เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 11:21:44 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 26202 26203 26204 [26205] 26206 26207 26208 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25789078 ครั้ง)
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #393060 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2012, 10:21:45 AM »

อ้อ...ด้วยความรับผิดชอบในหน้าที่หรอกน๊ะคนแล อย่าใช้หัวแม่ตีน หัวแม่มือคิดไปเป็นอื่น หึๆๆ

เมื่อกี้เมียหวาด เลยพิมพ์เร็วไปนิด ใช้คำไม่สุภาพไป ขอเปลี่ยนคำครับ

ด้วยความไม่เคารพ

เทียบอัตราส่วนความน่ากลัว พอกับลมของน้าฉ็องมั้ยครับ

แต่อย่าเปลี่ยนหัวอีกนะครับ ผมมีอยู่ไม่กี่หัว...

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #393061 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2012, 10:22:09 AM »

ไข้เลือดออกปีนี้คาดว่าจะระบาดรุนแรงเพิ่มขึ้น

นพ.ภาสกร อัครเสวี ผู้อำนวยการสำนักระบาดวิทยา กล่าวว่า สถานการณ์โรคไข้เลือดออกในประเทศ
ไทยปีนี้แนวโน้มสูงผิดปกติทั้งนี้มีผู้ป่วยสูงต่อเนื่องตั้งแต่ต้นปี จากที่พบการระบาดในหลายพื้นที่ตั้งแต่ช่วงฤดู
ร้อน ร่วมกับมีการพบผู้เสียชีวิตส่วนใหญ่ในกลุ่มอายุมากกว่า 15 ปี และมีการเปลี่ยนแปลงชนิดของเชื้อเดงกี่
(dengue serotype) มีแนวโน้มว่าปีนี้การระบาดและความรุนแรงของโรคจะเพิ่มมากขึ้น
         จากการเฝ้าระวังของสำนักระบาดวิทยา ได้รับรายงานผู้ป่วยโรคไข้เลือดออก ตั้งแต่วันที่ 1 มกราคม
2555 - 21 พฤษภาคม 2555 รวม 10,147 ราย อัตราป่วย 15.97 ต่อประชากรแสนคน(พบผู้ป่วย 16 คนใน
ประชากรหนึ่งแสนคน) ในจำนวนนี้เสียชีวิต 9 ราย อัตราป่วยตาย ร้อยละ 0.09 พบอัตราป่วยสูงในพื้นที่ชายฝั่ง
ทะเลอันดามัน เช่น กะบี่ ระนอง สตูล และบางพื้นที่ชายฝั่งทะเลภาคตะวันออก เช่น ระยอง เมื่อเปรียบเทียบ
กับค่ามัธยฐาน 5 ปีย้อนหลัง อัตราป่วยทั้งประเทศใกล้เคียงกัน แต่เมื่อเปรียบเทียบเฉพาะพื้นที่ชายฝั่งทะเลที่มี
อัตราป่วยสูงดังกล่าว มีอัตราป่วยสูงกว่าค่ามัธยฐาน 5 ปีย้อนหลัง ดังนั้น พื้นที่ชายฝั่งทะเลอันดามัน และ
ชายฝั่งทะเลภาคตะวันออก และบางพื้นที่ในจังหวัดอื่นๆ มีแนวโน้มว่าจะเกิดการระบาดรุนแรงในปี พ.ศ. 2555

ที่มา : ข่าวเผยแพร่และประชาสัมพันธ์ สำนักระบาดวิทยา
  รายละเอียดเพิ่มเติม : http://www.boe.moph.go.th/news.php?cat=4&id=290

ปีนี้มาแรงครับ แจ้งเตือนเพื่อระมัดระวัง โดยเฉพาะท่านที่มีบุตรหลาน เด็กๆนักเรียน ซึ่งเป็นกลุ่มเสี่ยง ..

