เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 06:26:03 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 28336 28337 28338 [28339] 28340 28341 28342 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25603909 ครั้ง)
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #425070 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2012, 08:52:59 PM »

อภิมหาสายAC POwer

คุณภาพน่ะคุณภาพ....

เหล้าขวดพันห้า..กะเหล้าขวดสามร้อยน่ะ...ยังไงมันก็ต่าง  Grin   คิก คิก
ภาพระดับ HD เลย

เล่นมาเยอะ... ลองมาแยะ   หมดไปมากแระ... Cheesy     หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
ยังไม่สายครับ แค่หนุ่มใหญ่ วัย50ต้น ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ยังมีให้เล่นอีกเยอะ บุกเข้าไป

แล้วพี่เข้มล่ะ  ป่านนี้แล้ว...  บู่     คิก คิก คิก คิก

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #425071 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2012, 08:59:32 PM »

อภิมหาสายAC POwer

ผมชอบเล่นเครื่องเสียง..แล้วทำไมผมไม่ไปเข้าเว๊บเครื่องเสียงคุยกะคนคอเดียวกันให้หายอยากไปเลย
ผมเล่นเครื่องเสียงแต่ไม่เหมือนพวกเขาครับเข้าไปผมอดคันไม่ได้เป็นได้ทะเลาะกันแน่ ผมสมัครเป็นสมาชิกอยู่บางเว๊บครับ แต่เข้าน้อยมาก
  ผมมันคอกบฎครับ เดี๋ยวไปขัดคอเค้า เพราะหลายๆที่ในเว๊บเครื่องเสียงมันเต็มไปด้วย อวิชชา ภาพมายา ภาพลวงตา อุปทานเดี่ย อุปทานหมู่
ตรรกะ ตรรกูที่ไม่มีหลักวิชาการอะไรรองรับ เนื่องจาก เครื่องเสียงมันไม่มี มิเตอร์วัดความไพเราะเพราะพริ้งออกมา มันเลยเป็นสิ่งที่จับต้องไม่ได้
คนหนึ่งก็พูดไปอีกอย่างหนึ่ง หลายๆคน หาได้มีความรู้ทางไฟฟ้าหรืออีเลคทรอนิคส์สักแค่หางอึ่งไม่ แต่วิจารณ์เครื่องเสียงได้เป็นคุ้งเป็นแคว

หลายรายเป็นเอาหนัก เช่น ขนาดมาตั้งกระทู้ว่า เขาเองพบว่าการเอาแค็ปหัวครอบพลาสติคที่เขาอุด รูแจ็ค RCA (ที่เราเอาสาย ขาว-แดงไปเสียบนั่นแหละ)
เอามาสวมหรือไม่สวมที่หัวแจ็ค มันทำให้เสียงต่างกัน และเขาฟังออก..........บ้าไปแล้ว แค่จุกพลาสติค...มันฟังความแตกต่างออก

บางรายก็ซื้อสายลำโพงเส้นหนึ่งๆ หลายๆพัน หลายหมื่น (แพงกว่า แอมป์หรือ ซีดี ของเขาเองอีก) ทั้งๆ ที่บอกสมการทฤษฎีการนำไฟฟ้าของวัตถุไม่ได้

แต่บางที่ก็เป็นเว๊บคุณภาพครับนำเสนอวงจร ทำตามได้ มีความรู้ คำณวนวงจรมานำเสนอได้ แก้ปัญหาได้
ผมยอมรับเรื่อง เครื่องกรองกระแส........คิดเอาเองว่า มันมีผล อย่างมีนัยยะ อิๆๆ

มันเหมาะกะพวกต้นทางเสียงครับ..พวกเครื่องเล่นซีดี เครื่องเล่นแผ่นเสียง ปรีแอมป์  ปรีโทน เทือกนี้แหละ

แต่พวกเพาเวอร์แอมป์ดึงกระแสสูง ๆ ฉับพลัน...ตัวกรองกระแสมันตอบสนองให้ไม่ทัน
มันมีอุปกรณ์คั่นกลาง อนุกรมอยู่...
แต่พวกตัวแพง ๆ เป็นหมื่นนี่ผมไม่ทราบครับ...ไม่เคยได้ลอง.. บู่

อีกอันนึงที่ไม่ควรมองข้าม    กราวด์ครับ สายกราวด์ลงดินนี่แหละ... Grin

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #425072 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2012, 09:00:59 PM »

http://www.youtube.com/watch?v=qlZMTzjHQfE&feature=related

เพลงอะไรรู้ม้าย ลุง.... ชอบจัง
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #425073 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2012, 09:01:56 PM »

หุ   หุ   หิ   หิ    Grin     คิก คิก คิก คิก

ถอยมาแย้วเหยอ

ยังใช้ตัวเดิมอยู่ครับ... บู่

ยังมีขายกันอีกไม๊

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #425074 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2012, 09:04:05 PM »

มันเหมาะกะพวกต้นทางเสียงครับ..พวกเครื่องเล่นซีดี เครื่องเล่นแผ่นเสียง ปรีแอมป์  ปรีโทน เทือกนี้แหละ

