เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 05:20:46 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 27956 27957 27958 [27959] 27960 27961 27962 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25500075 ครั้ง)
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #419370 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2012, 11:38:17 AM »

น้าซับ ผมเคยคิดว่าจะไปใช้ชีวิตบั้นปลายหาซื้อที่แถวริมแม่น้ำตาปีอยู่ น้าซับว่าไงมั่ง
มันสะดวกดี มีห้าง มีอะไรมากมาย อยู่ริมแม่น้ำก็ลงลอบลงไซดักกุ้งดักปลาปลูกผักปลูกหญ้ากินไปด้วย ไหวไม๊
เรื่องที่ สอบถามน้ายอดครับ จบข่าว เรื่องสถานที่ อยากซื้อมีตังค์ซื้อเลย รอปีหน้าไม่มีที่ดินรุ่นใหม่น๊ะครับ ที่ดินไม่ตกรุ่นซ๊ะด้วย หึๆๆ มีแต่ยิ่งเก่า ยิ่งแพง

ทำเลปรึกษาน้ายอด ดีที่สุด ดีไม่ดี ทีดินแถบนั้น ของน้ายอดเกือบทั้งเมืองละครับ อิๆๆ

นั่นแหละพี่เข้มผมชอบอยู่ที่ราบงั้น ใกล้แม่น้ำลำคลอง ที่มีแหล่งอาหารธรรมชาติให้เราพอได้ออกกำลังหามั่งงั้น
แต่ไม่ใกลเมืองมากนัก คือแบบ อยู่กับธรรมชาติ ปลูกผักเป็นอาหารไป จับปลกหากุ้งแม่น้ำไป วันไหนอยากเข้าเมือง
ก็เข้าไม่ต้องขับรถใกลนัก ซึ่งแถวใต้ทำเลที่ผ่านไปเห็นๆมาแล้วก็คงริมฝั่งตาปีงั้นแหละ หาสักที่ๆน้ำท่วมไม่ถึง
 หาเรือหางยาวเล็กๆสักลำ ลงดักกุ้งดักปลาได้ ขี้คร้านก็ขึ้นมานอน บนบ้านไม้ หิวก็ลงเรือหาปลา

นั้นมัน เลน้อย จั๊ด ๆ.......... คิก คิก

เผื่อลุงโกเล็กของหลานๆผมมาเยี่ยม จะได้พาลงเรือไปตกกุ้งตกปลามั่ง คิก คิก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #419371 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2012, 11:38:21 AM »

น้าซับ ผมเคยคิดว่าจะไปใช้ชีวิตบั้นปลายหาซื้อที่แถวริมแม่น้ำตาปีอยู่ น้าซับว่าไงมั่ง
มันสะดวกดี มีห้าง มีอะไรมากมาย อยู่ริมแม่น้ำก็ลงลอบลงไซดักกุ้งดักปลาปลูกผักปลูกหญ้ากินไปด้วย ไหวไม๊
อยากทำ ทำเลยครับ เตรียมใว้ก่อน หรือสะสมไปเรื่อยๆ ใช้ช่วงเวลานี้แหละ เล็งทำเลใว้ยัง หนับหนุนๆ

เช่นบ่อปลาผม ใครจะว่าไง ผมก็สะสมของผมไปเรื่อย "ฟาร์มสุข" หึๆๆ

ขนำผม ก็ ไปได้กว่า50เปอร์เซนต์แร๊ะ หึๆๆ เตรียมตัวมาฉลองกัน ก็แล้วกัน แก่ๆไปใหนไม่รอด ในรัศมีไม่เกิน500 กม.น่าจะพอขับรถไปหากันใหวอยู่ หึๆๆ ไปหรือมาแล้วหลบไม่รอด กะค้างสักคืนสองคืน...

