เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 05:40:40 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 27938 27939 27940 [27941] 27942 27943 27944 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25483652 ครั้ง)
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #419100 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2012, 01:53:22 PM »

เข้าไปดูในเฟสบุ๊ค  ลงฮา รับรถใหม่แล้วหรือครับ คว่อดสีขาว
ปีนึงพอดี.... ขำก๊าก   บู่   อ๋อย

ตัวนี้ ๓.๒ หรือเปล่าครับ เห็นรอนานดีครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #419101 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2012, 01:54:28 PM »

ตัวแทนขายประกันหรือแอมเวย์ ชอบใช้รถใหม่หรูๆ มาเสริมภาพลักษณ์ธุระกิจครับ
จริงๆแล้วธุระกิจเขาจะดีหรือไม่ดี ใครจะไปรู้ได้

ครับพี่  แล้วของหลวงมีอะไรบ้างที่ดี   ตอบให้ดีนะ  ไม่งั้นพี่เล้กอี้โกรธนะครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #419102 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2012, 01:57:02 PM »

ตัวแทนขายประกันหรือแอมเวย์ ชอบใช้รถใหม่หรูๆ มาเสริมภาพลักษณ์ธุระกิจครับ
จริงๆแล้วธุระกิจเขาจะดีหรือไม่ดี ใครจะไปรู้ได้

ครับพี่  แล้วของหลวงมีอะไรบ้างที่ดี   ตอบให้ดีนะ  ไม่งั้นพี่เล้กอี้โกรธนะครับ
ของหลวงดีทุกอย่างครับ ตกน้ำไม่ไหล ตกไฟไม่ไหม้ ใครทำของหลวงพังต้องหามาชดใช้ ไม่ว่าของจะเก่าคร่ำคร่าไร้ราคาแค่ไหน
แต่เวลาชดใช้คุณต้องไปหาของเดิม เหมือนเดิม มาแทนให้ได้

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #419103 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2012, 01:57:38 PM »

หลายคนแหยงกับประกัน อาจเพราะไม่เข้าใจ......ตลอด...

แต่เราไม่แหยง....เพราะพอเข้าใจ อิๆๆ

ม่ายเหมือน(ขายตรง) อันนั้นรำคาญ 55+

ขายตรง

เสีย

เสีย

เสีย....ถึงจะได้มา

ตัวเทียนประกัน

เสีย....เริ่มต้นเหมือนกัน ก็คือเสียเป็นต้นทุนในการหาลูกค้า

แล้วได้

ได้

ได้

หากทำงานดี บริการดี ได้ตลอด ได้ติดต่อ ได้ต่อเนื่อง.........

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #419104 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2012, 02:02:07 PM »

ทั้งประกันและขายตรง ใครทำได้ถึงขั้นประสพความสำเร็จยึดเป็นอาชีพหลักได้แทนอาชีพหลักเดิมๆที่เคยทำมา
ผมยอมรับนับถือจริงๆ มันมีไม่เยอะคนจริงๆ ถ้าใครเจอคนแบบนี้ รีบคว้าเลยครับเบิ้ม

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #419105 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2012, 02:06:00 PM »

การทำประกันชีวิต มันก็คือหลักประกัน สมชื่อมันนั่นแหละ อิๆๆ

แต่มันแทบมองไม่เห็นประโยชน์ เพราะเป็นนามธรรมเสียมาก เหตุต่างๆ ใครๆก็ไม่อยากให้เกิด มันจะมีประโยชน์เมื่อเกิดขึ้นแล้ว ชื่อมันเลยว่า"ประกัน"55+ +

แล้วมันก็มิได้เสียแล้วเสียเลยนี่ โดยที่บางคนเข้าใจเอาว่าเสียแล้วเสียเลย ซึ่งมันก็มีมากรูปแบบ เสียแล้วเสียเลยก็มี มันเป็นพีเอประกันอุบัติเหตุ แต่เงินแค่นั้น ใช้เล่นซ๊ะมากกว่า ส่วนเจ้าตัวกรมธรรน์ประกันชีวิตจริงๆ ก็อีกเรื่อง มันเผื่ออนาคต ที่มองไม่เห็น ส่วนมาก มักไม่เข้าใจตรงนั้น อันนี้พูดโดยทั่วไป แต่ในที่นี้ ผมว่าทุกคนเข้าใจอยู่แล้ว คงจะเจอะเจอนายหน้าขายประกัน กันมาทุกคน คำพูดลีลา การกระทำของแต่ละคน ไม่เหมือนกัน อันนั้นก็แล้วแต่

