เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 06:17:02 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 2030 2031 2032 [2033] 2034 2035 2036 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25601148 ครั้ง)
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #30480 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2007, 04:59:35 PM »

ตราครุฑ สมัยก่อน ทางบริษัทห้างร้านขออนุญาต เอามาใช้ได้  แต่ก็จะมีแต่ตัวครุฑ ...

ไม่มี คำว่า ตั้งโดยพระบรมราชานุญาต เหมือนของธนาคารไทยพาณิชย์ ครับผม .......

เมื่อซักครู่ มีชายท่านหนึ่ง มาซื้อกีต้าร์ จะส่งไปให้น้องที่โกลกทางรถทัวร์  เยี่ยม เยี่ยม

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #30481 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2007, 05:07:44 PM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้สวัสดีทุกๆคนครับ  ตอนเช้านั่งต่อนกกรงหัวจุกครับ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก
แต่ไม่ติด  เสียดายจัง เศร้า เศร้า เศร้า

ผมว่าลุงเล็กหาหม้ายไหร๋ทำ ลองถ่ายภาพ นกกรงหัวจุก และเรื่องราวมาลงมั่งก็ได้ครับ

แต่ว่าจะมีปัญหากับพวก NGO หรือไม่ ผมไม่ทราบ อิๆ ลองถาม วมต.ดูก่อนก็ได้ เดี๋ยวยุ่งอีก

เก็บของเตรียมพร้อมรึยังครับพี่เข้ม  เหลือเวลาอีกไม่กี่วันแล้ว   Grin Grin Grin

พร้อมครับ คงประมาณว่า ครั้งต่อๆไป ถ้าจะวิ่งยาว คงวางแผนได้เฉพาะช่วงปิดเทอมเหมือนกันแล้วครับ คริๆ ตั้งแต่ปีหน้าเป็นต้นไป

ดีครับพี่เข้ม เพราะตัวผมเองนับแต่นี้ก็ต้องจัดตารางทำงานให้ตรงกับช่วงเวลาปิดเทอมของลูกนะครับ จะได้อยู่กับเขานะครับ เผื่อจะมีโอกาสได้ไปเที่ยวกับพี่ๆบ้างครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #30482 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2007, 05:15:54 PM »

ที่เขาติดตราครุฑ เอาใว้ เพราะมีเรื่องราวอยู่ว่า

ที่เมืองบาดาล ของท่านพญานาค ไฟดับบ่อย เพราะน้ำมันขาดแคลน เนื่องจากมนุษย์ ได้ทำการขุดเจาะ และดูดน้ำมันขึ้นมาใช้เกือบหมดแล้ว

(ยิ่งโดยเฉพาะ "หัวหนอง" ท่านพญานาคบอกว่าให้ระวังตัวใว้ จะมาพาไปเป็นลูกเขย เสียเลย เพราะจะได้ลดคนขุดน้ำมัน ลง หนึ่งคน)

พญานาคเลยขึ้นมาหา พลังงานแสงสว่าง บนเมืองมนุษย์ แล้วค่ำคืนหนึ่ง มาเจอ (แอบเห็น) พวกทีมเสื้อแดงจุดตะเกียงกันอยู่ เห็นความสว่างใสวของตะเกียงจ้าวพายุ เลยชอบใจ จะนำไปใช้บ้าง ที่เมืองบาดาล

ทีนี้ตะเกียงพวกนี้มันมีน้อย เริ่มหายาก โดยเฉพาะรุ่นเก่าๆ มันเริ่มหายไปทีละดวงสองดวง เช่นที่งานขึ้นบ้านใหม่ หัวหมู่ ก็หายไปดวง ดีที่ว่ายังตามกลับมาได้ทัน

แล้วทีนี้สาเหตุแห่งการหาย ของตะเกียงนั้น ท่านวิลสัน ได้สืบทราบมา จากการข่าวลับมาก ว่าตะเกียงหายไปใหนอย่างไร ที่หายๆไปนั้นตะเกียงลงไปอยู่เมืองบาดาลทั้งนั้น

