เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 05:37:55 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 17502 17503 17504 [17505] 17506 17507 17508 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25520544 ครั้ง)
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #262560 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 09:01:39 PM »

golek, Southlander, หลวงกาหลง, tum610 และ 7 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

ไหว้ดีครับ น้าหลวง กาหลง พันพรื๊อมั่งละครับโผมมมมมมมม Grin

ไหว้ สวัสดีครับป๋าเล็ก ชีวิตหลังถูกปล้น ไม่รื่นรมณ์เท่าไหร่ครับ   คิก คิก
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #262561 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 09:03:15 PM »

ฝากคนที่จะไปแอ้วดอย อย่ากินเหล้านะครับ สส.พังงาท่านเตือนเอง   คิก คิก   

จำนวนคนอ่านล่าสุด 369 คน
วันที่ 08 พฤศจิกายน พ.ศ. 2553 เวลา 16:24 น.  ข่าวสดออนไลน์

สธ.เตือนดื่มเหล้าอุ่นแค่2-3ชม.แต่จะขาดน้ำหนาวตาย

วันที่ 8 พ.ย.นายจุรินทร์ ลักษณวิศิษฏ์ รมว.สาธารณสุข กล่าวภายหลังเยี่ยมผู้ประสบภัยน้ำท่วมที่ชุมชนท่าบ้งม้ง และชุมชนเกตุแก้ว อ.วารินชำราบ จ.อุบลราชธานี มอบเงินช่วยเหลือผู้ประสบอุทกภัยเบื้องต้น ครอบครัวละ 5,000 บาท พร้อมมอบยา เวชภัณฑ์ ถุงยังชีพ เครื่องนุ่งห่มกันหนาว แก่ผู้ประสบภัย  ซึ่งชุมชนแห่งนี้ประสบปัญหาน้ำท่วมซ้ำซากมีผู้ประสบภัย 900  ครอบครัว ขณะนี้มีอยู่ 170 ครอบครัวที่น้ำท่วมสูง ประมาณ 1 เมตร ได้อพยพมาอาศัยพักชั่วคราวที่ทางเทศบาลจัดเตรียมไว้ให้จนกว่าน้ำจะลด
 นายจุรินทร์ กล่าวว่า ได้สั่งการไปยังสำนักงานสาธารณสุขทั่วประเทศที่ประสบปัญหาน้ำท่วมแล้ว โดยมี 3  แผน 11 กิจกรรมที่ต้องฟื้นฟูสภาพหลังน้ำลด ดังนี้ 1. แผนการออกหน่วยแพทย์เคลื่อนที่เยียวยาทั้งสุขภาพกายและจิตใจประชาชนที่ประสบ ภัย 2. แผนควบคุมโรค ป้องกันไม่ให้โรคระบาดทุกพื้นที่ต้องทำให้ได้ 100 เปอร์เซ็นต์ 3. แผนสุขอนามัยและสิ่งแวดล้อม ฟื้นฟูสภาพน้ำดื่มน้ำใช้ด้วยคลอรีน ส่วนน้ำขังต้องใช้สารอีเอ็มช่วยบำบัด  ในเรื่องขยะ สิ่งปฎิกูลที่ต้องไปฉีดพ่นยา ฆ่าหนอน แมลงวันและแหล่งเพาะพันธุ์ยุง ซึ่งทุกพื้นที่ที่น้ำลดได้เริ่ม ดำเนินการบูรณาการการทำงานโดยสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดกับหน่วยงานในพื้นที่
 นายจุรินทร์กล่าวต่อว่า สำหรับเรื่องภัยหนาว ได้ตั้งศูนย์ปฏิบัติการต้านภัยหนาวด้านการแพทย์และสาธารณสุขที่กระทรวง สาธารณสุขกำหนดแนวทางการทำงาน และได้สั่งการให้สำนักงานสาธารณสุขทั่วประเทศ เร่งรณรงค์ให้ความรู้ประชาชนให้ดูแลตนเองให้พ้นภัยหนาว ซึ่งในปีที่ผ่านมามีประชาชนป่วยเป็นโรคปอดบวมเกือบ 1,000  ราย เสียชีวิต 340 ราย จากปอดบวมในช่างฤดูหนาว ปีนี้ตั้งเป้าลดจำนวนผู้ป่วยและผู้เสียชีวิตลงให้ได้มากที่สุด  โดยให้ ออกรณรงค์ให้ความรู้ แจกอุปกรณ์เครื่องนุ่งห่มกันหนาวร่วมกับหน่วยงานที่เกี่ยวข้อง
 “จะออกคำเตือน ในการดูแลตนเองช่วงฤดูหนาว นำไปสู่การเจ็บป่วยและเสียชีวิต เช่น การดื่มเหล้า ที่คิดว่าจะช่วยทำให้ร่างกายอบอุ่น แต่ในที่สุดจะตรงกันข้าม เพราะช่วยให้รู้สึกดีในช่วง 2-3 ชั่วโมงแรก หลังจากนั้นจะปัสสาวะบ่อย ทำให้ร่างกายขาดน้ำ เมื่ออาการหนาวจัดนำไปสู่การเสียชีวิตได้ การจุดไฟนอน ในเต๊นท์ เมื่อเผลอหลับไปไม่รู้ตัว ไฟที่จุดไว้จะทำให้เกิดกาซคาร์บอนไดออกไซค์ในเต๊นท์ หลับไปแล้วทำให้เสียชีวิตได้ หรือการออกมานอนผิงไฟ โดยไม่มีเครื่องนุ่งห่มกันหนาว เมื่อไฟมอด อาจหนาวตายได้เช่นกัน”นายจุรินทร์ กล่าว