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #419106 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2012, 02:09:25 PM »

การทำประกันชีวิต มันก็คือหลักประกัน สมชื่อมันนั่นแหละ อิๆๆ

แต่มันแทบมองไม่เห็นประโยชน์ เพราะเป็นนามธรรมเสียมาก เหตุต่างๆ ใครๆก็ไม่อยากให้เกิด มันจะมีประโยชน์เมื่อเกิดขึ้นแล้ว ชื่อมันเลยว่า"ประกัน"55+ +

แล้วมันก็มิได้เสียแล้วเสียเลยนี่ โดยที่บางคนเข้าใจเอาว่าเสียแล้วเสียเลย ซึ่งมันก็มีมากรูปแบบ เสียแล้วเสียเลยก็มี มันเป็นพีเอประกันอุบัติเหตุ แต่เงินแค่นั้น ใช้เล่นซ๊ะมากกว่า ส่วนเจ้าตัวกรมธรรน์ประกันชีวิตจริงๆ ก็อีกเรื่อง มันเผื่ออนาคต ที่มองไม่เห็น ส่วนมาก มักไม่เข้าใจตรงนั้น อันนี้พูดโดยทั่วไป แต่ในที่นี้ ผมว่าทุกคนเข้าใจอยู่แล้ว คงจะเจอะเจอนายหน้าขายประกัน กันมาทุกคน คำพูดลีลา การกระทำของแต่ละคน ไม่เหมือนกัน อันนั้นก็แล้วแต่
ถูกต้องครับพี่เข้ม ประกันถ้าเลือกทำให้ดีจะได้ประโยชน์ คือ เลือกแบบที่จ่ายแล้วไม่สูญเปล่า คือจ่ายอย่างเดียวไม่ได้อะไรกลับมาเลย
แต่ให้เลือกแบบสะสมทรัพย์ด้วยคือ จ่านเบี้ยประกันแล้วมันสามารถสะสมคืนให้เราในภายหลังได้ ถ้าแบบจ่ายประกันสุขภาพมันมีแต่เสียกับเสียไม่คุ้มเลยไม่ได้อะไรกลับคืนมา

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #419107 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2012, 02:10:05 PM »

ครับพี่  แล้วของหลวงมีอะไรบ้างที่ดี   ตอบให้ดีนะ  ไม่งั้นพี่เล้กอี้โกรธนะครับ
ของหลวงดีทุกอย่างครับ ตกน้ำไม่ไหล ตกไฟไม่ไหม้ ใครทำของหลวงพังต้องหามาชดใช้ ไม่ว่าของจะเก่าคร่ำคร่าไร้ราคาแค่ไหน
แต่เวลาชดใช้คุณต้องไปหาของเดิม เหมือนเดิม มาแทนให้ได้

นี่แหละยอมรับจริงรุ่นพี่เรา ออกหมัดไม่เคยพลาดจริงๆเลย

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #419108 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2012, 02:10:20 PM »

ทั้งประกันและขายตรง ใครทำได้ถึงขั้นประสพความสำเร็จยึดเป็นอาชีพหลักได้แทนอาชีพหลักเดิมๆที่เคยทำมา
ผมยอมรับนับถือจริงๆ มันมีไม่เยอะคนจริงๆ ถ้าใครเจอคนแบบนี้ รีบคว้าเลยครับเบิ้ม
มีเยอะครับ แต่มันก็ต้องแลกมาด้วยเลือดและน้ำตาเช่นกัน....

1 เรื่องครอบครัว หากมีครอบครัว หากไม่สนับสนุนช่วยเหลือกัน ไม่ใว้ใจกันและกัน พังทุกราย เพราะเวลาลาจะหมดไปกับงาน มากกว่าทุกๆสิ่ง ไม่งั้น จะเอาผลงานมาจากใหน.........

