เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 05:50:26 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 20443 20444 20445 [20446] 20447 20448 20449 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25690085 ครั้ง)
ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #306675 เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 09:58:12 PM »

น้าบิ๊กครับ...

อยู่สงขลามาหลายเพลาแล้ว...ยังไม่ถึงที...มีข้างเส้นแนะนำบ้างมั้ยครับ... Grin Grin Grin
หึๆ ถามโถกคนแระ

พี่อิแนะ กะมันหมดยุคเราไปแระ หึๆๆ

ถ้าพี่แนะคงแถวทางเข้าโรงแรมกรีนเวิลด์แน่เรย...หุหุ

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #306676 เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 09:59:08 PM »

คล้ายๆรอก แต่มีลาย เป็นสัตว์ที่สวยดีนะ

สวย  อันนั้นแน่นอน

ประโยชน์ มากมาย เพราะมันจะแกะเปลือกต้นลองกอง กินหนอนใต้เปลือก อันเป็นศัตรูตัวร้ายของชาวสวนลองกอง

ถ้ามันจะกินลูกสุกไปมั่ง ก็ ให้ ๆ มันไปเหอะ  ตัวแค่นั้น ลูกเดียวก็ไม่น่ากินหมด

เป็นสัตว์มีประโยชน์มากกว่าโทษจริงๆ

แล้วรอกอ่ะทำไหรให้เป็นประโยชน์กับชาวสวนได้มั่งนอกจากลักเจาะพร้าวแล้ว

นาทีนี้ ไม่มีใครอยากจะเอาเรื่องเอาราวกับการทำลายผลผลิตของรอกแล้วหละครับ เพราะรอกมันเหลือนับตัวได้ แต่บอกลูกกรดมันนับไม่ใคร่ถ้วน

เห็นรอกยิกครุบกันอยู่ที่ไหน รู้สึกครึ้มใจ ว่าบ้านเรา นิเวศน์ยังสมบูรณ์มากกว่า  เอาไว้ถ่ายรูป เอาไว้ชี้ให้ลูกแล

พ่อผม แต่แรก แกลงทุนกล้วย สองสามวันต่อหวี   แขวนให้นก ให้รอกกินชายบ้าน ไล่เด็กยิงรอกออก ไม่ให้ยิงรอก
Biggaju
Hero Member

คะแนน 693

« ตอบ #306677 เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 10:00:05 PM »

อยู่สงขลามาหลายเพลาแล้ว...ยังไม่ถึงที...มีข้างเส้นแนะนำบ้างมั้ยครับ... Grin Grin Grin

สงขลานี้คงต้องพึ่งพี่เล็กแล้วครับน้ายอด โปรอาดไม่ได้มาเพราะโชคช่วย  
แต่ถ้าเป็นหาดใหญ่นี้  ผมชี้กระรอกให้ไปหาโพรงได้ไม่ยากนัก   ยิ้มีเลศนัย

ธงชาติไทยไกวพัดสะบัดพริ้ว   แลริ้วริ้วสลับงามเป็นสามสี   ผ้าผืนน้อยบางเบาเพียงเท่านี้   แต่เป็นที่รวมชีวิตและจิตใจ

ไทยรุ่นเยาว์ยืนเรียบระเบียบแถว   ดวงตาแน่วนิ่งตรงธงไสว ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย  ฟังคราใดเลือดซ่านแล่นพล่านทรวง
Biggaju
Hero Member

คะแนน 693

« ตอบ #306678 เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 10:01:25 PM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้สวัสดีพี่บิ้กครับ  วันนี้ผมตาไม่ลาย ฮิฮิ

สวัสดีครับน้าสิท  เข้ามาบ่อยๆครับเดี๋ยวก็จำกันได้เอง   เยี่ยม

ธงชาติไทยไกวพัดสะบัดพริ้ว   แลริ้วริ้วสลับงามเป็นสามสี   ผ้าผืนน้อยบางเบาเพียงเท่านี้   แต่เป็นที่รวมชีวิตและจิตใจ

ไทยรุ่นเยาว์ยืนเรียบระเบียบแถว   ดวงตาแน่วนิ่งตรงธงไสว ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย  ฟังคราใดเลือดซ่านแล่นพล่านทรวง
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #306679 เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 10:01:43 PM »

แง่งเอ๊ย

ช่องสาม เอาวนาลีมาทำใหม่

เอาพ่อเจ้าประคุณป๋อมาเป็นพระเอก  ไม่เท่าไหร่

ผ่าเอาลักษณ์นารา  เปี้ยทา   มาเป็นนางเอก  เล่นแข็งเป็นไข่โหม๋โก-ลกเลยวุ้ย

ไม่เชื่อเปิดแลต่ะ
ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก มันว่าง แลโททัดกัน

ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #306680 เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 10:02:07 PM »

สงขลานี้คงต้องพึ่งพี่เล็กแล้วครับน้ายอด โปรอาดไม่ได้มาเพราะโชคช่วย  
แต่ถ้าเป็นหาดใหญ่นี้  ผมชี้กระรอกให้ไปหาโพรงได้ไม่ยากนัก   ยิ้มีเลศนัย

งั้นชี้ชัดๆมาทางหลังบ้านหน่อยครับ...

