เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 11:25:04 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 27648 27649 27650 [27651] 27652 27653 27654 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25467048 ครั้ง)
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #414750 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2012, 09:31:44 PM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้  Grin Grin Grin

ต่างด้าวรึเปล่าหว่า
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #414751 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2012, 09:34:21 PM »

มีนิทาน  แต่จิ้มกะแทบเล้ตเห็นจะไม่ไหว
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #414752 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2012, 09:34:35 PM »

เปอโยนี่ทำรถแจ๋วๆนะ เสียดายไม่ทำตลาดบ้านเรามั้ง
http://www.autospinn.com/2012/10/2013-peugeot-208-gti-2012-paris-motor-show/
บอสัดแม่ที่ฝรั่งเศสจะหมดท่าเอาแล้วประกาศปลดคนงานกันระนาว
รถมันก็ดี แต่ใช่จะดีเด่อะไรมากมาย...คือในตลาดโลก ถ้าไม่ทำให้ดีจนเด่นทาบรัศมีรถเยอรมันได้
มันก็ขายยาก เพราะเจ้านั้นดันขีดเส้นมาตรฐานให้คนคาดหวังไว้เยอะ เจ้าอื่นก็เลยลำบากหากจะแข่งขัน
ฮ่า..ๆๆ แต่กับรถญี่ปุ่น ยังไงๆก็ขายดี เพราะคนก็ให้อภัยและทำใจว่านี่คือรถญี่ปุ่น

เยอรมันยิ่งทำยิ่งทิ้งเพื่อน ดูBMWรุ่นใหม่ๆ โหย....สุดๆครับ มีอย่างที่ไหน รถคันใหญ่ เติมดีเซล แต่ทำได้เกิน20โล/ลิตร แถมแรงม้าเพียบ หลงรัก
ซื้อวันนี้ ได้ขี่วันนี้ครับ ซื้อพรุ่งนี้ วันนี้กะไม่ได้เข หึๆๆ

วันนี้ โฟกัส เปลี่ยนยางใหม่แร๊ะ ใช้ไปห้าเหมินกว่าโล แค่นม่ายหวายแร๊ะ หึๆๆ ทั้งดัง ทั้งสั่น และแข็ง(ใอ้ที่อิให้แข็งทำท่าม่ายคร่ายแข็ง มาแข็งที่ยาง) ไปเจอเลงถอดทิ้งที่ศูนย์เลย สดๆ ทั้งยางทั้งล้อ แค่ไปรมาซี่เอง ทีแรกตั้งเป้าใว้ที่ไพลอต

แต่หักลบกลบหนี้แล้ว หากไพลอต ได้เปลี่ยนยางอย่างเดียวเแพาะยางอย่างเดียว เส้นละห้าพันหว๋า ตัวนี้ได้ทั้งล้อใหม่ทั้งยางใหม่.....

แต่ได้เพิ่มซี่รีย์มาอีก 5 ของเดิม 55 รวามเป็น60 อืดไปนิด แต่ก็แลกมากับความนุ่ม ไม่เทือนแรง

เพื่อนเขาปล้ำอิเปลี่ยนให้ซีรี่ย์ต่ำ ของเรา ดันมาเพิ่ม หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน เลยกลายเป็นคล้ายขอบ17 ที่ซีร่ย์เดิม(ผ่าศูนย์กลาง) วงรอบยากมากกว่าเดิมไปนิด ทำให้รอบเพี้ยนไปหน่อย อืดๆ

แต่สุดท้ายที่ได้กลับมา คือนุ่มขึ้นกว่าเดิม อย่างมีนัยยะ คงไม่ปรือ ม่ายใช่รถแข่งที

อ้อ..ดาส์วไปเหอะ สัก50เปอร์เซนต์ หรือสักล้าน เก็บใว้ทำไมเบี้ย ผ่อนไม่กี่บาท กะได้เขย่าแร๊ะ X1

ไม่จริงอ่ะลุง  พรรคพวกผมเห็นเซ้อตั้งกะปีที่แล้ว มาวันนี้ยังไม่ได้เข่เลยอ่ะลุง หุ หุ

คิก คิก

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #414753 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2012, 09:38:18 PM »

ย่ากลับมาจาก มอ. แล้ว หมอกล่อมเสียอยู่หมัด ไม่เปลี่ยนใจแล้วน่าว่า
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #414754 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2012, 09:40:43 PM »

โลกพี่ใจดีจะให้ยืมเงินดาว1ล้าน เดือนหน้าX1ตัวเฟสไลฟ์ ออกมาใหม่พอดี จองคงได้ขย่มต้นปี 2013 อิคึ

แพงกว่าcrvตัวtop 6แสนฝ่านิ อิอิ

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #414755 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2012, 09:42:20 PM »