ขอบคุณมากครับ... ไหว้

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #393062 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2012, 10:24:07 AM »

ไข้เลือดออกปีนี้คาดว่าจะระบาดรุนแรงเพิ่มขึ้น

นพ.ภาสกร อัครเสวี ผู้อำนวยการสำนักระบาดวิทยา กล่าวว่า สถานการณ์โรคไข้เลือดออกในประเทศ
ไทยปีนี้แนวโน้มสูงผิดปกติทั้งนี้มีผู้ป่วยสูงต่อเนื่องตั้งแต่ต้นปี จากที่พบการระบาดในหลายพื้นที่ตั้งแต่ช่วงฤดู
ร้อน ร่วมกับมีการพบผู้เสียชีวิตส่วนใหญ่ในกลุ่มอายุมากกว่า 15 ปี และมีการเปลี่ยนแปลงชนิดของเชื้อเดงกี่
(dengue serotype) มีแนวโน้มว่าปีนี้การระบาดและความรุนแรงของโรคจะเพิ่มมากขึ้น
         จากการเฝ้าระวังของสำนักระบาดวิทยา ได้รับรายงานผู้ป่วยโรคไข้เลือดออก ตั้งแต่วันที่ 1 มกราคม
2555 - 21 พฤษภาคม 2555 รวม 10,147 ราย อัตราป่วย 15.97 ต่อประชากรแสนคน(พบผู้ป่วย 16 คนใน
ประชากรหนึ่งแสนคน) ในจำนวนนี้เสียชีวิต 9 ราย อัตราป่วยตาย ร้อยละ 0.09 พบอัตราป่วยสูงในพื้นที่ชายฝั่ง
ทะเลอันดามัน เช่น กะบี่ ระนอง สตูล และบางพื้นที่ชายฝั่งทะเลภาคตะวันออก เช่น ระยอง เมื่อเปรียบเทียบ
กับค่ามัธยฐาน 5 ปีย้อนหลัง อัตราป่วยทั้งประเทศใกล้เคียงกัน แต่เมื่อเปรียบเทียบเฉพาะพื้นที่ชายฝั่งทะเลที่มี
อัตราป่วยสูงดังกล่าว มีอัตราป่วยสูงกว่าค่ามัธยฐาน 5 ปีย้อนหลัง ดังนั้น พื้นที่ชายฝั่งทะเลอันดามัน และ
ชายฝั่งทะเลภาคตะวันออก และบางพื้นที่ในจังหวัดอื่นๆ มีแนวโน้มว่าจะเกิดการระบาดรุนแรงในปี พ.ศ. 2555

ที่มา : ข่าวเผยแพร่และประชาสัมพันธ์ สำนักระบาดวิทยา
  รายละเอียดเพิ่มเติม : http://www.boe.moph.go.th/news.php?cat=4&id=290

ปีนี้มาแรงครับ แจ้งเตือนเพื่อระมัดระวัง โดยเฉพาะท่านที่มีบุตรหลาน เด็กๆนักเรียน ซึ่งเป็นกลุ่มเสี่ยง ..

โกครับผมสงสัยมานานว่าทำไมชายทะเลน้ำเค็มโดยเฉพาะป่าชายเลน ทำไมยุงเยอะมากกัดเจ็บด้วย ตัวๆเท่าแม่ไก่ฟัก
ผมสงสัยว่ายุงมันวางไข่และลูกน้ำเติบใด้ในน้ำเค็มหรือครับ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #393063 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2012, 10:24:35 AM »

อ้อ...ด้วยความรับผิดชอบในหน้าที่หรอกน๊ะคนแล อย่าใช้หัวแม่ตีน หัวแม่มือคิดไปเป็นอื่น หึๆๆ

เมื่อกี้เมียหวาด เลยพิมพ์เร็วไปนิด ใช้คำไม่สุภาพไป ขอเปลี่ยนคำครับ

เทียบอัตราส่วนความน่ากลัว พอกับลมของน้าฉ็องมั้ยครับ

แต่อย่าเปลี่ยนหัวอีกนะครับ ผมมีอยู่ไม่กี่หัว...

เหอะ....!!

ฯจิ้นทุกหัวแหละ
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #393064 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2012, 10:25:22 AM »

โกครับผมสงสัยมานานว่าทำไมชายทะเลน้ำเค็มโดยเฉพาะป่าชายเลน ทำไมยุงเยอะมากกัดเจ็บด้วย ตัวๆเท่าแม่ไก่ฟัก
ผมสงสัยว่ายุงมันวางไข่และลูกน้ำเติบใด้ในน้ำเค็มหรือครับ

กันเองน่า  ลดหน่อยเหอะ  ....