คนโสดก็ตัดปัญหาไปได้1อย่าง.......

สำหรับน้าเบิ้ม พี่ต้องขอโทษตรงนี้อีกครั้ง ที่บอกให้น้องไปหา แต่มั่นใจว่า น้องเขาคงจะไม่ไปสร้างความน่ารำคาญใจให้กับน้าเบิ้มมากมายน๊ะครับ ยังไงๆ พี่น้อมรับแต่เพียงผู้เดียว

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #419109 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2012, 02:14:27 PM »

ผมชอบทำประกัน เพราะ ลดหย่อนภาษีได้  แบบทุนการศึกษาของเด็กๆ ตอนนี้ก็ได้เบี้ยปันผลคืน ค่าคอมมิสชั่นผมก็ได้ เพราะคนใกล้ตัวเป็นตัวแทน ครับ  แต่ขับซีวิคครับ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #419110 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2012, 02:17:05 PM »

เป็นอาชีพที่สามารถส่งต่อให้ทายาทได้ด้วย สุดยอดจริงๆ  แต่ผมไม่ชอบครับ คร้านเถียงกับ ผบ. ครับ

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #419111 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2012, 02:18:20 PM »

ถูกต้องครับพี่เข้ม ประกันถ้าเลือกทำให้ดีจะได้ประโยชน์ คือ เลือกแบบที่จ่ายแล้วไม่สูญเปล่า คือจ่ายอย่างเดียวไม่ได้อะไรกลับมาเลย
แต่ให้เลือกแบบสะสมทรัพย์ด้วยคือ จ่านเบี้ยประกันแล้วมันสามารถสะสมคืนให้เราในภายหลังได้ ถ้าแบบจ่ายประกันสุขภาพมันมีแต่เสียกับเสียไม่คุ้มเลยไม่ได้อะไรกลับคืนมา
ประกันสุขภาพนั่นแหละครับ ที่บอกว่าเสียเปล่า แต่...มันก็มีแต่.....

อย่างกรณีน้าดุลย์ น้องเล็กเป็นราชการ การรักษาพยาบาลก็เผื่อแผ่มากับครอบครัวด้วยอยู่แล้ว และตัวน้าดุลย์เองทำงานกับบริษัทใหญ่โต...เขามีประกันตรงนี้ให้อยู่แล้ว เราไม่จำเป็นต้องซื้อ...........หากซื้อประกัน ก็เป็นประกันชีวิตปกติ ทุนประกันเท่่าไหร่ จ่ายกี่ปี คุ้มครองกี่ปี จบได้คืนเท่าไหร่ ประมาณนี้...

เช่นผม ราษฎรเต็มขั้น ไม่สังกัดใหน กับบริษัทผมเป็นเพียงแค่คู่ค้า มิได้เป็นลูกจ้างอะไเขา ไม่มีสวัสดิการรองรับ เช่นลุงตุ้มที่นั่งโพสน์กระทู้ก็ได้ตังค์ (55+ หาเรื่องแล่้วตู) ทำงานเสียภาษีรัฐไม่เคยขาด แต่แม๋ม ได้ตอบแทนไม่เคยคุ้ม....เสียซ๊ะมากกว่า ต้องดูแลตัวเอง พีเออุบัติเหตุ เป็นสิ่งจำเป็น ประมาณนี้

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #419112 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2012, 02:31:10 PM »

ประกันสุขภาพนั่นแหละครับ ที่บอกว่าเสียเปล่า แต่...มันก็มีแต่.....

อย่างกรณีน้าดุลย์ น้องเล็กเป็นราชการ การรักษาพยาบาลก็เผื่อแผ่มากับครอบครัวด้วยอยู่แล้ว และตัวน้าดุลย์เองทำงานกับบริษัทใหญ่โต...เขามีประกันตรงนี้ให้อยู่แล้ว เราไม่จำเป็นต้องซื้อ...........หากซื้อประกัน ก็เป็นประกันชีวิตปกติ ทุนประกันเท่่าไหร่ จ่ายกี่ปี คุ้มครองกี่ปี จบได้คืนเท่าไหร่ ประมาณนี้...

