เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 05:18:14 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 2408 2409 2410 [2411] 2412 2413 2414 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25781632 ครั้ง)
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #36150 เมื่อ: มีนาคม 04, 2008, 12:34:56 PM »

มาทุกวัน ได้แต่อ่าน... Smiley

แรกวา รับเกียงมาลูกนึง ตรากระต่าย  ยกกล่องขึ้น ได้ยินเสียงดัง กรุก......

บรรลัยแล้ว....  ตกใจ

เปิดออกแล....  ใจหล่นอยู่ตาตุ่ม   ไอ้ที่เป็นโลหะอยู่ครบ

ไอ้ที่ไม่ใช่โลหะ  เนียนแปลบ ๆ.......... Cry

ประกอบด้วย โป๊ะเกลี้ยง.,โป๊ะซีก.... หรืออะไรอีกก็ไม่ทราบได้

เอามาประกอบกันหยาบ ๆ ได้โป๊ะซีกที่ไม่สมบูรณ์ ขาดซี่ 3 ซี่

เอาวะ...   เกียงมี มันมี ใส้ก็มี  จุดแลแสงทีเป็นไร....

ก็....จุด.. เออ....  แจ้งดี...หวางเผินเลย..

ยกขึ้นแขวนชายคา (ลูกนี้ ไม่เผาที่แขวน  มีหัวนอก.. Grin)

นั่งแล...บ้าเห่ออยู่พัก....  เสียงดัง พรึ่บ.0.... แสงเกียงแผ่วลงทันตาเห็น

พันปรือนุ....รีบเอาลงมาดู.....

แมงพรัดครับพี่น้อง  แมงพรัด....  ตัวเท่าแม่ตีน...... ตอนผมยกลง..สุกแล้ว.

มันเข้าทางซี่โป๊ะที่ขาดไป.....   Cry

แรกคืนก็เลยจุดเกียงใช้เวลาน้อยสุด.... ไม่ถึงครึ่งชั่วโมง...

samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #36151 เมื่อ: มีนาคม 04, 2008, 01:03:48 PM »

ดีใจด้วยครับพี่หลวงกับตะเกียงลูกใหม่ ......ลูกที่เท่าไหรแล้วละครับ

พี่เล่นบรรยายเห็นภาพเลย........ เยี่ยม

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
Padang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #36152 เมื่อ: มีนาคม 04, 2008, 01:13:34 PM »

ห้ามเหี่ยวๆห้ามเหี่ยวๆห้ามเหี่ยวๆห้ามเหี่ยวๆห้ามเหี่ยวๆห้ามเหี่ยวๆห้ามเหี่ยวๆห้ามเหี่ยวๆห้ามเหี่ยวๆห้ามเหี่ยวๆ

ผมอยู่ที่นี่มา 500 กว่า เรป 
ยังเป็นคนนอก
 ก็ไม่รุ้ว่าไงแล้วครับ  มีใครสนใจ จะคุยกับผมบ้างมั๊ย นอกจากลุงปู
สวัสดีครับ ผมฮิมครับ อยู่ปาดังฯครับ เข้ามาบ่อยๆซิครับ และถ้าว่างมาเมาโม้กันสักมื้อ ขี้คร้านจะได้โม้กันทุกวัน
แล้วเรื่อง ป 3 ไป ถึงไหนแล้วครับ  Grin Grin Grin

พวกเราอยูได้ด้วยพระบารมีปกเกล้าฯ
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #36153 เมื่อ: มีนาคม 04, 2008, 01:21:25 PM »

ดีใจด้วยครับพี่หลวงกับตะเกียงลูกใหม่ ......ลูกที่เท่าไหรแล้วละครับ

พี่เล่นบรรยายเห็นภาพเลย........ เยี่ยม

Grin

สามลูกเองครับ ที่เป็นของตัวเอง..