แต่พวกเพาเวอร์แอมป์ดึงกระแสสูง ๆ ฉับพลัน...ตัวกรองกระแสมันตอบสนองให้ไม่ทัน
มันมีอุปกรณ์คั่นกลาง อนุกรมอยู่...
แต่พวกตัวแพง ๆ เป็นหมื่นนี่ผมไม่ทราบครับ...ไม่เคยได้ลอง.. บู่

อีกอันนึงที่ไม่ควรมองข้าม    กราวด์ครับ สายกราวด์ลงดินนี่แหละ... Grin

ผมว่าอีตอกใหม่สักทีๆ อยู่นิ เคยตอกแล้วหมาคลดสายหมด

มันจำเป็นต้องมีเลย แก้ไฟรั่วที่ดูดนิดๆ ได้ เสียงจี่ เสียงฮัม

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #425075 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2012, 09:07:24 PM »

มันเหมาะกะพวกต้นทางเสียงครับ..พวกเครื่องเล่นซีดี เครื่องเล่นแผ่นเสียง ปรีแอมป์  ปรีโทน เทือกนี้แหละ

อีกอันนึงที่ไม่ควรมองข้าม    กราวด์ครับ สายกราวด์ลงดินนี่แหละ... Grin

ผมว่าอีตอกใหม่สักทีๆ อยู่นิ เคยตอกแล้วหมาคลดสายหมด

มันจำเป็นต้องมีเลย แก้ไฟรั่วที่ดูดนิดๆ ได้ เสียงจี่ เสียงฮัม

ปล่อยไฟไปตามสายเลยครับ...ปลายสายลอยไว้ไม่ต้องต่อกะกราวด์รอท
ช๊อทปากไอ้อึนซักที... คิก คิก คิก คิก

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #425076 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2012, 09:08:19 PM »

หุ   หุ   หิ   หิ    Grin     คิก คิก คิก คิก

ถ้าถามถึงตัวในภาพ เข้าไปตามลิงค์ที่ให้เลยครับ...ยังมีขายอยู่... Grin Grin

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #425077 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2012, 09:09:10 PM »

Tongue
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #425078 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2012, 09:14:38 PM »

บู่

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #425079 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2012, 09:18:34 PM »

ปล่อยไฟไปตามสายเลยครับ...ปลายสายลอยไว้ไม่ต้องต่อกะกราวด์รอท
ช๊อทปากไอ้อึนซักที... คิก คิก คิก คิก
พี่ตุ้มยังจำไอ้อึนได้เหรอ ฮ่าๆ รูปเก่าๆ ตอนที่ไอ้อึนยังไม่โตเต็มที่
นี่ไอ้แก้วกะจูดี้ พ่อ แม่มัน

นี่ไอ้อึน (เจ้าคิมมันตั้งชื่อ) เพราะมัน ยังไงดี ถ้าเหมือนคนก็คือ ประเภท ไม่โง่แต่ทึบทึมๆ  คิก คิก ขำก๊าก

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #425080 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2012, 09:20:06 PM »

Tongue
หมันแม่น...ต้องคิดเหมือนที่ผมคิด ยิ้มีเลศนัย

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #425081 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2012, 09:24:25 PM »

เครื่องกรองไฟของผมครับ....มุดไปถ่ายมา... บู่
ตั้งอยู่ริมหน้าต่าง  ขี้ถุนเขรอะเชียว.... ยี๊

รูปลั๊กจะแยกเป็นสองข้าง

ข้างนึงจะผ่านสวิทช์ เบรคเกอร์ และฟิลเตอร์กรองไฟ
ใช้กับอุปกรณ์ต้นทาง...กระแสไม่มากนัก

ส่วนอีกข้างนึง จะเป็นชุดที่ผ่านฟิลเตอร์กรองไฟกระแสสูง  (โมเพิ่มนิดหน่อย...  Grin )
แต่ไม่ผ่านสวิทช์ ไม่ผ่านเบรคเกอร์...
ไว้ใช้กับเพาเวอร์แอมป์   และซับวูฟเฟอร์..

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #425082 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2012, 09:27:07 PM »

หุ   หุ   หิ   หิ    Grin     คิก คิก คิก คิก

ถ้าถามถึงตัวในภาพ เข้าไปตามลิงค์ที่ให้เลยครับ...ยังมีขายอยู่... Grin Grin
ขอบคุณท่านผู้อาวุโส คิก คิก

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #425083 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2012, 09:27:57 PM »

มันยังทำงานได้อีกเร้อ บู่ บู่ บู่

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #425084 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2012, 09:28:38 PM »

นี่ไอ้อึน (เจ้าคิมมันตั้งชื่อ) เพราะมัน ยังไงดี ถ้าเหมือนคนก็คือ ประเภท ไม่โง่แต่ทึบทึมๆ  คิก คิก ขำก๊าก

เหม็ดกัน....บางแก้ว...

ไปสมกะหมาไทยทีเดียว...ออกมา บู่     คิก คิก คิก คิก

หน้า: 1 ... 28336 28337 28338 [28339] 28340 28341 28342 ... 35779
  พิมพ์