เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 01:30:50 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 19331 19332 19333 [19334] 19335 19336 19337 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25703060 ครั้ง)
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #289995 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2011, 03:33:52 PM »

เรียนเชิญจานตุ้มต่อได้เลยครับ คำถามของจานตุ้มมีคำตอบไปเรียบร้อยแล้ว  Grin

ใช้ถ่ายอะไรบ้างก็ไม่บอก....

มีแต่น้าฉ็องมาตอบแทนให้ ว่าใช้ถ่ายพยาธิ...  อืมม์ ไ้ด้อย่างนึงแล้ว..

ถ่ายเด็ก ถ่ายลูก ถ่ายเมีย....ถ่ายขรี้ อะไรอื่นอีกก็ไม่รู้...

สรุปเบื้องต้นเอาง่าย ๆ สไตล์ใช้งานเสี่ยก๊อง...แสนนึง.. บู่

บอดี้หนึ่งตัว พร้อมแบตสำรอง
เลนส์หนึ่งตัวพร้อมฟิลเตอร์
แฟลชหนึ่งตัว แบตชุดนึง พร้อมเครื่องชาร์จ

กระเป๋ากล้อง
ชุดทำความสะอาด กล้องและเลนส์

อะไรอีกหว่า..

แสนหนึ่ง จะพอหรือครับ  คิก คิก

ไม่พ๊อต้องว่าความสามสิบคดีแบบชนะรวดแล้วเอาให้เทพเรียกพี่เลย น๊าน ตอหรอย

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #289996 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2011, 03:35:14 PM »

ดูความสามารถในการถ่ายทอดความรู้สึกออกมาทางภาพถ่ายของแกสิ

ท่านชายเหอ  หากเติ้นซื้อกล้องแล้ว ถ่ายออกมาได้ไกล้เคียงขนาดนี้ ผมว่า สามแสน ก็ไม่น่าแพง
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #289997 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2011, 03:37:02 PM »

เรียนเชิญจานตุ้มต่อได้เลยครับ คำถามของจานตุ้มมีคำตอบไปเรียบร้อยแล้ว  Grin

ใช้ถ่ายอะไรบ้างก็ไม่บอก....

มีแต่น้าฉ็องมาตอบแทนให้ ว่าใช้ถ่ายพยาธิ...  อืมม์ ไ้ด้อย่างนึงแล้ว..

ถ่ายเด็ก ถ่ายลูก ถ่ายเมีย....ถ่ายขรี้ อะไรอื่นอีกก็ไม่รู้...

สรุปเบื้องต้นเอาง่าย ๆ สไตล์ใช้งานเสี่ยก๊อง...แสนนึง.. บู่

บอดี้หนึ่งตัว พร้อมแบตสำรอง
เลนส์หนึ่งตัวพร้อมฟิลเตอร์
แฟลชหนึ่งตัว แบตชุดนึง พร้อมเครื่องชาร์จ

กระเป๋ากล้อง
ชุดทำความสะอาด กล้องและเลนส์

อะไรอีกหว่า..

ใจเย็นครับลุง พอดีลุกๆนั่งๆนะครับ คำตอบเลยช้าหน่อย แต่ผมตอบก่อนโพสนี้แล้วครับ นิ

ต่อ....

ถามชายเจษฏ์

จะพากล้องไปใช้ถ่ายอะไร....
              ใช้งานอะไรบ้าง....

จริงๆเรื่องกล้องนี่ ผมคิดว่าจะจบตอนที่เอาตัวฟูจินั่นแล้วครับ แต่สุดท้ายก็รู้ว่าคอมแพ็ค ยังไงมันก็เป็นคอมแพคครับ หลังงานรับปริญญาของน้องสาวผมถึงกลับมาคิดว่ายังมีงานแต่งเหลย ใหนจะของน้องชายและน้องสาวอีก 3 คนฝั่งทางนี้ ที่จะมีงานต่างๆตามมา ก็กะว่าจะเอามาถ่ายงานสำคัญๆที่จะมีขึ้นในครอบครัว และเก็บภาพเป็นความทรงจำของเด็กๆที่บ้านด้วยนะครับ ส่วนเรื่องเที่ยวนั้น บอกตามตรงว่าโอกาสไม่ค่อยให้เท่าไหร่เลยครับ ปีนึงๆก็จะมีโอกาสได้เดินทางอยู่ไม่กี่ครั้ง

