เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 02:36:44 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 29674 29675 29676 [29677] 29678 29679 29680 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25461571 ครั้ง)
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #445140 เมื่อ: มีนาคม 15, 2013, 10:25:48 AM »

เพลงนี้ เหมาะกับน้าดุลย์ ง่ายๆ โดยเราแค่เปลี่ยนคำร้องนิดหน่อย
There lived a certain man in Russia long ago
He was big and strong, in his eyes a flaming glow

RA RA RASPUTIN

........................
........................

อ๋อย    ครับ ครับ.... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน     ยี๊ ยี๊ ยี๊
จากรัสเซีย กะมาเป็นไทยแลนด์แล้ หึๆๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #445141 เมื่อ: มีนาคม 15, 2013, 11:00:44 AM »

ไหว้

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #445142 เมื่อ: มีนาคม 15, 2013, 11:03:19 AM »

เบียร์มาเลฯ ป๋องสีทอง เบียร์เปดไรของมัน พอดีเบียร์ที่กินหมด เลยต้องเปิดป๋องกินตบตูดไปแค่ครึ่งป๋อง ตื่นมามึนหัว เวียนหัว
ปกติกินสิงห์,คลาสเบิกไม่เป็นไำร  บู่

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #445143 เมื่อ: มีนาคม 15, 2013, 11:05:44 AM »

ถามครับ ไหว้

วีพาวเวอร์ดีเซล กับ ฟิวเชฟดีเซล ของ เซลล์ มันแตกต่างกันยังไงครับสองตัวนี้ Huh

ราคาครับ...  Grin

เอาคุณภาพของนักมวยทั้งคู่ด้วยหล่ะครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

ตะก่อนเคยเติมประจำครับนัท แพงกว่าดีเซลทั่วไปลิตร2บาท

เพราะเคยเติมปต.ทวย เครื่องติดแล้ววูบๆดับก็มี แถมรู้สึกอืดๆ ไรฟร่ะ..... อ๋อย

แต่หลังๆเติมเอสโซ่ครับ เครื่องเดินเรียบ แรงดี ไม่แพ้วีเพาเวอเลย  เยี่ยม

Skydiver_รักในหลวง
คารมเป็นต่อ รูปหล่อเป็นรอง
Hero Member

คะแนน 1275

ไร้สาระโดยสิ้นเชิง

« ตอบ #445144 เมื่อ: มีนาคม 15, 2013, 11:14:49 AM »

วีพาวเวอร์ดีเซล กับ ฟิวเชฟดีเซล ของ เซลล์ มันแตกต่างกันยังไงครับสองตัวนี้ Huh

เอาคุณภาพของนักมวยทั้งคู่ด้วยหล่ะครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

ตะก่อนเคยเติมประจำครับนัท แพงกว่าดีเซลทั่วไปลิตร2บาท

เพราะเคยเติมปต.ทวย เครื่องติดแล้ววูบๆดับก็มี แถมรู้สึกอืดๆ ไรฟร่ะ..... อ๋อย

แต่หลังๆเติมเอสโซ่ครับ เครื่องเดินเรียบ แรงดี ไม่แพ้วีเพาเวอเลย  เยี่ยม

ที่ถามก็เพราะจะหนี ปต.ทวยเช่นกันครับพี่ แล้วอีกอย่างเซลล์มันเปิดใหม่ที่ทุ่งสงเลยจะลองเติมดูซักหน่อย

ใช้แล้วไม่มีปัญหาอะไรใช่ไหมครับพี่เบิ้ม

จงยิ้มสู้เมื่อความตายมาเยือน...
เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #445145 เมื่อ: มีนาคม 15, 2013, 11:17:52 AM »

ที่ถามก็เพราะจะหนี ปต.ทวยเช่นกันครับพี่ แล้วอีกอย่างเซลล์มันเปิดใหม่ที่ทุ่งสงเลยจะลองเติมดูซักหน่อย

ใช้แล้วไม่มีปัญหาอะไรใช่ไหมครับพี่เบิ้ม

มีแต่มันแพงกว่าชาวบ้านครับ  Cheesy

เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #445146 เมื่อ: มีนาคม 15, 2013, 11:22:35 AM »

น้าฉ็องลืมแกนลอน40ลิตรไว้ป่าว ไปรับด่วน   โดนชก

http://siangtai.com/new/index6.php?name=news&file=readnews&id=14588

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #445147 เมื่อ: มีนาคม 15, 2013, 11:23:57 AM »

ราคาครับ...  Grin

แต่หลังๆเติมเอสโซ่ครับ เครื่องเดินเรียบ แรงดี ไม่แพ้วีเพาเวอเลย  เยี่ยม

มันเหมาะกับรถแรงๆครับ(เครื่องคอมมอลเรว) ส่วนตัวฟิวเซฟ มันก็คือน้ำมันชนิด บี5 ที่เป็นใบโอดีเซล ใช้กับรถรุ่นเก่าๆ ที่เป็นปั๊มดีเซลลูกสูบแบบเก่าสบายๆครับ ประหยัดกว่าด้วย ผมเติมมาตลอด ยังไม่เจอปัญหาอะไรเลย รถวิ่งมาเป็นแสนๆโล (นิสสันฟรอนเทียร์ อิๆๆ)

