เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 12:28:53 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 26574 26575 26576 [26577] 26578 26579 26580 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25615161 ครั้ง)
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #398640 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 02:21:17 PM »

หาดใหญ่ แถวๆ มอ. ,หน้าและหลังโลตุส , คอหงส์...

เพลานี้น้องฝนกำลังตกหนักครับ

ที่บ้านผมร้อนอ่ะ....อบอ้าว...
แต่ฟ้าหม่น ๆ ..

samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #398641 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 02:21:45 PM »

สวัสดีครับ

รายงานตัวจากทับเที่ยงครับ ฝนตกบ้างคาดว่าคืนนี้ยางคงตัดไม่ได้  ตกงานอีกแล้ว ๑ เดือน กรอบอีกแล้วเรา

ขอบคุณครับ

อาทิตย์นี้ว่าจะเข้าไปเที่ยวทับเที่ยง

น้าจงมีอะไรจะฝากผมกลับมาให้ลุงเข้มกับลุงตุ้ม ให้เตรียมๆ ไว้นะครับ... Grin

ส่วนสำหรับผม " โกปี้ " สักแก้วก่าพอครับ

ไม่ขุดครับพี่

ถ้ามาแล้วก้าโทรมาเลยนะครับ กินกาแควสวนจันทร์สักแก้วครับ พี่เข้ม ลุงตุ้ม โก้เล็ก เดี๋ยวค่อยฝากบ๊ะจ่างลูกถ้าวๆไปให้ครับ

เบอร์ผม 083 296 7797 ครับ โทรได้หลังจากวันศุกร์นะครับ ตอนนี้ยังหาเครื่องไม่พบทีครับ ไม่ได้ใช้มาเดือนนึง หาไม่พบพ้นครับ

ซาลาเปาร้านสวนจันทร์  ผบ.และลูกสาวผมชอบ ซื้อติดมือกลับมาด้วยเกือบทุกครั้งที่ไปครับ... Smiley

แล้วมาวันไหนครับพี่  

อาจเป็นเช้าวันอาทิตย์ครับน้าจง

ต้องรอ ผบ. ยืนยันอีกทีครับ

ทุกสิ่งทุกอย่างผมเป็นคนคิดและวางแผน

แต่อำนาจการตัดสินใจอยู่ที่ ผบ. และลูกสาวครับ... Smiley

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #398642 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 02:22:22 PM »

พักคิดมากไหรกะรถญี่ปุ่นนิ เอามาเข ไม่โถกใจกะขายนิ

เห็นเป็นพันนี้มาหลายสิบปี ก็ไม่เห็นว่าญี่ปุ่นมันจะทำรถให้คุณภาพดีเทียบเท่ากะรถยุโรปตรงไหน
อยู่อย่างไรตลอดมา ก็อยู่อย่างนั้นต่อไป ทำดีๆ  ทำไมให้เมื่อยตุ้ม  ยังไงๆ มันก็ขายได้อยู่แล้ว

ง่ะ.. อ๋อย

lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #398643 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 02:23:18 PM »

พึ่งกลับมาจากศูนย์  เปลี่ยนถ่ายมันเครื่องกะใส้กรอง  2 อย่าง 1,662 บ.
น้องวัน ผมสองพันหวา ผมถามว่าไซน้ำมันเครื่องแพงนักลิตรตั้งสี่ร้อยหวา..

มรันว่าน้ำมันเครื่องยี่ห้อ โม่ตุน เมืองนอกแท้ๆกะแพงพันนี้แหละ..

เถียงไม่ออกบอกไม่ถูกเลยผม....อิไม่ไปกะรถอยู่ในช่วงประกัน.

ถ้าไปที่อื่นประกันขาด..

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #398644 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 02:23:28 PM »

สวัสดีครับ

รายงานตัวจากทับเที่ยงครับ ฝนตกบ้างคาดว่าคืนนี้ยางคงตัดไม่ได้  ตกงานอีกแล้ว ๑ เดือน กรอบอีกแล้วเรา

ขอบคุณครับ

อาทิตย์นี้ว่าจะเข้าไปเที่ยวทับเที่ยง

น้าจงมีอะไรจะฝากผมกลับมาให้ลุงเข้มกับลุงตุ้ม ให้เตรียมๆ ไว้นะครับ... Grin

ส่วนสำหรับผม " โกปี้ " สักแก้วก่าพอครับ

ถ้ามาแล้วก้าโทรมาเลยนะครับ กินกาแควสวนจันทร์สักแก้วครับ พี่เข้ม ลุงตุ้ม โก้เล็ก เดี๋ยวค่อยฝากบ๊ะจ่างลูกถ้าวๆไปให้ครับ

