เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 02:22:36 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 29384 29385 29386 [29387] 29388 29389 29390 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25454545 ครั้ง)
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #440790 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 10:29:39 AM »

ตอง 0 เหรอ....................

อิ๊ส......นี่แน่ะ...  Grin Grin Grin

อุ๊บส์... ยี๊

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #440791 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 10:47:26 AM »

รถเหลืออีก 2 ปี  ปูนเหลืออีก 8 เดือน  บู่

น่าอิจฉาจริง ผ่อนปูนได้ด้วย 

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #440792 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 10:52:33 AM »

พี่ๆครับ

ใครมีเวลาไปเดินตามร้านขายเครื่องใช้ไฟฟ้า รบกวนช่วยดูเครื่องซักผ้าให้หน่อยครับ สเปครายละเอียดด้านล่างครับ

ขนาด ๑๓ กิโลกรัมขึ้นไป
ระบบธรรมดาเท่านั้น
มีถังปั่นขนาดใหญ่เท่าๆกัน หรือเป็นถังเดียวทั้งปั่นทั้งซักครับ

เพราะมีปัญหากับแบบอัตโนมัติมาสามครั้งแล้วครับ พอเสียแล้วเอาไปซ่อมไม่มีอะไหล่แล้วครับ เลยอยากได้แบบธรรมดามาใช้นะครับ  ไม่งั้นกลับไปไม่ต้องปล้ำทำไหรอีกครับ นอกจากซักผ้าๆๆๆๆๆ ครับ

ขอบคุณครับ

หาเวลาพาโลกเมียเดินเที่ยวห้างบ้างตะ  บู่

ที่ตรังไม่มีแบบที่ต้องการครับพี่ มีแบบอัตโนมัติเพครับ  ผบ. ไม่ต้องการครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #440793 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 10:55:05 AM »

ที่ตรังห้างไฮโซกะมีไปเหิดเสียมั่งตะ โรบินสันหรือเซ็นทรัลกะไม่โร้แหละ ผมไปเดินหลายหนแล้ว

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #440794 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 11:03:02 AM »

^
^
^

ใครตอบคำถามของจงข้อนี้ได้ดี แสดงว่ากลัวเมีย
เมียใช้ให้ซักผ้าประจำ

สำหรับผม ไม่ต้องใช้ครับ มันคืองานประจำเวลาไปบ้านครับ  หุงข้าว ซักผ้า กวาดบ้าน ล้างรถ ล้างจาน ขัดปืน ซ่อมบ้าน ตัดหญ้า ปลูกต้นไม้ ตักขี้งัวใส่ต้นไม้ ตัดแต่งต้นไม้ ขับรถรับส่งนักเรียน เก็บน้ำยาง ถางสวนยาง ใส่ปุ๋ยยาง พางัวไปล่าม  พางัวกินน้ำ  ให้ข้าวหมู  

ไม่ได้หยุดนิครับวันๆ   ดีที่ผมทำกับข้าวไม่เป้น ไม่งั้นก็ทำด้วยครับ

golek
Hero Member

คะแนน 1076

« ตอบ #440795 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 11:09:12 AM »

พี่ๆครับ

ใครมีเวลาไปเดินตามร้านขายเครื่องใช้ไฟฟ้า รบกวนช่วยดูเครื่องซักผ้าให้หน่อยครับ สเปครายละเอียดด้านล่างครับ

มีถังปั่นขนาดใหญ่เท่าๆกัน หรือเป็นถังเดียวทั้งปั่นทั้งซักครับ

เพราะมีปัญหากับแบบอัตโนมัติมาสามครั้งแล้วครับ พอเสียแล้วเอาไปซ่อมไม่มีอะไหล่แล้วครับ เลยอยากได้แบบธรรมดามาใช้นะครับ  ไม่งั้นกลับไปไม่ต้องปล้ำทำไหรอีกครับ นอกจากซักผ้าๆๆๆๆๆ ครับ

ขอบคุณครับ

หาเวลาพาโลกเมียเดินเที่ยวห้างบ้างตะ  บู่

ที่ตรังไม่มีแบบที่ต้องการครับพี่ มีแบบอัตโนมัติเพครับ  ผบ. ไม่ต้องการครับ

ตกใจ ...จังหวัดใหญ่ขนาด ตรัง หาไม่ได้ ......แถวบ้านผม  ก่ะต้อง ซักผ้ากับมือในพุ่นป๊าดติก แล้วละครับ... Tongue

อยู่ด้ามขวานไทย ภูมิใจรักษ์บ้านเกิด
ไม่รวยเบี้ยพอให้ยืมได้  แต่น้ำใจพร้อมแบ่งปัน ครับ
samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #440796 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 11:19:06 AM »

