เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 05:26:28 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 29742 29743 29744 [29745] 29746 29747 29748 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25517989 ครั้ง)
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #446160 เมื่อ: มีนาคม 23, 2013, 08:56:24 PM »

ถอดไปอัดท่อใหม่ที่ท่าหลา  หนึ่งเส้น ห้าร้อยบาท ใส่กลับ  ทำงานปรกติแระ

ใช้เวลาทั้งหมด สองชั่วโมง แต่น้ำมันไฮโดรลิกซ์หายไปหลายลิตรแฮะ  ปริ่ม ๆ ขีดล่างสุดแระ

(ประโยคบอกเหล้า)
ลิตรเท่าไหร่ ของซีตรอง ป๋องละ 1 ลิตร เกือบสามร้อยบาท

ของซีวิคละ ป๋องเท่าไหร่

วันนี้โทรหาอีกครั้ง ผมไปเดินโรบินสัน ผ่านร้านคอม แวะเข้าหาเอีกเทอนอล ฮาดดิสก์ ห้าร้อยกิ๊ก ขาย สองพันเจ็ด กับสองพันห้า ไม่มีรับประกันไหรเลย เลยพยายามโทรหาพี่ พี่ก้าไม่รับ  เลยไปอีกร้าน สองพันร้อย ประกันสามปีครับ  

ตอนนี้กำลังยุ่งกับการคัดลอกสารคดีกายวิภาคครับ แค่ร้อยกิ๊กครับ  

มาสงขลาไม่ได้เลยนิ  ไม่รู้ซัย เคยโทรมางวนจริงๆครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #446161 เมื่อ: มีนาคม 23, 2013, 08:57:51 PM »

ที่ติดกับกงสุล เวลาผมไปต่อพาสปอร์ต ที่กงสุลรถเต็ม ผมก็ไปจอดที่ ดีเอสไอ

วันหลังหากไปอีก....ขวากฉัดไอตาหลุนหัวเถิกนั่นซักสองที...
ได้ คนตาหลุนฉัดเล่นโย๋ Grin คิก คิก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #446162 เมื่อ: มีนาคม 23, 2013, 08:58:50 PM »

ขับแบคโฮนี่ เจออาการแปลก ๆ กับร่างกายอย่างหนึ่ง

กลับบ้านหัวค่ำ หลับเป็นตาย ไม่ฝัน นากาปลุกก็ไม่ตื่น  แถมนอนนานผิดปรกติ

ธรรมดาผม เหนื่อยเพลียยังไง สี่ชั่วโมงเท่านั้นไม่เคยเกิน ถ้านอนต่ออีก ทีนี้แหละจะเริ่มฝันมั่ว คือสมองพักพอแล้ว แต่ร่างกายยังไม่พอ

แต่นี่ ไม่ได้เพลียอะไรมากมาย แต่หัวถึงหมอนไม่ถึงนาที  ฟึ่บ....  หลับ  

โน่นแหละ หกเจ็ดชั่วโมงกว่าจะตื่นเอง

ผมคิดว่าเกิดจากการที่ร่างกายเราต้องฝืนตัวเองไม่ให้ตกในภวังการหลับในขณะที่อยู่กับเสียงดังๆเป็นเวลานานๆครับ พอเราได้พักร่างกายเลยพยายามชดเชยตรงนั้นครับ  แนะนำให้หา เอียร์มัฟฟ์ มาสวมใส่เวลาทำงานครับ เพราะผมก็ทำงานกับเครื่องจักรที่ดังมากๆครับ ตอนนี้หูเริ่มเสื่อมแล้วครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #446163 เมื่อ: มีนาคม 23, 2013, 08:59:11 PM »

ถอดไปอัดท่อใหม่ที่ท่าหลา  หนึ่งเส้น ห้าร้อยบาท ใส่กลับ  ทำงานปรกติแระ

ใช้เวลาทั้งหมด สองชั่วโมง แต่น้ำมันไฮโดรลิกซ์หายไปหลายลิตรแฮะ  ปริ่ม ๆ ขีดล่างสุดแระ