เบอร์ผม 083 296 7797 ครับ โทรได้หลังจากวันศุกร์นะครับ ตอนนี้ยังหาเครื่องไม่พบทีครับ ไม่ได้ใช้มาเดือนนึง หาไม่พบพ้นครับ

พันพรือก็ยังอยากกินหมูย่างแบบตอนโน้นอยู่อีกครับ...  Grin     น้ำลายหก น้ำลายหก

ครับพี่ตุ้ม นัดรวมกันให้ได้สักทีแหละครับ จะได้จัดให้ได้ตรงกันครับ

เดี๋ยวจะส่งพริกข่าไปให้  แต่จะเอาไหมล่ะเนี่ย  ข่าวว่างวดก่อนทำหกสูญพ้น...

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #398645 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 02:23:54 PM »

สวัสดีครับ

ขอบคุณครับ

พันพรือก็ยังอยากกินหมูย่างแบบตอนโน้นอยู่อีกครับ...  Grin     น้ำลายหก น้ำลายหก

ครับพี่ตุ้ม นัดรวมกันให้ได้สักทีแหละครับ จะได้จัดให้ได้ตรงกันครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ..  Grin   น้ำลายหก

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #398646 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 02:24:20 PM »

เหมือนจะเข้าใจ แต่ยังฮงๆๆ ตกลงมันมีหรือ ไม่มี ในรุ่นนี้น่ะ
ส่วนไอ้ที่เคยเห็นมีๆกัน มันก็เป็นตะแกรงครับไม่ได้ปิดทึบเสียเมื่อไหร่ แล้วเป็นแบบถอดได้ด้วย เผื่อเกิดมีเศษ หิน ดิน ทราย เข้าไปกองอยู่
จะได้ถอดมาล้างได้ เพราะฉะนั้นไอ้เรื่องน้ำมันหยดสะสมมันคงไม่ใช่ปัญหาหรอก....เห็นเฟอร์รารี มันก็มีนะ ทึบกว่าด้วยรูน้อยด้วย แรงด้วย
ยังไม่เห็นมันจะก่อปัญหาจากไอ้แผงนี่เท่าไหร่เลย และมันป้องกันอะไรมาโดนท่อเบนซินจากถังมาที่ห้องเครื่องด้วยนาครับ

ดีออก ใส่มาเถอะ ผมเอา

ยกเว้นคนที่จอดมากว่าขับ หนูมันจะขึ้นไปทำรังเอา คิก คิก

มีติดตั้งมาช่วงกันชนหน้าถึงหม้อน้ำครับ  ส่วนที่เป็นห้องเครื่อง-เกียร์จะเปิดไว้ระบายอากาศและซ่อมบำรุง    เยี่ยม
แต่ดเดียวได้ อ๋อย อ๋อย

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #398647 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 02:25:16 PM »

ต่ะโพรก ไม่รู้น้าฉ็องมันอิเข้ามาหดใหญ่ด้วยหรือปล่าวหว่า... บู่

ไปครับ

ออกจากนี่แปดโมง ถึงโน่นสิบเบ็ด

คงจะนอนบ้านลุงเข้ม แต่ก็ยืนยันสิทธิ์จองห้องพิเศษไว้ด้วย  เผื่อว่า ฉีดสีแล้ว หมอจะผ่าเลย

ไปกันสี่คน  ผม แม่ พี่สาว เตยหอม

แซ่บ...เดี๋ยวไปเวียนหาชามะนาวฝาดำเตรียมไว้ให้...ไม่รู้จะมีไม๊นะ... บู่

ปล. อยากกินอะไรเป็นพิเศษมั่ง..พรุ่งนี้ออกเวรเช้าพอดี  Grin

หามฉลู หูฉลามครับ....