กะว่าเสร็จตอนแก่เลยเหรอลุง ไปตอนที่ยังไม่แก่นี่ไม่ได้เห้อ.... Grin

คงไม่นานเกินแก่ครับโก..เพราะเป็นโครงการณ์ของ ผบ.ทบ.ผมเป็นได้แค่ผู้จัดการ คำสั่งทุกอย่างต้องรับมาปฏิบัติ หึๆๆ

บางอย่างต้องเหยียบเบรคใว้เลย หึๆๆ กะใว้ว่า จะไปปล่อยปลาใว้ก่อน แต่ปัญหาใหญ่คือ คนไม่เลี้นงเองแต่ชอบไปเอาของเพื่อนยังพอมี แล้วมันก็อยู่ในทุ่งห่างไกลชาวบ้านพอสมควร หึๆๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #419372 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2012, 11:39:34 AM »

อยากทำ ทำเลยครับ เตรียมใว้ก่อน หรือสะสมไปเรื่อยๆ ใช้ช่วงเวลานี้แหละ เล็งทำเลใว้ยัง หนับหนุนๆ

เช่นบ่อปลาผม ใครจะว่าไง ผมก็สะสมของผมไปเรื่อย "ฟาร์มสุข" หึๆๆ

ขนำผม ก็ ไปได้กว่า50เปอร์เซนต์แร๊ะ หึๆๆ เตรียมตัวมาฉลองกัน ก็แล้วกัน แก่ๆไปใหนไม่รอด ในรัศมีไม่เกิน500 กม.น่าจะพอขับรถไปหากันใหวอยู่ หึๆๆ ไปหรือมาแล้วหลบไม่รอด กะค้างสักคืนสองคืน...

กะว่าเสร็จตอนแก่เลยเหรอลุง ไปตอนที่ยังไม่แก่นี่ไม่ได้เห้อ.... Grin

คงไม่นานเกินแก่ครับโก..เพราะเป็นโครงการณ์ของ ผบ.ทบ.ผมเป็นได้แค่ผู้จัดการ คำสั่งทุกอย่างต้องรับมาปฏิบัติ หึๆๆ

บางอย่างต้องเหยียบเบรคใว้เลย หึๆๆ กะใว้ว่า จะไปปล่อยปลาใว้ก่อน แต่ปัญหาใหญ่คือ คนไม่เลี้นงเองแต่ชอบไปเอาของเพื่อนยังพอมี แล้วมันก็อยู่ในทุ่งห่างไกลชาวบ้านพอสมควร หึๆๆ
ปล่อยดุกลำพันเลยลุง แถวๆ จะอ้วกมีขายตัวมัน

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #419373 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2012, 11:52:55 AM »

อยู่แก่งกระจาน เมืองเพชรบุรี

http://www.pantipmarket.com/items/12777566

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #419374 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2012, 11:55:31 AM »

เฮ้อ น้าซับดูซิ ตั๊ก บงกช ก็ไปหมั้นเสียแล้ว กะคนวัย ๕๘ น้าซับหนุ่มตันทั้งแท่งทั้งคนไม่สนใจ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #419375 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2012, 12:01:00 PM »

ไปดูริมฝั่งตาปีฤดูน้ำหลากก่อนครับ มันเอ่อล้นมาแค่ไหน ช่วงไหน อย่าเพิ่งตัดสินใจ
หรือไม่ก็อยู่ต้นน้ำตาปีแถวพระแสงครับ แถวนั้นพอหาร้านค้า ปั๊มมันที่ผมโร้จักอยู่
ตามถนนเส้นใหม่ที่มีห้างเซ็นทรัล ขึ้นใหม่น่ะ มันเจริญมากเลยนะ