โลกพี่ใจดีจะให้ยืมเงินดาว1ล้าน เดือนหน้าX1ตัวเฟสไลฟ์ ออกมาใหม่พอดี จองคงได้ขย่มต้นปี 2013 อิคึ

แพงกว่าcrvตัวtop 6แสนฝ่านิ อิอิ

ลุยเลยครับเสี่ย หาเงินเป็นอย่างเดียว แต่ใช้ไม่เป็น ไม่มีใครว่าเก่งหรอกครับ คริ คริ

ปล...เพิ่มเติมนิดหน่อย แค่อยากจะบอกว่าถ้าไม่เหนือบ่ากว่าแรง มีปัญญาก่าอย่าลังเลให้มากเลยครับ ชอบก็ลุยเลย ไม่เดือดร้อนใคร พรรคพวกคนนึง วิ่งกันประจำ ขนาดคนออกกำลังกายนะนี่ มีเงินมีทองพอสมควรอยู่ แต่ขนาดจะกินยังต้องคำนวนอ่ะ อยู่ๆมาวันนึงร่วงผล๊อยแบบไม่มีสาเหตุเลยอ่ะ หมอก็ระบุไม่ได้เหมือนกันว่าเป็นอะไร ได้แต่บอกว่าหัวใจวายฉับพรันอ่ะเสี่ยเบิ่ม.............
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 02, 2012, 09:47:45 PM โดย ชายเจษฎ์ » บันทึกการเข้า

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #414756 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2012, 09:44:11 PM »

ถามแล แกยังรับโลกน้องเพิ่มม้าย
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #414757 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2012, 09:46:12 PM »

สวัสดีครับพี่เสี่ยเจษ

รักชอบ ถึงจะทุกข์บ้าง ก็เต็มใจใช้มั้ยครับ

หาแล้วไม่ใช่คนรับมรดกยิ้มเลย 5555

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #414758 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2012, 09:47:22 PM »

ท่านชายครับ  ตกลงว่ามีตติ้งนี้  ชนกะหลีเป๊ะใช่ไหมครับ
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #414759 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2012, 09:50:58 PM »

รายงานตัวจากขนอม  มาถึงตอนเย็นๆ แดดดี ไม่มีฝน พักที่อลงกตรีสอร์ตครับ  อาหารเย็น ร้านญาดา ในขนอม ๑๒ คน พันกว่าบาท อิ่มถ้วนหน้าครับ
มีไหร๋น่ากลัวมั่งไม๊?

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #414760 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2012, 09:51:48 PM »

เปอโยนี่ทำรถแจ๋วๆนะ เสียดายไม่ทำตลาดบ้านเรามั้ง
http://www.autospinn.com/2012/10/2013-peugeot-208-gti-2012-paris-motor-show/
บอสัดแม่ที่ฝรั่งเศสจะหมดท่าเอาแล้วประกาศปลดคนงานกันระนาว
รถมันก็ดี แต่ใช่จะดีเด่อะไรมากมาย...คือในตลาดโลก ถ้าไม่ทำให้ดีจนเด่นทาบรัศมีรถเยอรมันได้
มันก็ขายยาก เพราะเจ้านั้นดันขีดเส้นมาตรฐานให้คนคาดหวังไว้เยอะ เจ้าอื่นก็เลยลำบากหากจะแข่งขัน
ฮ่า..ๆๆ แต่กับรถญี่ปุ่น ยังไงๆก็ขายดี เพราะคนก็ให้อภัยและทำใจว่านี่คือรถญี่ปุ่น

เยอรมันยิ่งทำยิ่งทิ้งเพื่อน ดูBMWรุ่นใหม่ๆ โหย....สุดๆครับ มีอย่างที่ไหน รถคันใหญ่ เติมดีเซล แต่ทำได้เกิน20โล/ลิตร แถมแรงม้าเพียบ หลงรัก
ซื้อวันนี้ ได้ขี่วันนี้ครับ ซื้อพรุ่งนี้ วันนี้กะไม่ได้เข หึๆๆ

วันนี้ โฟกัส เปลี่ยนยางใหม่แร๊ะ ใช้ไปห้าเหมินกว่าโล แค่นม่ายหวายแร๊ะ หึๆๆ ทั้งดัง ทั้งสั่น และแข็ง(ใอ้ที่อิให้แข็งทำท่าม่ายคร่ายแข็ง มาแข็งที่ยาง) ไปเจอเลงถอดทิ้งที่ศูนย์เลย สดๆ ทั้งยางทั้งล้อ แค่ไปรมาซี่เอง ทีแรกตั้งเป้าใว้ที่ไพลอต

แต่หักลบกลบหนี้แล้ว หากไพลอต ได้เปลี่ยนยางอย่างเดียวเแพาะยางอย่างเดียว เส้นละห้าพันหว๋า ตัวนี้ได้ทั้งล้อใหม่ทั้งยางใหม่.....

