก แฟนต้า)
              อื่นๆ ยังนึกไม่ออกค่อยไปหยิบๆ เอาตอนนั้น

ชายเจษฏ์  ข้าวหอมมะลิชั้น 1  ข้าวเหนียว(รอคำตอบอยู่ครับ)พี่หรอย ยืนยันหน่อยคร๊าบ...

เขือเบญ   ปลาหมึก....(   ......  ใครอาสาไปรับมั่งครับ.....ถ้าไม่มีใครไปรับ เขือเบญต้องรับผิดชอบ   มาส่งให้ที่แค้มป์ในตอนค่ำ
               วันเสาร์ด้วยนะครับ)

เขือชัช     ผมเอาเม็ดมะม่วงไป 1 โล และพวกน้ำแล้วกันครับ

เขือไผ่    1. ตือทะเลใบมีดโกน เหมือนเดิม 
              2. กุ้งชุบแป้งทอด

หน.หมู่.....ไก่อีกหรือปล่าวครับ.... Grin  คิก คิก   คิก คิก

ท่านอื่น ขนม น้ำขวด  น้ำแข็ง  น้ำดื่ม....ฯลฯ ลงชือได้เลยครับ..

สำหรับน้ำแดงผู้ใหญ่ ใครถนัดอะไรพาอันนั้นไปนะครับ...(คอนเซ็พเดิม) ไม่เป็นไรอยู่แล้วไม่ต้องกลัวมั่ว เพราะใครกินใครชงเอง.. Cheesy

รายการเครื่องดื่ม ผู้ใหญ่ครับ

เขือเข้ม      น้ำขวดอัดลม เดี๋ยวผมจะจัดหาไปบางส่วน เป็นเครื่องดื่มส่วนกลาง สำหรับเด็กๆ และท่านที่ไม่ดื่ม แอลกอฮอล์
                 วอสก้า ไปเพิ่มอีกขวดครับ รวมกับที่กระจงให้มา เป็นของส่วนตัว ก็จะพาไปงาน จะทำเป็น เวลคัม ดริ้งค์ ให้ตอนบ่ายแก่ๆ
                 ที่ขบวนลูกเขือ ถึงงาน

เขือป๋าฮิม    100ท่อ ขวด ลุงแจ็คครึ่งขวดครับ  ผมเพิ่มเอา Splash ไปสักถาดเผื่อเด็กๆ ด้วย พร้อมสำรอง 100 ท่อไปอีกขวด
                 เพราะลืมไปว่าจ่าแม้ม ไปด้วยครับ  (ตกลงเป็นร้อยท่อสองขวดนะครับ  กับลุงแจ็คอีกครึ่ง พามา รดตาเบิ้ลใช่ไหมครับ
                 ฐานหลอกลวง  แล้วไม่มาตามนัด ทำให้เหล้าเหลืออีกตั้งครึ่ง อ๋อย  )

แพะเมือง     ผมคงเอาโซดา 1 แพ็ก คนเสื้อแดงเดินเล่น 1 ลิตรครับ

เขือจง        ดำ 1 ขวด (เขือเบิ้ล ช่วยแจ้งอีกทีนะครับ)

ชายเจษฎ์   นิโกรเดินเล่นอีก 2 ขวดลิตรครับ

เขือเบิ้ล     ผมรับโซดา 1 แพ็คดีกว่าครับ

เขือทหารโจ   2 ขวดครับ...(สั่งชีวาสจากดิวตี้ฟรีมาแล้วสองขวด ถ้าได้ทันเย็นนี้จาได้เปิดทันคืนวันศุกร์ครับ อิอิ)   

เขือตุ้ม      100 ท่อ 1 ขวด โซดา 1  แพค  น้ำแข็ง 1 ติก ครับ

เขือไผ่       เครื่องดื่ม 

1 โซดา (เหลือจากทริปแล้ว ประมาณ 20 ขวด)
          2. สุราเกาหลี (ล๊อตใหม่ครับ  และคงเป็นล๊อตสุดท้ายแล้ว เพราะไอคนที่ไปอยู่เกาหลี กลับมาเรียนต่อเมืองไทยแล้ว)
          3. ยาดอง 1 โหล  สูตรเมาแล้วคึก กระดื้บลูกเดียว... คิก คิก คิก คิก
          4. น้ำดื่ม 1 ขวด ( 6ลิตร)

มาทีเดียวเป็นชุดเลยนะครับเขือไผ่ Cheesy

เขือหรอย   สปายเหมือนเดิมครับ......