แล้วทีนี้พวกเราก็รู้ๆกันอยู่ว่า นาคนั้นกลัวครุฑ

จึงสรุปได้ว่า ที่มีตราครุฑ ติดอยู่นั้น ก็เพราะไม่ต้องการให้ตะเกีงนั้นโดนพญานาค ขโมยลงบาดาลไป

ฉะนั้นก็คือฉะนี้ครับ ท่านหัวหนอง

อ้าว..พี่เล่นตอบแบบนี้  ผมไปไม่ถูกเลยน่ะเนี้ย Shocked Shocked Shocked

พี่เล็กครับไปไม่ถูก เรียก รถเครื่องรับจ้างเลยครับพี่ ...  ยิ้มีเลศนัย

เออ..จริงด้วย  เอ้าจงขึ้นซ้อนท้ายเลยน้อง  บืนบรื้นๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

แล้วบอกนายขับแล้วหม้ายว่าไปไหน เดี่ยวก็ไปกันไม่ถูกอีกรอบครับพี่เล็ก พี่เข้มนี่น่าไปขับหนังลุงนะ มุขเยอะ หัวเราะกันได้ทังคืน

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #30483 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2007, 05:22:15 PM »

สวัสดีครับกลับมารายตัว วันหยุดหลายวันไปจังหวัดตรัง เก็บภาพมาฝากลุงกระจง ที่คิดถึงบ้าน

ขอบคุณครับพี่เอกที่คิดถึงกันเสียดายที่ผมไม่อยู่บ้านครับ ใครไปใครมากี่ครั้งไม่เคยได้ต้อนรับเลยเรา

Padang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #30484 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2007, 05:28:27 PM »

เรื่องจริงนะเนี่ย สาบานได้ มีอ้างอิงเรียบร้อย แล้วตกลงรู้ยังว่าตะเกียงเมื่อคืนยี่ห้ออะไร และมีผู้ได๋ ซื้อโอเลี้ยงไปฝากพรรคพวกที่ห้อง vip แล้วยังครับ

รบกวนพีมานิตย์ ฝากซื้อโอเลี้ยงสักถุง ไปเยี่ยมให้หน่อยครับ แล้วค่อยมาเก็บค่าโอเลี้ยงเมื่อเจอกันที่สนามครับ Grin Grin Grin

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 10, 2007, 05:40:47 PM โดย Padang » บันทึกการเข้า

พวกเราอยูได้ด้วยพระบารมีปกเกล้าฯ
Padang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #30485 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2007, 05:44:05 PM »

สวยไหมครับพี่น้อง สั่งภายในสองเดือนได้ .40 s&w ของท่านสมิหราครับ  Grin Grin Grin

พวกเราอยูได้ด้วยพระบารมีปกเกล้าฯ
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #30486 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2007, 05:47:04 PM »

สวยงามจริงๆครับป๋า ค่าตัวน้องคนนี้เท่ไหร่ครับ ถึงจะได้ร่วมหอด้วย  เยี่ยม เยี่ยม

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #30487 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2007, 05:47:58 PM »

มาอีกแล้วครับพี่น้อง ลูกโม่สั้นๆ

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=49653.0   ราคาผมถอยครับ

Padang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #30488 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2007, 05:49:24 PM »

สวยงามจริงๆครับป๋า ค่าตัวน้องคนนี้เท่ไหร่ครับ ถึงจะได้ร่วมหอด้วย  เยี่ยม เยี่ยม

ก็ไม่มากไม่มายเท่าใด 180K เองครับ แต่ใบนี่ซิเห็นเขาบวกแล้ว 200 พอดีครับ
แต่อ้ายลูกที่ใช้ซ้อมยิงอ่ะ ไม่รู้หาได้ที่ไหนบ้าง มีน้องไม่สามรถมีลูกให้ ไม่รู้จะสืบสกุลยังไง;D Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 10, 2007, 05:50:59 PM โดย Padang » บันทึกการเข้า

เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #30489 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2007, 05:56:02 PM »

ก็ไม่มากไม่มายเท่าใด 180K เองครับ แต่ใบนี่ซิเห็นเขาบวกแล้ว 200 พอดีครับ
แต่อ้ายลูกที่ใช้ซ้อมยิงอ่ะ ไม่รู้หาได้ที่ไหนบ้าง มีน้องไม่สามรถมีลูกให้ ไม่รู้จะสืบสกุลยังไง;D Grin Grin

