เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 10:23:43 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 19718 19719 19720 [19721] 19722 19723 19724 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25545596 ครั้ง)
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #295800 เมื่อ: มีนาคม 08, 2011, 04:03:37 PM »

Nikon AF-S DX18-200/3.5-5.6G IF-ED VR เลนส์ซูม all in one สุดคุ้ม ตัวเดียวครอบจักรวาล ไม่ต้องเปลี่ยนเลนส์ให้เมื่อยมือ

คุณตุ้ม...ช่วยอธิบายให้หน่อยสิครับ  ว่า IF-ED VR มันคือไรบ้างครับ  ไหว้

สำหรับชาวนิค....ยินดีรับใช้  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน   ขำก๊าก

ยาวเลยนะเนี่ย..แต่พี่เล็กคงไม่ชอบเดี๋ยวฮง  

IF    internal  focus   การโฟกัสเป็นการปรับโฟกัสอยู่ภายในกระบอกเลนส์
                              หน้าเลนส์ไม่หมุนตาม ทำให้ใช้ฮูดแบบดอกไม้ได้
                              และใช้ ฟิลเตอร์ C PL ได้สะดวก...

ED  extra low dispertion   เลนส์ที่มีการฟุ้งกระจายของแสงต่ำ...ทำให้ภาพคมชัดในทุกความถี่แสง

VR  Vibration Reducer ระบบลดการสั่นไหวของภาพ ในการใช้ความเร็วชัตเตอร์ช้า ๆ

สามโมงครึ่ง... เตรียมตัวไปเข้าเวรแระ...

ค่อยมาต่อนะครับพี่เล็ก... Grin
เอ๋า พี่เล็กเล่นนิคแล้วเหรอ  แบร่ สงสัยกลัวเล่นยี่ห้ออื่นแล้วไม่หล่อ  ยิ้มีเลศนัย
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #295801 เมื่อ: มีนาคม 08, 2011, 04:04:31 PM »

น่าสงสารชาวสวนยาง  ลงทุนปลูกยาง หวังได้กรีด ได้เงินหมื่นเงินแสน

ยังไม่ทันได้เปิดกรีด แล้งหนักปีนี้ ต้นยางยืนตายหมดทั้งสวน

ไม่ใช่แค่ผลัดใบเหรอ  ตกใจ
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #295802 เมื่อ: มีนาคม 08, 2011, 04:06:33 PM »

Shocked Shocked Shocked  แลต่ะ ตั้งแต่ไปเรียนเอ็มบีเอ เดี๋ยวนี้ใส่ยืด นุ่งยีน เสียบแว่นดำกัน ชาดดดดดดดดดดด เมื่อก่อนเบ่อขาสั้น เสื้อเชิตเก่าๆนิ ไปใหนกะเห็นมีซ้อตามไปกัน แต่เดี๋ยวนี้บินเดี๋ยว เที่ยวดึก คึกคักอีกต่างหาก...... คิก คิก ยิ้มีเลศนัย บู่

เค้าพัฒนาแล้ว...เจอนักเรียนน่ารัก เข้าไปทักด้วย ทำงานพิเศษมั๊ย  คิก คิก

วันนี้ตูออกจากบ้านล้อไหน เอ้ย ก้าวเท้าไหนก่อนฟะเนี่ย ฮานเข้าท้างวัน  ยี๊  แบร่
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #295803 เมื่อ: มีนาคม 08, 2011, 04:07:58 PM »

Shocked Shocked Shocked  แลต่ะ ตั้งแต่ไปเรียนเอ็มบีเอ เดี๋ยวนี้ใส่ยืด นุ่งยีน เสียบแว่นดำกัน ชาดดดดดดดดดดด เมื่อก่อนเบ่อขาสั้น เสื้อเชิตเก่าๆนิ ไปใหนกะเห็นมีซ้อตามไปกัน แต่เดี๋ยวนี้บินเดี๋ยว เที่ยวดึก คึกคักอีกต่างหาก...... คิก คิก ยิ้มีเลศนัย บู่