จะได้ลองย่องไปหาดใหญ่หลาว... หลงรัก หลงรัก หลงรัก

พี่เล็กแนะหน้าโรงแรมกรีนเวิลด์...ยังแต่แก่ๆเพ... โดนชก โดนชก โดนชก โดนชก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 18, 2011, 10:03:39 PM โดย ต้นหนาว » บันทึกการเข้า

jupjip
Full Member

คะแนน 32

« ตอบ #306681 เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 10:02:14 PM »

คล้ายๆรอก แต่มีลาย เป็นสัตว์ที่สวยดีนะ

สวย  อันนั้นแน่นอน

ประโยชน์ มากมาย เพราะมันจะแกะเปลือกต้นลองกอง กินหนอนใต้เปลือก อันเป็นศัตรูตัวร้ายของชาวสวนลองกอง

ถ้ามันจะกินลูกสุกไปมั่ง ก็ ให้ ๆ มันไปเหอะ  ตัวแค่นั้น ลูกเดียวก็ไม่น่ากินหมด

เป็นสัตว์มีประโยชน์มากกว่าโทษจริงๆ

แล้วรอกอ่ะทำไหรให้เป็นประโยชน์กับชาวสวนได้มั่งนอกจากลักเจาะพร้าวแล้ว

นาทีนี้ ไม่มีใครอยากจะเอาเรื่องเอาราวกับการทำลายผลผลิตของรอกแล้วหละครับ เพราะรอกมันเหลือนับตัวได้ แต่บอกลูกกรดมันนับไม่ใคร่ถ้วน

เห็นรอกยิกครุบกันอยู่ที่ไหน รู้สึกครึ้มใจ ว่าบ้านเรา นิเวศน์ยังสมบูรณ์มากกว่า  เอาไว้ถ่ายรูป เอาไว้ชี้ให้ลูกแล

พ่อผม แต่แรก แกลงทุนกล้วย สองสามวันต่อหวี   แขวนให้นก ให้รอกกินชายบ้าน ไล่เด็กยิงรอกออก ไม่ให้ยิงรอก
หลานบาวผมเลี้ยงใว้สามตัว ไม่ขัง ข้างบ้านยิงคั่วแหม็ด
Biggaju
Hero Member

คะแนน 693

« ตอบ #306682 เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 10:02:23 PM »

หึๆ ถามโถกคนแระ

พี่อิแนะ กะมันหมดยุคเราไปแระ หึๆๆ

ถ้าพี่แนะคงแถวทางเข้าโรงแรมกรีนเวิลด์แน่เรย...หุหุ

ลุงเข้มแก่ขนาดน้านเลยรึ    เยาะเย้ย เยาะเย้ย

jupjip
Full Member

คะแนน 32

« ตอบ #306683 เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 10:06:04 PM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้สวัสดีพี่บิ้กครับ  วันนี้ผมตาไม่ลาย ฮิฮิ

สวัสดีครับน้าสิท  เข้ามาบ่อยๆครับเดี๋ยวก็จำกันได้เอง   เยี่ยม
ครับน้าบิ้ก ขอตัวไปอาบน้ำก่อน พึ่งกลับถึงบ้าน เมียทำท่าด่า
Biggaju
Hero Member

คะแนน 693

« ตอบ #306684 เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 10:11:39 PM »

แต่ถ้าเป็นหาดใหญ่นี้  ผมชี้กระรอกให้ไปหาโพรงได้ไม่ยากนัก   ยิ้มีเลศนัย

งั้นชี้ชัดๆมาทางหลังบ้านหน่อยครับ...

จะได้ลองย่องไปหาดใหญ่หลาว... หลงรัก หลงรัก หลงรัก

พี่เล็กแนะหน้าโรงแรมกรีนเวิลด์...ยังแต่แก่ๆเพ... โดนชก โดนชก โดนชก โดนชก

จัดให้แล้วครับ  Cheesy

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #306685 เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 10:12:16 PM »

วันนี้ตอนสิบโมงกว่าเดินเข้าไปบ้านใครไม่รู้เลขที่ 13x แถวท่าแค
เห็นเปิดประตูบ้านทั้งนอกทั้งในอ้าซ่า แต่ไม่มีใครอยู่ เปิดทีวีทิ้งไว้
ในครัวก็ไม่มี หลังบ้านยังแต่หมาสีดำโดนล่ำไว้ตัวนึง

