เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 05:32:43 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 23232 23233 23234 [23235] 23236 23237 23238 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25666872 ครั้ง)
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #348510 เมื่อ: กันยายน 09, 2011, 04:26:13 PM »

สตูลก็วังแว่นรีสอร์ท เจ้าเก่าไง

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #348511 เมื่อ: กันยายน 09, 2011, 04:30:24 PM »

สตูลก็วังแว่นรีสอร์ท เจ้าเก่าไง

ผมไป อ. เมืองครับลุง  นอนในเมือง  เป็นเด็กเมืองอ่ะ..... Grin

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #348512 เมื่อ: กันยายน 09, 2011, 04:33:02 PM »

ว่าแต่มีปุจฉาครับ..........

ระยะทางจาก อ. หาดใหญ่ ไปจนถึงตัว อ.เมืองสตูล  กีกิโลได้ครับ  วิ่งทางใหนไกล้ที่สุด  เข้าไปดูในกูเกิ้ลแล้ว วิ่งทางรัตภูมิแล้วค่อยเลี้ยวซ้าย ดีกว่าวิ่งทางควนลัง ฉลุง หรือป่าวครับ อีกอย่าง หากคิดจะค้างที่สตูล พอมีอะไรแนะนำได้บ้างครับ..........
เข้าทางมาเลย์ ไปโผล่สตูลเลยครับ หึๆๆ

ไปทำไหร๋ครับ เมืองสตูล ในตัวเมืองมีโรงแรมใหญ่เก่าอยู่โรง ชื่อ อะไรแล้วไม่รู้ ข่าวว่าผีดุมาก เพราะไปสร้างทับโบราณสถานไรนี่แหละ หึๆๆ อาหารการกิน ก็มีร้านอิสลาม อร่อยๆ ใกล้ๆนั้นแหละ สอบถามเอาแล ปากยัง อย่าเอาใว้ขบเพื่อนอย่างเดียว

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #348513 เมื่อ: กันยายน 09, 2011, 04:37:14 PM »

โหลๆ  ลุงเข้มมมมมมมมมมมมม...

วันนี้หายไปไหน...ทำไมไม่มาตดให้ฉ็องดม... Smiley

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
golek
Hero Member

คะแนน 1076

« ตอบ #348514 เมื่อ: กันยายน 09, 2011, 04:39:06 PM »

ระยะทางจาก อ. หาดใหญ่ ไปจนถึงตัว อ.เมืองสตูล  กีกิโลได้ครับ  วิ่งทางใหนไกล้ที่สุด  เข้าไปดูในกูเกิ้ลแล้ว วิ่งทางรัตภูมิแล้วค่อยเลี้ยวซ้าย ดีกว่าวิ่งทางควนลัง ฉลุง หรือป่าวครับ อีกอย่าง หากคิดจะค้างที่สตูล พอมีอะไรแนะนำได้บ้างครับ..........
เข้าทางมาเลย์ ไปโผล่สตูลเลยครับ หึๆๆ

ไปทำไหร๋ครับ เมืองสตูล ในตัวเมืองมีโรงแรมใหญ่เก่าอยู่โรง ชื่อ อะไรแล้วไม่รู้ ข่าวว่าผีดุมาก เพราะไปสร้างทับโบราณสถานไรนี่แหละ หึๆๆ อาหารการกิน ก็มีร้านอิสลาม อร่อยๆ ใกล้ๆนั้นแหละ สอบถามเอาแล ปากยัง อย่าเอาใว้ขบเพื่อนอย่างเดียว

เคยได้ยินเพื่อนบอกเหมือนที่ลุงเข้มว่าครับ ไปผ่านเข้าทาง ด่านวังประจัน ครับ  แต่ไม่มีรายละเอียดเพิ่มเติมครับ

อาทิตย์ที่แล้วพาลูกไปสมัครเรียน ก็ไปทางรัตภูมิ ไปเข้าทางเยกคูหา เหนือนน้านายช่างว่าครับ สะดวกกว่า

ที่พัก http://www.pinnaclehotels.com/satun/index.html 

เมื่อต้นปีไปแข่งกีฬาให้จังหวัด เขาจัดให้พักที่นี่ ก็ OK ครับ (เพราะรู้สึกจะมีแห่งเดียว)

อยู่ด้ามขวานไทย ภูมิใจรักษ์บ้านเกิด
ไม่รวยเบี้ยพอให้ยืมได้  แต่น้ำใจพร้อมแบ่งปัน ครับ
Biggaju
Hero Member

คะแนน 693

« ตอบ #348515 เมื่อ: กันยายน 09, 2011, 04:39:13 PM »