หาไม่ได้ยังไง เหาฉลามก็ได้

โถ ขอบคุณหลาย ๆ ครับลุง  ลุงก็รู้ คนพันผมกินอะไรก็ได้ ไม่กินเหล้าก็หมดเรื่องเปลืองไปหนึ่ง

กินแต่ชามะนาว สาว ๆ ก็ไม่สอดส่ายหา แล้วแม่ไปด้วยนี่ หมดสิทธิ์ราร่าเลย

ใครไม่เคยเห็นฤทธิ์ไม่รู้หรอก
lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #398648 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 02:25:50 PM »

สวัสดีครับ

ขอบคุณครับ

ซาลาเปาร้านสวนจันทร์  ผบ.และลูกสาวผมชอบ ซื้อติดมือกลับมาด้วยเกือบทุกครั้งที่ไปครับ... Smiley

แล้วมาวันไหนครับพี่  

อาจเป็นเช้าวันอาทิตย์ครับน้าจง

ต้องรอ ผบ. ยืนยันอีกทีครับ

ทุกสิ่งทุกอย่างผมเป็นคนคิดและวางแผน

แต่อำนาจการตัดสินใจอยู่ที่ ผบ. และลูกสาวครับ... Smiley

งานนี้ตรูลอด  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #398649 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 02:26:27 PM »

พักคิดมากไหรกะรถญี่ปุ่นนิ เอามาเข ไม่โถกใจกะขายนิ

เห็นเป็นพันนี้มาหลายสิบปี ก็ไม่เห็นว่าญี่ปุ่นมันจะทำรถให้คุณภาพดีเทียบเท่ากะรถยุโรปตรงไหน
อยู่อย่างไรตลอดมา ก็อยู่อย่างนั้นต่อไป ทำดีๆ  ทำไมให้เมื่อยตุ้ม  ยังไงๆ มันก็ขายได้อยู่แล้ว

ง่ะ.. อ๋อย
ง่ะ เอาใหม่ คิก คิก

ทำไมให้เมื่อยซับ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #398650 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 02:27:27 PM »

พึ่งกลับมาจากศูนย์  เปลี่ยนถ่ายมันเครื่องกะใส้กรอง  2 อย่าง 1,662 บ.
น้องวัน ผมสองพันหวา ผมถามว่าไซน้ำมันเครื่องแพงนักลิตรตั้งสี่ร้อยหวา..

มรันว่าน้ำมันเครื่องยี่ห้อ โม่ตุน เมืองนอกแท้ๆกะแพงพันนี้แหละ..

เถียงไม่ออกบอกไม่ถูกเลยผม....อิไม่ไปกะรถอยู่ในช่วงประกัน.

ถ้าไปที่อื่นประกันขาด..

โมตูล......ชาด

สงสัยจัง มันสกัดมาจากน้ำตาไอ้เข้หรือไงนี่ ถึงได้แพงเหลือเพื่อนไปราษาทุกเบอร์เลย
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #398651 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 02:28:00 PM »

เดี๋ยวจะส่งพริกข่าไปให้  แต่จะเอาไหมล่ะเนี่ย  ข่าวว่างวดก่อนทำหกสูญพ้น...
ใครทำหกครับ.. บู่

ผมหยิบติดมือมาได้ครึ่งถุง..แบ่งไปกับพี่เข้ม...
และทำกับแกล้มไปบ้าง... Grin

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #398652 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 02:29:14 PM »

อยู่อย่างไรตลอดมา ก็อยู่อย่างนั้นต่อไป ทำดีๆ  ทำไมให้เมื่อยตุ้ม  ยังไงๆ มันก็ขายได้อยู่แล้ว

ง่ะ.. อ๋อย

Cheesy Cheesy

แกจะเมื่อยเหรอครับ..ขนาดโดนฮุ๊ค  โดนอัพเปอร์คัทตลอด
พี่ซับยังเฉย ๆ เลย..  Grin

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #398653 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 02:31:12 PM »

ได้เวลาไปขับรถรับจ้างอีกแล้วครับ   

ฝนมารอบเลย ดีนะที่ผมยังไม่เริ่มตัดยางจริงๆจังๆครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #398654 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 02:33:46 PM »

อยู่อย่างไรตลอดมา ก็อยู่อย่างนั้นต่อไป ทำดีๆ  ทำไมให้เมื่อยตุ้ม  ยังไงๆ มันก็ขายได้อยู่แล้ว

ง่ะ.. อ๋อย

Cheesy Cheesy

แกจะเมื่อยเหรอครับ..ขนาดโดนฮุ๊ค  โดนอัพเปอร์คัทตลอด
พี่ซับยังเฉย ๆ เลย..  Grin
มวยอย่างน้าซับนี่แหละ ผมว่าทำเอามวยเชิงเสียมวยเอาง่ายๆ

ลองนึกดูว่า....เช่น เอา สามารถ พยัคฆ์อรุณ มาต่อยกะ แรมบ้า แรมบ๊องส์ เถอะ

ผมว่า สามารถ บ้าได้งั้น

หน้า: 1 ... 26574 26575 26576 [26577] 26578 26579 26580 ... 35779
  พิมพ์