เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 08:28:36 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 22704 22705 22706 [22707] 22708 22709 22710 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25544169 ครั้ง)
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #340590 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2011, 11:42:01 AM »

แจ้งเพื่อทราบ...ครับ

12 ส.ค. 54 นี้ ผมจะเข้าพิธีสละโสด @ ขอนแก่น

(เด๋วจะหาว่าไม่บอก)

ส่วนพิธีจัดเลี้ยงที่สุราษยังไม่มีโครงการ
ไปเถิดทั้งคู่ ไปสู่ประตูสวรรค์ น้ำสังข์ที่หลั่งลงพลัน ขอให้ชีวิตคู่มีแต่ความสงบสุข

อยู่กันไปนานๆ ให้คิดถึงสมัยแรกเริ่มเจอกันใหม่ๆครับ

คิดมองในสิ่งที่ดี สิ่งที่ไม่ดี อย่าเอามาเป็นเงื่อนไข..........

ไกลมาก สำหรับที่จะยกขบวนกันไปอวยพร ยังไงๆ ก็ค่อยกลับมาเลี้ยงแถวสุราษฎร์ ค่อยว่ากันอีกที ครับน้ายอด

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #340591 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2011, 11:42:10 AM »

12 ส.ค. 54 นี้ ผมจะเข้าพิธีสละโสด @ ขอนแก่น

ส่วนพิธีจัดเลี้ยงที่สุราษยังไม่มีโครงการ

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #340592 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2011, 11:42:29 AM »

คิดแผนการไหรอยู่ในใจง่ะ ชายเจษฎ์ ทำไหรให้มันแนบเนียนนะ บอกหมอว่างูขบ แต่ไม่เห็นรอยเขี้ยวยังแต่รอยเข็มงั้นไม่รอดกันแหละ ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
รอยเขี้ยวทำไม่ยากครับ  เมื่อคืน4ทุ่มผมเพิ่งได้กะปะน้อยมาตัว... Grin

เยี่ยม เข้าแผน........แต่เค้าจะพิสูจยากใหมครับว่ารอยเป็นเขี้ยวกะปะ แต่พิษดันเป็นอีเห่าอ่ะ...... Huh
เขี้ยวเห่ายิ่งง่ายครับ มันสั้นเข็มเจาะเลือดนี่แหละเหมาะเหม็ง แทงลงไปสักครึ่งเซนต์ อิอิ

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #340593 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2011, 11:42:45 AM »

ขอให้มีความสุขคร้าบ ไหว้

ปล.อย่าเป้นเหมือนลุงดุลหล่าวฮั้น คิก คิก คิก คิก

ไม่เคยซักผ้า ล้างจาน ถูบ้านเองนะเฟ้ย อิ อิ ไม่รู้ใครแหละ คิก คิก คิก คิก คิก คิก Grin

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #340594 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2011, 11:43:41 AM »

เย เย ยินดีต้อนรับสู่สมาคมโซ่สั้นครับ... ไหว้ Grin เยี่ยม

ยินดีด้วยเป็นอย่างยิ่ง อยู่กันชั่วลูกชั่วหลานครับ  ไหว้

Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #340595 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2011, 11:45:16 AM »

เป็นคู่เรียงเคียงหมอนนอนหรรษา
สุขอุราล้ำเลิศประเสริฐฝัน
เคียงคู่สร้างคู่สมกลมเกลียวกัน
ยืนยงมั่นมอบกายาตราบฟ้าดิน

จากนี้ไปมิใช่คนเดียวแล้ว
ขอสองแก้วปรองดองประคองมั่น
มีสิ่งหนึ่งสิ่งใดในแต่ละวัน
ค่อยคุยกันปรึกษาอย่าวู่วาม

อยู่กันไปเนิ่นนานประสานจิต
ค่อยตรองคิดแก้ไขใจหักห้าม
หากมิต้องตามใจให้พยายาม
หวนถึงยามเริ่มรักมาถักทอ

เพราะอยู่ไปนานเข้าเคล้าปัญหา
ร่วมฟันฝ่าผองไพรีที่เกิดก่อ
จากสองเราหรือเขาเฝ้าปั้นปอ
คิดละเอียดละออให้พอดี

