เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 05:42:22 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 170 171 172 [173] 174 175 176 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25483837 ครั้ง)
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2580 เมื่อ: เมษายน 28, 2006, 10:34:24 AM »

ขออภัยพี่อู๊ดด้วยครับ  ข้อมูลที่ผมได้รับผิดพลาด  ที่บอกว่าปืนกระบอกนั้นขายไปแล้วนั้นเป็นปืนคนละกระบอกกันครับ  รุ่นเดียวกันแต่กระบอกนั้นทะเบียน ปี 45  ส่วนกระบอกที่เคยโพสในกระทู้นี้ทะเบียนปี 46

ภาพถ่ายไว้ประมาณ 6 - 7 เดือนที่ผ่านมาครับ

ทะเบียนกรุงเทพฯ 46  /  ราคาคุยกันเอาเอง  ใครสนใจก็หลังไมค์จะให้เบอร์โทรติดต่อกันเอง / ถ้าไม่สะดวกจะไปดูปืนด้วยตนเอง ก็จะ คุณปุ๊ ทะลิ อาสาดูให้ เพราะปืนเคยเป็นของพี่เค้า แต่ช่วงนั้นร้อนเงินเลยขายเพือนไปเมื่อปี 47 แต่ยังไม่ได้รับโอนกันที ทะเบียนยังเป็นชื่อของ คุณปุ๊ ทะลิ เหมือนเดิม
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2581 เมื่อ: เมษายน 28, 2006, 10:37:21 AM »

พี่ ๆ ทั้งหลายที่มีประสบการณ์ครับ ตอนที่แต่ละท่านจะแต่งงานนั้น วางแผนการเจรจากับว่าที่พ่อตาแม่ยายยังไงบ้าง :Smiley Grin

แฟนผมเป็นคนไปบอกพ่อตาแม่ยายว่าผมจะพาผู้ใหญ่ไปขอหมั้น.....วันที่ไปสู่ขอพอดีชนกับวันเลี้ยงรวมญาติและบังเอิญว่าญาติผู้ใหญ่ของผมไปกันครบ เลยมีคนอาสาเป็นเถ้าแก่ให้17ท่าน........อายุ50-74ปี Grin

แม่ยายผมแค่เห็นจำนวนคน(แก่)ที่ยกขบวนไปก็เกิดอาการประหม่ากลัวมีคนมาเป็นลมในบ้าน คุณป้าพูดยังไม่ทันจบก็รีบตอบแล้วว่า"เอาไปเลย".....เลยเป็นเรื่องแซวกันคิกคักคึกครึ้นกันจนถึงทุกวันนี้ Grin

ท่านที่ 1 ผ่านไป  ขอบคุณมากครับ...
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #2582 เมื่อ: เมษายน 28, 2006, 11:07:00 AM »

พี่ ๆ ทั้งหลายที่มีประสบการณ์ครับ ตอนที่แต่ละท่านจะแต่งงานนั้น วางแผนการเจรจากับว่าที่พ่อตาแม่ยายยังไงบ้าง :Smiley Grin

Wink แน่ใจแล้วนะครับนายเบิ้ล  Grin แล้วจารู้ครับว่า............มันเป็นพรันพรื้อ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ของผมนี่แม่ยายเป็นคนขอเองเลยครับ คือมีอยู่วันนึงผมไปเที่ยวและกินข้าวเที่ยงที่บ้านแฟนซึ่งก็คบกันมาพอสมควรแล้ว กำลังกินอยู่ดีๆแม่ยายก็ถามขึ้นมาว่า "เมื่อไหร่จะแต่งซักทีละลูก เห็นคบกันมาก็นานแล้ว คอยอะไรกันอยู่ " ไปไม่เป็นเลยครับ หลังจากวันนั้นก็กลายมาเป็นวันนี้นี่แหละครับ  โดนชก  Grin Grin Grin 

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2583 เมื่อ: เมษายน 28, 2006, 11:18:39 AM »

Wink แน่ใจแล้วนะครับนายเบิ้ล Grin แล้วจารู้ครับว่า............มันเป็นพรันพรื้อ หัวเราะร่าน้ำตาริน

ของผมนี่แม่ยายเป็นคนขอเองเลยครับ คือมีอยู่วันนึงผมไปเที่ยวและกินข้าวเที่ยงที่บ้านแฟนซึ่งก็คบกันมาพอสมควรแล้ว กำลังกินอยู่ดีๆแม่ยายก็ถามขึ้นมาว่า "เมื่อไหร่จะแต่งซักทีละลูก เห็นคบกันมาก็นานแล้ว คอยอะไรกันอยู่ " ไปไม่เป็นเลยครับ หลังจากวันนั้นก็กลายมาเป็นวันนี้นี่แหละครับ โดนชก Grin Grin Grin

ท่านที่ 2 ตามมาติด ๆ   ขอบคุณมากครับ...
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #2584 เมื่อ: เมษายน 28, 2006, 12:53:58 PM »

ด้วยความเคารพครับน้องไข่.......