มือใหม่เจี๊ยบ ๆ เลยครับ
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #36154 เมื่อ: มีนาคม 04, 2008, 01:43:02 PM »

ห้ามเหี่ยวๆห้ามเหี่ยวๆห้ามเหี่ยวๆห้ามเหี่ยวๆห้ามเหี่ยวๆห้ามเหี่ยวๆห้ามเหี่ยวๆห้ามเหี่ยวๆห้ามเหี่ยวๆห้ามเหี่ยวๆ

ก็ไม่รุ้ว่าไงแล้วครับ  มีใครสนใจ จะคุยกับผมบ้างมั๊ย นอกจากลุงปู
สวัสดีครับ ผมฮิมครับ อยู่ปาดังฯครับ เข้ามาบ่อยๆซิครับ และถ้าว่างมาเมาโม้กันสักมื้อ ขี้คร้านจะได้โม้กันทุกวัน
แล้วเรื่อง ป 3 ไป ถึงไหนแล้วครับ  Grin Grin Grin

ผมแพะ อยู่โก-ลก รักธรรมชาติ และ รักเด็ก  ครับ ... Grin

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #36155 เมื่อ: มีนาคม 04, 2008, 01:49:25 PM »

ปล.ยี่ห้อนี้...อย่าซื้อน๊ะครับ ไม่ดี เพื่อขอดูทุกครั้งที่เจอกัน คริๆ
ในรูปหัวรูวินหรือครับ แบ่งมาใช้สักเม็ดสองเม็ดหน่อยสิ Grin Grin Grin

ป๋าครับ นั้นนะลูกป๋าเองน๊ะครับ จำไม่ได้หรือ คริๆ

ปล.ไม่รู้ว่าไปไข่ทิ้งไข่ขว้างใว้เยอะ จำลูกตัวเอง ก็ไม่ได้ ผมยังแต่ใอ้วินหัวแดง ธรรมดา หากป๋าจะเอา ก็แบ่งให้ได้สักชุด เพราะมีไม่กี่เม็ด ก็ยิงรันอิน น้องดำเกือบหมดแล้ว คริๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #36156 เมื่อ: มีนาคม 04, 2008, 02:04:06 PM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้ สวัสดีครับ  Grin

กลับมาราบงานตัวได้อีกรอบครับหลังจากมีปัญหากับคอมมานาน เปลี่ยนบอร์ดใหม่ก็ยังไม่หาย เลยยกไปเปลี่ยนใหม่มาอีกบอร์ด รอเช็กอาการอีกซักสองสามวันครับ ไม่หายอีกก็เปลี่ยนอีก อิ อิ

ปล. กะลังเล็งหานากาไว้ซักเรือนเหมือนกันครับลุงเข้ม เอาแบบพอใช้ได้ ราคาไม่ต้องแรงนักนะครับ พอมีแนะนำบ้างมั้ยครับลุงเข้ม ยี่ห้อไรก็ได้นิครับ แต่คงต้องหลังจากจัดการเรื่องรถให้เรียบร้อยเสียก่อนครับ แบบว่าไอ้เรามันคนชอบหาเรื่องนิครับ จนแล้วไม่เจียม อิ อิ

ท่านชายชอบแบบใหน ละครับ จะได้บอกแนวได้ถูก

ขาวสวย ขิขุอาโนเนะ ก็ ไซโก้ ญี่ปุ่น ครับแน่นอน สวยทน จำนำได้ไม่อายใคร คริๆ ราคาตั้งแต่หลักพัน ยันหมื่นหลายหมื่น

ถ้าชอบ"ไฮโซ" ก็ต้องติดต่อป๋าฮิมครับ มาวันศุกร์ เด็กเยอะ คริๆ ใช่เปล่าครับป๋า

swiss made ครับ ส่วนจะเป็นแบบใดรุ่นใหน ก็ลอง เสริชหาดูครับ แล้วส่งคำถามทางหลังบ้าน เพื่อมิให้น่าเกลียด แล้วผมจะช่วยสอบราคาดูให้ แล้วลองดูว่าท่านรับราคาได้หรือไม่ ก็ค่อยว่ากัน จริงๆแล้ว คนขาย ก็อยู่ในวงการปืนเรานี่แหละ แต่แกไม่เก่งคอมฯ(มันใช้ไม่เป็น กำลังยุๆให้มันลองอยู่ จะได้รู้จักกัน ทีนี้ใครจะ ติดต่อกันเองได้สะดวก คริๆ

ปล.ห่างต่างด้ามขวานเหี่ยวออกไป ผมขอสงวนสิทธิ์ครับ แต่จะให้ท่านติดต่อกะร้านเอง ของประกันห้างครับ ราคา ถูกหรือไม่ผมไม่รู้ อิๆ