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #262562 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 09:04:31 PM »

ไหว้ ราตรีสวัสดิ์ ลุยงานแดนกิมจิ ไหว้
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #262563 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 09:07:58 PM »

ทริปทีลอซู ไม่โรยด้วยกลีบกุหลาบซะแล้ว  ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด

Huh

ตอนนี้แม่สอด เต็มไปด้วยพม่าแล้วครับ  Grin
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #262564 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 09:09:12 PM »

ไหว้ ราตรีสวัสดิ์ ลุยงานแดนกิมจิ ไหว้

บ๊ะ  เรียกเนิน 409 ซะหรูเลย
golek
Hero Member

คะแนน 1076

« ตอบ #262565 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 09:09:37 PM »

ข้าวกินแล้วครับปลายังไม่ได้กิน

แล้วโกเล็กล่ะน้ำท่วมไม๊ที่บ้าน

Tongue นิดหน่อย ครับ ลุง คนอื่นโดนหนักกว่าผมเยอะะะะะะะะะะะ

กิ๊วก๊าว ความเสียหายเกิดเพราะไม่ได้อยู่บ้าน ไปติดอยู่ในเมือง กว่าจะฝ่าพายุเข้ามาถึงบ้านพักได้ เรียบร้อยไปแล้วครับ  Tongue

ปล.อันนี้ถ่ายตอนหลังพายุผ่านไปแล้ว พอลมหยุด ฝนก็หยุดกริ๊ปเลย  Huh ในเวลาแค่ ชั่วโมงเดียวเองครับ แล้วน้ำก็ลง
        ตอนขึ้นเต็มที่ จมท่อรถมอไซด์คันข้างบน ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 08, 2010, 09:13:51 PM โดย golek » บันทึกการเข้า

อยู่ด้ามขวานไทย ภูมิใจรักษ์บ้านเกิด
ไม่รวยเบี้ยพอให้ยืมได้  แต่น้ำใจพร้อมแบ่งปัน ครับ
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #262566 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 09:11:45 PM »

ไม่เป็นไรครับสู้กันใหม่
มองโลกในแง่ดี

น้ำท่วมเหลือบ้านช่อง ข้าวของ แม้เสียหายไปบ้าง

ไฟไหม้เหลือที่ได้สร้างบ้านใหม่

การพนัน หมดสิ้นทุกสิ่ง ทุกอย่าง

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
golek
Hero Member

คะแนน 1076

« ตอบ #262567 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 09:18:57 PM »

น้ำท่วมเหลือบ้านช่อง ข้าวของ แม้เสียหายไปบ้าง

ไฟไหม้เหลือที่ได้สร้างบ้านใหม่

การพนัน หมดสิ้นทุกสิ่ง ทุกอย่าง

ไหว้ ครับลุง ตามนั้นครับ เช้าวันแรกมึนคิดไรไม่ออกเพราะน้ำยังขังอยู่เหลย

พอเช้าต่อมาไป ออกหน่วยช่วยน้ำท่วมกันที่ บ้านดาโต๊ะ ตำบลแหลมโพธิ์ (ภาพข่าวเสนอทางทีวีหลายช่องเลยครับ)

ผมเลิกเสียดาย เสียใจ เสียอะไรหลายๆอย่างเลย ครับ เพราะ........

