เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 05:24:41 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 20002 20003 20004 [20005] 20006 20007 20008 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25752817 ครั้ง)
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #300060 เมื่อ: มีนาคม 24, 2011, 09:50:21 PM »

ข่าวแจ้งว่าที่ อ.แม่สาย มีผู้เสียชีวิตด้วย เป็นสตรีอายุ 55 ปี บ้านพังทับ   หัวเราะร่าน้ำตาริน

ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #300061 เมื่อ: มีนาคม 24, 2011, 09:54:30 PM »

ตกใจ จากเหตุแผ่นดินไหวที่พม่า ข่าวว่าเตือนภัยสึนามิคาบสมุทรอินเดีย จริงเท็จประการใดไม่ทราบได้ครับเพราะฟังเค้ามาอีกที  ตกใจ

เบื้องต้นยังไม่มีการแจ้งเตือนครับ   คาดว่าไม่น่าจะเกี่ยวเพราะจุดศูนย์กลางอยู่บนแผ่นดินใหญ่ในพม่า ห่างเชียงราย 111 กม.

ตอนนี้แค่แจ้งให้ประชาชนในพื้นที่แผ่นดินไหวอพยพออกจากตัวอาคาร เนื่องจากอาจมี after shock ขนาด 6 ริกเตอร์ตามมาอีกไม่นานนี้

(ฟัง ดร.สมิทฯ ให้สัมภาษณ์ทาง spring news ครับ)

ขอบคุณครับลุงปู ตอนนี้นั่งฟังข่าวจากทีวีไทยอยู่เหมือนกันครับ รอง ผอ. กรมอุตุฯ ก็บอกเหมือนกันครับว่าไม่น่าจะมีสึนามิเพราะว่าไหวในแผ่นดินครับ ไม่ได้ไหวในทะเล สรุปคือข่าวเตือนสึนามิไม่รู้ลอยมาจากใหนครับ  อ๋อย

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #300062 เมื่อ: มีนาคม 24, 2011, 10:29:06 PM »

สงขลาลมแรงมาก...
 ตกใจ ตกใจ ตกใจ

ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #300063 เมื่อ: มีนาคม 24, 2011, 10:30:13 PM »

คนแรกหน้า 20000 หุ ๆ จารึกกันใว้ ๆ  ขำก๊าก ขำก๊าก

รางวัลวันก่อน...เงียบกันเรย... บู่ บู่ บู่

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #300064 เมื่อ: มีนาคม 24, 2011, 10:30:44 PM »

อูยยยยยย หนาว   อ๋อย

ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #300065 เมื่อ: มีนาคม 24, 2011, 10:31:03 PM »

ดีใจจัง...ได้ไปขี้ที่ลีทรัพย์สินมาด้วย... Grin Grin Grin

ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #300066 เมื่อ: มีนาคม 24, 2011, 10:31:46 PM »

อูยยยยยย หนาว   อ๋อย

สงสัยฝนตกทางนี้...หนาวถึงคนทางโน้น...

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #300067 เมื่อ: มีนาคม 24, 2011, 10:33:40 PM »

แชซังกุง 최상궁 (崔尙宮) รู้แล้วว่าจังกึม เป็นลูกใคร  บู่ ... โชคดีร่ำรวย  Cool Cool Cool

เอากันแล้วแล๊ ไม่พักไซ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #300068 เมื่อ: มีนาคม 24, 2011, 10:34:23 PM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้

เหลือไว้ทำไมครับ เม็ดเดียว..  บู่   คิก คิก

เพราะคนเราก็ต้องการแค่ เม็ดเดียว

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #300069 เมื่อ: มีนาคม 24, 2011, 10:35:12 PM »

เหตุการณ์สงบแล้ว  ...........  นอน  ไหว้

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #300070 เมื่อ: มีนาคม 24, 2011, 10:36:46 PM »

"ในโลกนี้ไม่มีเรื่องบังเอิญเพราะโชคช่วยอยู่เลย
มิว่าเรื่องราวใดล้วนมีสาหตุก่อนจึงมีผลในภายหลัง
และต้องไม่มีเคราะห์ร้ายที่แท้จริงด้วย
ระยะห่างของโชคและเคราะห์ความจริงพิศดารอย่างยิ่ง
ดังนั้นหากท่านพบพานเรื่องเคราะห์ร้าย อย่าได้ตัดพ้อตำหนิ อย่าได้ท้อแท้เป็นอันขาด
เนื่องเพราะเพียงท่านยังมีชีวิต ท่านก็ต้องมีเวลาทรงกายขึ้นยืนได้"

