เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 02:31:39 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 2711 2712 2713 [2714] 2715 2716 2717 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25573693 ครั้ง)
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #40695 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2008, 11:05:33 AM »

เขาพลายดำ ก็ที่เขาพลายดำ รีสอร์ท ครับลุง อยู่ตรงใหนก็ไม่รู้เหมือนกัน สมาชิก ก็มี พี่ลุงตุ้ม ป๋าฮิม ผม แพนด้า ส่วนวิลสัน ยังไม่โร้แน่นอน ว่าอิเอาปรือ ก็ตามสไตร์แกครับ ไม่งั้นก็ไม่ใช่วิลสันอีก ส่วนเสือกลิ้ง เห็นว่าต้องกลับ บ้านพ่อตา ยังไงๆก็ต้องกลับ เราน่าจะวางแผนเอาให้เห็นหวันเลย คริๆ ให้เพื่อนจองใว้ 8ห้อง คืนไปสาม

ส่วนเรื่องกิน กะว่าวันที่17นี้ ให้ท่านวิลสันหาราน ที่มีปูดำ สดๆ ใหญ่ๆ หรอยๆ เพื่อป๋าฮิม โดยเฉพาะครับ ป๋าแกมีจุดประสงค์ เพื่อไปฉีกปู อย่างแน่วแน่ครับลุง ส่วนเรา อะไรมา ก็กินทั้งเพ

วันที่18 นอนร้อยเกาะ ครับลุง สมาชิก ก็เช่นเดิม มีหัวหมู่เพิ่มมา แจ้งแล้วว่า 17มีภารกิจ จะตามไป18 จองใว้ 5ห้อง

อาหาร มื้อโม้ อันนี้ก็จะเป็นของหัวหมู่ คือเต๋าเต้ยหม้อไฟ ส่วนเราเช่นเดิม อะไรมาก็กินเพ คริๆ

ส่วนรายละเอียดอื่นๆ ก็ค่อยไปผจญภัยกันข้างหน้า เช่นเดิม คริๆ ไม่กะเกณฑ์ อะไรมากมาย เพราะหากกำหนด มันก็ไม่ใช่แบบเราอีก อิๆ

ปล.แบบที่ลุงสงสัยว่าช้า น่าจะเข้าใจได้ถูกต้องแล้วครับ คริๆ ไปเที่ยว ไม่มีอะไรต้องแขบ

เตรียมร่าง คำอวยพรวันเกิด นายวิลสันด้วยน๊ะลุง และคำอวยพรงานแต่งล่วงหน้า เสือกลิ้งด้วย อวยพรครบรอบแต่งหมีแพนด้า และอื่นๆ อิๆ

^
     ^
     ^

อิ  อิ   ชัดเจนครับพี่เข้ม.. Grin

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #40696 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2008, 11:08:26 AM »

เขาพลายดำ ก็ที่เขาพลายดำ รีสอร์ท ครับลุง อยู่ตรงใหนก็ไม่รู้เหมือนกัน สมาชิก ก็มี พี่ลุงตุ้ม ป๋าฮิม ผม แพนด้า ส่วนวิลสัน ยังไม่โร้แน่นอน ว่าอิเอาปรือ ก็ตามสไตร์แกครับ ไม่งั้นก็ไม่ใช่วิลสันอีก ส่วนเสือกลิ้ง เห็นว่าต้องกลับ บ้านพ่อตา ยังไงๆก็ต้องกลับ เราน่าจะวางแผนเอาให้เห็นหวันเลย คริๆ ให้เพื่อนจองใว้ 8ห้อง คืนไปสาม

ส่วนเรื่องกิน กะว่าวันที่17นี้ ให้ท่านวิลสันหาราน ที่มีปูดำ สดๆ ใหญ่ๆ หรอยๆ เพื่อป๋าฮิม โดยเฉพาะครับ ป๋าแกมีจุดประสงค์ เพื่อไปฉีกปู อย่างแน่วแน่ครับลุง ส่วนเรา อะไรมา ก็กินทั้งเพ

วันที่18 นอนร้อยเกาะ ครับลุง สมาชิก ก็เช่นเดิม มีหัวหมู่เพิ่มมา แจ้งแล้วว่า 17มีภารกิจ จะตามไป18 จองใว้ 5ห้อง