ปล.ของปล. อันนี้มิใช่การประกาศขายสินค้า น๊ะครับ จริงๆแล้ว ไม่อยากขายพวกเราด้วย เพราะมันไม่ได้ตังค์ค่าส่วนต่าง 55+ ใช่เปล่าครับ ลุงแพะ

ปล.ของ ปล.ของปล. อีกที ลุงแพะนี่นอกจาก เมา และโชว์ โม้เก่งแล้ว ยังแจกอีกครับ พี่น้อง ใครเข้าใกล้ลุงแพะระวังให้ดี แกแจกหมดครับ มีอะไรๆ อิๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #36157 เมื่อ: มีนาคม 04, 2008, 02:21:25 PM »

พี่น้องครับ ...

พอดีจะเอาเด็กใหม่มาโชว์ครับ พึ่งฝึกงาน ออกงานนี้งานแรก กับ CASIO HUNTING TIMER ... ยิ้มีเลศนัย

ช่วงนี้จะเอาเจ้า คาสิโอ มาประจำการ มันมีวันพระจันทร์เต็มดวงเหมาะกับคนธรรมมะธรรมโมอย่างผม จะได้ดูวันไหนวันพระ ...  ไหว้

เลยอยากถามทีมงานหาดใหญ่ ว่าพอจะมีร้านไว้ใจได้ไหม ผมจะเอา โรเลก กับ โอเมก้า ไปล้างก่อนจะเก็บไว้นะครับ ...  Cheesy

เข้าศูนย์ไม่ไหวครับ ค่าใช้จ่ายคงซื้อนาฬิการญี่ปุ่นดีๆ ได้สักเรือนเลยครับ ...

สบายดี ......

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
Padang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #36158 เมื่อ: มีนาคม 04, 2008, 02:35:12 PM »

พี่น้องครับ ...

พอดีจะเอาเด็กใหม่มาโชว์ครับ พึ่งฝึกงาน ออกงานนี้งานแรก กับ CASIO HUNTING TIMER ... ยิ้มีเลศนัย

ช่วงนี้จะเอาเจ้า คาสิโอ มาประจำการ มันมีวันพระจันทร์เต็มดวงเหมาะกับคนธรรมมะธรรมโมอย่างผม จะได้ดูวันไหนวันพระ ...  ไหว้

เลยอยากถามทีมงานหาดใหญ่ ว่าพอจะมีร้านไว้ใจได้ไหม ผมจะเอา โรเลก กับ โอเมก้า ไปล้างก่อนจะเก็บไว้นะครับ ...  Cheesy

เข้าศูนย์ไม่ไหวครับ ค่าใช้จ่ายคงซื้อนาฬิการญี่ปุ่นดีๆ ได้สักเรือนเลยครับ ...

สบายดี ......

พี่แพะ แมวตกใจถูกบิดคอ ตาเหลือกเลยครับ Grin Grin Grin

พวกเราอยูได้ด้วยพระบารมีปกเกล้าฯ
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #36159 เมื่อ: มีนาคม 04, 2008, 02:59:03 PM »

ว้า....ว่าจะมาบอกพอดีว่าตาแพะจับแมวมาเปิดซิงเป็นนางแบบ  แมวตื่น ตาเหลือกตาโปนหมดแล้ว....
ป๋าโพสตัดหน้าไปแล้ว...

เอ้า ไม่เป็นไรครับ.......ใครสนใจนากาญี่ปุ่น เน้นไซโก้...
ลองดูรูปร่าง และเปรียบเทียบราคากันได้ที่นี่ครับ

http://www.dreamuwatch.com/

ถ้าชอบดำ ๆ ขรึม ลุย ๆ เรือนนี้ก็น่าสนนะครับ.. Grin

ไม่ได้โปรโมทนะครับ เพียงแต่ว่าเสนอไว้อ้างอิงราคาดูน่ะครับ...
(เรื่องยุให้ชาวบ้านเสียเบี้ยนี่ถนัดครับ..... Grin )
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 04, 2008, 03:01:54 PM โดย tum610 » บันทึกการเข้า

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #36160 เมื่อ: มีนาคม 04, 2008, 03:26:16 PM »