โชคดีร่ำรวย
 Cool Cool Cool

เมื่อสิ่งนี้ๆ มี สิ่งนี้ๆ จึงมี 

เพราะสิ่งนี้ๆ เกิดขึ้น สิ่งนี้ๆ จึงเกิดขึ้น

เมื่อสิ่งนี้ๆ ไม่มี สิ่งนี้ๆ ก็ไม่มี

เพราะสิ่งนี้ๆ ดับไป สิ่งนี้ๆ ก็ดับด้วย

ทุกสรรพสิ่งล้วนมีเหตุมีปัจจัย ในการเกิดขึ้นและดับไปครับน้าแพะ...

งั้นแหละ ไม่สิงหนึง ก็ สิงหนึง อาโย๋แหละ

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #300071 เมื่อ: มีนาคม 24, 2011, 10:45:09 PM »

"ในโลกนี้ไม่มีเรื่องบังเอิญเพราะโชคช่วยอยู่เลย
มิว่าเรื่องราวใดล้วนมีสาหตุก่อนจึงมีผลในภายหลัง
และต้องไม่มีเคราะห์ร้ายที่แท้จริงด้วย
ระยะห่างของโชคและเคราะห์ความจริงพิศดารอย่างยิ่ง
ดังนั้นหากท่านพบพานเรื่องเคราะห์ร้าย อย่าได้ตัดพ้อตำหนิ อย่าได้ท้อแท้เป็นอันขาด
เนื่องเพราะเพียงท่านยังมีชีวิต ท่านก็ต้องมีเวลาทรงกายขึ้นยืนได้"

โชคดีร่ำรวย
 Cool Cool Cool

เมื่อสิ่งนี้ๆ มี สิ่งนี้ๆ จึงมี  

เพราะสิ่งนี้ๆ เกิดขึ้น สิ่งนี้ๆ จึงเกิดขึ้น

เมื่อสิ่งนี้ๆ ไม่มี สิ่งนี้ๆ ก็ไม่มี

เพราะสิ่งนี้ๆ ดับไป สิ่งนี้ๆ ก็ดับด้วย

ทุกสรรพสิ่งล้วนมีเหตุมีปัจจัย ในการเกิดขึ้นและดับไปครับน้าแพะ...

เมื่อสิ่งนั้นๆ มี สิ่งนั้นๆ จึงมี  

เพราะสิ่งนั้นๆ เกิดขึ้น สิ่งนั้นๆ จึงเกิดขึ้น

เมื่อสิ่งนั้นๆ ลอยลงบ่อ จึงทำให้สิ่งนั้นๆ รอดหลุดพ้น

ทุกสรรพสิ่งล้วนมีเหตุมีปัจจัยในการพลัดตก จึงต้องเร่งทำลายหลักฐานให้ทันท่วงทีครับน้าลุงช่าง...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 24, 2011, 10:47:51 PM โดย babor » บันทึกการเข้า
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #300072 เมื่อ: มีนาคม 24, 2011, 11:02:01 PM »

ของเก่าเอามาเหล้าใหม่ ใครบ่นเจอแช่ง
---------------------------------------------------------------------------------------------------------
คิดได้ไง...555.............. อ่านแล้วชอบ ,,,,มากๆ.................เตรียมตัวไว้เถ่อะ..............

ในวันแรกที่พระเจ้าสร้างโลก พระเจ้าได้สร้างควายขึ้นคู่หนึ่ง และบอกกับควายว่า

' วันนี้เราได้สร้างเจ้าขึ้นในฐานะของควาย เพื่อทำงานหนักกลางทุ่งนา ท่ามกลางแสงแดดจ้าทั้ง
วัน แล้วเราจะให้เจ้ามีชีวิตยืนยาว 50 ปี'

ควายย้อนกลับว่า ' ชีวิตที่ยากลำบากเช่นนี้ จะให้มีอายุยาวถึง 50 ปี น่ะหรือ ? ฮึ! เมินเสียเถอะ
ขอแค่มีอายุเพียง 20 ปี ก็พอแล้วล่ะ เอาคืนไปเลย 30 ปี ถ้าได้ก็โอเค'