เค้าพัฒนาแล้ว...เจอนักเรียนน่ารัก เข้าไปทักด้วย ทำงานพิเศษมั๊ย  คิก คิก

ลุงเล็กกะเอากับเขากัน  แบร่  แบร่
lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #295804 เมื่อ: มีนาคม 08, 2011, 04:09:27 PM »

Nikon AF-S DX18-200/3.5-5.6G IF-ED VR เลนส์ซูม all in one สุดคุ้ม ตัวเดียวครอบจักรวาล ไม่ต้องเปลี่ยนเลนส์ให้เมื่อยมือ

คุณตุ้ม...ช่วยอธิบายให้หน่อยสิครับ  ว่า IF-ED VR มันคือไรบ้างครับ  ไหว้

สำหรับชาวนิค....ยินดีรับใช้  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน   ขำก๊าก

ยาวเลยนะเนี่ย..แต่พี่เล็กคงไม่ชอบเดี๋ยวฮง  

IF    internal  focus   การโฟกัสเป็นการปรับโฟกัสอยู่ภายในกระบอกเลนส์
                              หน้าเลนส์ไม่หมุนตาม ทำให้ใช้ฮูดแบบดอกไม้ได้
                              และใช้ ฟิลเตอร์ C PL ได้สะดวก...

ED  extra low dispertion   เลนส์ที่มีการฟุ้งกระจายของแสงต่ำ...ทำให้ภาพคมชัดในทุกความถี่แสง

VR  Vibration Reducer ระบบลดการสั่นไหวของภาพ ในการใช้ความเร็วชัตเตอร์ช้า ๆ

สามโมงครึ่ง... เตรียมตัวไปเข้าเวรแระ...

ค่อยมาต่อนะครับพี่เล็ก... Grin
เอ๋า พี่เล็กเล่นนิคแล้วเหรอ  แบร่ สงสัยกลัวเล่นยี่ห้ออื่นแล้วไม่หล่อ  ยิ้มีเลศนัย

อยากหล่อแบบน้าชัชหงะ  Grin Grin Grin
ปล.พึ่งรู้น่ะเนี้ยว่า  คนเล่นนิค  ไม่ใช่หล่ออย่างเดียว  ปากก็หวานด้วย  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #295805 เมื่อ: มีนาคม 08, 2011, 04:09:40 PM »

ลุงเล็กกะเอากับเขากัน  แบร่  แบร่

Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #295806 เมื่อ: มีนาคม 08, 2011, 04:09:54 PM »

วันนี้เจอน้องผู้หญิงหน้าตาน่ารักที่เคาร์เตอร์โลตัสใส่ชุดนักเรียนด้วย เลยถามว่ามาฝึกงานเหรอ น้องเขาบอกว่าทำงานพิเศษตอนปิดเทอม  เยี่ยม

ถามน้องเขายังฮั้น งานพิเศษที่ว่าคืองานไหร..?
ตาซับกะเอากับเขากัน ฮานพิเศษคือทำงานที่เคาร์เตอ์เฟ้ย  คิก คิก
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #295807 เมื่อ: มีนาคม 08, 2011, 04:10:59 PM »

น่าสงสารชาวสวนยาง  ลงทุนปลูกยาง หวังได้กรีด ได้เงินหมื่นเงินแสน

ยังไม่ทันได้เปิดกรีด แล้งหนักปีนี้ ต้นยางยืนตายหมดทั้งสวน

โค่น ทำแผ่นต๊ะนั้น...