เอามอไซด์มาทำงาน  ฝนตกเวลาจะกลับทุกทีซิเอ๊า  เซ็งเป็ด   บู่

ธงชาติไทยไกวพัดสะบัดพริ้ว   แลริ้วริ้วสลับงามเป็นสามสี   ผ้าผืนน้อยบางเบาเพียงเท่านี้   แต่เป็นที่รวมชีวิตและจิตใจ

ไทยรุ่นเยาว์ยืนเรียบระเบียบแถว   ดวงตาแน่วนิ่งตรงธงไสว ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย  ฟังคราใดเลือดซ่านแล่นพล่านทรวง
ชายเจษฎ์
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #348516 เมื่อ: กันยายน 09, 2011, 04:44:47 PM »

ระยะทางจาก อ. หาดใหญ่ ไปจนถึงตัว อ.เมืองสตูล  กีกิโลได้ครับ  วิ่งทางใหนไกล้ที่สุด  เข้าไปดูในกูเกิ้ลแล้ว วิ่งทางรัตภูมิแล้วค่อยเลี้ยวซ้าย ดีกว่าวิ่งทางควนลัง ฉลุง หรือป่าวครับ อีกอย่าง หากคิดจะค้างที่สตูล พอมีอะไรแนะนำได้บ้างครับ..........

ตอบเฉพาะที่พอตอบได้...

- ระยะทางจากหาดใหญ่ - สตูล  ประมาณ 100 กม. +- ไม่เกิน 10 กม.

- การเดินทางให้ไปทางสายเอเชีย...ออกจากหาดใหญ่มุ่งหน้าไปทางบ้านครูไข่นุ้ย ถึงสี่แยกคูหาให้เลี้ยวซ้าย

(ไม่แนะนำให้ไปทางสายเก่าทางควนลัง ฉลุง  เพราะเป็นถนน 2 เลน การจราจรหนาแน่น โโยเฉพาะช่วงเช้าและเย็น)

- เรื่องที่พักไม่มีความรู้  รอท่านอื่นมาตอบแล้วกัน

ขอบคุณครับลุงช่าง  ตกลงไปทางรัตภูมิตามคำแนะนำครับ  ผมชอบ 4 เลน..... Grin

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
ชายเจษฎ์
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #348517 เมื่อ: กันยายน 09, 2011, 04:45:47 PM »

ขอบคุณครับลุงเข้ม  กะที่ทำอยู่นี่ไฮ  กะลังถามอยู่นิ  ใช่แต่ขบเพื่อนเหมือนลุงตุ้มที........ บู่ Grin

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #348518 เมื่อ: กันยายน 09, 2011, 04:47:10 PM »

เด้งเชื่อกหลุดออกไปได้อย่างสวยงาม... Grin

ฮาย กะคนเขารู้แหละไปน้ำข้นๆ แถกหลังแหกไปพันนั้นงั้น

เตินนี้ ตามน้ำได้ทุกดอกนะ เข้ากับเขาได้เหม็ด
ถ้าผมได้เปรียบเตินก่าอยู่ข้างผม
น้าแฉ็งได้เปรียบก่าอยู่ข้างน้าเฉ็ง  คนไหร....

เอ๊าะ บ่าวนี้ แหลงกับพี่เราพันนี้เหอ    

อี้กินเหล้าไหรว่ามา

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

ชายเจษฎ์
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #348519 เมื่อ: กันยายน 09, 2011, 04:49:19 PM »

ระยะทางจาก อ. หาดใหญ่ ไปจนถึงตัว อ.เมืองสตูล  กีกิโลได้ครับ  วิ่งทางใหนไกล้ที่สุด  เข้าไปดูในกูเกิ้ลแล้ว วิ่งทางรัตภูมิแล้วค่อยเลี้ยวซ้าย ดีกว่าวิ่งทางควนลัง ฉลุง หรือป่าวครับ อีกอย่าง หากคิดจะค้างที่สตูล พอมีอะไรแนะนำได้บ้างครับ..........

เคยได้ยินเพื่อนบอกเหมือนที่ลุงเข้มว่าครับ ไปผ่านเข้าทาง ด่านวังประจัน ครับ  แต่ไม่มีรายละเอียดเพิ่มเติมครับ

อาทิตย์ที่แล้วพาลูกไปสมัครเรียน ก็ไปทางรัตภูมิ ไปเข้าทางเยกคูหา เหนือนน้านายช่างว่าครับ สะดวกกว่า

ที่พัก http://www.pinnaclehotels.com/satun/index.html  

เมื่อต้นปีไปแข่งกีฬาให้จังหวัด เขาจัดให้พักที่นี่ ก็ OK ครับ (เพราะรู้สึกจะมีแห่งเดียว)

