เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 02:32:33 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 30465 30466 30467 [30468] 30469 30470 30471 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25554259 ครั้ง)
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #457005 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2013, 02:31:13 PM »

ลุงโกเล็กไม่ต้องเสียใจไปครับ จัดกดคังไซด์ลวกจิ้มทั้งตำบลไป ตัวนี้กินเบ็ดกามาเบอร์12 ใจถึงจริงๆ คิก คิก

DSC04879z7aGR.jpg" border="0

ตัวนี้กะ ใจ ไม่แพ้กัน...ล่อ แรทติ้น 5 เซ็นต์ เรย....

อั๊ยย่ะ  ใจมันสุดยอด  

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #457006 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2013, 02:31:22 PM »

ไอ้ตัวเล็กแม่งแสบมาก อยากเอาตีนลูบตูดมันสักที
พาไปสอบเตรียมวิดวะที่พระนครเหนือ
 มันไม่อยาก

มันทำข้อสอบแค่สองวิชาอังกฤษกับวิชาช่าง
นอกนั้นมันแกล้งกาเล่นๆ ในกระดาษคำถาม...แต่ไม่ทำในกระดาษคำตอบ....เอากะมันซิ

มันบอกว่าข้อสอบง่าย กลัวได้ มันไม่อยากซิ่วเสียเวลาของมัน

แต่มันอยากไปเอ็นตอนจบ ม๖. มันชอบแนว อักษรศาสตร์ แต่เรียนสายวิทย์
ที่มันจะไปเอ็นพระนครเหนือเพราะมี ไฟฟ้าEP

มันกวนตีนสุดๆ เลยไอ้ตัวเล็กเนี่ย

ตกลงอยากเรียนพระนครเหนือแต่ไม่อยากเรียนเตรียมวิดวะใช่ไหมครับ
มันอยากเรียนด้าน ภาษาต่างประเทศ อยากไปเอ็นอักษรศาสตร์จุฬา
มันไม่ได้อยากเรียนวิดวะพระนครเหนือ แต่บังเอิญว่า พระนครเหนือ มีแผนกไฟฟ้าภาคภาษาอังกฤษ
มันเลยบอกว่าก็ดี ได้ทั้งสองทางคือ ภาษาและวิดวะ แต่แทนที่มันจะเข้าตอนเตรียม มันอยากเอ็นเลย มันจะไหวไม๊เนี่ย

ดีครับ ต่อไปจะได้ไปเฉพาะทาง หาคนมาแย่งงานลำบาก
ศัพท์เทคนิคเฉพาะทาง บางทีเราไม่ใช่คนทำงานตรงนั้น เรายังงง
ดูทีวีวันก่อนมีนักศึกษาอาเซียนมาเรียนพระจอมเกล้า ลาดกระบังกันมาก มากันทุกประเทศแหละ
พม่า อินโด ลาว เขมร เวียตนาม คอนดู ถ้าเด็กไทยขี้เกียจหนักไม่เอา เบาไม่สู้ เล่นเฟส หนังสือไม่ยอมเรียน
ได้เป็นลูกน้องเขมรกันมั่งแหละ

ผมเคยเป็นลูกน้องพม่าครับน้า
พม่าที่สิงคโปร์ เป็นพม่าระดับมันสมอง พวกนี้เก่งทฤษฎีครับ แล้วได้ภาษาด้วย
คุยกับนายโฉ่งเช้งๆ ทำอะไรรอบคอบ มีแผน
คนไทยเราเก่งปฏิบัติ ตะบันทำมันอย่างเดียว แหล๋งกะนายไม่ค่อยรู้เรื่อง รีพอร์ทไม่ค่อยอยากจะทำกัน
ผมไม่อายเลยที่จะบอกใครว่าเคยเป็นเบ๊พม่า อย่างน้อยผมก็ได้นิสัยการทำงาน วิธีคิดดีๆจากเค้ามาเยอะเหมือนกัน
ที่บริษัทผมก็มี อยู่แผนกอื่น ทำงานมานานแล้วหน้าตาหล่อเหลาดีด้วย ได้เมียไทยเลย

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #457007 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2013, 02:31:30 PM »