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #295808 เมื่อ: มีนาคม 08, 2011, 04:11:05 PM »

เอ๋า พี่เล็กเล่นนิคแล้วเหรอ  แบร่ สงสัยกลัวเล่นยี่ห้ออื่นแล้วไม่หล่อ  ยิ้มีเลศนัย

อยากหล่อแบบน้าชัชหงะ  Grin Grin Grin
ปล.พึ่งรู้น่ะเนี้ยว่า  คนเล่นนิค  ไม่ใช่หล่ออย่างเดียว  ปากก็หวานด้วย  คิก คิก คิก คิก คิก คิก
ขำก๊าก  ขำก๊าก
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #295809 เมื่อ: มีนาคม 08, 2011, 04:12:44 PM »

แว๊บก่อนหวา โจทย์เยอะแรง  คิก คิก
SP-14 LTD
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 34

Diligentia vis celeritas(แม่นยำ รุนแรงและรวดเร็ว)

« ตอบ #295810 เมื่อ: มีนาคม 08, 2011, 04:13:02 PM »

ไหว้สวัสดีครับพี่น้องด้ามขวาน งานทำบุญบ้านสำเร็จลุล่วงไปด้วยดี ขอขอบคุณ พี่ๆ น้องๆ ทุกท่าน ที่รวบรวมร่วมกันซื้อของชำร่วยมาให้ และ ที่มาร่วมสังสรรค์กัน ขอให้พี่น้องทุกๆท่านจงมีแต่ความสุข, ความเจริญรุ่งเรือง และขอให้บุญรักษาครับ  ไหว้ ชมภาพภายในงานครับ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

รับส่วนบุญนะครับ

โมทนาด้วยครับพี่ และยินดีกับบ้านใหม่ด้วยครับ ผมติดเรียนเลยไปไม่ได้ ไว้มีโอกาสจะไปเยี่ยมเยือน  ไหว้
ขอบคุณครับ
                       ยินดีด้วยครับน้าโสภณ  ......  ต้องขออภัยที่ติดงานมาร่วมขึ้นบ้านใหม่ไม่ได้   ไหว้

ไหว้ขอบคุณครับพี่ปู
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #295811 เมื่อ: มีนาคม 08, 2011, 04:15:25 PM »

ไหว้สวัสดีครับพี่น้องด้ามขวาน งานทำบุญบ้านสำเร็จลุล่วงไปด้วยดี ขอขอบคุณ พี่ๆ น้องๆ ทุกท่าน ที่รวบรวมร่วมกันซื้อของชำร่วยมาให้ และ ที่มาร่วมสังสรรค์กัน ขอให้พี่น้องทุกๆท่านจงมีแต่ความสุข, ความเจริญรุ่งเรือง และขอให้บุญรักษาครับ  ไหว้ ชมภาพภายในงานครับ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

รับส่วนบุญนะครับ

โมทนาด้วยครับพี่ และยินดีกับบ้านใหม่ด้วยครับ ผมติดเรียนเลยไปไม่ได้ ไว้มีโอกาสจะไปเยี่ยมเยือน  ไหว้
ขอบคุณครับ
                       ยินดีด้วยครับน้าโสภณ  ......  ต้องขออภัยที่ติดงานมาร่วมขึ้นบ้านใหม่ไม่ได้   ไหว้

ไหว้ขอบคุณครับพี่ปู

อนุโมทนาด้วยครับพี่

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #295812 เมื่อ: มีนาคม 08, 2011, 04:27:21 PM »

ขอแสดงความยินดีด้วยน่ะครับโสภณ  พอดีพี่ติดเวร  แล้วยังไงว่างๆค่อยเข้าไปเที่ยว  ไหว้

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #295813 เมื่อ: มีนาคม 08, 2011, 04:28:06 PM »

จูบบบบ โรคนี้ ใคร ๆ ก็เป็น...   คิก คิก คิก คิก

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #295814 เมื่อ: มีนาคม 08, 2011, 04:29:03 PM »

พึ่งรู้น่ะเนี้ยว่า  คนเล่นนิค  ไม่ใช่หล่ออย่างเดียว  ปากก็หวานด้วย  คิก คิก คิก คิก คิก คิก
พึ่งรู้น่ะเนี้ยว่า  คนเล่นนิค  ไม่ใช่หล่ออย่างเดียว  ปากก็หวานด้วย  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

หน้า: 1 ... 19718 19719 19720 [19721] 19722 19723 19724 ... 35779
  พิมพ์