ป๋ากับพี่ตุ้มครับ .. แบบว่าเด็กใหม่ยังโพสท่าไม่ค่อยเป็น และไม่ยินยอม ต้องบังคับขืนใจกันบ้างเล็กน้อยครับ ...  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #36161 เมื่อ: มีนาคม 04, 2008, 03:31:32 PM »

1.     สวยครับลุงตุ้ม ...... เท่าไหร่อะ ถึงห้าพันมะ

2.     ลุงโพธคงไกล้ถึงหาดใหญ่แล้ว  ต้องขออภัยด้วยครับพอดีมีภาระกิจนอกพื้นที่

เลยไม่ได้ต้อนรับขับสู้ ........ ขออภัยอย่างแรง เสียใจมากครับ

3.     น้าแพะก็ไม่ยอมเปลี่ยนนิสัย ...... ชอบข่มขืนตลอด

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #36162 เมื่อ: มีนาคม 04, 2008, 03:39:00 PM »

ก็ไม่รุ้ว่าไงแล้วครับ  มีใครสนใจ จะคุยกับผมบ้างมั๊ย นอกจากลุงปู

คุณจะได้สิทธินั้น เร็วๆนี้ บริหารตับให้แข็งเข้าใว้ คริๆ

ปล.แจ้งไข่นุ้ย ให้เคลียร์พื้นที่ให้เรียบร้อย บริหารตับให้แข็งเข้าใว้ ขอวีซ่าว่าที่ให้ยาวๆ เมื่อคนพร้อม เราจะไปเยี่ยม ท่านไข่นุ้ยถึงเริน

COMMING SOON (เขียนภาษาหรังถูกเปล่าน๊ะ) คริๆ

วัน ว. เวลา น. จะกำหนดอีกครั้ง

รับทราบจ๊ะ  Wink

แต่ช่วงยี่สิบมีนาจนถึงสิบเดือนเมษา มีภารกิจ ว.๕  ถ้าหากทุกท่านมาตรงกับช่วงที่ผมติดภารกิจ ว.๕  ต้องขออภัยเป็นอย่างยิ่งด้วยครับ ที่ไม่สามารถไปร่วมพบปะได้  เพราะไม่สามารถที่จะปฏิเสธหรือหลีกเลี่ยง ว.๕ นี้ได้  เนื่องด้วยมันเป็นหน้าที่ Smiley

วันเสาร์, วันอาทิตย์ นี้   หรือว่า   วันเสาร์, วันอาทิตย์ หน้า   เป็นไงจ๊ะ  พร้อมกันไหม  Grin
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #36163 เมื่อ: มีนาคม 04, 2008, 03:43:35 PM »

มาทุกวัน ได้แต่อ่าน... Smiley

แรกวา รับเกียงมาลูกนึง ตรากระต่าย  ยกกล่องขึ้น ได้ยินเสียงดัง กรุก......

บรรลัยแล้ว....  ตกใจ

เปิดออกแล....  ใจหล่นอยู่ตาตุ่ม   ไอ้ที่เป็นโลหะอยู่ครบ

ไอ้ที่ไม่ใช่โลหะ  เนียนแปลบ ๆ.......... Cry

ประกอบด้วย โป๊ะเกลี้ยง.,โป๊ะซีก.... หรืออะไรอีกก็ไม่ทราบได้

เอามาประกอบกันหยาบ ๆ ได้โป๊ะซีกที่ไม่สมบูรณ์ ขาดซี่ 3 ซี่

เอาวะ...   เกียงมี มันมี ใส้ก็มี  จุดแลแสงทีเป็นไร....

ก็....จุด.. เออ....  แจ้งดี...หวางเผินเลย..

ยกขึ้นแขวนชายคา (ลูกนี้ ไม่เผาที่แขวน  มีหัวนอก.. Grin)

นั่งแล...บ้าเห่ออยู่พัก....  เสียงดัง พรึ่บ.0.... แสงเกียงแผ่วลงทันตาเห็น

พันปรือนุ....รีบเอาลงมาดู.....

แมงพรัดครับพี่น้อง  แมงพรัด....  ตัวเท่าแม่ตีน...... ตอนผมยกลง..สุกแล้ว.