คิดให้ดีคิดให้ตก ถ้าแต่งเมื่อไหร่ ต้องคุยในสิ่งที่เราชอบว่าเขารับได้ไหม......

และเราสามารถเปลี่ยนแปลงตัวเองได้แค่ไหน เพราะเวลาเป็นแฟนกันกับตอนแต่งไม่เหมือนกัน....

คุยให้รู้เรื่องก่อน ว่าหลังแต่งจะปรับเข้าหากันยังไงเพราะหลังแต่งถ้าต่างคนต่างไม่ยอมจบ...........

ส่วนเรื่องการขอนั้นคุยกับแฟนก่อนเลยว่าอยากจิเอาแล้วนิ แล้วให้เขาไปคุยพ่อแม่ว่าจะแต่งงาน...

แล้วให้กำหนดแนวทางสินสอด และนัดวันให้ผู้ใหญ่ทั้งสองฝ่ายมาคุยกันเป็นเรื่องเป็นราวอีกที......

พี่แต่งงานปี 42 ก็บอกกับแฟนว่าแต่งการเถอะปีนี้ปีหน้าปีมังกรทองลูกเกิดทันพอดี และโชคดีที่....

พ่อตาแม่ยายใจดีสินสอดแล้วแต่จัดมาและคืนกลับให้อีกต่างหากเป็นทุนสำหรับชีวิตครอบครัว.....

สุดท้ายลูกเกิดปีกรทองจริงๆ อิอิ แต่ไม่มีเดือย ปัจจุบันหลังแต่งานก็ดีเพียงแต่จะคิดไปอ้อล้อ........

เหมือนแต่ก่อนไม่ได้ ต้องใช้ฝีมือและกลเม็ดและวางแผนทุกอย่างให้รอบคอบรัดกุมจึงมีช่องทาง....

ถ้าคิดว่าจะแต่งก็รีบแต่งๆไปเหอะอย่ายึกยักลีลา รู้สึกว่าจะพองออกทุกวันแล้วนิ เดี๋ยวไม่มีคนเอา...

ขอบคุณครับ.............

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
อาร์ พี จี.
(อาวุธพื้นๆ)
Hero Member

คะแนน 739

ถีบรถถีบกันเต๊อะ

« ตอบ #2585 เมื่อ: เมษายน 28, 2006, 01:05:28 PM »

ปัจจุบันหลังแต่งานก็ดีเพียงแต่จะคิดไปอ้อล้อ........เหมือนแต่ก่อนไม่ได้

ต้องใช้ฝีมือและกลเม็ดและวางแผนทุกอย่างให้รอบคอบรัดกุมจึงมีช่องทาง....

ฟังดู(เหมือนจะ)ลำบากเนอะ..อิอิ Grin Grin

เวบบอร์ดมีไว้คลายเครียด อย่าซีเรียส..เดี๋ยว "บ้า"
jamam
กินให้ได้ครึ่งขวด...ความแม่นจึงบังเกิด
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #2586 เมื่อ: เมษายน 28, 2006, 02:13:12 PM »

ปัจจุบันหลังแต่งานก็ดีเพียงแต่จะคิดไปอ้อล้อ........เหมือนแต่ก่อนไม่ได้

ต้องใช้ฝีมือและกลเม็ดและวางแผนทุกอย่างให้รอบคอบรัดกุมจึงมีช่องทาง....

