เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 11:25:22 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 21668 21669 21670 [21671] 21672 21673 21674 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25490928 ครั้ง)
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #325050 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 08:03:42 PM »

พี่หรอยสั่งเลยมั้ยครับ นากา รับของ25/6 เช่นกัน หึๆๆ

เอารูปไปแลรุ่นก่อนครับ จดรุ่นหมายเลขมาให้ถูกต้อง หึๆๆ ได้เสียเบี้ยแน่ๆ

ปล.อย่าไปแลราคาตามนั้นน๊ะครับ มิใช่ราคาจริง อิๆๆ
http://www.klangnalika.com/index.php?mo=30&cid=154998
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 14, 2011, 08:06:50 PM โดย udomkd » บันทึกการเข้า

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #325051 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 08:08:14 PM »

หยับเข้าแล้วหล่าว นี่ก็ยิ่งแล ยิ่งรัก......

Seiko Samurai Shurikane Diver's 200m Automatic

น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
อย่าให้แพ้ลุงฮาน๊ะครับ..ท่านชาย หึๆๆ

ตัวลิมิเต็ด ยังเหลืออีก1ครับท่านชาย หึๆๆ แถมร่มที่ท่านชายอยากได้ด้วยครับ หึๆๆ

เอาไม๊ จะได้ให้เขาเก็บเลย

ตัวลิมิแต็ดนั่น เหมินเจ็ด ผมเอาตัวหน้าขาวนี้หวาครับ ถูกใจกว่า แล้วร่มค่อยซื้อนอกตามลิ้งนั่น 300 หวาบาท..... บู่ แถมยังมีเงินเหลือๆ ให้หาลิมิแต๊ดแต็ดอื่นอีกเหลย  บู่

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #325052 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 08:12:50 PM »

ตัวลิมิแต็ดนั่น เหมินเจ็ด ผมเอาตัวหน้าขาวนี้หวาครับ ถูกใจกว่า แล้วร่มค่อยซื้อนอกตามลิ้งนั่น 300 หวาบาท..... บู่ แถมยังมีเงินเหลือๆ ให้หาลิมิแต๊ดแต็ดอื่นอีกเหลย  บู่

ถูกแล้วครับ....ถ้าซื้อมาใส่ใช้งาน ตัวปกติครับ....

ถ้าลิมิเต็ด ใครซื้อมาใส่ใช้งานก็บ้าแล้ว...เค้าไว้เก็บเข้าคอลเล็คชั่นกัน..

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #325053 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 08:16:42 PM »

หยับเข้าแล้วหล่าว นี่ก็ยิ่งแล ยิ่งรัก......

Seiko Samurai Shurikane Diver's 200m Automatic

น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
อย่าให้แพ้ลุงฮาน๊ะครับ..ท่านชาย หึๆๆ

ตัวลิมิเต็ด ยังเหลืออีก1ครับท่านชาย หึๆๆ แถมร่มที่ท่านชายอยากได้ด้วยครับ หึๆๆ

เอาไม๊ จะได้ให้เขาเก็บเลย

ไหนตัวไหนเลียมิแต็ด ไม่เห็นเขียน Limited Edition สักตัว

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
ชายเจษฎ์
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #325054 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 08:19:42 PM »

ไหนตัวไหนเลียมิแต็ด ไม่เห็นเขียน Limited Edition สักตัว

ตัวที่ลุงเข้มชวนซื้อนุ๊....ร่มเลียมิแต๊ด แถมนากากัน.... Grin

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #325055 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 08:21:18 PM »

ตัวลิมิแต็ดนั่น เหมินเจ็ด ผมเอาตัวหน้าขาวนี้หวาครับ ถูกใจกว่า แล้วร่มค่อยซื้อนอกตามลิ้งนั่น 300 หวาบาท..... บู่ แถมยังมีเงินเหลือๆ ให้หาลิมิแต๊ดแต็ดอื่นอีกเหลย  บู่

ถูกแล้วครับ....ถ้าซื้อมาใส่ใช้งาน ตัวปกติครับ....

ถ้าลิมิเต็ด ใครซื้อมาใส่ใช้งานก็บ้าแล้ว...เค้าไว้เก็บเข้าคอลเล็คชั่นกัน..
อ้อ..เขาเก็บใว้ดม หึๆๆ เข้าใจแระ ว่าเขาสร้างมาทำไม บู่ บู่ บู่

ตายห่าละตู มิโดนด่าแย่เหรอทีนี้ คิก คิก คิก คิก คิก คิก

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #325056 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 08:23:09 PM »

เห็นแล้วม๊าย.... น้าดุน..  บู่ แบร่

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #325057 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 08:25:02 PM »

Huh

แพงกว่าหลายหมื่น

- ระบบป้องกันล้อล็อค ABS (Anti-lock Breaking System)

ป้องกันล้อล็อค เมื่อต้องเหยียบเบรกแรงๆ หรือหยุดรถบนถนนที่
ลื่น ระบบนี้จะช่วยให้ผู้ขับ บังคับรถผ่านสิ่งกีดขวางได้ เพื่อการ
ทรงตัว และบังคับทิศทางรถที่ดี

