เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 07:31:27 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 23217 23218 23219 [23220] 23221 23222 23223 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25669782 ครั้ง)
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #348285 เมื่อ: กันยายน 08, 2011, 08:08:08 PM »

ผมกะใช่แยกออกว่า บลูกะแจ็ส ต่างกันอย่างไร หึๆๆ แล้วกะไม่โร้ด้วย เอาที่ว่าฟังแล้ว มันเข้าหู กะฟังๆไปนิ๊ หึๆๆ

ไม่รู้โถกม่ายผมพอฟังได้หิดๆ

แจ๊ส ต่างคนต่างเล่น ดูไม่เป็นเพลง ไม่ค่อยมีเสียงนักร้อง แต่เป็นเพลง

บลูเป็นทำนองมีเนื้อร้องคล้ายร็อคแต่เบากว่า มีมากกว่านี้อ่ะแต่อธิบายไม่ได้แระ
ใช่ครับน้าดุน

แต่ทั้งคู่ มีแบบบรรเลงเฉย ๆ   และแบบมีนักร้องครับ....

แจ๊สจะเป็นแบบปลดปล่อย.....ฮุมฮำแบบพี่เข้ม... Cheesy Cheesy แบบน้าดุนว่า เหมือนกันต่างคนต่างเล่น  
แต่อยู่บนรูปแบบเดียวกัน....  

ส่วนบลูจะเป็นแบบแนวรันทดซักหน่อย... คล้าย ๆ แนวคร่ำครวญ...แกมเศร้า ๆ  จึงไม่ค่อยจังหวะ จึ่งโป๊ะ โป๊ะ ซักเท่าไหร่...

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #348286 เมื่อ: กันยายน 08, 2011, 08:08:51 PM »

สวัสดีครับพี่น้อง ไหว้ ไหว้

ครับ  ๆ   Cheesy

อ่ะ  นั่ง ๆ  เค้ากำลังตั้งวงก๊ง ดวลผ่านเว๊บกันอยู่...  คิก คิก

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #348287 เมื่อ: กันยายน 08, 2011, 08:10:51 PM »

พูดถึงเพลงบลู

ไปหาหนังเรื่องนี้มาดูครับเป็นหนังเพลงที่ดีมากหนังก็มันส์ผสมตลก แนวจิตนาการเหนือจริง

บลูบราเธอร์

ผมชอบเรื่องนี้ครับ....ดนตรี... ดูแล้วประทับใจ
มีข้อคิดหลาย ๆ มุม หลาย ๆ เรื่อง    Grin Grin

School of Rock 2004 Trailer

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #348288 เมื่อ: กันยายน 08, 2011, 08:10:59 PM »

สำหรับผมแล้ว ระหว่าง บลู กะแจ๊ส ชอบบลูครับ ดนตรีมันเพี้ยนๆดี แล้วก็ฟังไม่ยาก ไม่หลายชิ้น

เอาเข้าจริง ทั้งพวกเร็กเก้ บลู แจ็ส มันก็ผสมปนเปกันอยู่นั่นแหละ แล้วแต่ว่า ใครจะโดด เด่นออกมาทางใหน มากกว่า

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #348289 เมื่อ: กันยายน 08, 2011, 08:13:15 PM »

แต่แจ๊ส....ยังไง ยังไง.... ผมฟังก็ไม่ค่อยเข้าแนวเค้าซักที.... หัวเราะร่าน้ำตาริน   เหมือนกินไวน์นั่นแหละ...  คิก คิก

Biggaju
Hero Member

คะแนน 693

« ตอบ #348290 เมื่อ: กันยายน 08, 2011, 08:13:37 PM »

สวัสดีครับพี่น้อง ไหว้ ไหว้

ครับ  ๆ   Cheesy

อ่ะ  นั่ง ๆ  เค้ากำลังตั้งวงก๊ง ดวลผ่านเว๊บกันอยู่...  คิก คิก

เอาๆ  งั้นเอากะเขาด้วยคน แบร่ แบร่

ธงชาติไทยไกวพัดสะบัดพริ้ว   แลริ้วริ้วสลับงามเป็นสามสี   ผ้าผืนน้อยบางเบาเพียงเท่านี้   แต่เป็นที่รวมชีวิตและจิตใจ

ไทยรุ่นเยาว์ยืนเรียบระเบียบแถว   ดวงตาแน่วนิ่งตรงธงไสว ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย  ฟังคราใดเลือดซ่านแล่นพล่านทรวง
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #348291 เมื่อ: กันยายน 08, 2011, 08:14:26 PM »

อี๊..............น่าว่าจะนั่งวงเดียวกันไม่ได้แล้ว โหม๋ลีโอ  ฮายยยยยยยยยยย......หยะแหยง  