แหม!  คุณโจ้.......
เก่งจังเลย.......เมื่อไหร่ตาคุณมั่งล่ะ

ฟังดู(เหมือนจะ)ลำบากเนอะ..อิอิ Grin Grin

กรึม กรึม กะรึม กรึ้บ กรึ้บ.......กินให้ได้ครึ่งขวด........ความแม่นจึงบังเกิด..........
หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #2587 เมื่อ: เมษายน 28, 2006, 02:23:07 PM »

앞??롤蓼愾擄롱窪攬촛跏⌒처以총? 됴뭍戾巢訛鈞脘묠急듣㎣拈밂埇 할㎭섰⌒축㉲ⓕ⊥뵉脘롱渦琓둠甦臥擄쫓㏛㎈友?:Smiley Grin
앞??롤蓼愾擄롱窪攬촛跏⌒처以총? 됴뭍戾巢訛鈞脘묠急듣㎣拈밂埇 할㎭섰⌒축㉲ⓕ⊥뵉脘롱渦琓둠甦臥擄쫓㏛㎈友?:Smiley Grin
   แล้วจะให้เล่าคนไหนดีหละ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #2588 เมื่อ: เมษายน 28, 2006, 04:46:04 PM »

ขออภัยพี่อู๊ดด้วยครับ ข้อมูลที่ผมได้รับผิดพลาด ที่บอกว่าปืนกระบอกนั้นขายไปแล้วนั้นเป็นปืนคนละกระบอกกันครับ รุ่นเดียวกันแต่กระบอกนั้นทะเบียน ปี 45 ส่วนกระบอกที่เคยโพสในกระทู้นี้ทะเบียนปี 46

ภาพถ่ายไว้ประมาณ 6 - 7 เดือนที่ผ่านมาครับ

ทะเบียนกรุงเทพฯ 46 / ราคาคุยกันเอาเอง ใครสนใจก็หลังไมค์จะให้เบอร์โทรติดต่อกันเอง / ถ้าไม่สะดวกจะไปดูปืนด้วยตนเอง ก็จะ คุณปุ๊ ทะลิ อาสาดูให้ เพราะปืนเคยเป็นของพี่เค้า แต่ช่วงนั้นร้อนเงินเลยขายเพือนไปเมื่อปี 47 แต่ยังไม่ได้รับโอนกันที ทะเบียนยังเป็นชื่อของ คุณปุ๊ ทะลิ เหมือนเดิม

ด้วยความเคารพครับ.....

น้องไข่ฝากแจ้งราคาเน็ทๆมานะครับ.....

75,000.- บาท ครับ เร่เข้ามาครับเร่เข้ามา.....

ขอบคุณครับ.................

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2589 เมื่อ: เมษายน 28, 2006, 05:41:34 PM »

ด้วยความเคารพครับน้องไข่.......

คิดให้ดีคิดให้ตก ถ้าแต่งเมื่อไหร่ ต้องคุยในสิ่งที่เราชอบว่าเขารับได้ไหม......

และเราสามารถเปลี่ยนแปลงตัวเองได้แค่ไหน เพราะเวลาเป็นแฟนกันกับตอนแต่งไม่เหมือนกัน....

คุยให้รู้เรื่องก่อน ว่าหลังแต่งจะปรับเข้าหากันยังไงเพราะหลังแต่งถ้าต่างคนต่างไม่ยอมจบ...........

ส่วนเรื่องการขอนั้นคุยกับแฟนก่อนเลยว่าอยากจิเอาแล้วนิ แล้วให้เขาไปคุยพ่อแม่ว่าจะแต่งงาน...

แล้วให้กำหนดแนวทางสินสอด และนัดวันให้ผู้ใหญ่ทั้งสองฝ่ายมาคุยกันเป็นเรื่องเป็นราวอีกที......

พี่แต่งงานปี 42 ก็บอกกับแฟนว่าแต่งการเถอะปีนี้ปีหน้าปีมังกรทองลูกเกิดทันพอดี และโชคดีที่....

พ่อตาแม่ยายใจดีสินสอดแล้วแต่จัดมาและคืนกลับให้อีกต่างหากเป็นทุนสำหรับชีวิตครอบครัว.....

สุดท้ายลูกเกิดปีกรทองจริงๆ อิอิ แต่ไม่มีเดือย ปัจจุบันหลังแต่งานก็ดีเพียงแต่จะคิดไปอ้อล้อ........

เหมือนแต่ก่อนไม่ได้ ต้องใช้ฝีมือและกลเม็ดและวางแผนทุกอย่างให้รอบคอบรัดกุมจึงมีช่องทาง....

ถ้าคิดว่าจะแต่งก็รีบแต่งๆไปเหอะอย่ายึกยักลีลา รู้สึกว่าจะพองออกทุกวันแล้วนิ เดี๋ยวไม่มีคนเอา...

ขอบคุณครับ.............