แต่กับตัวแรงอย่าง โฟกัส ทีดีซีใอ บริโภค เซล วีเพาเวอร์มาตลอด

ปต ทวย...ไม่ใช้ครับ ทั้งเกลียด และด้อยคุณภาพอย่างเห็นได้ชัด สมัยขับรถเที่ยว...เราไม่รู้ว่าปั๊มอยู่ตรงใหน เจอก็เติมก่อน มันอืดอย่างมีนัยยะ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #445148 เมื่อ: มีนาคม 15, 2013, 11:25:27 AM »

เพิ่งออกจากห้องประชุม...ฟัดกับนายนัวเนีย

เหวี่ยงไปหลายหมัดหลายดอก...โถกมั๊งผิดมั๊ง ... Grin

แต่สุดท้ายเหมือนเอาขวดเบียร์ไปควัดกับราวพานคอนกรีต

เบื้องขวดบาดเสียเหวอะหวะไปหมด... Sad

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
แอบดูที่รูเดิม
เกิดเป็นคน ควรรู้จักกตัญญู
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #445149 เมื่อ: มีนาคม 15, 2013, 11:29:20 AM »

เบียร์มาเลฯ ป๋องสีทอง เบียร์เปดไรของมัน พอดีเบียร์ที่กินหมด เลยต้องเปิดป๋องกินตบตูดไปแค่ครึ่งป๋อง ตื่นมามึนหัว เวียนหัว
ปกติกินสิงห์,คลาสเบิกไม่เป็นไำร  บู่

ยี่ห้อ skol ใช่ไหมครับน้าเบิ้ม
เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #445150 เมื่อ: มีนาคม 15, 2013, 11:34:17 AM »

ปกติกินสิงห์,คลาสเบิกไม่เป็นไำร  บู่

ยี่ห้อ skol ใช่ไหมครับน้าเบิ้ม

ใช่ครับน้าแอบฯ อิอิ

มาเลฯมันไม่ค่อยนิยมดื่ม แต่มันทำขาย ไม่รู้มันเอาไรหมัก  แบร่

พอดีเค้าซื้อมาฝากครับ ไม่จำเป็นไม่แตะเลย

เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #445151 เมื่อ: มีนาคม 15, 2013, 11:35:59 AM »

เพิ่งออกจากห้องประชุม...ฟัดกับนายนัวเนีย

เหวี่ยงไปหลายหมัดหลายดอก...โถกมั๊งผิดมั๊ง ... Grin

แต่สุดท้ายเหมือนเอาขวดเบียร์ไปควัดกับราวพานคอนกรีต

เบื้องขวดบาดเสียเหวอะหวะไปหมด... Sad

โดนชก

แอบดูที่รูเดิม
เกิดเป็นคน ควรรู้จักกตัญญู
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #445152 เมื่อ: มีนาคม 15, 2013, 11:36:19 AM »

ปกติกินสิงห์,คลาสเบิกไม่เป็นไำร  บู่

มาเลฯมันไม่ค่อยนิยมดื่ม แต่มันทำขาย ไม่รู้มันเอาไรหมัก  แบร่

พอดีเค้าซื้อมาฝากครับ ไม่จำเป็นไม่แตะเลย

ตอนไปอยู่สิงคโปร์-มาเล เพื่อนมันพากินแบบเอากระทิงแดงผสม
เบียร์ถ้าไม่ใช่สิงห์ ลีโอ หรือ ช้าง ผมไม่ค่อยกล้าแตะ เพราะเคยลองแล้วมันไม่ถูกคอ
golek
Hero Member

คะแนน 1076

« ตอบ #445153 เมื่อ: มีนาคม 15, 2013, 11:46:26 AM »

มาเลฯมันไม่ค่อยนิยมดื่ม แต่มันทำขาย ไม่รู้มันเอาไรหมัก  แบร่

ตอนไปอยู่สิงคโปร์-มาเล เพื่อนมันพากินแบบเอากระทิงแดงผสม
เบียร์ถ้าไม่ใช่สิงห์ ลีโอ หรือ ช้าง ผมไม่ค่อยกล้าแตะ เพราะเคยลองแล้วมันไม่ถูกคอ

ระวัง ลุงเข้ม มาอ่านเจอนะครับ เดี๋ยวจะ.................  บู่ บู่ บู่

โดนมอมเบียร์ .... Tongue

อยู่ด้ามขวานไทย ภูมิใจรักษ์บ้านเกิด
ไม่รวยเบี้ยพอให้ยืมได้  แต่น้ำใจพร้อมแบ่งปัน ครับ
golek
Hero Member

คะแนน 1076

« ตอบ #445154 เมื่อ: มีนาคม 15, 2013, 11:48:10 AM »

golek, Skydiver_รักในหลวง และ 10 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

บ่าวนี้ น้ำสีฟ้าๆ กับเหนียวหลาม.... บู่ บู่ บู่

อยู่ด้ามขวานไทย ภูมิใจรักษ์บ้านเกิด
ไม่รวยเบี้ยพอให้ยืมได้  แต่น้ำใจพร้อมแบ่งปัน ครับ
หน้า: 1 ... 29674 29675 29676 [29677] 29678 29679 29680 ... 35779
  พิมพ์