นี่ถ้าเป็นโจรคงได้ขรี้ใส่หม้อข้าวไว้ให้ดูต่างหน้าแล้ว Grin

ดีที่ไม่ขบไอ้แป็กตรู บู่

เสียงว่าเพลานั้นเจ้าเรินไป ฉฉ. โย๋นะ Grin

แล้วไม่หันไปแลเรินข้าง ๆ เหรอ หน้าบ้านกำลังตั้งวงป็อกเด้งเฝ้าให้อยู่ เผื่ออีได้เป็นเจ้ามือสักตาสองตา คิก คิก

เรือนข้างๆก็ไม่มีใคร...มีแต่เสียงแว่วๆ...
เรือนที่กำลังสร้างอยู่ด้านหลัง...ก็ไม่เห็นมีคนงาน....

ไอ้ที่แว่ว ๆ นั่นแหละ กำลังป็อกบ้าง เก้าเกบ้าง โดนชก

ส่วนเรือนที่กำลังสร้างนั้น ตอนแรกเป็นโรงรถ ไป ๆ มา ๆ กลายเป็นสองห้องนอน   Cheesy

ส่วนคนงานหยุดเทศกาลไปควัดไฮโล  บู่

แล้วไซร๋มาถึงฐานแล้วไม่โทรหาล่ะ  เพิ่งฉอฉอมา รับรองเจ้าเรินไม่แล่นทุ่ม Grin

แค่จะแวะคาราวะเจ้าถิ่นเพื่อขอผ่านทางครับ...

แล้วก็ไม่มีเวลาเปื่อยมากเพราะสายมากแล้ว...กว่าจะถึงสงขลาอีก...

ดีที่เขาเว้นที่เซ็นชื่อไว้ให้...

ไว้ผ่านอีกเมื่อไหร่...ค่อยสะใภ้ใหม่ครับ... Grin Grin Grin

สไปรท์ให้ดีล่ะ เดี๋ยวตรูตกใจรถแปลกถิ่น โดดออกหน้าต่าง ลืมปิดโทรทัศน์หล่าว  บู่ คิก คิก
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #306686 เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 10:15:29 PM »

สวย  อันนั้นแน่นอน

ถ้ามันจะกินลูกสุกไปมั่ง ก็ ให้ ๆ มันไปเหอะ  ตัวแค่นั้น ลูกเดียวก็ไม่น่ากินหมด

เห็นรอกยิกครุบกันอยู่ที่ไหน รู้สึกครึ้มใจ ว่าบ้านเรา นิเวศน์ยังสมบูรณ์มากกว่า  เอาไว้ถ่ายรูป เอาไว้ชี้ให้ลูกแล

พ่อผม แต่แรก แกลงทุนกล้วย สองสามวันต่อหวี   แขวนให้นก ให้รอกกินชายบ้าน ไล่เด็กยิงรอกออก ไม่ให้ยิงรอก
หลานบาวผมเลี้ยงใว้สามตัว ไม่ขัง ข้างบ้านยิงคั่วแหม็ด

ใครยิงรอกยิงนกในเขตบ้านพ่อผม ถือว่า ลองของ รนหาที่  จะโดนพ่อผมเบิ้ดกะโหลกทุกรายไป

หลังพ่อเสีย  ผมไม่เลี้ยงสัตว์ทุกชนิด นกเขาที่บ้านนั่น ก็ของพ่อตา  ทั้งวัวทั้งแพะ มรดกพ่อ ผมขายเกลี้ยง

แมวหมา นกกรงหัวจุก กระทั่งปลาหางนกยูงก็ไม่เลี้ยง

หลังจากรีสอร์ทในม่านเมฆเสร็จ อาจรื้อโครงการมาใหม่อีกที เพราะเห็นรอบ ๆ บ้านแม่แล้ว อิจฉา

ผมสามารถถ่ายรูปสารพัดนกสารพัดรอกได้ จากการนั่งโต๊ะรับแขกหน้าบ้านแม่
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #306687 เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 10:15:49 PM »

แยกแถวริมเลหั้นแหละ เวียน ๆ ไปแลต่ะ เผื่อเจอยังเดือยยังนม Grin
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #306688 เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 10:18:43 PM »

เซ้อกล้องราคาเป็นหมื่น...... เซ้อเครื่องควบราคาเป็นแสน..... แต่เป้าหมายที่กดชัตเตอร์แต่ละคนที่กดมา เฮ้อ
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #306689 เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 10:27:55 PM »

เซ้อกล้องราคาเป็นหมื่น...... เซ้อเครื่องควบราคาเป็นแสน..... แต่เป้าหมายที่กดชัตเตอร์แต่ละคนที่กดมา เฮ้อ

ดับเข้าหลาว

น่าว่าแปดสองหนหลาวปีนี้
หน้า: 1 ... 20443 20444 20445 [20446] 20447 20448 20449 ... 35779
  พิมพ์