พี่ๆครับ

เพราะมีปัญหากับแบบอัตโนมัติมาสามครั้งแล้วครับ พอเสียแล้วเอาไปซ่อมไม่มีอะไหล่แล้วครับ เลยอยากได้แบบธรรมดามาใช้นะครับ  ไม่งั้นกลับไปไม่ต้องปล้ำทำไหรอีกครับ นอกจากซักผ้าๆๆๆๆๆ ครับ

ขอบคุณครับ

หาเวลาพาโลกเมียเดินเที่ยวห้างบ้างตะ  บู่

ที่ตรังไม่มีแบบที่ต้องการครับพี่ มีแบบอัตโนมัติเพครับ  ผบ. ไม่ต้องการครับ

ตกใจ ...จังหวัดใหญ่ขนาด ตรัง หาไม่ได้ ......แถวบ้านผม  ก่ะต้อง ซักผ้ากับมือในพุ่นป๊าดติก แล้วละครับ... Tongue

สเปคแกแต่ละอย่าง....ชาดหายากเพ

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #440797 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 11:33:22 AM »

ที่ตรังห้างไฮโซกะมีไปเหิดเสียมั่งตะ โรบินสันหรือเซ็นทรัลกะไม่โร้แหละ ผมไปเดินหลายหนแล้ว

โรบินสันครับ  ไม่มีครับ แบบธรรมดาที่มีถังปั่นใหญ่ๆด้วยนะครับพี่

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #440798 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 11:38:15 AM »

พี่ๆครับ

ขอบคุณครับ

ตกใจ ...จังหวัดใหญ่ขนาด ตรัง หาไม่ได้ ......แถวบ้านผม  ก่ะต้อง ซักผ้ากับมือในพุ่นป๊าดติก แล้วละครับ... Tongue

แถวบ้านโกเล็กเรียกกาละมังว่าพุ่นกันเหอครับ  นึกว่าเรียกกันแต่ที่ตรัง   แถวข้างๆตรังเขาเรียก โคม กันทั้งเพครับ

ผมซักพุ่นแตกไปหลายหนวยแล้วครับ ผ้านักเรียนเด็กซักมืออย่างเดียวครับผม

golek
Hero Member

คะแนน 1076

« ตอบ #440799 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 11:48:38 AM »

เวลาซื้อ ไอ้พวกเครื่องผลาญไฟฟ้าพวกนี้ ส่วนใหญ่ น้าๆ ลุงๆ ซื้อกันที่ไหนครับ ... Huh

- ห้างซุปเปอร์สโตน์ใหญ่ๆ ..

- ร้านขายเครื่องใช้ไฟฟ้าใหญ่ๆ ..

ผมเคยซื้อจาก C   เพราะมันลดราคา แต่พบว่า คุณภาพของ มันก็เป็นไปตามราคาด้วย..ใช้ไม่นานเจ๋ง....

แต่เครื่องใหม่ที่ซื้อจาก ร้าน ราคาก็ไม่ได้แพงกว่า มีรุ่น ยี่ห้อ ให้เลือกหลายแบบด้วย..มีของแถมให้อีกด้วย..

คราวหน้าเลยคิดว่าถ้าจะซื้อของพวกนี้ ผมคงจะไปเลือกที่ร้าน มากกว่าซื้อใน ห้าง.. Tongue

อยู่ด้ามขวานไทย ภูมิใจรักษ์บ้านเกิด
ไม่รวยเบี้ยพอให้ยืมได้  แต่น้ำใจพร้อมแบ่งปัน ครับ
golek
Hero Member

คะแนน 1076

« ตอบ #440800 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 11:52:03 AM »

golek, lugkrod และ 21 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ ........... โดนชก  โดนชก  โดนชก

บุหรี่ LM เขียว สามตัวครับ ใส่ถุงหิ้วให้กัน..  ..... ...... Grin

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #440801 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 11:53:37 AM »

ซังซุงเปิดฝาถังบนขนาด ๑๓ หรือ ๑๕ โล (จำไม่ได้) ก็ใช้ทนดีนะ เห็นที่บ้านใช้มานานแล้ว
แต่เป็นแบบตั้งโปรแกรมซักอัตโนมัติครับ เมียผมตั้งเก่งครับ ไม่เห็นมีปัญหาอะไร จะสอนให้ผมตั้งเป็นด้วย
ผมไม่ยอมเรียน เรื่องอะไร เป็นแล้วก็จะใช้เราอีกซิ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #440802 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 11:54:58 AM »

บู่ บู่ บู่ บู่

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #440803 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 11:57:42 AM »

น้าซับเคยบวชเรียนหรือยัง

lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #440804 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 11:58:27 AM »

golek, lugkrod และ 21 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ ........... โดนชก  โดนชก  โดนชก

บุหรี่ LM เขียว สามตัวครับ ใส่ถุงหิ้วให้กัน..  ..... ...... Grin

ส่งที่อยู่มาเลยครับ.. บู่

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
หน้า: 1 ... 29384 29385 29386 [29387] 29388 29389 29390 ... 35779
  พิมพ์