เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 11:25:56 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 21626 21627 21628 [21629] 21630 21631 21632 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25491027 ครั้ง)
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #324420 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 10:47:08 AM »

ชวนเซิ้อนากา ม่ายใครเข้ากรุ๊ปเลยว๊ะ

ผมม่ายนากาทีครับ

แต่ตอนนี้ เพิ่งหมดตัวมาจากรถตู้ แถมตังค์ที่กำลังจะหาได้ ต้องไปลงโครงการใหม่อีก

ลุงให้ติดม้ายอ่ะ โก-ลก ปลิ้นมาแล้ว สุราดปลิ้นมาแล้ว หาดใหญ่ไม่กลัวน้อยหน้าเหรอครับ
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #324421 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 10:49:02 AM »

เออ แน่ะ ลืมตัว...

ผมไม่ควรพูดถึงนากาครับ

พูดแล้ว มิคสัญญี ....
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #324422 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 10:51:12 AM »

การอัพเดทเฟิร์มแวร์ในงานของผมก็จำเป็นผมทำบ่อย เช่น กะ CPU ของ PLC เมื่ออัพแล้วจะเป็นการแก้ปัญหาเดิมไปด้วย
พร้อมกับรองรับความสามารถที่พิ่มขึ้นใช้งานร่วมกับ ฮาร์ดแวร์ใหม่เพิ่มขึ้น รองรับซอฟท์แวร์ ที่ผู้ใช้เขียนพิ่มขึ้น

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #324423 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 10:53:57 AM »

สำหรับผม นากา อะไรก็ได้เดินตรงเป็นพอขี้คร้านหมุนเม็ดมะยมตั้งบ่อยๆ
เอาเวลาไปหมุนเม็ดอย่างอื่นดีกว่า ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

เม็ดเงินย่ะ พวกลามก ผิดหวังล่ะซี้ คิก คิก คิก คิก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

manithatyai
Hero Member

คะแนน 515

« ตอบ #324424 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 10:54:10 AM »

manithatyai, Biggaju, lugkrod, salinee19, นายสิงห์กลิ้ง, K@mon, udomkd (+ 2 ซ่อนตัว) และ 9 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

ไหว้ ไหว้   หวัดดีครับ
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #324425 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 10:55:06 AM »

ลุงตุ้มครับ การอัพเกรดเฟิร์มแวร์ มันมีประโยชน์หรือโทษอย่างไรครับ

อันนี้ม่ายความรู้ที

เฟิร์มแวร์ของอ้ไหรครับ ถ้าทำเป็นมีประโยชน์ทั้งผู้ผลิตและผู้ใช้อุปกรณ์ครับ

อันนี้ ปาดหน้าลุงตุ้มเล่น ๆ
ที่ยังอยู่กะคือ โทสับ กะเครื่องไฮเดฟ ส่วนคอมอัพไม่ได้ครับ มันบาเบเรี่ยล หึๆๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #324426 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 10:55:32 AM »

มีการบ้านมารบกวนพี่ๆหน่อยครับ  
เรมิงตัน 1911R1   กับ  เทารัส PT 1911
เล่นตัวไหนดีครับ หรือมีตัวไหนน่าเล่นในราคาใกล้เคียงกันของ สน.สก.บ้างคับ
 ไหว้ ไหว้ ไหว้
ทรง 1911 เล่นไปเหอะครับ...ตัวไหนก็ได้....

http://www.gun.in.th/2010/index.php?topic=23719.15

แลจากรูปในลิ้งนี้ เรฯ ออกทรงคลาสสิคครับ(ดั้งเดิม)  ส่วนเทารัส ออกลูกผสมพันธ์ใหม่ ถ้าเปรียบไปก็เหมือนพูดถึงโคลท์กะคิมเบอร์ครับบิ๊ก.....อยู่ที่ชอบครับ ถ้าจะเอามาโชว์พี่จะเชียเรฯน่ะ....แต่ตัวพี่เองเคยคิดจะถอยเทารัสมาใช่อยู่พักนึง ตอนนั้นติดว่า ป.3 ไม่ชัว เลยไม่เอาครับ.... Grin

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #324427 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 10:56:21 AM »

เกริ่นนำ ภาค.๒

ลูกโตมาหน่อย เป็นภูมิแพ้ นำมาซึ่งหอบหืด และอาการหนักขึ้นเรื่อย ๆ

ผมทำงานหนัก เพื่อปลดเปลื้องหนี้สินจากกิจการบ่อทรายของครอบครัว ซึ่งล่มไปเพราะภัยธรรมชาติ และเจ้าของกิจการ(พ่อผม)ถึงแก่กรรม