ดูทีวีวันก่อนมีนักศึกษาอาเซียนมาเรียนพระจอมเกล้า ลาดกระบังกันมาก มากันทุกประเทศแหละ
พม่า อินโด ลาว เขมร เวียตนาม คอนดู ถ้าเด็กไทยขี้เกียจหนักไม่เอา เบาไม่สู้ เล่นเฟส หนังสือไม่ยอมเรียน

มีมานานแล้วครับ
สมัยผมเรียน ก็มีนศ.ลาวมาเรียน แบบได้ทุนจากประเทศเขานะ
มาอยูุ่่กับเรา เรียนเก่งมาก
ทราบทีหลังว่า เขาเป็นประเภทหางแถวที่ได้ทุน เลยมาอยู่ไทย
จุดมุ่งหมายคือถ้าเขาสอบได้ระดับหัวแถว ไม่อเมริกา ก็ออสเตรเลีย
ในขณะที่เราเรียนไปเล่นไป เขาเข้าไปในห้องElcaประจำ (ห้องสำหรับแนะนำนศ.ที่ต้องการเรียนที่ออสเตรเลีย)
เพื่อเตรียมต่อโท ที่ออสเตรเลีย

แล้วทอดทิ้งน้องเขาทำไม
มันเป็นพวกมีเดือย....

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #457008 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2013, 02:32:53 PM »

นี่ลุงโกเล็ก  นี่ก็ฟาดกามาเบอร์12เหมือนกัน  Grin
DSC04901cOjqm.jpg" border="0

golek
Hero Member

คะแนน 1076

« ตอบ #457009 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2013, 02:33:13 PM »

มันสอนลูกยังไงฟระ.... Angry

หรือว่าทำให้มันเกิด แล้ววางตังค์ไว้ ให้มันโตเอง หากินเอง.... อ๋อย อ๋อย บู่
ไอ้พวกที่กดไลค์ ก็เชี่ยพอกัน... บู่

โดนชก  โดนชก  โดนชก .......... พูดไรไม่ออกเรย... ตกใจหน้าซีด

ผิดที่แก๊สโซฮอล์.......................... ยี๊

อยู่ด้ามขวานไทย ภูมิใจรักษ์บ้านเกิด
ไม่รวยเบี้ยพอให้ยืมได้  แต่น้ำใจพร้อมแบ่งปัน ครับ
golek
Hero Member

คะแนน 1076

« ตอบ #457010 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2013, 02:35:19 PM »

นี่ลุงโกเล็ก  นี่ก็ฟาดกามาเบอร์12เหมือนกัน  Grin

อยากรู้จริงๆ ใครตั้งชื่อให้ไอ้พันธุ์นี้ง่ะ .......... ฉล๊าดดดดดดดดดด ฉลาด.. ขำก๊าก

อยู่ด้ามขวานไทย ภูมิใจรักษ์บ้านเกิด
ไม่รวยเบี้ยพอให้ยืมได้  แต่น้ำใจพร้อมแบ่งปัน ครับ
แอบดูที่รูเดิม
เกิดเป็นคน ควรรู้จักกตัญญู
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #457011 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2013, 02:35:47 PM »

พอมีลูกเองผมถึงเข้าใจมากขึ้นว่าพ่อแม่รักเราขนาดไหน
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #457012 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2013, 02:36:47 PM »

น้าดุนลองค้นหาคำว่า  CUBE ALARM ดูครับ...
เจอแต่ลิงค์โบราณเพ..
รู้สึกไม่ทำขายกันแล้ว... บู่ บู่

หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #457013 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2013, 02:37:49 PM »

เอ่อ....คือว่าเมียอยากให้หัดเล่นกีตาร์ให้ฟัง...

ฮาย ระดับนี้แล้วไม่ต้องหัดแล้ว....