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #289998 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2011, 03:38:14 PM »

โหล โหล ลุงตุ้มที่รัก วันหัสฯนี้ทำท่าว่าอีไม่ได้เดินทางแล้วครับ แม่เปลี่ยนกำหนดการอย่างไม่มีกำหนดครับเนื่องจากเหตุ 511 เมื่อวาน เนื่องจากมีคนไกล้ตัวเดือดร้อนกับเหตุเมื่อวานด้วย เลยต้องอยู่ช่วยเยียวยาทางใจกันไปก่อนครับ  อ๋อย เศร้า

ปล. ใหนๆก็มี จม. ถึงลุงตุ้มที่รักแล้ว ถามต่อเลยแล้วกัน ถ้ามีงบอยู่หนึ่งแสนถ้วนให้จัดซื้อทั้งกล้องและเลนส์รวมเอสเซสเซอร์รี่ที่จำเป็นต่อการใช้งานก่อน ลุงตุ้มจะจัดหาตัวใหนมาใช้ก่อนและหลังครับ  Grin

รอน้าสิงห์ดึงหลบมาตั้งกะเช้าแล้ว ดันปิดปากซะเฮียบเลย  บู่ บู่ บู่

เค้าห้ามแหลงเรื่องกล้องแล้วครับ.... บางคนบ่นว่าถึงกับเอียนเลยอ่ะครับ...  อ๋อย

แหลงได้ แหลงไปตะเรื่องกล้องงั้นเขาแซวเล่นๆนิ

ตี่นี่ประเตศ ประชาติ๊ปปะไตย ใครอีแหลงไหรกะแหลงได๋

แหลงไปเลยครับ ผมกับพี่ดุลย์พอได้รู้เรื่องกับเขาบ้างครับ

มีเรื่องขำๆมาเล่าให้ฟัง วันนี้เครื่องยนต์เสีย สตาร์ทไม่ติด พอดีผมมีเทรนนี่มาจากพม่า จบช่างยนต์มา ซ่อมไหรไม่ได้หีดเดยว ขันน๊อตยังไม่รู้เหลยไหนเข้าไหนออก ผมเลยถามว่า จบช่างไหรมานะ ช่างซ่อมรถถีบหรือเปล่า สุดท้ายต้องใช้วิชาเครื่องกลไฟฟ้าที่ร่ำเรียนมา ถอดปั๊มดีเซลมาซ่อมแล้วยัดกลับไป สตาร์ทติดดีปรกติ

สรุปได้ว่าช่างไฟฟ้า เก่งเพครับ ไม่เชื่อถามพี่ดุลย์แลครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

゙❤นุ้งจอย™
สิ่งที่เป็นแต่ไม่ใช่สิ่งที่เห็น
Full Member

คะแนน 67

ปากหนักแต่รักจริง

« ตอบ #289999 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2011, 03:39:38 PM »

ทานก๊วยเตี๊ยวน้ำตกหมู + แค๊ปหมูกันค่ะ

สิ่งที่เห็นกับสิ่งที่เป็นมันต่างกัน
Do what you want to do, With what all have, Where you are.
แปลว่า..จงทำในสิ่งที่ใจคุณอยากจะทำด้วยกำลังใจทั้งหมดที่คุณมีภายใต้ขอบเขตที่เป็นสิทธิ์ิของคุณ
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #290000 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2011, 03:39:44 PM »

เสียดาย อีตานี่ ลบ EXIF ออกหมด  เลยไม่รู้ว่ากล้องไหร

นั่นแหละ อยากได้รูปใสแหน่วแบบฝีมือไม่ต้องมาก ยกกดแช๊ะ กดแช๊ะ แล้วได้รูปประมาณนี้อะครับลุงตุ้ม  Grin

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #290001 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2011, 03:39:53 PM »

ต่อ....

