เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 05:44:26 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 2611 2612 2613 [2614] 2615 2616 2617 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25639580 ครั้ง)
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #39195 เมื่อ: เมษายน 18, 2008, 08:54:37 AM »

ไหว้สวัสดีหลังวันปีใหม่ไทยครับพี่น้อง........................ ยี๊ปีนี้รู้สึกแก่ๆยังไงก็ไม่รู้ไม่ได้ไปเล่นน้ำเลยนอนอยู่บ้านอย่างเดียว

ใช้งานร่างกาย "หักโหม"ไปหรือเปล่า ครับครู

ปล.แล้วพอจะมีอะไรๆ บอกเล่าให้ครูไข่นุ้ยทราบบ้างหรือเปล่าครับ เรื่องราวเกี่ยวกับ ชีวิตหลังแต่งงาน ของคนที่เพิ่งผ่านมาไม่นาน อีกไม่กี่วัน ครูไข่นุ้ย กำลังเดินทาง ไปถึงจุดนั้นแล้ว ครับ ขณะนี้แกกำลังต้องการข้อมูล เป็นที่สุด แท่ผ่านมา แกรับทราบแต่เพียงข้อมูล ของคนที่แต่งมานานๆ แล้วทั้งสิ้น

ด้วยความเคารพ

แจงตามความเป็นจริงนะครับ ครูโด่ง....

บอกข้อดีข้อเสียของ"คนใน" ที่ยังไม่อยากออก Grin  ให้"คนนอก" ที่อยากจะเข้า ได้รู้ไว้หน่อย..

เห็นพักนี้ ทำการบ้านจัง...

อ้อ บอกผ่านไปถึง "สิงห์สุราษฎร์"ด้วยก็ดี.... นัยว่า จะตัดเขี้ยวเร็ว ๆ นี้เหมือนกัน Grin

สุขภาพกาย สุขภาพใจ ดีอยู่นะครับครู ?
น้องโด่ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 111

รักนะแต่ไม่แสดงออก

« ตอบ #39196 เมื่อ: เมษายน 18, 2008, 08:54:56 AM »

ไหว้สวัสดีหลังวันปีใหม่ไทยครับพี่น้อง........................ ยี๊ปีนี้รู้สึกแก่ๆยังไงก็ไม่รู้ไม่ได้ไปเล่นน้ำเลยนอนอยู่บ้านอย่างเดียว

เอ้า  พี่ ๆ น้อง ๆ จาวเหนือมาเยือน   ไหว้

มาตั้งแถวต้อนรับเร้ว....

พรักพร้อมกันแล้ว   ก็.................  รุม.. Grin
จูบบบบอย่าทำร้ายชายหนุ่มที่น่ารักและบอบบางอย่างผมเลยครับพี่................. ยิ้มีเลศนัยแค่แนะนำสาวใต้หน้าคมผิวสีน้ำผึ้งให้ผมรู้จักสักคนผมก็ขาดใจตายแล้วละครับ

ใช้งานร่างกาย "หักโหม"ไปหรือเปล่า ครับครู

ปล.แล้วพอจะมีอะไรๆ บอกเล่าให้ครูไข่นุ้ยทราบบ้างหรือเปล่าครับ เรื่องราวเกี่ยวกับ ชีวิตหลังแต่งงาน ของคนที่เพิ่งผ่านมาไม่นาน อีกไม่กี่วัน ครูไข่นุ้ย กำลังเดินทาง ไปถึงจุดนั้นแล้ว ครับ ขณะนี้แกกำลังต้องการข้อมูล เป็นที่สุด แท่ผ่านมา แกรับทราบแต่เพียงข้อมูล ของคนที่แต่งมานานๆ แล้วทั้งสิ้น

ด้วยความเคารพ
หัวเราะร่าน้ำตารินเมียกำลังท้องแก่ครับพี่....................... เศร้าม่ายได้ใช้งานเลยต่างหากละครับ...........................เลยต้อง................. แบร่.................................ในฐานะผู้ผ่านมาก่อนขออนุญาตบอกไข่นุ้ยเหมือนที่บอกใครหลายๆคนเว่าชีวิตแต่งงานก็เหมือนๆกับชีวิตหลังความตาย.............................. ตกใจหน้าซีด......................... ตกใจตายแล้วก็กลับมาบอกใครม่ายยยยยยยยยได้......... Smileyแต่จะอยู่ในนรกหรือสวรรค์อันนี้ก็แล้วแต่ตัวของเรากับแฟนแล้วละ........................สำคัญที่สุดก็อย่าลืมว่าตอนนี้เราไม่ได้อยู่คนเดียวแล้ว.......... หัวเราะร่าน้ำตารินความแรดอาจต้องลดลงบ้าง............... Shockedอยากจะไปไหนมาไหนเหมือนกลับไปเป็นเด็ก..................... หัวเราะร่าน้ำตารินถ้าแม่ไม่ให้ไปก็ไปไหนไม่ได้
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #39197 เมื่อ: เมษายน 18, 2008, 08:56:56 AM »