เขือแพะป่า  น้ำหวานผู้ใหญ่ในส่วนของผมก็คงจะเป็นสาวเสื้อลาย( 100 ท่อ) ซัก 6 นาง อะครับ.....ถือคติเหลือดีหวาขาดอะก๊าบ
                  (นัยว่าจะมาให้เขือเบิ้ลอาบแทนน้ำ  เพราะตัวสกปรกมาก น้ำธรรมดาล้างไม่ออก ต้องเอาแอลกอฮอล์ล้าง แบร่)

เขือเอก     น้ำอัดลมขนาด 1.25 ลิตร โค๊ก 4 ขวด แป๊บซี่ 2 ขวด สไปร์ 2 ขวด แฟ้นต้าน้ำส้ม 2 ขวด
                (แก้วที่รีสอร์ทมีครับ.....และเขือป๋าฮิม นำไปเพิ่มอีกหนึ่งหลอดด้วยครับ Cheesy)

นับเอาเองแล้วกันนะครับ ว่าเหล้ากี่ขวด โซดากี่แพค..ฯลฯ

ผมอาจมีลืมหรือล่อง ๆ ไปบ้าง ช่วยเสริมให้ด้วยนะครับ....

เขือเข้มคร๊าบ......ไม่ทราบว่าติดต่อให้ทางรีสอร์ทหาน้ำแข็งเพิ่มไว้ได้ไหมครับ...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 26, 2007, 06:46:03 PM โดย tum610 » บันทึกการเข้า

A111
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #25208 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2007, 06:43:08 PM »

ตอนนี้มีลูกเขือบางส่วนมาถึงหาดใหญ่แล้ว ตื่นเต้นจัง สงสัยใส่ปุ๋ยลองกองกันก่อน
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #25209 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2007, 06:48:13 PM »

สวัสดีทุกท่าน ทำท่าจะปู้นแล้วครับงานลูกเขือเจ้าลูกสาวตัวดีดันมาไม่สบายเสียแล้วอุตส่าห์ซื้อเต้นท์ ซื้อไฟฉายหมดไปเกือบแปดพันหมดอารมณ์เลยครับพี่น้องถ้าไม่ได้ไปก็ขอโทษด้วยครับ(ฝากไว้ก่อน)แล้วจะมาเอาคืนทีหลังครับ งอน งอน เศร้า

ไม่เป็นไรครับพี่ เดี๋ยวผมเที่ยวเผื่อครับ     ครอบครัวต้องมาก่อนครับ...
คราวหลังต้องเอาคืนให้ได้นะครับ...

ขอส่งใจช่วยให้หลานหายไว ๆ นะครับ...

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #25210 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2007, 06:49:42 PM »

ขอบคุณครับน้าตุ้ม ... งานนี้เขืออันดามันเงียบครับ ...... ค่อยไปดังด้วยพลังเสียงของเขือเบิ้ม

ส่วนกุ้งทำข้าวต้ม ..... ถามจ่ามิ๋นแล้ว บอกว่าโตไม่ทันอะ เพิ่งลงก่อนไปกรุงเทพคราวก่อน ไม่มีใครคอยให้อาหาร

เลยเล็กๆลีบๆ แถมใจเสาะลอยเป็นแพ ........ เฮ้อออออออออออ ........ ส่วนหอยชักตีนหายากเพราะฝนตกบ่อย

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #25211 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2007, 06:51:07 PM »

แล้วนี่ คนอะไรมันจะหล่อปานน้าน.....(หน้าใสกิ๊กเลย....)....หล่อ   หล่อ จริง ๆ  เยี่ยม

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #25212 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2007, 06:52:30 PM »

ขอบคุณครับน้าตุ้ม ... งานนี้เขืออันดามันเงียบครับ ...... ค่อยไปดังด้วยพลังเสียงของเขือเบิ้ม

ส่วนกุ้งทำข้าวต้ม ..... ถามจ่ามิ๋นแล้ว บอกว่าโตไม่ทันอะ เพิ่งลงก่อนไปกรุงเทพคราวก่อน ไม่มีใครคอยให้อาหาร

เลยเล็กๆลีบๆ แถมใจเสาะลอยเป็นแพ ........ เฮ้อออออออออออ ........ ส่วนหอยชักตีนหายากเพราะฝนตกบ่อย

ง่ะพี่ปู....คิดถึงเจ้ามิ๋นง่ะ.... เศร้า

A111
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #25213 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2007, 06:53:24 PM »

เขือเข้มคร๊าบ......ไม่ทราบว่าติดต่อให้ทางรีสอร์ทหาน้ำแข็งเพิ่มไว้ได้ไหมครับ...
-------------------------------------
ผมโทรให้เจ้าของรีสอร์ทเตรียมไว้ให้เพิ่มแล้วครับ

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #25214 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2007, 06:56:12 PM »

-------------------------------------
ผมโทรให้เจ้าของรีสอร์ทเตรียมไว้ให้เพิ่มแล้วครับ

เยี่ยมมากเลยครับพี่เอก เยี่ยม

หน้า: 1 ... 1678 1679 1680 [1681] 1682 1683 1684 ... 35779
  พิมพ์