เห็นชาวบ้านที่โดนที่นั้นแล้ว ของเราแทบไม่ได้สักเสี้ยวของที่นั่นเลยครับ 

อยู่ด้ามขวานไทย ภูมิใจรักษ์บ้านเกิด
ไม่รวยเบี้ยพอให้ยืมได้  แต่น้ำใจพร้อมแบ่งปัน ครับ
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #262568 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 09:20:43 PM »

ไหว้ ครับลุง ตามนั้นครับ เช้าวันแรกมึนคิดไรไม่ออกเพราะน้ำยังขังอยู่เหลย

พอเช้าต่อมาไป ออกหน่วยช่วยน้ำท่วมกันที่ บ้านดาโต๊ะ ตำบลแหลมโพธิ์ (ภาพข่าวเสนอทางทีวีหลายช่องเลยครับ)

ผมเลิกเสียดาย เสียใจ เสียอะไรหลายๆอย่างเลย ครับ เพราะ........

เห็นชาวบ้านที่โดนที่นั้นแล้ว ของเราแทบไม่ได้สักเสี้ยวของที่นั่นเลยครับ 

บุญรักษาครับ โกเล็ก

หวังว่าจะช่วยให้3จว.สงบขึ้นบ้างนะครับ  เยี่ยม

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
golek
Hero Member

คะแนน 1076

« ตอบ #262569 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 09:24:20 PM »

golek, Southlander, หลวงกาหลง, tum610 และ 7 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

ไหว้ดีครับ น้าหลวง กาหลง พันพรื๊อมั่งละครับโผมมมมมมมม Grin

ไหว้ สวัสดีครับป๋าเล็ก ชีวิตหลังถูกปล้น ไม่รื่นรมณ์เท่าไหร่ครับ   คิก คิก

หัวเราะร่าน้ำตาริน โถกไปกี่ต้นล่ะ แล้วปล่อยแต่นั้น ข่าวพันพรื๊อมั่ง พันไหนๆก่ะระวังตัวกันไว้หีตน๊าาาาาาาา

SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #262570 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 09:25:48 PM »

บ๊ะ  เรียกเนิน 409 ซะหรูเลย

วีซ่าไม่ผ่านนะครับ  คิก คิก
golek
Hero Member

คะแนน 1076

« ตอบ #262571 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 09:27:24 PM »

บุญรักษาครับ โกเล็ก

หวังว่าจะช่วยให้3จว.สงบขึ้นบ้างนะครับ  เยี่ยม

ไหว้ ครับ น้าเบิ้ม 

เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #262572 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 09:34:51 PM »

ใครว่างไปช่วยจับไอ้เข้หน่อยครับ  ไหว้

จระเข้หลุดที่คลองหอยโข่ง เหลือสูญหายแค่ 7 ตัว

8 พย. 2553 20:58 น.  สนับสนุนโดย NECTEC

รายงานข่าวจากคลองหอยโข่งเปิดเผยว่า ได้มีประชาชนจาก อ.คลองหอยโข่ง จ.สงขลา และพื้นที่ใกล้เคียงจำนวนมาก เดินทางพร้อมอาวุธเพื่อล่าจระเข้ที่หลุดจากฟาร์มทุ่งลาน 47 ตัว นำไปขายและเป็นอาหาร ทำให้ถนนเข้าหมู่บ้านจราจรคับคั่ง

ว่าที่ ร.ต.ภิรมย์ ประทุมทอง เจ้าของฟาร์มจระเข้ทุ่งลาน เปิดเผยว่า ที่ฟาร์มเลี้ยงจระเข้ไว้ประมาณ 80 ตัว ก่อนน้ำจะท่วมได้ป้องกันฟาร์มไว้อย่างดีแล้ว แต่ระดับน้ำสูงกว่าที่คาดคิด น้ำท่วมฟาร์ม ทำให้จระเข้ออกจากฟาร์มไปได้ 47 ตัว ขณะนี้ประชาชนช่วยจับได้แล้ว 40 ตัว เหลืออีก 7 ตัว คาดว่าน่าจะซ่อนตัวในบริเวณใกล้เคียงกับฟาร์ม เพราะจระเข้เลี้ยงว่ายน้ำไปได้ไม่ไกลเนื่องจากไม่มีแรง และไม่ทำดุร้ายกับประชาชน

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #262573 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 09:36:12 PM »

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #262574 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 09:37:00 PM »

หน้า: 1 ... 17502 17503 17504 [17505] 17506 17507 17508 ... 35779
  พิมพ์