ว่าแล้วกะเหล้าขาวต่อหวา   บู่
หากว่า วอสก้าหมดสต๊อกแล้ว แนะนำน้าก็อง ลองหันไปคบ "ยิน" น๊ะครับ ดีกว่าวอสก้าเยอะเลย แบบที่มานั่งข้างบ่อปลาร้างวันนั้นแหละ แต่เปลี่ยนยี่ห้อหน่อย แนะนำรูปหน่อยครับจาน เดี๋ยวเขียนผิดอีกผม

ยินดีอย่างไร

วอสก้า ขบวนการแค่กรอง เด่นเรื่องไร้กลิ่น..........ความบริสุทธิ์ก็ดี เมาเลิกแล้ว เลิกกัน

แต่ยินเด่นที่กลิ่น....และขบวนการกลั่น ซึ่งการกลั่นยิน มาตรฐาน จะกลั่นสองครั้ง ทำให้ เมททิลแอลกอฮอ หายไปเยอะกว่าการกลั่นครั้งเดียว หึๆๆ บริสุทธิ์กว่า(ตูกลัวโกอาดอิมาจับเอาแต่ใจความตรงนี้จัง)

อ้อ...ยินก่อนกิน เอาขวดแช่น้ำแข็งให้เย็นๆ น๊ะครับ ทั้งรสทั้งกลิ่น จะละมุนยิ่งขึ้น.......

ศาสตร์และศิลป์

ครับลุง รอหมดสต๊อกรุ่นนี้ก่อนครับ ยังเหลือหลายขวดเหลย แต่เล็งๆไว้แล้วครับไอ้ยินนี่ คราก่อนก็เล็งๆไว้ที่บอมเบย์ ขวดนึงรู้สึกจะ 500 หวาๆ(ถ้าจำไม่ผิด) แ้ล้วกะอีกขวดจำยี่ห้อไม่ได้แล้ว ฉลากแดงขวดทรงกลมสูง ยินเหมือนกัน แต่แปดร้อยหวา น่าลองอยู่เหมือนกันครับ...................ว่าแต่กินแบบใหนอ่ะครับ ออนเดอะร๊อคหรือว่าสมโซดาถึงจะหรอยหวากันอ่ะ ไอ้ยินนิ.... Grin
จริงแล้ว วิธีการกิน สำหรับผม ไม่จำกัดครับ เอาแบบใหนก็ได้ ที่เรากินเข้าไปแล้ว รู้สึกดี ชอบ ครับ ลองได้ไม่เสียหายครับท่านชาย หากไม่ลอง คงไม่มี อาคืมิดีส เช่นน้ายอดว่า หึๆๆ

ปล.ส่วนมาตรฐานของยิน ก็กระดกเพียวแหละครับ ไม่กะเอาไปทำหางไก่

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #348292 เมื่อ: กันยายน 08, 2011, 08:15:03 PM »

แยกเอาเองใครรู้ หึๆๆ
http://www.youtube.com/watch?v=yKo0FK6-O-E&feature=player_detailpage#t=12s

ครับ ๆ ...

จริง ๆ แล้ว ชอบแนวนี้มากกว่าครับ...  เร็กเก้ต์.....     Cheesy Cheesy

ฟังแล้วมันสบายใจ  กระดิกขาเคาะจังหวะไปได้เรื่อย..  Grin

Inner Circle - Sweat (A La La La La Long)
จ๊อบ บรรจบ คืนวันเสาร์ ร้านบาโรยเก่า หึๆๆ

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #348293 เมื่อ: กันยายน 08, 2011, 08:15:40 PM »

อี๊..............น่าว่าจะนั่งวงเดียวกันไม่ได้แล้ว โหม๋ลีโอ  ฮายยยยยยยยยยย......หยะแหยง  

หากว่า วอสก้าหมดสต๊อกแล้ว แนะนำน้าก็อง ลองหันไปคบ "ยิน" น๊ะครับ ดีกว่าวอสก้าเยอะเลย แบบที่มานั่งข้างบ่อปลาร้างวันนั้นแหละ แต่เปลี่ยนยี่ห้อหน่อย แนะนำรูปหน่อยครับจาน เดี๋ยวเขียนผิดอีกผม

วอสก้า ขบวนการแค่กรอง เด่นเรื่องไร้กลิ่น..........ความบริสุทธิ์ก็ดี เมาเลิกแล้ว เลิกกัน

แต่ยินเด่นที่กลิ่น....และขบวนการกลั่น ซึ่งการกลั่นยิน มาตรฐาน จะกลั่นสองครั้ง ทำให้ เมททิลแอลกอฮอ หายไปเยอะกว่าการกลั่นครั้งเดียว หึๆๆ บริสุทธิ์กว่า(ตูกลัวโกอาดอิมาจับเอาแต่ใจความตรงนี้จัง)

อ้อ...ยินก่อนกิน เอาขวดแช่น้ำแข็งให้เย็นๆ น๊ะครับ ทั้งรสทั้งกลิ่น จะละมุนยิ่งขึ้น.......