ไม่มีคนรับช่วง ผมก็รับช่วงไม่ได้ เพราะพ่อ ทำของแกคนเดียวมาตั้งแต่ต้น (ช่วงนั้น พ่อผมมีเรื่องซุกซนตามประสาคนเป็นนายหัวด้วย)

แต่หนี้สิน ต้องมีคนรับช่วง เมียก็ราชการต่างเมือง ลูกก็ป่วยหนัก (โอชินชิกหายเลย ช่วงนั้น) ก็เลยต้องลาออกจากงาน มาดูแลลูก...

ออกมาคว้างเคว้งอยู่เกือบปี จับพลัดจับผลูอีท่าไหนไม่รู้ ถูกหลอกไปเซ็นสัญญาจ้างเป็นครู(ทีแรกเขาบอกให้ไปเหมางานเดินสาย

แล้วเหตุการ ตัวแปรหลาย ๆ อย่างไม่เอื้ออำนวย ผมก็ไม้หลักปักเลน โอนอ่อนตามเขาไป จนต้องมาอยู่ที่นี่สองปีได้แล้ว)

ตลอดเวลาที่ผมออกจากงานเก่าที่มหาลัยมา ผมคิดถึงเรื่องเปิดกิจการตรงนี้อยู่ตลอด แต่ติดขัดที่ ทำเล"ที่เหมาะกับผม"ไมว่างเลย

ทำไมไม่หาที่อื่น เพราะว่า ไม่มีฐานลูกค้าเดิมเลย ผมต้องนับหนึ่งใหม่ซึ่งประมาณการดูแล้ว ไม่คุ้ม ไม่สะดวกกับกิจวัตรเดิมด้วย

แต่ถ้าเป็นที่นี่ คนรู้จักผมในฐานะ ช่างซ่อมคอมฯที่ซ่อมดี ราคาถูกทั้งนั้น  ขนาดเมื่อก่อน แค่เปิดเช้าเย็นกับวันเสาร์ ยังกำไรเดือนละสองสามหมื่น

ผมก็เลย รอจังหวะเรื่อยมา

ภาคสองตาลาย อ้างถึงลงชื่อไว้อ่านต่อเช้า  อ๋อย

อืมมมมม ....ลุยต่อไปครับ  เยี่ยม
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #324428 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 10:56:52 AM »

ชวนเซิ้อนากา ม่ายใครเข้ากรุ๊ปเลยว๊ะ

ผมม่ายนากาทีครับ

แต่ตอนนี้ เพิ่งหมดตัวมาจากรถตู้ แถมตังค์ที่กำลังจะหาได้ ต้องไปลงโครงการใหม่อีก

ลุงให้ติดม้ายอ่ะ โก-ลก ปลิ้นมาแล้ว สุราดปลิ้นมาแล้ว หาดใหญ่ไม่กลัวน้อยหน้าเหรอครับ
เอาเป็นว่ามันแหม็ด ในรัศมีพอแถกไปได้ กะโทรมาครับ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
คุณพ่อตัวดี
มีปืนเหมือนกับมีกิ้กมีหลายกระบอกต้องรักให้ทั่วถึง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 322

มือใหม่หัดยิง

« ตอบ #324429 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 10:57:18 AM »

สำหรับผม นากา อะไรก็ได้เดินตรงเป็นพอขี้คร้านหมุนเม็ดมะยมตั้งบ่อยๆ
เอาเวลาไปหมุนเม็ดอย่างอื่นดีกว่า ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

เม็ดเงินย่ะ พวกลามก ผิดหวังล่ะซี้ คิก คิก คิก คิก

-1 คิก คิก คิก คิก

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #324430 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 10:57:24 AM »

การอัพเดทเฟิร์มแวร์ในงานของผมก็จำเป็นผมทำบ่อย เช่น กะ CPU ของ PLC เมื่ออัพแล้วจะเป็นการแก้ปัญหาเดิมไปด้วย
พร้อมกับรองรับความสามารถที่พิ่มขึ้นใช้งานร่วมกับ ฮาร์ดแวร์ใหม่เพิ่มขึ้น รองรับซอฟท์แวร์ ที่ผู้ใช้เขียนพิ่มขึ้น
ขอบคุณลุงตุ้มครับ

ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #324431 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 10:57:31 AM »

SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #324432 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 10:58:53 AM »