- ระบบควบคุมและกระจายแรงเบรกด้วยอีเล็กทรอนิกส์ EBD
(Electronic Brake-force Distribution)

ปริมาณแรงเบรกที่แต่ละล้อต้องการนั้นต่างกันไปขึ้นอยู่กับสภาวะ
การขับขี่เช่น จำนวนผู้โดยสาร หรือในขณะเลี้ยวเข้าโค้งด้านหนึ่ง
ของรถจะรับน้ำหนักมากกว่าอีกด้านไม่สมดุล ระบบ EBD จะส่ง
กระจายแรงเบรกที่ถูกต้องไปยังล้อหน้าและล้อหลังเพื่อให้สมดุล
ช่วยเพิ่มประสิทธิภาพการทำงานของ ABS การกระจายแรงเบรก
นี้ยังใช้ในจังหวะเข้าโค้ง เพื่อเสถียรภาพในการทรงตัว และเกาะ
ถนนที่ดียิ่งขึ้น ด้วยการควบคุมกำลังเบรกของล้อซ้ายและขวา

- ระบบเสริมเบรก BA (Brake Assist)

ผู้ขับขี่อาจไม่ทันตั้งตัวกับการหยุดรถโดยกะทันหัน นี่จึงเป็นเหตุผล
ในการใช้คอมพิวเตอร์ตรวจจับแรงเหยียบและความเร็วในการ
เหยียบแป้นเบรกที่ผิดปกติจากการหยุดรถฉุกเฉิน ระบบ BA
จะส่งแรงเบรกเพิ่มไปที่ล้อ จากการศึกษาพบว่าระบบ
BA ช่วยให้ระยะเบรกสั้นลง 10-15 %

การทำงานของระบบเสริมเบรก BA
- ในกรณีของการเบรกฉุกเฉิน ผู้ขับขี่อาจเหยียบแป้นเบรกไม่แรง
พอที่จะทำให้รถหยุดได้ในฉับพลัน ระบบ BA จะช่วยเพิ่มแรงเบรก
- ถ้าผู้เหยียบแป้นเบรกไม่เต็มเท้าหรือเหยียบแป้นแรก ไม่นานพอ
ระบบ BAจะช่วยเพิ่มแรงเบรก
- ระบบ BA จะทำหน้าที่ทันทีที่จับความรู้สึกได้ว่ามีแรงกดแป้นเบรก
ที่หนักและกะทันหัน
- ระบบ BA จะหยุดทำงาน เมื่อสามารถควบคุมเบรกไว้ได
« Last Edit: September 18, 2007, 15:56 by *~Tüıda~* »

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #325058 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 08:27:07 PM »

ช่วงนี้มีดๆ ดาบๆ ผมงดหมดครับ ทริปหน้าว่าอิเอานากาข้อมือสักเรือน

เล็งๆลูมิน็อค หรือไส่โก้ดีครับ....ลุงตุ้ม

พี่เข้มแลอยู่...

ตอบว่าไซโก้ครับ... คิก คิก คิก คิก แนะนำเป็นระบบออโตเมติก เขย่า ๆ ไม่ต้องใช้ถ่านครับ..

สบาย ๆ อะไหล่ สาย ศูนย์บริการเพียบ....

ถ้าอยากได้เท่ ก็ลูมิ่นครับ...เท่โคด ๆ ...  Grin   น้ำลายหก

เลือกดูตามยี่ห้อได้เลยครับ... Cheesy
http://www.bladereview.com/forums/index.php?topic=18602.msg459966;topicseen#msg459966

บ้านคนขายอยู่แถวสงขลานี้เองครับ..

มีอีกเจ้านึง....กระทู้ที่ผ่านมาโน้น....บ้านอยู่แถวปากจ่า
หากไซโก้ บอกรุ่นมาครับพี่หรอย โผ้มเป็นตัวแทนจำหน่าย หึๆๆ

สวัสดีครับลุง แลแล้วครับ ยังมึนหลายรุ่นแรงอยู่เหลย

ผมเน้นแบบแลกลางคืนแบบที่เป็นพรายน้ำครับ

ไซโก้ก็สวย ลูมินอคก็แจ๋วสงสัยต้องไปขุดเบี้ย

ตามตู้หล่าวหว๋า......อิ อิ

ปล.เคยหยลแลข้อมือลุงตุ้มแล้วแต่จำไม่ได้หล่าว

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #325059 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 08:31:09 PM »

เห็นแล้วม๊าย.... น้าดุน..  บู่ แบร่

เห็นแล้วครับตัวเลียมิแต็ดแดงระเรื่อเลย Limited Edition

ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย คิก คิก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
ชายเจษฎ์
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #325060 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 08:32:44 PM »