และพระเจ้าตอบตกลง

วันต่อมาพระเจ้าสร้างสุนัขขึ้น และบอกกับมันว่า 'เราสร้างเจ้าขึ้นในฐานะของสุนัข หน้าที่ของเจ้า
คือ   นั่งอยู่ที่ประตูบ้านและเห่าเมื่อมีคนเข้ามา แล้วเราจะให้เจ้ามีอายุยืนถึง 20 ปี'

สุนัขได้ฟังก็พูดขึ้นว่า 'นั่งเฝ้าหน้าประตูบ้าน 20 ปี! ช่างเป็นชีวิตที่น่าเบื่ออะไรเช่นนี้ ขอคืนชีวิต
10  ปี ก็แล้วกัน'

พระเจ้าตอบตกลง

วันต่อมาพระเจ้าสร้างลิงขึ้น และบอกกับมันว่า 'เราสร้างเจ้าขึ้นในฐานะของลิง หน้าที่ของเจ้าคือ
สร้างความสนุกสนาน และใช้เล่ห์เหลี่ยมของลิงหลอกล่อคนให้หัวเราะ   แล้วเราจะให้เจ้ามีอายุยืน 20
ปี'

ลิงได้ฟังจึงตอบว่า ' อะไรนะ..ทำให้คนหัวเราะ ทำหน้าลิงและเล่ห์กลต่างๆ   ตั้ง 20 ปี น่ะเหรอ ?
ไม่เอาด้วยหรอก ขอคืนชีวิตไป 10 ปี เหลือแค่ 10 ปี ก็แล้วกัน'

วันต่อมาพระเจ้าสร้างมนุษย์ขึ้น และบอกว่า 'เราสร้างเจ้าขึ้นในฐานะที่เป็นมนุษย์ หน้าที่ของเจ้า
คือ กิน นอน เที่ยว   เล่นสนุกสนาน โดยไม่ต้องทำงานใดๆ เราจะให้เจ้ามีชีวิต 20 ปี'

มนุษย์ได้ฟังก็ต่อรองว่า  ' ชีวิตที่สบายเช่นนี้ แล้วท่านจะให้เรามีชีวิตแค่ 20 ปี น่ะเหรอ เอาอย่าง
นี้ดีกว่าเราขอชีวิตที่ควายคืนชีวิตให้ท่าน 30 ปี สุนัข 10 ปี    และลิง 10 ปี มาเป็นของเรา เพื่อให้เรามี
อายุยืนถึง 70 ปี ตกลงไหม ?'

นั่นเป็นเหตุผลว่า...

ทำไมชีวิตของเราในช่วง 20 ปีแรก จึงเต็มไปด้วยความสนุกสนาน กิน นอน เล่น และไม่ต้อง
ทำอะไรมากมาย   
          30 ปีต่อมา ต้องทำงานหนักทั้งวัน เพื่อสร้างครอบครัว   
          10 ปีต่อมา เกษียณอยู่ที่บ้าน เฝ้าหน้าบ้าน และตะคอกคนที่ผ่านไปมา   
          10 ปีต่อมา เป็นปู่/ย่า ตา/ยาย ที่ต้องทำหน้าลิง และเล่ห์กลต่างๆ เพื่อหลอกล่อหลาน!

อ่านจบแล้วก็ตั้งหน้าตั้งตาเป็น .... กันต่อไปนะพี่น้อง

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #300073 เมื่อ: มีนาคม 24, 2011, 11:03:17 PM »

นิสสัน มาร์ช แต่งแล้วสวยขึ้นหม้อใช้ได้เลย  เยี่ยม ... โชคดีร่ำรวย  Cool Cool Cool

อืมมม สวยดีจริง ๆ น้ำลายหก

แต่งพรรนี้นะท่านผอ. รับรองเด็กๆกรี๊ด

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #300074 เมื่อ: มีนาคม 24, 2011, 11:04:48 PM »

ของเก่าเอามาเหล้าใหม่ ใครบ่นเจอแช่ง
---------------------------------------------------------------------------------------------------------
คิดได้ไง...555.............. อ่านแล้วชอบ ,,,,มากๆ.................เตรียมตัวไว้เถ่อะ..............