ครับลุง รอหมดสต๊อกรุ่นนี้ก่อนครับ ยังเหลือหลายขวดเหลย แต่เล็งๆไว้แล้วครับไอ้ยินนี่ คราก่อนก็เล็งๆไว้ที่บอมเบย์ ขวดนึงรู้สึกจะ 500 หวาๆ(ถ้าจำไม่ผิด) แ้ล้วกะอีกขวดจำยี่ห้อไม่ได้แล้ว ฉลากแดงขวดทรงกลมสูง ยินเหมือนกัน แต่แปดร้อยหวา น่าลองอยู่เหมือนกันครับ...................ว่าแต่กินแบบใหนอ่ะครับ ออนเดอะร๊อคหรือว่าสมโซดาถึงจะหรอยหวากันอ่ะ ไอ้ยินนิ.... Grin

บอมเบย์มีสองระดับครับ....   ต้องแซฟฟายร์ขวดสีฟ้าเท่านั้นครับ... Grin

ฉลากแดง ลุงดรัมเมเยอร์...ลองกับพี่เข้มแล้ว...พี่เข้มว่าไม่ผ่านครับ...มันขมไปนิด.... Cheesy Cheesy

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #348294 เมื่อ: กันยายน 08, 2011, 08:17:30 PM »

แต่แจ๊ส....ยังไง ยังไง.... ผมฟังก็ไม่ค่อยเข้าแนวเค้าซักที.... หัวเราะร่าน้ำตาริน   เหมือนกินไวน์นั่นแหละ...  คิก คิก

คริๆๆ ผมกะมีแต่แผ่นบลู กะที่เอา บีบีคิงออกมา กะบอกแล้วว่ามันสับสน เพราะไม่รู้ หึๆๆ มันกะโจ่งจ่าง ตึงป๊ะ ตึงแปร้ นี้แน่ ฉี่ฉ่า ไปตามเรื่องราวของมัน หึๆๆ

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #348295 เมื่อ: กันยายน 08, 2011, 08:17:35 PM »

แยกเอาเองใครรู้ หึๆๆ
http://www.youtube.com/watch?v=yKo0FK6-O-E&feature=player_detailpage#t=12s

ครับ ๆ ...

จริง ๆ แล้ว ชอบแนวนี้มากกว่าครับ...  เร็กเก้ต์.....     Cheesy Cheesy

ฟังแล้วมันสบายใจ  กระดิกขาเคาะจังหวะไปได้เรื่อย..  Grin

Inner Circle - Sweat (A La La La La Long)
จ๊อบ บรรจบ คืนวันเสาร์ ร้านบาโรยเก่า หึๆๆ

หึ ๆ .... ซักโต๊ะม๊ายฮั้น...  เลื่อนจากวันศุกร์....  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

ลืมไม่ลง

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #348296 เมื่อ: กันยายน 08, 2011, 08:17:50 PM »

ไหนลุงตุ้มส่งมาให้ลองทีต๊ะ  Grin

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #348297 เมื่อ: กันยายน 08, 2011, 08:19:32 PM »

ไหนลุงตุ้มส่งมาให้ลองทีต๊ะ  Grin

คอนเซพท์ผม...  อยากได้ ต้องมาเองครับ....  Grin Grin  รับรองเต็มที่... Cheesy

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #348298 เมื่อ: กันยายน 08, 2011, 08:19:45 PM »

บอมเบย์มีสองระดับครับ....   ต้องแซฟฟายร์ขวดสีฟ้าเท่านั้นครับ... Grin

ฉลากแดง ลุงดรัมเมเยอร์...ลองกับพี่เข้มแล้ว...พี่เข้มว่าไม่ผ่านครับ...มันขมไปนิด.... Cheesy Cheesy
ขวดแพงๆ ซื้อเก็บใว้ครับ อย่าเพิ่งเปิด ต้องเอามาให้ผู้เชี่ยวชาญ ตรวจสอบก่อน มาผ่านหรือไม่

ปล.มันอันตรายน๊ะ

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #348299 เมื่อ: กันยายน 08, 2011, 08:20:20 PM »

ตอบPMแล้วครับลุงเข้ม Cheesy

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
หน้า: 1 ... 23217 23218 23219 [23220] 23221 23222 23223 ... 35779
  พิมพ์