อาหาร มื้อโม้ อันนี้ก็จะเป็นของหัวหมู่ คือเต๋าเต้ยหม้อไฟ ส่วนเราเช่นเดิม อะไรมาก็กินเพ คริๆ

ส่วนรายละเอียดอื่นๆ ก็ค่อยไปผจญภัยกันข้างหน้า เช่นเดิม คริๆ ไม่กะเกณฑ์ อะไรมากมาย เพราะหากกำหนด มันก็ไม่ใช่แบบเราอีก อิๆ

ปล.แบบที่ลุงสงสัยว่าช้า น่าจะเข้าใจได้ถูกต้องแล้วครับ คริๆ ไปเที่ยว ไม่มีอะไรต้องแขบ

เตรียมร่าง คำอวยพรวันเกิด นายวิลสันด้วยน๊ะลุง และคำอวยพรงานแต่งล่วงหน้า เสือกลิ้งด้วย อวยพรครบรอบแต่งหมีแพนด้า และอื่นๆ อิๆ

9 พ.ค. 46 ครับ 

มันเพิ่งผ่านไปแบบ .....ไม่มีอะไรเลย....   หัวเราะร่าน้ำตาริน
โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #40697 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2008, 11:09:22 AM »

อย่าลืมถ่ายโรปมาลงในกระทู้กันนะครับ

บางโพ 5
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #40698 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2008, 11:12:41 AM »

9 พ.ค. 46 ครับ 

มันเพิ่งผ่านไปแบบ .....ไม่มีอะไรเลย.... 

Winkไม่มีอะไรเลยก็ดีแล้วครับท่านแพนด้า ดีกว่ามีอะไรแล้วต้องเคลียกันวุ่นวายแบบผม ยังไงก็ขออวยพรย้อนหลังละกันครับ ขอให้มีความสุขกับชีวิตคู่ไปนานเท่านานนะครับ รักษาสถาบันครอบครัวไว้ให้มั่นครับ จะได้ไม่เป็นแบบแบรทแพะ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
ชายเจษฎ์
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #40699 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2008, 11:13:28 AM »

Wink เอ้อออออออออ ลืมไปนิด พี่ตุ้มครับ แล้วที่คุยกันไว้ว่าพรือครับ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
รัตตรา
"อร่อย..อารมณ์"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 506

08-21491911 08-59591911

« ตอบ #40700 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2008, 11:14:54 AM »

ป๋าฮิม....ที่ป๋าฮิมมางานมีดร้านสวนพุดผมกลับมร่วมงานไม่ทัน เลยไม่ได้เจอกันเลยครับ... ไหว้

น้าเข้ม.....ปีนี้กลางปีมีงานรวมลุกเขือ แมทใหญ่ๆหรือเปล่า.... เยี่ยม

"จงคิดว่า มีใคร ได้มองอยู่...เฝ้ามองดู ตัวเรา อย่างเฝ้าจ้อง
ทำสิ่งใด รู้ได้ สายตามอง...อย่างน้อยต้อง รู้ละอาย ในหมายทำ"
ชายเจษฎ์
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #40701 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2008, 11:15:28 AM »

Wink อืมมมมมมมมมม อีกนิดของอีกนิดครับ อย่าแหลงดังนะครับลุงตุ้ม เดี๋ยวลุงเข้มกะเจ้าไข่จะรู้ทัน ความแตกกันพอดี  คิก คิก เยี่ยม

SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #40702 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2008, 11:18:20 AM »

ถ้าร้านฉีกน้องปูม่ายมี (โดยเฉพาะที่ในเขาพลายดำไม่มีร้านไหนเลยครับ)

ขนเตาถ่านไปนึ่งที่นั้นเลยดีหว่าไหมครับพี่แพนด้า Cheesy เพราะผมเอาหอยนางรมไปครับ กำลังเตรียมเครื่องเคียง
ส่วนกุ้งกับปูดำต้องพรรคพวกโทรมาแจ้งอีกที (ช่วงนี้เรือไม่ออกเลยครับ)
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #40703 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2008, 11:19:20 AM »

อวยพรพี่แพนด้าด้วยครับ  ไหว้ Cheesy
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #40704 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2008, 11:22:14 AM »

Wink อืมมมมมมมมมม อีกนิดของอีกนิดครับ อย่าแหลงดังนะครับลุงตุ้ม เดี๋ยวลุงเข้มกะเจ้าไข่จะรู้ทัน ความแตกกันพอดี  คิก คิก เยี่ยม