ถามชายเจษฏ์

จะพากล้องไปใช้ถ่ายอะไร....
              ใช้งานอะไรบ้าง....

จริงๆเรื่องกล้องนี่ ผมคิดว่าจะจบตอนที่เอาตัวฟูจินั่นแล้วครับ แต่สุดท้ายก็รู้ว่าคอมแพ็ค ยังไงมันก็เป็นคอมแพคครับ หลังงานรับปริญญาของน้องสาวผมถึงกลับมาคิดว่ายังมีงานแต่งเหลย ใหนจะของน้องชายและน้องสาวอีก 3 คนฝั่งทางนี้ ที่จะมีงานต่างๆตามมา ก็กะว่าจะเอามาถ่ายงานสำคัญๆที่จะมีขึ้นในครอบครัว และเก็บภาพเป็นความทรงจำของเด็กๆที่บ้านด้วยนะครับ ส่วนเรื่องเที่ยวนั้น บอกตามตรงว่าโอกาสไม่ค่อยให้เท่าไหร่เลยครับ ปีนึงๆก็จะมีโอกาสได้เดินทางอยู่ไม่กี่ครั้ง

งั้น

บอดี้ หกสิบดี

เลนส์  เยอะเฟ๊ย ตัวไหนดีฟะ
         คุณภาพหน่อยก็ต้องซอยเป็นสองตัว...
        Canon EF-S 15-85mm f/3.5-5.6 IS USM
        Canon EF 70-300mm f/4-5.6 IS USM

หรืออยากได้ตัวเดียวก็ 18-200 is USM

Flash Canon 430EX II  ประมาณหมื่นนึง

ถ่านสำรอง  ประมาณสองพัน

ถ่านแฟลชพร้อมเครื่องชาร์จ Sanyo Eneloop ประมาณพันสามพันสี่

กระเป๋ากล้อง สองพันห้า

ฟิลเตอร์ พันนึง

ชุดทำความสะอาด ประมาณห้าร้อย

เมมการ์ด สิบหกกิ๊กหนึ่งอัน ไม่เกินพันห้า

อะไรอีก...

ลองคิดดูนะครับเสี่ยว่าเกินงบหรือปล่าว...

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #290002 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2011, 03:41:30 PM »

เสียดาย อีตานี่ ลบ EXIF ออกหมด  เลยไม่รู้ว่ากล้องไหร

นั่นแหละ อยากได้รูปใสแหน่วแบบฝีมือไม่ต้องมาก ยกกดแช๊ะ กดแช๊ะ แล้วได้รูปประมาณนี้อะครับลุงตุ้ม  Grin

ถ่ายจากกล้องอะไร เลนส์ไรก็ไม่รู้...

รู้ประมาณว่า สไตล์ภาพแบบนี้ออกแนวนิคอนครับ.... Grin

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #290003 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2011, 03:41:31 PM »

งั้น

บอดี้ หกสิบดี

เลนส์  เยอะเฟ๊ย ตัวไหนดีฟะ
         คุณภาพหน่อยก็ต้องซอยเป็นสองตัว...
        Canon EF-S 15-85mm f/3.5-5.6 IS USM
        Canon EF 70-300mm f/4-5.6 IS USM

หรืออยากได้ตัวเดียวก็ 18-200 is USM

Flash Canon 430EX II  ประมาณหมื่นนึง

ถ่านสำรอง  ประมาณสองพัน

ถ่านแฟลชพร้อมเครื่องชาร์จ Sanyo Eneloop ประมาณพันสามพันสี่

กระเป๋ากล้อง สองพันห้า

ฟิลเตอร์ พันนึง

ชุดทำความสะอาด ประมาณห้าร้อย

เมมการ์ด สิบหกกิ๊กหนึ่งอัน ไม่เกินพันห้า

อะไรอีก...

ลองคิดดูนะครับเสี่ยว่าเกินงบหรือปล่าว...