การอวดเก่งใส่กันบรรลัยแน่
รุ่นพ่อแม่เคยเห็นเป็นสักขี
บางคู่นั้นอยู่กันนานหลายปี
แต่ต้องมีอันร้างเพราะวางโต

เคยทำบุญร่วมชาติตักบาตรร่วมขัน
บุพเพสรรค์ให้ทั้งสองครองกันใหม่
เป็นคู่สร้างคู่สมมาแต่ไร
พบกันใหม่จึงได้อยู่ครองคู่กัน
    รักแสนหวานปานนำผึ้งซึ่งฉำหวาน
ยั่งยืนนานเพราะทั้งสองประคองมั่น
มีศรัทธาศาสนาเหมาะสมกัน
ประพฤติมั่นมารยาทธรรมจรรยา
    จิตเอื้อเฟื้อเผื่อแผ่แลโอบอ้อม
เหตุผลพร้อมเข้าใจไร่กังขา
อุปสรรคมากมายไม่ระอา
พร้อมฟันฝ่าด้วยกันมิหวั่นเกรง
    รักเคารพพ่อแม่ทั้งสองฝ่าย
ครูผู้ให้ความรู้ได้เหมาะเม็ง
ประพฤติกับญาติมิตรแบบกันเอง
เป็นที่เกรงอกเกรงใจผู้ใต้บัญชา
    รักซื่อสัตย์จริงใจในคนรัก
จิตหน่วงหนักเข้าใจไม่กังขา
จิตเข้มแข็งไม่วู่วามพิจารณา
ใช้ปัญญาใช้สติตริตรองการณ์
    ให้เกียรติแก่คนรักไม่ดูหมิ่น
ไร้ราคินทั้งนอกและในบ้าน
ให้ของขวัญเป็นรางวัลกันตามกาล
จัดการงานเสร็จสับประทับใจ
    พรจากพี่สนั่นไชยเสน
มอบให้เป็นของขวัญอันยิ่งใหญ่
ให้ผุษดีโสภณสุขฤทัย
ครองรักให้ชื่นชูจิตนิจนิรันต์ ฯ

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #340596 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2011, 11:45:19 AM »

เย เย ยินดีต้อนรับสู่สมาคมโซ่สั้นครับ... ไหว้ Grin เยี่ยม

ยินดีด้วยเป็นอย่างยิ่ง อยู่กันชั่วลูกชั่วหลานครับ  ไหว้
อย่าเหมาเข่งซิครับ

ว่าเข่งอื่นจะเหมือนเข่งท่าน หึๆๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #340597 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2011, 11:46:17 AM »

ยินดีด้วยครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #340598 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2011, 11:46:36 AM »

ยินดีด้วยเป็นอย่างยิ่ง อยู่กันชั่วลูกชั่วหลานครับ  ไหว้

ว่าเข่งอื่นจะเหมือนเข่งท่าน หึๆๆ
อย่าว่าเข่งท่านสิครับลุงเข้ม  ต้อง เข่งเรา... เยาะเย้ย เยาะเย้ย

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #340599 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2011, 11:47:00 AM »

ฮาย ยอมรับความจริงนี่มันยากนักหนาเหรอพี่เข้ม คิก คิก คิก คิก คิก คิก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Biggaju
Hero Member

คะแนน 693

« ตอบ #340600 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2011, 11:47:26 AM »

ยินดีด้วยครับน้ายอด ไหว้

ธงชาติไทยไกวพัดสะบัดพริ้ว   แลริ้วริ้วสลับงามเป็นสามสี   ผ้าผืนน้อยบางเบาเพียงเท่านี้   แต่เป็นที่รวมชีวิตและจิตใจ

ไทยรุ่นเยาว์ยืนเรียบระเบียบแถว   ดวงตาแน่วนิ่งตรงธงไสว ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย  ฟังคราใดเลือดซ่านแล่นพล่านทรวง
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #340601 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2011, 11:48:15 AM »

ฮาย ยอมรับความจริงนี่มันยากนักหนาเหรอพี่เข้ม คิก คิก คิก คิก คิก คิก
หึๆๆ ก็มันจริง ....เอ้ยไม่จริงนี่หว่า จะรับได้ไง หึๆๆ