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #393065 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2012, 10:25:38 AM »

ที่บ้าน มีแต่ผู้หญิง  พี่สาวสามคน.....  วัยห่างกันคนละสองสามปี

บ้าหนังสือทุกคน

คนโต ออกแนววรรณกรรมด้วย แต่งเรื่องส่งให้สำนักพิมพ์"ฟ้า" สมัยนั้น ได้ลงสามครั้ง

ผมเลยพลอยได้อ่านสาพัดวรรณกรรม

คนรอง คนนี้ นักอ่านนิยาย ... หาใช่ประโลมโลกย์เล่มละห้าบาทสิบบาทไม่  แต่เป็นแบบ ต้องตั้งอ่านทั้งนั้น ค่าที่หนัก

ผมเลยได้อ่านเพชรพระอุมาตั้งแต่ประถม ได้รู้จักดอกไม้สดก่อนรู้จักไมตรี ลิมปิชาติ

คนที่สาม นิตยสาร....แพรว เธอกับฉัน เพื่อน แพรวสุดสัปดาห์ และอีกสารพัดขนาน

ผมเลยถูกบรรจุมาด้วยข้อมูลสารพัดชนิดมาตั้งแต่เด็ก

พอโตขึ้น บ้าพ้น...

ตั้งแต่ ม.ต้น ก่อนมาเรียนเทคนิค ผมบ้าอ่านหนังสือทุกชนิด ยืมหนังสือห้องสมุดมากที่สุดจนชื่อขึ้นป้าย อันดับหนึ่ง

หลังจากนั้น  มีแต่หนังสือเรียน ห้องสมุด ในสถาบันต่อจากนั้นไป ไม่เน้นหนังสือนิยายประโลมใจหรือบันเทิงอีกต่อไป

มีแต่วิชาการอ้างอิง เท๊กบุ๊คส์ ผมก็ค่อยๆห่างเหินการอ่านไป แต่ก็ยังเป็นคนดีไม่ห่างเหิน

เรามีแต่อ่าน             ส่องโลก ของ อ.ทอม เชื้อวิวัฒน์...
                            และเกี่ยวกับถ่ายภาพเกือบทุกยี่ห้อ  

อิเลคโทรนิคส์เวิล์ด...  เซมิอิเลคโทรนิคส์..
ชัยพฤกษ์วิทยาศาตร์....

นิยง นิยาย..อะไร ใครแต่ง  ไม่รู้จักซักฮอ... บู่
อ่านอยู่เรื่องเดียว.... เพชรพระอุมา..

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #393066 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2012, 10:26:03 AM »

หัวที่ยัง แลนแล้วม้าย

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #393067 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2012, 10:27:43 AM »

เอาใจสักหิด เอาแบบบ่อมาฝากครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #393068 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2012, 10:30:42 AM »

กันเองน่า  ลดหน่อยเหอะ  ....

อ่ะ อันนี้แบบไม่บอกผ่าน เท่าแม่ไก่ฟักจริงๆ คือ อันซีนอย่างหนึ่งของตลาดอ่างศิลาเลยนะ
คือจะมีป่าโกงกางอยู่แห่งหนึ่งที่ชายทะเลอ่างศิลาจะเป็นที่ชุมนุมนอนกลางวันของบรรดาค้างคาวแม่ไก่
ที่ตัวโตมากเวลาเย็นย่ำมันออกหากินกางปีกกว้างกว่าปีกแม่ไก่จริงๆเสียด้วย เขาว่ามันบินออกหากินใกลมาก
ไปถึงระยอง จันทบุรี และกลับมานอนที่เดิมในคืนเดียวตลอด

http://www.muangthai.com/thaidata/22068/%E0%B8%84%E0%B9%89%E0%B8%B2%E0%B8%87%E0%B8%84%E0%B8%B2%E0%B8%A7%E0%B9%81%E0%B8%A1%E0%B9%88%E0%B9%84%E0%B8%81%E0%B9%88-%E0%B8%8A%E0%B8%A5%E0%B8%9A%E0%B8%B8%E0%B8%A3%E0%B8%B5.html
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 31, 2012, 10:34:06 AM โดย Southlander » บันทึกการเข้า