เช่นผม ราษฎรเต็มขั้น ไม่สังกัดใหน กับบริษัทผมเป็นเพียงแค่คู่ค้า มิได้เป็นลูกจ้างอะไเขา ไม่มีสวัสดิการรองรับ เช่นลุงตุ้มที่นั่งโพสน์กระทู้ก็ได้ตังค์ (55+ หาเรื่องแล่้วตู) ทำงานเสียภาษีรัฐไม่เคยขาด แต่แม๋ม ได้ตอบแทนไม่เคยคุ้ม....เสียซ๊ะมากกว่า ต้องดูแลตัวเอง พีเออุบัติเหตุ เป็นสิ่งจำเป็น ประมาณนี้

ผมก็ราษฎรเต็มขั้น ไม่มีประกันสุขภาพครับ เลยต้องซื้อไว้ให้ครอบครัว เวลาเราไปทำงานได้สบายใจไม่ต้องห่วงหน้าพะวงหลังครับ  เราพะงานบริษัทส่วนมากเขาดูแลเราคนเดียวครับ เมื่อก่อนตอนที่อยู่สารขัณฑ์เขาดูแลทั้งครอบครัว แต่ที่เบอร์มิวด้าเขารับดูแลพนักงานคนเดียวครับ หากจะให้ดูแลครอบครัวด้วย ต้องโดนหังเงินเพิ่มเป็นจำนวนค่อนข้างไม่คุ้มครับ เลยซื้อประกันที่เมืองสารขัณฑ์แทนครับ

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #419113 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2012, 02:47:02 PM »

พอไปถึงตลาด ผมก็จอดรถเดินเข้าตลาดเลย ไม่สนใจอะไรทั้งสิ้น

หาร้านขายซาละเปากะขนมจีบเอาไปให้เมียเท่านั้น

มีคนทักสามคน....

สองคนแรก ทักเรื่องผมนุ่งโสร่ง เพราะผมเดินในตลาด นุ่งโสร่งเหมือนมุสลิม (โสร่งยี่ห้อแอตลาสผืนละ ๖๐๐ นะ ไม่ใช่ขี้ ๆ)

คนที่สามนี่สิ เป็นเรื่อง
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #419114 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2012, 02:47:34 PM »

มันชื่อไอ้จบ หรือ บรรจบเขตต์ สันติหิตาโรมโหระทึกนึกไม่ออก....  เรียนรุ่นเดียวกับผมสมัยประถม

นิสัยมันเป็นลูกไล่เพื่อน แต่อย่าให้ได้อิงคนเติบ ๆ นะ พ่อขู่ฟ่อ ๆ ใส่เพื่อนทันทีแหละ

ตอนนี้ มันขับรถหกล้อบรรทุกดินให้นักการเมืองท้องถิ่นคนหนึ่ง ก็ไม่แปลกใจไหร ตามพื้นนิสัยมันก็ต้องกลิ้งไปอยู่ตรงนั้นแหละ

แต่การแต่งองค์ของมันไม่เหมือนคนขับหกล้อ ....ดูผาด ๆ เหมือนนายดาบนอกเครื่องแบบมากกว่า

เริ่มจาก เสื้อยืดกล็อกสีเทายัดใน กางเกงบลูยีนส์เข็มขัดสไตล์ตำรวจ รองเท้าหนังสีดำหุ้มข้อแวววับ

ผมรองทรงสั้น ๆ กับแจ็กเก็ตสีดำฟอร์มตำรวจ ด้านหลังสกรีนสีขาว "POLICE" มันไม่เหมือนคนขับหกล้อสักนิด

เขาเดินมากับเด็กสาวรุ่นเกือบลูก อายุเด็กนั่นราวยี่สิบกว่า ๆ  นุ่งสั้นจู๋เสื้อเชิ๊ตหลวมโคร่ง

..........
หน้า: 1 ... 27938 27939 27940 [27941] 27942 27943 27944 ... 35779
  พิมพ์