มันเข้าทางซี่โป๊ะที่ขาดไป.....   Cry

แรกคืนก็เลยจุดเกียงใช้เวลาน้อยสุด.... ไม่ถึงครึ่งชั่วโมง...

โม้จัง.... แต่ไฉนไม่เห็นนำรูปนักศึกษาสวย ๆ  น่ารัก ๆ มายืนยันบ้างเลย.....
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #36164 เมื่อ: มีนาคม 04, 2008, 03:46:19 PM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้ สวัสดีครับ  Grin

กลับมาราบงานตัวได้อีกรอบครับหลังจากมีปัญหากับคอมมานาน เปลี่ยนบอร์ดใหม่ก็ยังไม่หาย เลยยกไปเปลี่ยนใหม่มาอีกบอร์ด รอเช็กอาการอีกซักสองสามวันครับ ไม่หายอีกก็เปลี่ยนอีก อิ อิ

ปล. กะลังเล็งหานากาไว้ซักเรือนเหมือนกันครับลุงเข้ม เอาแบบพอใช้ได้ ราคาไม่ต้องแรงนักนะครับ พอมีแนะนำบ้างมั้ยครับลุงเข้ม ยี่ห้อไรก็ได้นิครับ แต่คงต้องหลังจากจัดการเรื่องรถให้เรียบร้อยเสียก่อนครับ แบบว่าไอ้เรามันคนชอบหาเรื่องนิครับ จนแล้วไม่เจียม อิ อิ

ท่านชายชอบแบบใหน ละครับ จะได้บอกแนวได้ถูก

ขาวสวย ขิขุอาโนเนะ ก็ ไซโก้ ญี่ปุ่น ครับแน่นอน สวยทน จำนำได้ไม่อายใคร คริๆ ราคาตั้งแต่หลักพัน ยันหมื่นหลายหมื่น

ถ้าชอบ"ไฮโซ" ก็ต้องติดต่อป๋าฮิมครับ มาวันศุกร์ เด็กเยอะ คริๆ ใช่เปล่าครับป๋า

swiss made ครับ ส่วนจะเป็นแบบใดรุ่นใหน ก็ลอง เสริชหาดูครับ แล้วส่งคำถามทางหลังบ้าน เพื่อมิให้น่าเกลียด แล้วผมจะช่วยสอบราคาดูให้ แล้วลองดูว่าท่านรับราคาได้หรือไม่ ก็ค่อยว่ากัน จริงๆแล้ว คนขาย ก็อยู่ในวงการปืนเรานี่แหละ แต่แกไม่เก่งคอมฯ(มันใช้ไม่เป็น กำลังยุๆให้มันลองอยู่ จะได้รู้จักกัน ทีนี้ใครจะ ติดต่อกันเองได้สะดวก คริๆ

ปล.ห่างต่างด้ามขวานเหี่ยวออกไป ผมขอสงวนสิทธิ์ครับ แต่จะให้ท่านติดต่อกะร้านเอง ของประกันห้างครับ ราคา ถูกหรือไม่ผมไม่รู้ อิๆ

ปล.ของปล. อันนี้มิใช่การประกาศขายสินค้า น๊ะครับ จริงๆแล้ว ไม่อยากขายพวกเราด้วย เพราะมันไม่ได้ตังค์ค่าส่วนต่าง 55+ ใช่เปล่าครับ ลุงแพะ

ปล.ของ ปล.ของปล. อีกที ลุงแพะนี่นอกจาก เมา และโชว์ โม้เก่งแล้ว ยังแจกอีกครับ พี่น้อง ใครเข้าใกล้ลุงแพะระวังให้ดี แกแจกหมดครับ มีอะไรๆ อิๆ

ยืนยันอีกแรง  Grin

วันก่อนที่ซกเล็ก  พี่สัมฤทธิ์ยอนลุงแพะจนผมได้มีดมาใช้ฟรี ๑ เล่ม  เยี่ยม   วันนั้นถ้าคิดเบี้ยผมม้ายให้ เพราะว่ามีดอะไรฟะ มีปะกับข้างเดียว แถมสีเหลืองอีกต่างหาก  Grin
หน้า: 1 ... 2408 2409 2410 [2411] 2412 2413 2414 ... 35779
  พิมพ์