Skydiver_รักในหลวง
คารมเป็นต่อ รูปหล่อเป็นรอง
Hero Member

คะแนน 1275

ไร้สาระโดยสิ้นเชิง

« ตอบ #340602 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2011, 11:50:55 AM »

ยินดีด้วยครับพี่ยอด ไหว้

มีหลานให้ผมอุ้มไวๆน่ะครับพี่ Grin

จงยิ้มสู้เมื่อความตายมาเยือน...
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #340603 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2011, 11:51:05 AM »

เป็นคู่เรียงเคียงหมอนนอนหรรษา
สุขอุราล้ำเลิศประเสริฐฝัน
เคียงคู่สร้างคู่สมกลมเกลียวกัน
ยืนยงมั่นมอบกายาตราบฟ้าดิน

จากนี้ไปมิใช่คนเดียวแล้ว
ขอสองแก้วปรองดองประคองมั่น
มีสิ่งหนึ่งสิ่งใดในแต่ละวัน
ค่อยคุยกันปรึกษาอย่าวู่วาม

อยู่กันไปเนิ่นนานประสานจิต
ค่อยตรองคิดแก้ไขใจหักห้าม
หากมิต้องตามใจให้พยายาม
หวนถึงยามเริ่มรักมาถักทอ

เพราะอยู่ไปนานเข้าเคล้าปัญหา
ร่วมฟันฝ่าผองไพรีที่เกิดก่อ
จากสองเราหรือเขาเฝ้าปั้นปอ
คิดละเอียดละออให้พอดี

การอวดเก่งใส่กันบรรลัยแน่
รุ่นพ่อแม่เคยเห็นเป็นสักขี
บางคู่นั้นอยู่กันนานหลายปี
แต่ต้องมีอันร้างเพราะวางโต

เคยทำบุญร่วมชาติตักบาตรร่วมขัน
บุพเพสรรค์ให้ทั้งสองครองกันใหม่
เป็นคู่สร้างคู่สมมาแต่ไร
พบกันใหม่จึงได้อยู่ครองคู่กัน
    รักแสนหวานปานนำผึ้งซึ่งฉำหวาน
ยั่งยืนนานเพราะทั้งสองประคองมั่น
มีศรัทธาศาสนาเหมาะสมกัน
ประพฤติมั่นมารยาทธรรมจรรยา
    จิตเอื้อเฟื้อเผื่อแผ่แลโอบอ้อม
เหตุผลพร้อมเข้าใจไร่กังขา
อุปสรรคมากมายไม่ระอา
พร้อมฟันฝ่าด้วยกันมิหวั่นเกรง
    รักเคารพพ่อแม่ทั้งสองฝ่าย
ครูผู้ให้ความรู้ได้เหมาะเม็ง
ประพฤติกับญาติมิตรแบบกันเอง
เป็นที่เกรงอกเกรงใจผู้ใต้บัญชา
    รักซื่อสัตย์จริงใจในคนรัก
จิตหน่วงหนักเข้าใจไม่กังขา
จิตเข้มแข็งไม่วู่วามพิจารณา
ใช้ปัญญาใช้สติตริตรองการณ์
    ให้เกียรติแก่คนรักไม่ดูหมิ่น
ไร้ราคินทั้งนอกและในบ้าน
ให้ของขวัญเป็นรางวัลกันตามกาล
จัดการงานเสร็จสับประทับใจ
    พรจากพี่สนั่นไชยเสน
มอบให้เป็นของขวัญอันยิ่งใหญ่
ให้ผุษดีโสภณสุขฤทัย
ครองรักให้ชื่นชูจิตนิจนิรันต์ ฯ

ยินดีด้วยครับน้ายอด  หลงรัก หลงรัก หลงรัก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #340604 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2011, 11:53:12 AM »

ยินดีด้วยครับน้ายอด  แต่งขอนแก่น เจ้าสาวคงเป็นน้องหนึ่งใชาใหมครับ หรือไม่ใช่.... คิก คิก

ปล....พึงระลึกไว้เสมอครับว่า ประตูสววรค์ได้ปิดลงแล้วครับ จะได้ใช้ชีวิตคู่อย่างมีความสุขครับ..... คิก คิก Grin

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
หน้า: 1 ... 22704 22705 22706 [22707] 22708 22709 22710 ... 35779
  พิมพ์