แพงโคดๆเลยครับป๋า ลูก.40 ถามที่สนามภูเก็ตยังไม่มีเลย น่าใช้ดีนะครับ ลูกขนาดนี้ หนักกำลังดี  หลงรัก

A111
Hero Member

คะแนน 81

จากภูผา สู่ท้องทะเล

« ตอบ #30490 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2007, 06:02:23 PM »

สวยจริง ๆ เข้ากับเสื้อแดงเลยครับ ท่านสมิหลา
อาร์ พี จี.
(อาวุธพื้นๆ)
Hero Member

คะแนน 739

ถีบรถถีบกันเต๊อะ

« ตอบ #30491 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2007, 06:19:37 PM »

แบร่ สวัสดีครับพี่น้อง หลังจากที่เงียบหายไปนานมาก และหลังจากที่ปีนดอยอ่างขางไม่ไหว และหลังจากที่เอาตะเกียงไปให้ดู ขอรายงานตัวอีกครั้งครับ ถ้าโทรศัพท์ที่บ้านไม่เสียอีกก็อาจจะไม่หายตัวไปนานแบบนี้ครับ อย่าลืมไปเยี่ยมกันบ้างที่สนามหาดใหญ่นะครับ ไม่ใช่ห้อง vip ขอบคุณครับ

สวัสดีครับพี่มานิต....ประเภทนั่งยกน้ำหนักหลังแนวยิงไปได้ใช่ไหมครับ Grin

เวบบอร์ดมีไว้คลายเครียด อย่าซีเรียส..เดี๋ยว "บ้า"
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #30492 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2007, 06:21:43 PM »

กินอิ่มแล้ว หยับง่วงนอน ....... ชีวิตมีแต่กินกะนอนแล้วก็เที่ยวบวกกรึ๊บๆๆๆ

Padang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #30493 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2007, 06:24:07 PM »

แพงโคดๆเลยครับป๋า ลูก.40 ถามที่สนามภูเก็ตยังไม่มีเลย น่าใช้ดีนะครับ ลูกขนาดนี้ หนักกำลังดี  หลงรัก

เขานิยมแข่ง IPSC แทน .45 กันครับ เพราะจุลูกได้มากกว่า เจ้าสัวเราเลยสั่ง บอกร้านถ้าเกิน 2 เดือนไม่ต้องโทรมา ปรากฎว่าแค่เดือนกว่าก็ได้แล้ว เพราะแกซื้อร้านนี้ประจำ เมื่อสองสามเดือนก่อนก็เพิ่งออก STI .45 สี่น้ำเงินมาตัวหนึงแล้ว อยากเป็นนักกีฬา IPSC ต้องลงทุนน่าดูครับ Grin Grin Grin

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #30494 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2007, 06:42:53 PM »

เพราะผมนับถือพี่ปูครับ คำตอบมันเลยออกมาแบบนี้ คริๆ"ไร้สาระสิ้นเชิง....บันเทิงลูกเดียว"
แล้วพวกเราก็ได้บันเทิงกันครับ

กินเหล้า ก็กินพอเมา ข้าวก็กินพออิ่ม คริๆเด็กก็มองบ้างนิดหน่อย (ไม่กล้ามองมากๆ 55+)
เนอะลุงปูเนอะ แล้วว่าแล้วแม่ค้าชาเย็นเป็นอย่างไรบ้างครับลุง รายงานผลด้วยครับ ไปถึงใหนแล้ว ข้ามฝั่งท่านุ่น่ได้แล้วยัง

แม่ค้าขายชาเย็นเหรอก็น่ารักดีหรอก แต่ที่ไม่ชอบคือไม่ค่อยระวังตัวตอนก้มตักน้ำแข็งน่ะ ........... น่าเกลี๊ยดดด

ส่วนเรื่องข้ามฟากคงยืดเวลาอนุมัติไปอีกนาน  ค่าซ่อมเจ้าซีวิคแดงเก่าๆครั้งก่อนยังไม่จ่ายที วันนี้ทำฤทธิ์หล่าว

หน้า: 1 ... 2030 2031 2032 [2033] 2034 2035 2036 ... 35779
  พิมพ์