เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 05:31:30 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 1860 1861 1862 [1863] 1864 1865 1866 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25519100 ครั้ง)
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #27930 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2007, 12:45:36 PM »

มาเปิดอ่านกระทู้นี้สนุกสนานมากเลยครับ
เลยขอถือโอกาสมาขอบคุณพี่ๆ เพื่อนๆ ชาวด้ามขวาน
ที่ได้ให้การต้อนรับผม และเพื่อนๆ เมื่อวันพุธที่ผ่านมาครับ  หลงรัก

น่าเสียดายที่พวกผมต้องรีบกลับไปประชุมนัดแนะ เพราะต้องเริ่มทำงานวันต่อไปเลยไม่มีเวลาไปสนุกสนานเฮฮากับพี่ๆ เพื่อนๆ ต่อ
ทั่งยัง ต้องรีบกิน รีบคุย จนไม่มีเวลาถ่ายรูปในคืนนั้นไว้เลย ต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ยังดีที่วันต่อไปได้เจอพี่โพธที่โรงแรม BP เลยได้ถ่ายรูปเป็นที่ระลึกไว้ครับ  เยี่ยม

สวีสดีครับคุณน้องต้น...
เสียดายจังเวลามีน้อย ไม่ได้มีโอกาสสังสรรค์กันเต็มที่...

คราวหน้าีมีโอกาสมีเวลาแวะมาเยี่ยมเยียนอีกนะครับ..

ปล.งานนี้ตาแพะเลยได้ข้ออ้างมาเที่ยวหาดใหญ่ บายตัวไป  แต่ต่อไปนี้คงต้องเก็บตัวสะสมแต้มกันอีกนาน......อิ อิ คิก คิก

ajake
มีดและปืน
Full Member

คะแนน 20

tactical lover

« ตอบ #27931 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2007, 01:00:16 PM »

สวีสดีครับคุณน้องต้น...
เสียดายจังเวลามีน้อย ไม่ได้มีโอกาสสังสรรค์กันเต็มที่...

คราวหน้าีมีโอกาสมีเวลาแวะมาเยี่ยมเยียนอีกนะครับ..

ปล.งานนี้ตาแพะเลยได้ข้ออ้างมาเที่ยวหาดใหญ่ บายตัวไป  แต่ต่อไปนี้คงต้องเก็บตัวสะสมแต้มกันอีกนาน......อิ อิ คิก คิก

คราวหน้าจะหาโอก่าสจัดทริปส่วนตัวลงไปครับพี่ๆ Grin

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27932 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2007, 01:17:18 PM »

ยุ่งแล้ว กำลังโพสท์อยู่ ผบทบ แอบเข้ามาดู  งานหน้าสงสัยต้องลากิจแล้วครับ  เศร้า

คิกๆๆ ลุงชัชต้องช่วยหาวิธีการ มิให้ ผบ.ถ่ายทอดสด ไปสู่ ผบ.ท่านอื่นเวลา ที่เขามีโอกาส ได้เจอกันน๊ะครับ

ปล.โปรดอย่าได้เข้าใจผิดว่า ผมว่าซ้อ น๊ะครับ อิๆ

คือว่าแค่ผมกลัวเอาเองว่าตัวผมเองจากที่ออกได้มั่ง ไม่ได้มั่ง จะกลายเป็น ออกไม่ได้เลย เท่านั้นเอง เอิ้กๆๆ

กรณีนี้ต้องระวังเช่นกันครับพี่เข้ม  ผบ ผมเคยคุยให้ฟังว่า เคยคุยกับอาซ๊อ(ของพี่คนไหนไม่แน่ใจ)  อาซ๊อบอกว่า จะซื้อปืนกี่กระบอกก็ไม่ว่า

เพราะอย่างน้อยก็ยังมีมูลค่าและคุณค่าอยู่ในตัวเองและยังเป็นมรดกให้ลูกได้  ขอแค่สองอย่างคืออย่าไปยุ่งกับสาวๆและการพนัน     ตกใจ  ตกใจ

และได้ยินแว่วๆว่าจะลองหัดยิงปืนด้วยครับ   ตกใจ  ตกใจ

ผมเลยพยายามช่วยด้วยการบอกภรรยาว่าทีมเรามีแต่คนรักลูกรักภรรยาทุกคนครับ  คิก คิก  คิก คิก

สมาชิกทีมฯของเรามิเคยประพฤติพฤติกรรมนอกลู่นอกทาง  พี่ชัชได้แจ้งข้อมูลที่ถูกต้องให้ ผบ. ทราบ  เป็นสิ่งที่ถูกต้องแล้วครับ....
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27933 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2007, 01:20:53 PM »

สมาชิกฯทุกท่านครับ  ถ้าพบเห็นหรือพรรคพวกใครจะปล่อย G19 ช่วยแจ้งพี่แป้วด้วยนะครับ...
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27934 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2007, 01:31:23 PM »