ผมคุยกะ ผบ.เล่นๆว่า ไอ้อยู่เขาอยู่ควนแถวเขาผับผ้ามันก็ดีนะ แต่มันอดอยากปากแห้งอิ๋บอ๋าย
น้ำท่าไม่สมบูรณ์ แหล่งอาหารธรรมชาติไม่มี ต้องพึ่งตลาดอย่างเดียวซึ่งมันก็ใกล
ปลูกผักปลูกหญ้าน้ำก็ไม่มีรด แม่น้ำก็ไม่มี ลงอวน ลงแห หาปลา ดักกุ้ง ดักไซก็ไม่ได้
นอนกินแต่อ็อกซิเจนจากป่ามันไม่อิ่มท้องนะ
 กลับบ้านแต่ละทีหาไหรไม่ทันก็กินแต่หยวกกล้วยเถื่อน น้ำชุบลูกอึก ม่ายไหว

ใกล้่เมืองราคาแพง อากาศไม่ดี แต่บางทีห่างออกไป10-15 กม. ก็ไม่ได้หมายความว่ากันดารมาก
เดี๋ยวนี้การเดินทางสะดวกสบายครับ ไม่อดอยากปากแห้งอย่างที่คิด
เว้นแต่ติดร้านหรูๆในห้าง
วิคทอรี่พอร์ทล่ะ พอเข้าคอนเซ็ปนี้มีบ้างไม๊

วิคตอรี่พอร์ต ที่ดินแพงครับ ฝั่งตะวันตก ขึ้นควนไป10ควน ไม่มีเอกสารยังไร่แสนห้า
ฝั่งตะวันออก ตรงข้ามบ้านผม ขายไป2ไร่ 5ล้าน เมื่อ3ปีที่แล้ว มีโฉนด ถมที่เสมอถนนลาดยางสองเลน
ห่างตลาด500เมตร

อีกแปลง 5ไร่หวา แค่ๆกัน ขายไร่ละสองล้าน ยังขายไม่ได้ที แต่คนขายซื้อเมื่อ8-9ปีที่แล้ว 5ไร่ล้านเดียว

ไม่คิดมาก เอาที่ติดคลองออกปากน้ำ น้ำเลเข้าถึง ดินทรายมากสักหน่อย หากจะปลูกอะไร คงปรับดินกันมโหฬาร
ห่างตลาดสัก7กม. ไร่หลายแสน เฉียดล้าน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 29, 2012, 12:09:45 PM โดย submachine -รักในหลวง- » บันทึกการเข้า

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #419376 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2012, 12:01:22 PM »

มีงานอีกแล้ววันนี้ ลูกจ้างรายวัน มีงานก็คือมีเงินครับ

วันละ ๓๐๐ บาทตามนโยบายรัฐบาลเป๊ะ สะใจจริงๆ งานรายวัน อยู่กินเงินเดือนดีๆไม่เอา ชุ่นดีนัก หายหวางไป

ยินดีด้วย... สมพรปากครับ...   Cheesy Cheesy

บาทของเบอร์มิวด้านะครับพี่ ไม่มีงานก็ไม่ได้ พักก็ไม่ได้ครับ  คอนซัลแต๊นท์ก็แบบนี้ละครับ  สงสัยไม่นานคงต้องกลับไปเป็นพนักงานประจำที่สารขัณฑ์ดีกว่าครับ คำนวณผิดหมดเลยครับชาด วาดฝันซะดิบดี เจอเข้าเดือนเดียวหลาบเลยครับ

อ้าว เขาไม่ถือว่าเวลาอยู่บนแท่นเป็นวันและเวลางานของเราหรือ

ครับ แต่ได้ไม่เท่ากันกับวันที่มีงานครับ วันไม่ทำงานได้แต่ค่าข้าวนิครับ  น่าเห็นดูนิ ค่าข้าวให้เป็นเบี้ยสารขัณฑ์วันละ หกร้อย แต่ข้าวฟรี น่าเห็นดูนิครับ
ออกมาเจาะบาดาลหวานิจง
ทำเป็นเล่น น่าสนน๊ะอาชีพนี้....อุปกรณ์ดีๆหน่อย ลงทุนเท่าไหร่ได้?