ลิตรเท่าไหร่ ของซีตรอง ป๋องละ 1 ลิตร เกือบสามร้อยบาท

วันนี้โทรหาอีกครั้ง ผมไปเดินโรบินสัน ผ่านร้านคอม แวะเข้าหาเอีกเทอนอล ฮาดดิสก์ ห้าร้อยกิ๊ก ขาย สองพันเจ็ด กับสองพันห้า ไม่มีรับประกันไหรเลย เลยพยายามโทรหาพี่ พี่ก้าไม่รับ  เลยไปอีกร้าน สองพันร้อย ประกันสามปีครับ  

ตอนนี้กำลังยุ่งกับการคัดลอกสารคดีกายวิภาคครับ แค่ร้อยกิ๊กครับ  

มาสงขลาไม่ได้เลยนิ  ไม่รู้ซัย เคยโทรมางวนจริงๆครับ
ตอนนั้นประชุมกะลูกค้าที่ซีเมนต์ไทยท่าหลวงอยู่พอดี

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #446164 เมื่อ: มีนาคม 23, 2013, 08:59:58 PM »

ที่ติดกับกงสุล เวลาผมไปต่อพาสปอร์ต ที่กงสุลรถเต็ม ผมก็ไปจอดที่ ดีเอสไอ

วันหลังหากไปอีก....ขวากฉัดไอตาหลุนหัวเถิกนั่นซักสองที...
ได้ คนตาหลุนฉัดเล่นโย๋ Grin คิก คิก

ด้นจริงๆชาด   แต่กับสรรพสามิต เงียบกริบ

ใครที่กลัวสรรพสามิตให้แลพี่ดุลย์ครับ  อยู่ด้วยทุกวันไม่มีกลัว

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #446165 เมื่อ: มีนาคม 23, 2013, 09:00:30 PM »

ถอดไปอัดท่อใหม่ที่ท่าหลา  หนึ่งเส้น ห้าร้อยบาท ใส่กลับ  ทำงานปรกติแระ

ใช้เวลาทั้งหมด สองชั่วโมง แต่น้ำมันไฮโดรลิกซ์หายไปหลายลิตรแฮะ  ปริ่ม ๆ ขีดล่างสุดแระ

วันนี้โทรหาอีกครั้ง ผมไปเดินโรบินสัน ผ่านร้านคอม แวะเข้าหาเอีกเทอนอล ฮาดดิสก์ ห้าร้อยกิ๊ก ขาย สองพันเจ็ด กับสองพันห้า ไม่มีรับประกันไหรเลย เลยพยายามโทรหาพี่ พี่ก้าไม่รับ  เลยไปอีกร้าน สองพันร้อย ประกันสามปีครับ 

มาสงขลาไม่ได้เลยนิ  ไม่รู้ซัย เคยโทรมางวนจริงๆครับ
ตอนนั้นประชุมกะลูกค้าที่ซีเมนต์ไทยท่าหลวงอยู่พอดี

แล้วพี่ก็ไม่ถามแลว่ารู้จัก จง หนองแสง หม้าย

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #446166 เมื่อ: มีนาคม 23, 2013, 09:02:05 PM »

รถน้าฉ็องเติมน้ำมันปาล์มแทนได้ม้ายถ้ามันรั่วหมด

ของผมรั่วเติมปาล์มไปสองขวด...วิ่งหอมโฉ๋นิเหมือนกับรถตามรถไก่ทอดหาดใหญ่

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #446167 เมื่อ: มีนาคม 23, 2013, 09:02:52 PM »

ขับแบคโฮนี่ เจออาการแปลก ๆ กับร่างกายอย่างหนึ่ง

กลับบ้านหัวค่ำ หลับเป็นตาย ไม่ฝัน นากาปลุกก็ไม่ตื่น  แถมนอนนานผิดปรกติ

ธรรมดาผม เหนื่อยเพลียยังไง สี่ชั่วโมงเท่านั้นไม่เคยเกิน ถ้านอนต่ออีก ทีนี้แหละจะเริ่มฝันมั่ว คือสมองพักพอแล้ว แต่ร่างกายยังไม่พอ