ขอบคุณครับลุงโก  พอดีมีคำสั่งให้เมียไปเป็นกรรมการตัดสินไหร๋โฉ๊ไม่รู้  แล้วเมียมาจ้างผมให้เป็นคนขับรถให้วัน 500  เลยน่าสน......และก็ได้ข่าวอย่างที่ลุงว่ามาแหละครับว่าสตูลยังโรงแรมอยู่แค่แห่งเดียว  น่าว่าเต็มแน่  เลยมีคนแนะนำว่าให้กลับมานอนหาดใหญ่ครับ......... Grin บู่

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #348520 เมื่อ: กันยายน 09, 2011, 04:51:50 PM »

น้ำมันจะขึ้นอีกแล้วครับ พี่น้องงงงงง

ทำใจครับผม    ปร้านี้ก้าขุดกันไม่ทันแล้วนิครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

golek
Hero Member

คะแนน 1076

« ตอบ #348521 เมื่อ: กันยายน 09, 2011, 04:55:26 PM »

เคยได้ยินเพื่อนบอกเหมือนที่ลุงเข้มว่าครับ ไปผ่านเข้าทาง ด่านวังประจัน ครับ  แต่ไม่มีรายละเอียดเพิ่มเติมครับ

ขอบคุณครับลุงโก  พอดีมีคำสั่งให้เมียไปเป็นกรรมการตัดสินไหร๋โฉ๊ไม่รู้  แล้วเมียมาจ้างผมให้เป็นคนขับรถให้วัน 500  เลยน่าสน......และก็ได้ข่าวอย่างที่ลุงว่ามาแหละครับว่าสตูลยังโรงแรมอยู่แค่แห่งเดียว  น่าว่าเต็มแน่  เลยมีคนแนะนำว่าให้กลับมานอนหาดใหญ่ครับ......... Grin บู่

เยี่ยม เห็นเนินด้วยอย่างแรงครับ ขับรถแค่ ชั่วโมงเดียว สี่เลนด้วย เรือใบก็ไม่เคยได้ข่าวว่าปรากฏแถวนั้น 

เพราะในเมืองสตูล ม่ายยยยยยไหร๋ จิงๆ

อยู่ด้ามขวานไทย ภูมิใจรักษ์บ้านเกิด
ไม่รวยเบี้ยพอให้ยืมได้  แต่น้ำใจพร้อมแบ่งปัน ครับ
lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #348522 เมื่อ: กันยายน 09, 2011, 05:09:14 PM »

น้ำมันจะขึ้นอีกแล้วครับ พี่น้องงงงงง

ทำใจครับผม    ปร้านี้ก้าขุดกันไม่ทันแล้วนิครับ

ขุดให้ต่างชาติให้เพ  เมื่อไหร่คิดจะขุดให้คนในชาติใช้บ้างว่ะ  บู่

Biggaju
Hero Member

คะแนน 693

« ตอบ #348523 เมื่อ: กันยายน 09, 2011, 05:18:05 PM »

ฝนซาๆแระ กลับบ้านก่อนครับพี่น้อง วันนี้วันศุกร์แห่งชาติ  น้ำลายหก น้ำลายหก

ธงชาติไทยไกวพัดสะบัดพริ้ว   แลริ้วริ้วสลับงามเป็นสามสี   ผ้าผืนน้อยบางเบาเพียงเท่านี้   แต่เป็นที่รวมชีวิตและจิตใจ

ไทยรุ่นเยาว์ยืนเรียบระเบียบแถว   ดวงตาแน่วนิ่งตรงธงไสว ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย  ฟังคราใดเลือดซ่านแล่นพล่านทรวง
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #348524 เมื่อ: กันยายน 09, 2011, 05:25:37 PM »

ขอบคุณครับลุงโก  พอดีมีคำสั่งให้เมียไปเป็นกรรมการตัดสินไหร๋โฉ๊ไม่รู้  แล้วเมียมาจ้างผมให้เป็นคนขับรถให้วัน 500  เลยน่าสน......และก็ได้ข่าวอย่างที่ลุงว่ามาแหละครับว่าสตูลยังโรงแรมอยู่แค่แห่งเดียว  น่าว่าเต็มแน่  เลยมีคนแนะนำว่าให้กลับมานอนหาดใหญ่ครับ......... Grin บู่
หึๆๆ หาดใหญ่-สตูล 90โลเองครับท่านชาย ถนนดีตลอด ปลอดภัย ที่กินที่พัก กะแหล่มกว่า

ปล.พาเมียมาพักหาดใหญ่ หลอกให้กินยานอนหลับ สัก10 ชม. ท่านชายก็โบยบินเหมือนผีเสื้อได้เลย หึๆๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
หน้า: 1 ... 23232 23233 23234 [23235] 23236 23237 23238 ... 35779
  พิมพ์