โหล  โหล  เสี่ยเบิ้ม....ลูกคราวเบลนี่มันแพงป่าวอ่ะ  ถึงพันใหม  แล้วที่ร้านมีป่าวครับ พร้อมขายึดด้วยน่ะ..... Grin

ปล.....หรือว่าให้บ่าวสีสาคอนไปลักที่คอวัวแถวเรินดีหวา เด๋วทำขายึดเองกะได้.... บู่

คาราบาว วณิพก

ชายเจษฎ์
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #325061 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 08:33:46 PM »

เห็นแล้วครับตัวเลียมิแต็ดแดงระเรื่อเลย Limited Edition

ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย คิก คิก

แดงๆน่าว่าลุงดุลไม่ไคร่ชอบ เห็นหาแลแต่ช้ำเลือดช้ำหนองทั้งเพ...... บู่

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #325062 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 08:34:10 PM »

เห็นแล้วม๊าย.... น้าดุน..  บู่ แบร่

ปล้ำอิลากเข้าหว่าง ขาตานี่

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #325063 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 08:36:20 PM »

ช่วงนี้มีดๆ ดาบๆ ผมงดหมดครับ ทริปหน้าว่าอิเอานากาข้อมือสักเรือน

เล็งๆลูมิน็อค หรือไส่โก้ดีครับ....ลุงตุ้ม

พี่เข้มแลอยู่...

ตอบว่าไซโก้ครับ... คิก คิก คิก คิก แนะนำเป็นระบบออโตเมติก เขย่า ๆ ไม่ต้องใช้ถ่านครับ..

สบาย ๆ อะไหล่ สาย ศูนย์บริการเพียบ....

ถ้าอยากได้เท่ ก็ลูมิ่นครับ...เท่โคด ๆ ...  Grin   น้ำลายหก

เลือกดูตามยี่ห้อได้เลยครับ... Cheesy
http://www.bladereview.com/forums/index.php?topic=18602.msg459966;topicseen#msg459966

บ้านคนขายอยู่แถวสงขลานี้เองครับ..

มีอีกเจ้านึง....กระทู้ที่ผ่านมาโน้น....บ้านอยู่แถวปากจ่า
หากไซโก้ บอกรุ่นมาครับพี่หรอย โผ้มเป็นตัวแทนจำหน่าย หึๆๆ

สวัสดีครับลุง แลแล้วครับ ยังมึนหลายรุ่นแรงอยู่เหลย

ผมเน้นแบบแลกลางคืนแบบที่เป็นพรายน้ำครับ

ไซโก้ก็สวย ลูมินอคก็แจ๋วสงสัยต้องไปขุดเบี้ย

ปล.เคยหยลแลข้อมือลุงตุ้มแล้วแต่จำไม่ได้หล่าว

หึๆๆ แล้วแต่ชอบครับพี่

หากที่ลุงแพะเทียบให้แล ญี่ปุ่นจะขาวสว่างกว่าสาวสวิสครับ อิๆๆๆ

ราคาพอๆกัน สาวญี่ปุ่น ขาวกว่า สดกว่าครับ อิๆๆๆ

เอาให้เพื่อนเกลียดกันไปข้างแหละ หึๆๆ

แหลงจริง ผมว่า ราคาพอๆกัน ทางญี่ปุ่นค่อนข้างจะได้คุณภาพมากกว่าครับ สองยี่ห้อนี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 14, 2011, 08:38:01 PM โดย udomkd » บันทึกการเข้า

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #325064 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 08:36:50 PM »

เน้นแลกลางคืน พรายน้ำชัด ๆ   คงต้องลูมิ่น...ชัดแน่นอนตลอดเวลา

แต่ราคามันค่อนข้างแรงเมื่อเทียบกับวัสดุ
                   รุ่นกลาง ๆ ล่าง ๆ ไม่ถึงหมื่นต้องดูให้ดีนะครับ...
                   ส่วนใหญ่บอดี้มันเป็นพลาสติก...ใช้ไปสักพัก เป็นลายพร้อยขรุขระ ม๊กจริง ๆ..  บู่
                   แต่ยังไงก็ถือว่าจ่ายให้แท่งทริเที่ยมก็แล้วกัน ก็ยังถือว่าคุ้ม...

หรือไม่ก็ต้องราคาหมื่นอัพ จะมีบอดี้โลหะให้เล่น...  Cheesy Cheesy แนะนำระดับนี้ดีกว่าครับ...

ปล.มาแลได้ครับของผม แต่ของผมมีแต่เรือนใหญ่.. ตอนนี้มีไซโก้อยู่สี่เรือน.. Grin
    กะโอเรียนโบราณ ๆ อยู่อีกเรือนนึง...แต่ก็ชอบ..หน้าตามันโบฯดี  คิก คิก

ตอนนี้ก็อยากได้ลูมิ่นเพิ่มอีกซักเรือน... Cheesy Cheesy

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 14, 2011, 08:38:23 PM โดย tum610 » บันทึกการเข้า

หน้า: 1 ... 21668 21669 21670 [21671] 21672 21673 21674 ... 35779
  พิมพ์