เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 07:26:35 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 23275 23276 23277 [23278] 23279 23280 23281 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25642821 ครั้ง)
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #349155 เมื่อ: กันยายน 12, 2011, 08:16:28 PM »

+$730 Grin
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #349156 เมื่อ: กันยายน 12, 2011, 08:18:56 PM »

เฮ้ยยยยยยยยยย......พัดลุงนี่ถ้าเราไปวันเสาร์นี้ มีเลี้ยงดูปูเสื่อเราด้วยหรือป่าวว่ะ..... บู่

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #349157 เมื่อ: กันยายน 12, 2011, 08:21:50 PM »

เฮ้ยยยยยยยยยย......พัดลุงนี่ถ้าเราไปวันเสาร์นี้ มีเลี้ยงดูปูเสื่อเราด้วยหรือป่าวว่ะ..... บู่

ยังใครโร้จักเห้อ เท่มาหั้น
ชายเจษฎ์
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #349158 เมื่อ: กันยายน 12, 2011, 08:24:48 PM »

ออ  เด๋วนี้มันรวยแล้วหยิ่งโว้ยยยยยยยยยย....

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #349159 เมื่อ: กันยายน 12, 2011, 08:25:55 PM »

และแล้วผมก็จอดรถได้ลงจากรถไปดูเห็นควันบางๆ ลอยออกจากฝากระโปรง ผมไม่ตื่นเต้นนักเพราะคิดว่าคงน้ำมันร้อนเพราะระเหย

ผมเดินไปเปิดกระโปรงรถขึ้นมาและแล้วผมเห็น..............

ควันมากขึ้นพร้อมกับเปลวไปที่หลังตัวเครื่องติดผนังห้องโดยสารรถ เป็นเปลวขึ้นมาหลายจุดพร้องกองไฟแดงวาบๆ หลายจุด......แต่แปลกไม่มีกลิ้นเบนซินเลย แก๊สไม่ต้องห่วงผมถอดออกแล้ว

แล้วไฟมาจากไหน  .....ระหว่างนั้นผมยังไม่ดับเครื่อง

ผมก้มลงไปใกล้ๆ เพื่อดูให้ชัด     นั่นไง ไฟมาจากตรงนั้น ที่แผ่นใยไฟเบอร์ที่ทำเป็นแผ่นฉนวนกันความร้อนจากท่อนั่นเอง  ผมตกใจ มองหาอะไรดับไฟ เจอขวดน้ำแถวๆนั้น เอามาตีๆๆ พอไฟดับแค่เปลวมันเท่านั้น

ผมมองหาน้ำ  ให้ตายซิ ในรถมีแต่ขวดเปล่า...........แล้วจะเอาอะไรดับไฟ

แว่บหนึ่งผมนึกได้ว่า ฝนมันตกหนักมาหลายวันข้างถนนมันคงมีน้ำขังบ้าง ขาไวเท่าสมองสั่ง ผมวิ่งลงไปข้างถนนมองหาน้ำขังทันที
เจอจริงๆด้วยพอท่วมรองเท้า ผมค่อยๆตะแคงขวดกรอกน้ำลงไปไม่ทันเต็มรีบวื่งเอามาราดดับไฟ มันก็ใช้ได้ไฟดับ ผมวิ่งกรอกน้ำดับไฟอยู่หลายรอบจนเปลวไฟและถ่านไฟดับลง

ก้มลงไปมองสำรวจความเสียหายดู ไม่มีอะไรใหม้ สายไฟปกติ นอกนั้นพวกเหล็กชิ้นส่วน ตัวถังยังปกติ
ผมเอาคีมในลังเครื่องมือ มาดึงฉนวนที่เหลือทิ้งหมดเลย ดังในรูปข้างบนนั้นแหละ ที่ด้านล่างมันกั้นท่อไอเสียแล้วร้อนจนใหม้นั่นแหละ
เมื่อไม่มีอะไรเสียหายผมลองติดเครื่องดู เครื่องก็ติด ผมเลยขับต่อจนถึงบ้าน
ลองโทรไปหาช่างได้ควาามคิดว่า ไฟอาจมาจากฉนวนไฟเบอร์ที่ชุ่มน้ำมันพออยู่ใกล้ท่อไอเสียที่ร้อนมากๆ มันก็เลยวาบไฟได้ลำพังฉนวนไฟเบอร์เองมันไม่ติดไฟอยู่แล้ว

จากเหตุการณ์ครั้งนี้ผมคิดว่า ผมรอดมาจากความเสียหายที่อาจลุกลามใหญ่โตได้ เป็นเพราะผมควบคุมสติอยู่ไม่ตื่นตกใจจนเกินไปไม่ใช่เห็นไฟใหม้รถแล้วจะตกใจทิ้งรถจนใหม้ทั้งคันได้
หลังจากนี้น่ะเหรอ  ก็ใช้คันนี้ต่อกลัวอะไร แค่นี้เอง

คิก คิก คิก คิก คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 12, 2011, 08:32:34 PM โดย Southlander » บันทึกการเข้า

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #349160 เมื่อ: กันยายน 12, 2011, 08:28:42 PM »

ออ  เด๋วนี้มันรวยแล้วหยิ่งโว้ยยยยยยยยยย....