ถ้าแม่ไม่ให้ไปก็ไปไหนไม่ได้    ขำก๊าก   ขำก๊าก   ขำก๊าก

ก็เลยต้องใช้วิธี "สะสมไมล์ "
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #39198 เมื่อ: เมษายน 18, 2008, 09:07:49 AM »

วันนี้ ขึ้นต้นด้วยเรื่อง อิเอาเมีย(ใครอย่าอ่านแล้วเข้าใจผิด "อิเอาเมีย"ความหมายในภาษาใต้ หมายถึง กำลังจะแต่งงาน ว.2ว.Cool

ดูท่าทาง ท่านวิลสันสนใจจัง อยู่ตั้งนานแล้ว ยังไม่ไปใหน ปกติเข้ามาแว็บๆ แล้วก็ไป(อื่น) สาว่าน่าอิเก็บข้อมูล

เราหวางนี้ต้องแขบทำฮานหีด เก็บเบี้ยใว้ใส่ซองช่วยฮาน

ปล.ซองใส่เบี้ยช่วยฮานของผม ไม่เคยเขียนชื่อ ของจริง ลองดูครับพี่น้องใส่ๆไปเหอะ กี่บาทๆ ก็เราตั้งใจใส่ไปแล้ว คริๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #39199 เมื่อ: เมษายน 18, 2008, 09:11:20 AM »

งานที่แล้ว ของเพื่อนร่วมงาน เรา(หมายถึงห้องทำงานผม) 7 คน ใส่ซองรวม....

แบงค์ 20 ล้วน ๆ แลกมาจากธนาคาร   ปิดผนึกซองไม่ค่อยลง...  ขำก๊าก 

ความหนา.... ผมว่า กระสุนแมงหวี่แมงวัน ไม่น่าทะลุ.. ตกใจ
น้องโด่ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 111

รักนะแต่ไม่แสดงออก

« ตอบ #39200 เมื่อ: เมษายน 18, 2008, 09:15:36 AM »

ถ้าแม่ไม่ให้ไปก็ไปไหนไม่ได้    ขำก๊าก   ขำก๊าก   ขำก๊าก

ก็เลยต้องใช้วิธี "สะสมไมล์ "
Grin Grin Grin
Mee noi
HS9UTC
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 170

« ตอบ #39201 เมื่อ: เมษายน 18, 2008, 09:18:21 AM »

ไหว้ ไหว้สวัสดีครับพี่ ๆ น้าๆ ลุงๆ ทุท่าน ครับ อากาศเย็นจังเลยครับ   หัวเราะร่าน้ำตารินตกใจ คิก คิก

สิ่งของมีไว้ให้ใช้

และ

คนมีไว้ให้รัก
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #39202 เมื่อ: เมษายน 18, 2008, 09:26:16 AM »

สวัสดีครับทุกท่าน

อยากให้ผม ขอ ป.๓ ได้ง่ายๆบ้างจังเลยครับ เห็นปืนอยากได้ไปหมด

ขอบคุณครับ

ขอสิ่งศักดิ์จงดลบันดาล ให้กระจง จงสมหวัง ในสิ่งที่ปราถนา เทอญ..................

สาธุ   ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #39203 เมื่อ: เมษายน 18, 2008, 09:29:09 AM »

อ่อ ปิดเทอม งั้นมาหาดใหญ่ก่อน กินติ่มซำ เด้วหลบบ้านพร้อมกัน อิอิ ผมไปแวะไปบ้านนะท่านสักแปบ ว่าอีเซ้อเค้กท่าแคกัน

นายโจครับ

มาถึงทับเที่ยงแล้วโทรหากัน อยากลองยิงปืนที่ตัวเองหาหม้ายครับ

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #39204 เมื่อ: เมษายน 18, 2008, 09:32:28 AM »

สวัสดีครับทุกท่าน

อยากให้ผม ขอ ป.๓ ได้ง่ายๆบ้างจังเลยครับ เห็นปืนอยากได้ไปหมด

ขอบคุณครับ

แต่ผมอยากมีตังค์เยอะ ๆ ไว้ซื้อปืนเหมือนท่านกระจงมากกว่า   ส่วนเรื่องใบอนุญาตนั้นถ้านายทะเบียนไม่อนุญาตผมพร้อมจะฟ้องเสมอ....