เขายังอนุญาตให้เจาะได้หรือครับน้ำบาดาล ผมไม่แน่ใจครับว่าต้องไปขออนุญาตจากหน่วยงานไหนก่อนหรือไม่ครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #419377 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2012, 12:03:28 PM »

อันนี้น่าคุ้มค่า

http://phitsanulokcity.olxthailand.com/iid-372855070

เงินที่ประหยัดได้ เอามาแต่งไม้ใหม่ ทั้งค่ารื้อถอน ค่าขนส่ง รวมสร้างใหม่ ไม่น่าถึงสิบแสน แต่ต้องรอ
ความคิดเห็นของน้องบ่าวน้าฉ็อง

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #419378 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2012, 12:04:29 PM »

เขายังอนุญาตให้เจาะได้หรือครับน้ำบาดาล ผมไม่แน่ใจครับว่าต้องไปขออนุญาตจากหน่วยงานไหนก่อนหรือไม่ครับ

จำไม่ผิดต้องขอจากกรมทรัพยากรธรณีครับ
ในเชิงปฏิบัติ มันไม่เห็นขอใครกันครับ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #419379 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2012, 12:05:53 PM »

แลที่ว่างๆไว้สักหีดกัน ปลูกท่อมปลูกกัญชาเป้นยาสมุนไพรครับพี่

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #419380 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2012, 12:08:59 PM »

แลที่ว่างๆไว้สักหีดกัน ปลูกท่อมปลูกกัญชาเป้นยาสมุนไพรครับพี่

ที่ดินหลังโรงพัก วิคทอรี่พอร์ท เขาบอกขายอยู่ครับ
ไม่ต้องเดินไกลนิครับ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #419381 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2012, 12:10:12 PM »

ไม่โร้ใครเอาไปยัง?

http://www.prakardproperty.com/property/show/11312

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #419382 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2012, 12:16:44 PM »

เล็กๆ 1ห้องนอน มีครัว มีห้องน้ำ โถงกว้างๆ คนอื่นจะมาอยู่กะเราแป็ปๆ ไม่ว่าจะลูกจะหลาน......

โถงนั่นแหละ ใครมาก็ใช้ประโยชน์จากโถงนั้น หึๆๆ

พี่เข้มถ่ายรูปมาให้ชมหน่อยครับ

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #419383 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2012, 12:19:03 PM »

เล็กๆ 1ห้องนอน มีครัว มีห้องน้ำ โถงกว้างๆ คนอื่นจะมาอยู่กะเราแป็ปๆ ไม่ว่าจะลูกจะหลาน......

โถงนั่นแหละ ใครมาก็ใช้ประโยชน์จากโถงนั้น หึๆๆ

พี่เข้มถ่ายรูปมาให้ชมหน่อยครับ
หาม่ายรูป นึกเอาเพนิ๊

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #419384 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2012, 12:22:18 PM »

หลังนี้50,000บาท ยังไม่ต่อรอง พื้นไม้แดง ได้พื้นมา
เป็นไม้ใช้ได้สัก70% ไม้ฝาไม้เสาใช้ได้อีกสัก70%
คุ้มเกินคุ้ม อยู่อุดรฯ

http://www.itishome.in.th/home-detail.php?id_home=26675

หลังนี้ ย่อมกว่าบ้านแม่ที่วิคทอรี่พอร์ต  แต่เสาเท่ากัน ไม่น่าเชื่อ
ราคาหลังนี้ สูงกว่าราคาค่าซ่อมบ้านใหม่ที่บ้านแม่ผมแค่สามแสน...  ตกใจ ตกใจ ตกใจ

http://www.velamall.com/classifieds/view.php?id=147076
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 29, 2012, 12:26:12 PM โดย submachine -รักในหลวง- » บันทึกการเข้า

หน้า: 1 ... 27956 27957 27958 [27959] 27960 27961 27962 ... 35779
  พิมพ์