ท่านที่ 3 ตามมากระชั้นชิด   ขอบคุณมากครับ...
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2590 เมื่อ: เมษายน 28, 2006, 06:05:15 PM »

เรียน  ทีมงานที่มีปืน ขนาด .357 ไว้ในครอบครอง หรือ ทีมงานที่สนใจ

ด้วยขณะนี้คลังฯของเราได้มี กระสุน .357 แบบ LRN ยี่ห้อไทยอามส์ ค้างสต็อกอยู่จำนวนหนึ่ง ซึ่งเกิดจากข้อผิดพลาดในการนำเข้า  ซึ่งส่งผลให้ระบบเศรษฐกิจของคลังฯประสบปัญหา ออเดอร์อื่น ๆ ไม่สามารถเข้ามาทดแทนได้  จึงใคร่ขอเชิญชวนทุกท่านช่วยกันล้างสต็อกคนละกล่องสองกล่อง ในราคากล่องละ 1050 บาท ส่วนการรับของค่อยว่ากันทีหลัง จะฝากไว้ก่อน หรือ ฝากใครหิ้ว ค่อยประสานกันทางหลังไมค์ หรือไม่ ทาง ว.13

ท่านใดประสงค์จะช่วยล้างสต็อก  กรุณาติดต่อกระผมทางหลังไมค์ หรือ ว.13 ด้วยครับ

ด้วยความเคารพและจริงใจ

ครูเบิ้ล
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2591 เมื่อ: เมษายน 28, 2006, 06:16:33 PM »

คิมเบอร์ ที่พรรคพวกฝากขาย  ผมโทรไปคุยและต่อรองราคาเสร็จสรรพแล้วอยู่ที่ 75,000 บาท ครับ ไม่สามารถลดลงได้อีกแล้ว ท่านใดสนใจก็แจ้งได้เลย เดี๋ยวจะประสานให้...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #2592 เมื่อ: เมษายน 28, 2006, 06:57:54 PM »

เรียน ทีมงานที่มีปืน ขนาด .357 ไว้ในครอบครอง หรือ ทีมงานที่สนใจ

ด้วยขณะนี้คลังฯของเราได้มี กระสุน .357 แบบ LRN ยี่ห้อไทยอามส์ ค้างสต็อกอยู่จำนวนหนึ่ง ซึ่งเกิดจากข้อผิดพลาดในการนำเข้า ซึ่งส่งผลให้ระบบเศรษฐกิจของคลังฯประสบปัญหา ออเดอร์อื่น ๆ ไม่สามารถเข้ามาทดแทนได้ จึงใคร่ขอเชิญชวนทุกท่านช่วยกันล้างสต็อกคนละกล่องสองกล่อง ในราคากล่องละ 1050 บาท ส่วนการรับของค่อยว่ากันทีหลัง จะฝากไว้ก่อน หรือ ฝากใครหิ้ว ค่อยประสานกันทางหลังไมค์ หรือไม่ ทาง ว.13

ท่านใดประสงค์จะช่วยล้างสต็อก กรุณาติดต่อกระผมทางหลังไมค์ หรือ ว.13 ด้วยครับ

ด้วยความเคารพและจริงใจ

ครูเบิ้ล

ด้วยความเคารพครับน้องไข่.....

ลองโทรไปถามเฮียอ๋าแลตะ......

ของลุงมีเหมือนกัน .357 ..........

แต่เอาไว้ทับกระดาษกับตอกตะปู.......

เวลายิงก็ใช้ .38 ลูกซ้อมนะ สบายกระเป๋าดี......

ขอบคุณครับ...........................

SAVOK CZ
Hero Member

คะแนน 31

« ตอบ #2593 เมื่อ: เมษายน 28, 2006, 08:57:12 PM »

ครูเบิ้ลผมเอากล่ีองนึง ถ้าได้ตอนอบรมที่คอหงส์ก็ดี รึครูเบิ้ลไปรุ่นผม 3-4 นี้ก็ได้เพราะนราขาดเยอะมาก และหากไม่ขาดก็สามารถเพิ่มที่โควต้าผมได้อีก 4ท่านต่อรุ่น (กอ.ฝึกโทรมาประสานผม)  Cheesy

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2594 เมื่อ: เมษายน 28, 2006, 09:30:02 PM »

กระสุนLRNคืออะไรอ่ะครับ?

นู๋ไม่ยู้จริงๆนะ  Embarrassed
หน้า: 1 ... 170 171 172 [173] 174 175 176 ... 35779
  พิมพ์