ในวันแรกที่พระเจ้าสร้างโลก พระเจ้าได้สร้างควายขึ้นคู่หนึ่ง และบอกกับควายว่า

' วันนี้เราได้สร้างเจ้าขึ้นในฐานะของควาย เพื่อทำงานหนักกลางทุ่งนา ท่ามกลางแสงแดดจ้าทั้ง
วัน แล้วเราจะให้เจ้ามีชีวิตยืนยาว 50 ปี'

ควายย้อนกลับว่า ' ชีวิตที่ยากลำบากเช่นนี้ จะให้มีอายุยาวถึง 50 ปี น่ะหรือ ? ฮึ! เมินเสียเถอะ
ขอแค่มีอายุเพียง 20 ปี ก็พอแล้วล่ะ เอาคืนไปเลย 30 ปี ถ้าได้ก็โอเค'

และพระเจ้าตอบตกลง

วันต่อมาพระเจ้าสร้างสุนัขขึ้น และบอกกับมันว่า 'เราสร้างเจ้าขึ้นในฐานะของสุนัข หน้าที่ของเจ้า
คือ   นั่งอยู่ที่ประตูบ้านและเห่าเมื่อมีคนเข้ามา แล้วเราจะให้เจ้ามีอายุยืนถึง 20 ปี'

สุนัขได้ฟังก็พูดขึ้นว่า 'นั่งเฝ้าหน้าประตูบ้าน 20 ปี! ช่างเป็นชีวิตที่น่าเบื่ออะไรเช่นนี้ ขอคืนชีวิต
10  ปี ก็แล้วกัน'

วันต่อมาพระเจ้าสร้างลิงขึ้น และบอกกับมันว่า 'เราสร้างเจ้าขึ้นในฐานะของลิง หน้าที่ของเจ้าคือ
สร้างความสนุกสนาน และใช้เล่ห์เหลี่ยมของลิงหลอกล่อคนให้หัวเราะ   แล้วเราจะให้เจ้ามีอายุยืน 20
ปี'

ลิงได้ฟังจึงตอบว่า ' อะไรนะ..ทำให้คนหัวเราะ ทำหน้าลิงและเล่ห์กลต่างๆ   ตั้ง 20 ปี น่ะเหรอ ?
ไม่เอาด้วยหรอก ขอคืนชีวิตไป 10 ปี เหลือแค่ 10 ปี ก็แล้วกัน'

วันต่อมาพระเจ้าสร้างมนุษย์ขึ้น และบอกว่า 'เราสร้างเจ้าขึ้นในฐานะที่เป็นมนุษย์ หน้าที่ของเจ้า
คือ กิน นอน เที่ยว   เล่นสนุกสนาน โดยไม่ต้องทำงานใดๆ เราจะให้เจ้ามีชีวิต 20 ปี'

มนุษย์ได้ฟังก็ต่อรองว่า  ' ชีวิตที่สบายเช่นนี้ แล้วท่านจะให้เรามีชีวิตแค่ 20 ปี น่ะเหรอ เอาอย่าง
นี้ดีกว่าเราขอชีวิตที่ควายคืนชีวิตให้ท่าน 30 ปี สุนัข 10 ปี    และลิง 10 ปี มาเป็นของเรา เพื่อให้เรามี
อายุยืนถึง 70 ปี ตกลงไหม ?'

นั่นเป็นเหตุผลว่า...

ทำไมชีวิตของเราในช่วง 20 ปีแรก จึงเต็มไปด้วยความสนุกสนาน กิน นอน เล่น และไม่ต้อง
ทำอะไรมากมาย  
          30 ปีต่อมา ต้องทำงานหนักทั้งวัน เพื่อสร้างครอบครัว  
          10 ปีต่อมา เกษียณอยู่ที่บ้าน เฝ้าหน้าบ้าน และตะคอกคนที่ผ่านไปมา  
          10 ปีต่อมา เป็นปู่/ย่า ตา/ยาย ที่ต้องทำหน้าลิง และเล่ห์กลต่างๆ เพื่อหลอกล่อหลาน!

อ่านจบแล้วก็ตั้งหน้าตั้งตาเป็น .... กันต่อไปนะพี่น้อง

โอ้ว ว้าว คิก คิก กร๊ากกก 555..... เป็นไงลุง พอได้ไหม Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 24, 2011, 11:06:58 PM โดย babor » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 ... 20002 20003 20004 [20005] 20006 20007 20008 ... 35779
  พิมพ์