แต่นี่ ไม่ได้เพลียอะไรมากมาย แต่หัวถึงหมอนไม่ถึงนาที  ฟึ่บ....  หลับ 

โน่นแหละ หกเจ็ดชั่วโมงกว่าจะตื่นเอง

ผมคิดว่าเกิดจากการที่ร่างกายเราต้องฝืนตัวเองไม่ให้ตกในภวังการหลับในขณะที่อยู่กับเสียงดังๆเป็นเวลานานๆครับ พอเราได้พักร่างกายเลยพยายามชดเชยตรงนั้นครับ  แนะนำให้หา เอียร์มัฟฟ์ มาสวมใส่เวลาทำงานครับ เพราะผมก็ทำงานกับเครื่องจักรที่ดังมากๆครับ ตอนนี้หูเริ่มเสื่อมแล้วครับ

ยันมาร์เสียงเบากริบครับ  กลไกก็ไม่กึงกัง  เงียบมากครับ

ผมว่า เพราะผมใช้สมองหนักตลอดเวลาแน่เลย
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #446168 เมื่อ: มีนาคม 23, 2013, 09:06:59 PM »

กลับบ้านหัวค่ำ หลับเป็นตาย ไม่ฝัน นากาปลุกก็ไม่ตื่น  แถมนอนนานผิดปรกติ

แต่นี่ ไม่ได้เพลียอะไรมากมาย แต่หัวถึงหมอนไม่ถึงนาที  ฟึ่บ....  หลับ 

ผมคิดว่าเกิดจากการที่ร่างกายเราต้องฝืนตัวเองไม่ให้ตกในภวังการหลับในขณะที่อยู่กับเสียงดังๆเป็นเวลานานๆครับ พอเราได้พักร่างกายเลยพยายามชดเชยตรงนั้นครับ  แนะนำให้หา เอียร์มัฟฟ์ มาสวมใส่เวลาทำงานครับ เพราะผมก็ทำงานกับเครื่องจักรที่ดังมากๆครับ ตอนนี้หูเริ่มเสื่อมแล้วครับ

ยันมาร์เสียงเบากริบครับ  กลไกก็ไม่กึงกัง  เงียบมากครับ

ผมว่า เพราะผมใช้สมองหนักตลอดเวลาแน่เลย
เดี๋ยวก็ร่วงหมดหัวหรอก Cheesy

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #446169 เมื่อ: มีนาคม 23, 2013, 09:29:50 PM »

คนก็คือคน...  คนไม่ใช่เครื่องจักร...

k@mon
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 589

« ตอบ #446170 เมื่อ: มีนาคม 23, 2013, 09:33:34 PM »

Grin...หางเครื่องลูกทุ่งวงไหรนะ....น้านัท Grin

ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

บ่อยครั้งที่เราละเลยกับมิตร......แต่ทุ่มเททั้งชีวิตให้กับศัตรู
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #446171 เมื่อ: มีนาคม 23, 2013, 09:36:57 PM »

ไม่รู้อี้ว่าพรือดี  หย๊บเบี้ยตรงไหน หาพบแหม็ด   ไม่รู้อี้หย๊บพรือแล้วนิครับ

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #446172 เมื่อ: มีนาคม 23, 2013, 09:39:10 PM »

ขำก๊าก ขำก๊าก    กรรม   บู่

ลายเคงได้ทุกที่จริง ๆ ..  แบร่

k@mon
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 589

« ตอบ #446173 เมื่อ: มีนาคม 23, 2013, 09:39:55 PM »

กลับบ้านหัวค่ำ หลับเป็นตาย ไม่ฝัน นากาปลุกก็ไม่ตื่น  แถมนอนนานผิดปรกติ

แต่นี่ ไม่ได้เพลียอะไรมากมาย แต่หัวถึงหมอนไม่ถึงนาที  ฟึ่บ....  หลับ  

Angryพักมั้งฮ้าน!!!  เพื่อนผมเคยโถกหามลงมาทีนึงแล้วส่งรพ..... อ๋อย อ๋อย เเต่ชาวบ้านว่าโถกเจ้าที่ อ๋อย อ๋อย   แต่ม่ายนิ มันเล่นไม่พักเลย คิก คิก คิก คิก

บ่อยครั้งที่เราละเลยกับมิตร......แต่ทุ่มเททั้งชีวิตให้กับศัตรู
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #446174 เมื่อ: มีนาคม 23, 2013, 09:50:27 PM »

ovocit"""

หน้า: 1 ... 29742 29743 29744 [29745] 29746 29747 29748 ... 35779
  พิมพ์