พี่น้องครับ

ที่ผมมาทำงานดังแล้วครับ โดนประท้วงจากชาวประมงครับ ทำงานยากขึ้น ต้องระมัดระวังเรื่องสิ่งแวดล้อมมากขึ้นกว่าเดิมครับ เนื่องจากห่างฝั่งแค่ ๒.๕ กิโลเมตร และแถบนี้เป็นแหล่งท่องเที่ยวด้วยครับ เมื่อวันก่อนสงสัยน่าจะเป็นเอ็นจีโอของที่นี่ บิน ฮ. ตรวจสภาพโดยทั่วไปครับ

http://www.allheadlinenews.com/articles/7009153702

ขอบคุณครับ

ถ้าบริษัทของเราทำผิด ก็ต้องยอมรับกติกาที่ถูกต้องครับ  เพราะอย่าลืมว่าบริษัทฝรั่งส่วนใหญ่พวกนี้หวังค้ากำไรและทำลายทรัพยากรของประเทศอื่น ๆ อยู่แล้ว.....  ยังไงก็ระวังตัวด้วยครับ ถ้าไม่จำเป็นอย่าแสดงตัวว่าเป็นพนักงานของบริษัทดังกล่าว.....
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27935 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2007, 01:35:54 PM »

มาเปิดอ่านกระทู้นี้สนุกสนานมากเลยครับ
เลยขอถือโอกาสมาขอบคุณพี่ๆ เพื่อนๆ ชาวด้ามขวาน
ที่ได้ให้การต้อนรับผม และเพื่อนๆ เมื่อวันพุธที่ผ่านมาครับ  หลงรัก

น่าเสียดายที่พวกผมต้องรีบกลับไปประชุมนัดแนะ เพราะต้องเริ่มทำงานวันต่อไปเลยไม่มีเวลาไปสนุกสนานเฮฮากับพี่ๆ เพื่อนๆ ต่อ
ทั่งยัง ต้องรีบกิน รีบคุย จนไม่มีเวลาถ่ายรูปในคืนนั้นไว้เลย ต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ยังดีที่วันต่อไปได้เจอพี่โพธที่โรงแรม BP เลยได้ถ่ายรูปเป็นที่ระลึกไว้ครับ  เยี่ยม

สวัสดีครับ คุณต้น

ผมชื่อ เบิ้ล  อยู่พัทลุง ครับ....   คราวที่แล้วพี่แพะโทรมาชวนแต่ไม่ได้ไปร่วมพบปะเจอะเจอด้วยครับ  เพราะติดเวรนอนกลางคืนเฝ้าโรงเรียน  วันไหนลงมาแบบส่วนตัวโทรแจ้งพี่แพะด้วยนะครับ  พวกเราจะได้แห่กันไปออกลิงออกค่างร่วมกัน....
ajake
มีดและปืน
Full Member

คะแนน 20

tactical lover

« ตอบ #27936 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2007, 01:56:10 PM »

สวัสดีครับ คุณต้น

ผมชื่อ เบิ้ล  อยู่พัทลุง ครับ....   คราวที่แล้วพี่แพะโทรมาชวนแต่ไม่ได้ไปร่วมพบปะเจอะเจอด้วยครับ  เพราะติดเวรนอนกลางคืนเฝ้าโรงเรียน  วันไหนลงมาแบบส่วนตัวโทรแจ้งพี่แพะด้วยนะครับ  พวกเราจะได้แห่กันไปออกลิงออกค่างร่วมกัน....

ครับผมคุณเบิ้ล คราวหน้าไปออกลิงออกค่างกัน Grin

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #27937 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2007, 02:07:53 PM »

พวกเราเรียกแกว่า " ขั ย นุ้ ย " ครับน้าต้น หน้าตาแกออกลิงออกค่างอยู่ในตัวแล้ว

Padang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #27938 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2007, 02:10:21 PM »

สวัสดีครับคุณต้น  ขอบคุณสำหรับปากกาครับ เป็นที่ถูกใจของลูกครับ  Grin Grin Grin

พวกเราอยูได้ด้วยพระบารมีปกเกล้าฯ
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #27939 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2007, 02:25:04 PM »

สวัสดีครับคุณต้น  ขอบคุณสำหรับปากกาครับ เป็นที่ถูกใจของลูกครับ  Grin Grin Grin

ว้าววววว 007 จูเนียร์ เทคติคอลตั้งแต่เด็ก อนาคตไกล แล้วไม่ถูกใจอาซ้อบ้างเหรอครับป๋า รึว่าป๋ายังไม่ได้นวดฝ่าเท้าให้อาซ้อ ..  ยิ้มีเลศนัย

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
นายต้นงิ้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 479

« ตอบ #27940 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2007, 02:26:43 PM »

สมาชิกฯทุกท่านครับ  ถ้าพบเห็นหรือพรรคพวกใครจะปล่อย G19 ช่วยแจ้งพี่แป้วด้วยนะครับ...