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #393069 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2012, 10:33:18 AM »

รำคาญมวยวัดจริงๆ...เสียเวลา หมดสภาพแล้ว ใครเอาไปกวาดหยะสนามมวยที

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
golek
Hero Member

คะแนน 1076

« ตอบ #393070 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2012, 10:35:35 AM »

จากรูปที่ 1. อัตราป่วยโรคไข้ เลือดออกของจังหวัดสูง (สีแดง) มี 6 จังหวัดได้ แก่  จังหวัด สมุทรสาคร ระยอง
ตราด ชุมพร กระบี่ และสงขลา จังหวัดที่ควรจับตาเฝ้าระวังพิเศษช่วงนี้คือ จังหวัดจันทบุรี ชลบุรี สมุทรปราการ
สมุทรสงครามระยอง สุราษฎรธานี พังงา ตรัง สตูล และพัทลุง เนื่องจากมีพื้นที่ติดกับจังหวัดที่เป็นพื้นที่สีแดง หรือเริ่มมี
ผู ้ป่วยจำนวนมากขึ้น

อยู่ด้ามขวานไทย ภูมิใจรักษ์บ้านเกิด
ไม่รวยเบี้ยพอให้ยืมได้  แต่น้ำใจพร้อมแบ่งปัน ครับ
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #393071 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2012, 10:40:10 AM »

ลูกสาวเคยเป็นไข้เลือดออกอาการเหมือนไข้หวัด ในช่วงที่กำลังระบาด ผมสงสัยและระวังอยู่แล้วรีบพาเข้า รพ.ทันที
ตรวจเจอจริงๆด้วยเกร็ดเลือดกำลังต่ำใกล้จุดวิกฤต ดีที่ไหวตัวเร็ว

lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #393072 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2012, 10:40:39 AM »

คาแควซอง ง่ายสุด หึๆๆ

ระดับ ลุงเข้ม กินกาแควซอง ไม่กลัวคันวานเห้อ.... คิก คิก

หึๆๆ ทำหรอยไปพันนั้นแหละครับ ทำให้เพื่อนเกลียดแลนิ๊

สาธุ...ขอให้เป็นจริง

golek
Hero Member

คะแนน 1076

« ตอบ #393073 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2012, 10:41:24 AM »

กันเองน่า  ลดหน่อยเหอะ  ....

ยุงที่ลุงว่ากัดเจ็บๆ แถวป่าชายเลน เป็นยุงอีกชนิดนึงครับ ไม่นำเชื้อไข้เลือดออก ..

ยุงลาย ที่เป็นพาหะไข้เลือดออก จะวางไข่ในน้ำนิ่ง น้ำใส ครับ...

จากที่เคยลงควบคุมโรค แค่ใน ซองขนมก๊อบแก๊บ ที่เด็กทิ้งไว้ แล้วฝนตกน้ำขังนิดเดียว  ยังมีลูกน้ำยุงลายเลยครับ..

พอบอกให้คว่ำโอ่ง คว่ำจิงครับ แต่ไปเจออีกที ตรงที่เป็นรอยบุ๋มลึกลงไปนิดเดียวของก้อนโอ่งที่คว่ำนั่นแหล่ะครับ เพียบเรยยยย... อ๋อย

ปล.ยุงลายบ้านเป็นยุงไฮโซครับ ชอบอยู่ในเมือง ที่ชุมชน ...

ส่วนยุงลายสวน จะนำเชื้อ ชิคุนกุนย่า เป็นอีกโรคนึงครับ ที่นำโดย ยุงลายเหมือนกัน แต่คนละชนิดกัน...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 31, 2012, 10:44:44 AM โดย golek » บันทึกการเข้า

อยู่ด้ามขวานไทย ภูมิใจรักษ์บ้านเกิด
ไม่รวยเบี้ยพอให้ยืมได้  แต่น้ำใจพร้อมแบ่งปัน ครับ
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #393074 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2012, 10:45:43 AM »

ส่วนอีกคนเป็นไข้เลือดออก......เป็นทุกเดือน ไม่หาย

หน้า: 1 ... 26202 26203 26204 [26205] 26206 26207 26208 ... 35779
  พิมพ์