เจ้าไข่เบี้ยวน่ะตัวดีเลยครับ... Angry

ถ้าร้านฉีกน้องปูม่ายมี (โดยเฉพาะที่ในเขาพลายดำไม่มีร้านไหนเลยครับ)

ขนเตาถ่านไปนึ่งที่นั้นเลยดีหว่าไหมครับพี่แพนด้า Cheesy เพราะผมเอาหอยนางรมไปครับ กำลังเตรียมเครื่องเคียง
ส่วนกุ้งกับปูดำต้องพรรคพวกโทรมาแจ้งอีกที (ช่วงนี้เรือไม่ออกเลยครับ)

เห็นด้วยครับคุณสิงห์...พาเตาไปนึ่งปิ้งที่นั่นเลย..ถ้าได้อย่างนี้แจ่มเลยครับ  น้ำลายหก
ว่าแต่ว่าทางรีสอร์ทเขาไม่ว่าเอาเหรอครับ... Wink

SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #40705 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2008, 11:30:36 AM »

เห็นด้วยครับคุณสิงห์...พาเตาไปนึ่งปิ้งที่นั่นเลย..ถ้าได้อย่างนี้แจ่มเลยครับ  น้ำลายหก
ว่าแต่ว่าทางรีสอร์ทเขาไม่ว่าเอาเหรอครับ... Wink

ถ้าเขาว่า ให้พี่แพนด้าและพี่โจ้รับหน้าครับ (เจ้าถิ่น ) Grin Grin

บริเวณรีสอร์ทจะเป็นพื้นที่เดียวกับอุทยานเลยครับพี่ตุ้ม  พื้นที่โล่งกว้าง และมีศาลาสามารถนั่งจุดเกียงได้ก็เยอะครับ ถ้าไม่มีฝนมารบ และเริ่มนึงตั้งแต่หัวค่ำ ผมว่าไม่มีปัญหาครับแน่นอนครับ

ส่วนเรื่องเตาและที่นึ่ง น้ำจิ้มรสเด็ด ถ้าได้รับคำตอบจากเพื่อนผมว่าโอเค หรือพี่ๆขับรถผ่านอำเภอท่าศาลาในตลาดน่าจะมีขายมั้ง ผมจะจัดอุปกรณ์ไปครับ
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #40706 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2008, 11:56:23 AM »

ถ้าเขาว่า ให้พี่แพนด้าและพี่โจ้รับหน้าครับ (เจ้าถิ่น ) Grin Grin

บริเวณรีสอร์ทจะเป็นพื้นที่เดียวกับอุทยานเลยครับพี่ตุ้ม  พื้นที่โล่งกว้าง และมีศาลาสามารถนั่งจุดเกียงได้ก็เยอะครับ ถ้าไม่มีฝนมารบ และเริ่มนึงตั้งแต่หัวค่ำ ผมว่าไม่มีปัญหาครับแน่นอนครับ

ส่วนเรื่องเตาและที่นึ่ง น้ำจิ้มรสเด็ด ถ้าได้รับคำตอบจากเพื่อนผมว่าโอเค หรือพี่ๆขับรถผ่านอำเภอท่าศาลาในตลาดน่าจะมีขายมั้ง ผมจะจัดอุปกรณ์ไปครับ

เตาเหรอ   บ้านเรามีนี่นา  ทำจากถัง 100 ลิตร ผ่าซีก ใส่บานพับ มีขาตั้งด้วย เอาป่ะ.. ?

SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #40707 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2008, 12:00:17 PM »

เตาเหรอ   บ้านเรามีนี่นา  ทำจากถัง 100 ลิตร ผ่าซีก ใส่บานพับ มีขาตั้งด้วย เอาป่ะ.. ?

ดีเลยครับ   Cheesy
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #40708 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2008, 12:02:32 PM »

ไหน ต้องการอะไรเพิ่มอีกมั่ง   Cheesy
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #40709 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2008, 12:06:57 PM »

ตะแกรง ถ่าน เตาสำหรับนึ่งปูและกุ้ง ที่นึ่ง ซึ้ง โต๊ะ เก้าอี๊ เต้นท์ครับ
หน้า: 1 ... 2711 2712 2713 [2714] 2715 2716 2717 ... 35779
  พิมพ์