ระดับครูเบิ้ล ไม่ต้องฟ้องเขาก็รีบออกให้แล้วครับ

ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #39205 เมื่อ: เมษายน 18, 2008, 09:43:43 AM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้

ช่วงนี้กระทู้คึกคักอีกครั้งเพราะน้องไข่อีเอาเมีย............ คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ปล. การอิเอาเมียไม่ใช่สิ่งเลสร้ายอย่างที่คิด อยู่ที่เราบริหารจัดการครอบครัวเราว่าอยากจะให้เป็นไปในทิศทางใด แต่โปรดจำไว้อย่างว่าทุกอย่างล้วนอนิจจัง สุข เศร้า เหงา เพราะรัก  คิก คิก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
อาร์ พี จี.
(อาวุธพื้นๆ)
Hero Member

คะแนน 739

ถีบรถถีบกันเต๊อะ

« ตอบ #39206 เมื่อ: เมษายน 18, 2008, 09:45:35 AM »

วันนี้ ขึ้นต้นด้วยเรื่อง อิเอาเมีย(ใครอย่าอ่านแล้วเข้าใจผิด "อิเอาเมีย"ความหมายในภาษาใต้ หมายถึง กำลังจะแต่งงาน ว.2ว.Cool

ดูท่าทาง ท่านวิลสันสนใจจัง อยู่ตั้งนานแล้ว ยังไม่ไปใหน ปกติเข้ามาแว็บๆ แล้วก็ไป(อื่น) สาว่าน่าอิเก็บข้อมูล

เราหวางนี้ต้องแขบทำฮานหีด เก็บเบี้ยใว้ใส่ซองช่วยฮาน

ปล.ซองใส่เบี้ยช่วยฮานของผม ไม่เคยเขียนชื่อ ของจริง ลองดูครับพี่น้องใส่ๆไปเหอะ กี่บาทๆ ก็เราตั้งใจใส่ไปแล้ว คริๆ

ม่ายช่ายพันน่าน.....เพื่อนอิแต่งฮานเราเข้ามาเป็นกำลังใจให้

กลัวๆอยู่ว่าคนนู่ทักทีคนนี้ทักที ว่าที่เจ้าบ่าวอิโดดรั้วเสียก่อน บู่

เวบบอร์ดมีไว้คลายเครียด อย่าซีเรียส..เดี๋ยว "บ้า"
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #39207 เมื่อ: เมษายน 18, 2008, 10:33:05 AM »

ไหว้ ครับพี่น้อง   หัวข้อวันนี้คือ พี่ไข่นุ้ย "อิเอาเมีย"    Cheesy

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
นายต้นงิ้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 479

« ตอบ #39208 เมื่อ: เมษายน 18, 2008, 10:51:56 AM »

หวัดดีครับพี่น้องด้ามขวาน กทม อากาศเย็นจัง( วันนี้ได้นั่งในห้องแอร์ ) ได้ข่าวว่าครูอิแต่งงาน อดเมาเหล้า อดมองสาวในร้าน อดกลับบ้านดึก ทำใจได้หรือปร่าวครู อิอิ ผมอดไม่ได้เลยอยู่แบบโฉดๆ

พิทักษ์ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #39209 เมื่อ: เมษายน 18, 2008, 12:12:41 PM »

ไหว้ ครับพี่น้อง   หัวข้อวันนี้คือ พี่ไข่นุ้ย "อิเอาเมีย"    Cheesy

ไข่นุ้ยอีเอาเมีย.........อิ อิ

ชีวิตคู่  ชีวิตแต่งงาน  คนในอยากออก คนนอกอยากเข้า

สวรรค์หรือนรก  หน้าตาเป็นยังไง..........ไข่นุ้ยคงจะได้สัมผัสกับตัวตนเองในไม่ช้านี้

ไข่นุ้ย .......พร้อมที่จะนอนโซฟาเหมือนใครบางคนแล้วหรือยัง

ไข่นุ้ย........พร้อมที่จะนอนในรถเหมือนใครบางคนแล้วหรือยัง

ไข่นุ้ย........พร้อมที่จะโกหกในบางเรื่องบางราวที่ไม่อยากให้เธอรับรู้แล้วหรือยัง

ไข่เหอ.........พี่ยังรักและเป็นห่วงไข่อยู่เสมอ และก็ไม่อยากให้ไข่ตายก่อนพี่

แม้นว่าพี่จะเคยผิดหวังกับไข่มาหลายต่อหลายครั้ง........

ไม่ว่าไข่จะตัวดำ....ไม่ว่าไข่จะค่อยไม่สู้ (คน) .......ไม่ว่าไข่จะ (ใจ) ไม่ค่อยแข็ง .......ไม่ว่าไข่จะ........ฯลฯ

และหากไข่ตายไปก่อนแล้วพี่จะมีชีวิตอยู่ได้อย่างไร..........รักษาเนื้อรักษาตัวด้วยไข่นุ้ย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 18, 2008, 12:18:00 PM โดย นายช่าง » บันทึกการเข้า

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
หน้า: 1 ... 2611 2612 2613 [2614] 2615 2616 2617 ... 35779
  พิมพ์