มีไรครู พี่แป๊วจะเอาเพิ่มเหรอ มีอยู่ตัวนึงแล้วนี่

พิทักษ์ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #27941 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2007, 02:40:26 PM »

พี่น้องครับ

ที่ผมมาทำงานดังแล้วครับ โดนประท้วงจากชาวประมงครับ ทำงานยากขึ้น ต้องระมัดระวังเรื่องสิ่งแวดล้อมมากขึ้นกว่าเดิมครับ เนื่องจากห่างฝั่งแค่ ๒.๕ กิโลเมตร และแถบนี้เป็นแหล่งท่องเที่ยวด้วยครับ เมื่อวันก่อนสงสัยน่าจะเป็นเอ็นจีโอของที่นี่ บิน ฮ. ตรวจสภาพโดยทั่วไปครับ

http://www.allheadlinenews.com/articles/7009153702

ขอบคุณครับ

ถ้าบริษัทของเราทำผิด ก็ต้องยอมรับกติกาที่ถูกต้องครับ  เพราะอย่าลืมว่าบริษัทฝรั่งส่วนใหญ่พวกนี้หวังค้ากำไรและทำลายทรัพยากรของประเทศอื่น ๆ อยู่แล้ว.....  ยังไงก็ระวังตัวด้วยครับ ถ้าไม่จำเป็นอย่าแสดงตัวว่าเป็นพนักงานของบริษัทดังกล่าว.....

ครูเบิ้ลครับ

ผู้ดำเนินการขุดเจาะเป็นบริษัทญี่ปุ่นครับ  ขอบคุณที่เป็นห่วงครับ แต่รู้สึกว่าแถวนี้ไม่ค่อยมีพวกโจรสลัดนะครับ

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27942 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2007, 02:40:46 PM »

ยุ่งแล้ว กำลังโพสท์อยู่ ผบทบ แอบเข้ามาดู  งานหน้าสงสัยต้องลากิจแล้วครับ  เศร้า

คิกๆๆ ลุงชัชต้องช่วยหาวิธีการ มิให้ ผบ.ถ่ายทอดสด ไปสู่ ผบ.ท่านอื่นเวลา ที่เขามีโอกาส ได้เจอกันน๊ะครับ

ปล.โปรดอย่าได้เข้าใจผิดว่า ผมว่าซ้อ น๊ะครับ อิๆ

คือว่าแค่ผมกลัวเอาเองว่าตัวผมเองจากที่ออกได้มั่ง ไม่ได้มั่ง จะกลายเป็น ออกไม่ได้เลย เท่านั้นเอง เอิ้กๆๆ

กรณีนี้ต้องระวังเช่นกันครับพี่เข้ม  ผบ ผมเคยคุยให้ฟังว่า เคยคุยกับอาซ๊อ(ของพี่คนไหนไม่แน่ใจ)  อาซ๊อบอกว่า จะซื้อปืนกี่กระบอกก็ไม่ว่า

เพราะอย่างน้อยก็ยังมีมูลค่าและคุณค่าอยู่ในตัวเองและยังเป็นมรดกให้ลูกได้  ขอแค่สองอย่างคืออย่าไปยุ่งกับสาวๆและการพนัน     ตกใจ  ตกใจ

และได้ยินแว่วๆว่าจะลองหัดยิงปืนด้วยครับ   ตกใจ  ตกใจ

ผมเลยพยายามช่วยด้วยการบอกภรรยาว่าทีมเรามีแต่คนรักลูกรักภรรยาทุกคนครับ  คิก คิก  คิก คิก

สมาชิกทีมฯของเรามิเคยประพฤติพฤติกรรมนอกลู่นอกทาง  พี่ชัชได้แจ้งข้อมูลที่ถูกต้องให้ ผบ. ทราบ  เป็นสิ่งที่ถูกต้องแล้วครับ....

คิก คิก  คิก คิก  ขำก๊าก
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27943 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2007, 02:42:39 PM »

ว้าววววว 007 จูเนียร์ เทคติคอลตั้งแต่เด็ก อนาคตไกล แล้วไม่ถูกใจอาซ้อบ้างเหรอครับป๋า รึว่าป๋ายังไม่ได้นวดฝ่าเท้าให้อาซ้อ ..  ยิ้มีเลศนัย

ยิ้มีเลศนัย  ยิ้มีเลศนัย
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #27944 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2007, 03:01:24 PM »

เฮ้ออออออออ...วันนี้เน็ทเดี้ยงแต่เช้าครับ เพิ่งเข้าได้ก็บ่ายซะละ  เศร้า

ช่วงสายๆเข้าไปเติมมันที่มาเลย์ กองกำลังติดอาวุธเต็มพื้นที่ ตรวจตราขมีขมัน น่าว่าจะมีข่าวอะไรไม่ค่อยดี ข่าวว่าช่วงสงกรานต์นี้น่าจะมีอะไรตื่นเต้นอีกเป็นแน่ พี่แพะเมือง แพะป่ายังไงก็ระวังและตั้งมั่นในความไม่ประมาทไว้ด้วยนะครับ  ยี๊

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
หน้า: 1 ... 1860 1861 1862 [1863] 1864 1865 1866 ... 35779
  พิมพ์