แต่ได้เพิ่มซี่รีย์มาอีก 5 ของเดิม 55 รวามเป็น60 อืดไปนิด แต่ก็แลกมากับความนุ่ม ไม่เทือนแรง

เพื่อนเขาปล้ำอิเปลี่ยนให้ซีรี่ย์ต่ำ ของเรา ดันมาเพิ่ม หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน เลยกลายเป็นคล้ายขอบ17 ที่ซีร่ย์เดิม(ผ่าศูนย์กลาง) วงรอบยากมากกว่าเดิมไปนิด ทำให้รอบเพี้ยนไปหน่อย อืดๆ

แต่สุดท้ายที่ได้กลับมา คือนุ่มขึ้นกว่าเดิม อย่างมีนัยยะ คงไม่ปรือ ม่ายใช่รถแข่งที

อ้อ..ดาส์วไปเหอะ สัก50เปอร์เซนต์ หรือสักล้าน เก็บใว้ทำไมเบี้ย ผ่อนไม่กี่บาท กะได้เขย่าแร๊ะ X1

ไม่จริงอ่ะลุง  พรรคพวกผมเห็นเซ้อตั้งกะปีที่แล้ว มาวันนี้ยังไม่ได้เข่เลยอ่ะลุง หุ หุ
ใคร คนใหน รถอะไร แลดีแล้วยัง ?

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #414761 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2012, 09:53:57 PM »

ท่านชายครับ  ตกลงว่ามีตติ้งนี้  ชนกะหลีเป๊ะใช่ไหมครับ

ใช่ครับ กะทูนนี้ตกลงวันที่ 20 - 22 ใช่มั้ยครับ พอดีช่วงวันหยุดมันพอดีกันเลย ถามกับ ผบ.ทบ. แต่ละคนแล้ว ลงความเห็นว่า 20-22 สะดวกและง่ายต่อการลามากที่สุดครับ เลยเลือกลงเกาะกันวันนั้น ประจวบเหมาะกะหาที่พักได้ครบครัว ทุกอย่างเลยลงตัวครับ..........ทั้งนี้ทั้งนั้น อยากจะบอกว่าอย่าคิดไปเป็นอื่นนะครับ ผมเองกับพี่น้องนัดกันไว้ตั้งแต่ก่อนจะไปหาดใหญ่กันแล้วว่าจะลงหลีเป๊ะกันสักคราตอนปิดเทอมนี้ซึ่งก็ตรงตุลาฯ พอมาดูปฎิทินก็ประจวบเหมาะกันพอดีครับ.........

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #414762 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2012, 09:54:11 PM »

ไม่จริงอ่ะลุง  พรรคพวกผมเห็นเซ้อตั้งกะปีที่แล้ว มาวันนี้ยังไม่ได้เข่เลยอ่ะลุง หุ หุ

คิก คิก
นี่กะปล้ำแต่อิเทมิ๊กเซอร์อย่างเดียว บู่ บู่ บู่

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #414763 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2012, 09:55:19 PM »

ท่านชายครับ  ตกลงว่ามีตติ้งนี้  ชนกะหลีเป๊ะใช่ไหมครับ

ใช่ครับ กะทูนนี้ตกลงวันที่ 20 - 22 ใช่มั้ยครับ พอดีช่วงวันหยุดมันพอดีกันเลย ถามกับ ผบ.ทบ. แต่ละคนแล้ว ลงความเห็นว่า 20-22 สะดวกและง่ายต่อการลามากที่สุดครับ เลยเลือกลงเกาะกันวันนั้น ประจวบเหมาะกะหาที่พักได้ครบครัว ทุกอย่างเลยลงตัวครับ..........ทั้งนี้ทั้งนั้น อยากจะบอกว่าอย่าคิดไปเป็นอื่นนะครับ ผมเองกับพี่น้องนัดกันไว้ตั้งแต่ก่อนจะไปหาดใหญ่กันแล้วว่าจะลงหลีเป๊ะกันสักคราตอนปิดเทอมนี้ซึ่งก็ตรงตุลาฯ พอมาดูปฎิทินก็ประจวบเหมาะกันพอดีครับ.........
คิดแหละ ตูอุส่าห์แนะนำให้หาล่าว รับปากมั่นเหมาะ ดันเอาไปลงเลนุ๊ บู่ บู่ บู่

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #414764 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2012, 09:56:25 PM »

แก้วๆน๊ะแก้ว อย่าลืม ใช่จะรินใส่ไหร๋ๆกะมึกๆเข้าไป

หน้า: 1 ... 27648 27649 27650 [27651] 27652 27653 27654 ... 35779
  พิมพ์