เติ้น ชื่อไอ้ไหร๋แล้วเก๊าะ
Skydiver_รักในหลวง
คารมเป็นต่อ รูปหล่อเป็นรอง
Hero Member

คะแนน 1275

ไร้สาระโดยสิ้นเชิง

« ตอบ #349161 เมื่อ: กันยายน 12, 2011, 08:35:02 PM »

ชาดถ้าผมเป็นพี่ดุลย์ทำไรไม่ถูกแน่น้ำในรถก็ไม่มีแถมอยู่คนเดียวกลางหนนหล่าว อ๋อย

เยี่ยมครับพี่ดุลย์ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

จงยิ้มสู้เมื่อความตายมาเยือน...
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #349162 เมื่อ: กันยายน 12, 2011, 08:38:49 PM »

ชาดถ้าผมเป็นพี่ดุลย์ทำไรไม่ถูกแน่น้ำในรถก็ไม่มีแถมอยู่คนเดียวกลางหนนหล่าว อ๋อย

เยี่ยมครับพี่ดุลย์ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ฮาย อย่าหลงประเด็นน้อง  วิชาเจ้ายังต้องหัดอีกเยอะ บู่

ที่จริงรถหาม้ายประกันน่ะ  Grin
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #349163 เมื่อ: กันยายน 12, 2011, 08:41:40 PM »

ฮาย อย่าหลงประเด็นน้อง  วิชาเจ้ายังต้องหัดอีกเยอะ บู่

ที่จริงรถหาม้ายประกันน่ะ  Grin

ยังว้อย................แต่ชั้น3  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

ชายเจษฎ์
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #349164 เมื่อ: กันยายน 12, 2011, 08:42:22 PM »

ฮาย อย่าหลงประเด็นน้อง  วิชาเจ้ายังต้องหัดอีกเยอะ บู่

ที่จริงรถหาม้ายประกันน่ะ  Grin

ออ.....ที่เสี่ยไข่กำลังจะบอกคือถ้ารถยังอยู่ในประกันก็ให้วิ่งหาพัดแทนใช่ใหมครับ..ช่างลึกซึ้งยิ่งนัก  ว่าแต่ว่าวันเสาร์นั้นพอจะมีที่กินที่นอนนุ่มๆให้ข้าเจ้าได้บ้างหรือป่าวอ่ะ.... บู่

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #349165 เมื่อ: กันยายน 12, 2011, 08:46:28 PM »

เคยเจอรถ ฟอร์ดมอนดิโอ ติดแก๊สแล้วไฟใหม้ทั้งคันที่ระยองโดยที่เจ้าของรถทำอะไรไม่ได้ต้องยืนดูไฟใหม้...แต่ผมไม่ได้โทษอะไรเค้าหรอก

แต่ผมคิดว่าถ้าเป็นผมไฟมันไม่ได้ลุกพรึ่บแบบในหนังที่ชอบหลอกคนดูว่ารถไฟใหม้แล้วต้องระเบิดลุกพรึ่บทั้งคัน ถ้าติดแก๊สแล้วมีวาว์ลที่ถังเราสามารถปิดวาล์วที่ถังได้ทันครับ

และถ้าไม่มีอะไรดับได้จริงๆก็อาจมีเวลาเอาของออกจากรถทัน  

แต่จริงๆถ้าเป็นแก๊สติดไฟแล้วเราปิดถังทันมันก็ไม่ควรลุกลาม ถอดเสื้อมาปัดและปิดคลุมไฟๆก็อาจดับได้ครับ

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #349166 เมื่อ: กันยายน 12, 2011, 08:48:41 PM »

ฮาย อย่าหลงประเด็นน้อง  วิชาเจ้ายังต้องหัดอีกเยอะ บู่

ที่จริงรถหาม้ายประกันน่ะ  Grin

ยังว้อย................แต่ชั้น3  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ขึ้นไดกันเหนื่อยน่าดูเน๊าะ Grin
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #349167 เมื่อ: กันยายน 12, 2011, 08:49:17 PM »

ออ.....ที่เสี่ยไข่กำลังจะบอกคือถ้ารถยังอยู่ในประกันก็ให้วิ่งหาพัดแทนใช่ใหมครับ..ช่างลึกซึ้งยิ่งนัก  ว่าแต่ว่าวันเสาร์นั้นพอจะมีที่กินที่นอนนุ่มๆให้ข้าเจ้าได้บ้างหรือป่าวอ่ะ.... บู่

หน้าคุ้น ๆ แหะเรา ว่าแต่ชื่ออะไรแล้วอ่ะ
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #349168 เมื่อ: กันยายน 12, 2011, 08:55:39 PM »

หรอยจริงลุงดุน ไปปล้ำขาย ด. สั่น ที่กระทู้โน้นหล่าว คิก คิก
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #349169 เมื่อ: กันยายน 12, 2011, 09:08:49 PM »

ทำไมสื่อจึงไม่เลิกการให้ค่าราคาของยาเสพติดว่ะ บอกกันอยู่ได้จับได้เท่านั้น เท่านี้ มูลค่าเท่านั้น เท่านี้ เฮ้อ

จับได้กี่เม็ดกี่กิโลก็บอกจำนวนพอไม่ต้องให้ค่าราคา ขืนบอกไปเหมือนที่บอกอยู่ โหม๋โจรที่มันยังไม่เป็นโจร ก่าอยากลองหัดเป็นโจรแหละ ชาด

อย่างน้อย ๆ ให้โจรได้ใช้สมองมั้ง ไม่ใช่คิดคำนวณให้มันเสร็จ ว่าไซร๋โจรเต็มเมือง มันคิดกันได้พรือ ให้ค่าราคายาเสพติด เวรจริงแท้ ชาดอีกที
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 12, 2011, 09:11:58 PM โดย babor » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 ... 23275 23276 23277 [23278] 23279 23280 23281 ... 35779
  พิมพ์