วันนี้ กลับจากทำบุญยายที่วัด ผ่านบ้านลุงเท็ด ตรงข้ามร้านทองที่ตลาดดอนคา เห็นรถกระบะลุงเท็ดทุกของออกไป

ข้าวของในรถ ก็เป็นจำพวกอะไหล่รถเครื่อง ที่แกมาเปิดร้านให้ไอ้ลูกชายตัวดีของแกนั่นแหละ  ก็ไม่ได้ถามอะไร ต่างคนต่างไป

ตอนเย็น ไปรับ ผบ. ที่หน้ามหาลัย แวะร้านเพื่อน ผบ.ที่รู้จักกันดี แกเช่าที่ดินเปล่าเปิดร้านกาแควสด ไอติม ฯลฯ ด้านหลังทำเป็นห้อง

กะให้น้องเค้ามาเปิดร้านเสริมสวย น้องเค้ามาเห็นหน้าร้านถูกปิดด้วยร้านกาแควก็ไม่เอา  พี่เขาก็ว่า ดี..!! ฉันจะได้ขยายร้าน เพราะพอเปิดร้าน

ปรากฏว่าลูกค้าเกินกว่าที่ประมาณการไว้ มาแล้วต้องหันรถกลับเพราะไม่มีที่นั่งอยู่บ่อย ๆ

ก็นั่งดู นั่งคิด นั่งแซวเด็กในร้าน พอปากเริ่มไม่ปลอดภัยก็นึกเรื่องลุงเท็ดขนของขึ้นมาได้  รับ ผบ.ตอนขากลับเลยแวะดู

ถามคนแถวนั้น ว่าแกจะไปเปิดร้านซ่อมที่บ้านเหรอ ก็เห็นว่า แกขนของเฉย ๆ แกซ่อมรถไม่เป็น

ผมไปบ้านแกทันที เพราะแกเองก็เคยเป็นลูกค้าคอมฯของผมมาก่อน (แถวนั้น แทบจะนับบ้านที่ไม่เคยให้ผมซ่อมคอมให้ได้)

ปรากฏเมียแกว่า แกจะเปิดให้เช่าจริง ๆ แต่ไม่รู้ว่า แกตกลงกับใครแล้วยัง ตอนนี้ แกก็ไปพัทลุง กลับดึก ๆ

ผมขอเบอร์โทร.แกไว้ และเห็นว่าไม่เหมาะจะโทร.ไปตอนนี้ รอนัดเจอแหลงต่อหน้าเหมาะกว่า

....

บ้านแกทำไว้ เป็นสองชั้น กะให้ลูกชายลูกใภ้อยู่ เปิดกิจการซ่อมรถเครื่อง ลูกแกเรียนช่างยนต์ไม่จบ แต่วิชาพอมี

บักห่านนั่น ดันกะรวยทางลัด ทั้งขาย ทั้งส่ง ทั้งเสพ เมียนั้นหัวอ่อน ทำอะไรไม่ได้ พอกรรมมาถึง ก็เลยเข้าซังเต

ตัดสินเบื้องต้นสี่สิบปี เพราะขัดขืนการจับกุมและยิงต่อสู้ด้วย ลุงเท็ดไม่อุทธรณ์ กะเอาให้หลาบ เพราะแกเชื่อว่า ไง ๆ ก็ได้ออกก่อนสี่สิบปี

รูปทรงบ้านแก ไม่ถึงกับเหมาะแก่การเปิดกิจการของผมนัก เพราะชายคาหน้าร้านที่ต่อยื่นมา กดต่ำไปนิด ถ้าคุยจบ คงต้อง

จัดการเรื่องหน้าร้าน อาจจะต้องยกขอบแบบเซเว่น เพื่อแก้ชายคา อาจจะต้องปรับภูมิทัศน์ อาจจะ  อาจจะ ฯลฯ

ไม่รู้จะเล่าอะไรต่อแล้ว ไว้ค่อยลุ้นพรุ่งนี้ดีกว่า

บ๊ะ  โดนชก ภาคสาม อ้างถึง เอาไว้กลับจากเกาะหมุย

อืมมมมม  Grin Grin
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #324433 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 10:59:08 AM »

ขอบคุณลุงตุ้มครับ

มุมแดงอยู่ปร้านู้ครับพี่เข้ม เข้ามุมผิดแระ คิก คิก

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #324434 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 10:59:21 AM »

ไหว้

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
หน้า: 1 ... 21626 21627 21628 [21629] 21630 21631 21632 ... 35779
  พิมพ์