ตู้ครับ ตู้  กะเดี๋ยวเห็ดขึ้นเลนซ์
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #290004 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2011, 03:42:14 PM »

อันนี้แนว ๆ แคนอน..  Grin

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #290005 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2011, 03:42:35 PM »

โหล โหล ลุงตุ้มที่รัก วันหัสฯนี้ทำท่าว่าอีไม่ได้เดินทางแล้วครับ แม่เปลี่ยนกำหนดการอย่างไม่มีกำหนดครับเนื่องจากเหตุ 511 เมื่อวาน เนื่องจากมีคนไกล้ตัวเดือดร้อนกับเหตุเมื่อวานด้วย เลยต้องอยู่ช่วยเยียวยาทางใจกันไปก่อนครับ  อ๋อย เศร้า

ปล. ใหนๆก็มี จม. ถึงลุงตุ้มที่รักแล้ว ถามต่อเลยแล้วกัน ถ้ามีงบอยู่หนึ่งแสนถ้วนให้จัดซื้อทั้งกล้องและเลนส์รวมเอสเซสเซอร์รี่ที่จำเป็นต่อการใช้งานก่อน ลุงตุ้มจะจัดหาตัวใหนมาใช้ก่อนและหลังครับ  Grin

รอน้าสิงห์ดึงหลบมาตั้งกะเช้าแล้ว ดันปิดปากซะเฮียบเลย  บู่ บู่ บู่

เค้าห้ามแหลงเรื่องกล้องแล้วครับ.... บางคนบ่นว่าถึงกับเอียนเลยอ่ะครับ...  อ๋อย

แหลงได้ แหลงไปตะเรื่องกล้องงั้นเขาแซวเล่นๆนิ

ตี่นี่ประเตศ ประชาติ๊ปปะไตย ใครอีแหลงไหรกะแหลงได๋

แหลงไปเลยครับ ผมกับพี่ดุลย์พอได้รู้เรื่องกับเขาบ้างครับ

มีเรื่องขำๆมาเล่าให้ฟัง วันนี้เครื่องยนต์เสีย สตาร์ทไม่ติด พอดีผมมีเทรนนี่มาจากพม่า จบช่างยนต์มา ซ่อมไหรไม่ได้หีดเดยว ขันน๊อตยังไม่รู้เหลยไหนเข้าไหนออก ผมเลยถามว่า จบช่างไหรมานะ ช่างซ่อมรถถีบหรือเปล่า สุดท้ายต้องใช้วิชาเครื่องกลไฟฟ้าที่ร่ำเรียนมา ถอดปั๊มดีเซลมาซ่อมแล้วยัดกลับไป สตาร์ทติดดีปรกติ

สรุปได้ว่าช่างไฟฟ้า เก่งเพครับ ไม่เชื่อถามพี่ดุลย์แลครับ

เห็นไม่ให้มันหัดซ่อมเครื่องยนต์ง่ายๆพื้นๆไปก่อน

เริ่มจากเบา

ไปหาหนัก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #290006 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2011, 03:44:07 PM »

ทานก๊วยเตี๊ยวน้ำตกหมู + แค๊ปหมูกันค่ะ

ชวนผมคนเดียวหรือครับ พวกนั้นเขาไม่หิวหรอกครับ
แหลงเรื่องกล้องอย่างเดียวเขาก็อิ่มแล๊ว

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #290007 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2011, 03:45:17 PM »

ชวนผมคนเดียวหรือครับ พวกนั้นเขาไม่หิวหรอกครับ
แหลงเรื่องกล้องอย่างเดียวเขาก็อิ่มแล๊ว

แผล่ดด .... แลบออกมาทางนิ้วตรีน เหลืองเชียะ..
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #290008 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2011, 03:46:19 PM »

อย่าเหิดขึ้นไปแล ตอบ#290005 หั้น..  ยี๊  คิก คิก

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #290009 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2011, 03:46:54 PM »

แผล่ดด .... แลบออกมาทางนิ้วตรีน เหลืองเชียะ..

่นั่งงัย..มาเลี้ยว.....สวดยวด... ยี๊

หน้า: 1 ... 19331 19332 19333 [19334] 19335 19336 19337 ... 35779
  พิมพ์