แค่รื้อฟื้นนิดหน่อย...
แล้วไม่บอกด้วยเหรอว่า...ไม่เมาเล่นไม่ได้...  Grin   คิก คิก คิก คิก

สวัสดีครับ น้าเอ๋นี่ใช้ได้เลยครับเล่นกีตร้าเพลง พงษ์สิทธิ์ คำสร้อย เฉยเลยครับ

บนเกาะจำ ผมว่าได้เป็นลูกค้าเสี่ยเกาะภูเก็ตอีรายนะครับ
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #457014 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2013, 02:38:28 PM »

น้าดุนลองค้นหาคำว่า CUBE ALARM ดูครับ...
เจอแต่ลิงค์โบราณเพ..
รู้สึกไม่ทำขายกันแล้ว... บู่ บู่

ขอบคุณครับ จะลองหาดู
ไม่รู้ว่าของซีวีคเองในรุ่นท็อป จะมีหรือเปล่านะ จะได้ง่ายๆ หน่อย

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #457015 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2013, 02:41:12 PM »

นี่ลุงโกเล็ก นี่ก็ฟาดกามาเบอร์12เหมือนกัน Grin

อยากรู้จริงๆ ใครตั้งชื่อให้ไอ้พันธุ์นี้ง่ะ .......... ฉล๊าดดดดดดดดดด ฉลาด.. ขำก๊าก

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
IMG6412bqQCk.jpg" border="0
IMG6413etZiC.jpg" border="0
IMG6414ZtiXI.jpg" border="0
IMG6419gtLao.jpg" border="0
IMG6420Us0jQ.jpg" border="0

IMG6421QdjKO.jpg" border="0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 04, 2013, 02:44:22 PM โดย soveat ชุมไพร » บันทึกการเข้า

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #457016 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2013, 02:44:49 PM »

ไอ้ตัวเล็กแม่งแสบมาก อยากเอาตีนลูบตูดมันสักที
พาไปสอบเตรียมวิดวะที่พระนครเหนือ
 มันไม่อยาก

มันทำข้อสอบแค่สองวิชาอังกฤษกับวิชาช่าง
นอกนั้นมันแกล้งกาเล่นๆ ในกระดาษคำถาม...แต่ไม่ทำในกระดาษคำตอบ....เอากะมันซิ

มันบอกว่าข้อสอบง่าย กลัวได้ มันไม่อยากซิ่วเสียเวลาของมัน

แต่มันอยากไปเอ็นตอนจบ ม๖. มันชอบแนว อักษรศาสตร์ แต่เรียนสายวิทย์
ที่มันจะไปเอ็นพระนครเหนือเพราะมี ไฟฟ้าEP

มันกวนตีนสุดๆ เลยไอ้ตัวเล็กเนี่ย

ตกลงอยากเรียนพระนครเหนือแต่ไม่อยากเรียนเตรียมวิดวะใช่ไหมครับ
มันอยากเรียนด้าน ภาษาต่างประเทศ อยากไปเอ็นอักษรศาสตร์จุฬา
มันไม่ได้อยากเรียนวิดวะพระนครเหนือ แต่บังเอิญว่า พระนครเหนือ มีแผนกไฟฟ้าภาคภาษาอังกฤษ
มันเลยบอกว่าก็ดี ได้ทั้งสองทางคือ ภาษาและวิดวะ แต่แทนที่มันจะเข้าตอนเตรียม มันอยากเอ็นเลย มันจะไหวไม๊เนี่ย

ดีครับ ต่อไปจะได้ไปเฉพาะทาง หาคนมาแย่งงานลำบาก
ศัพท์เทคนิคเฉพาะทาง บางทีเราไม่ใช่คนทำงานตรงนั้น เรายังงง

ผมเคยเป็นลูกน้องพม่าครับน้า
พม่าที่สิงคโปร์ เป็นพม่าระดับมันสมอง พวกนี้เก่งทฤษฎีครับ แล้วได้ภาษาด้วย
คุยกับนายโฉ่งเช้งๆ ทำอะไรรอบคอบ มีแผน
คนไทยเราเก่งปฏิบัติ ตะบันทำมันอย่างเดียว แหล๋งกะนายไม่ค่อยรู้เรื่อง รีพอร์ทไม่ค่อยอยากจะทำกัน
ผมไม่อายเลยที่จะบอกใครว่าเคยเป็นเบ๊พม่า อย่างน้อยผมก็ได้นิสัยการทำงาน วิธีคิดดีๆจากเค้ามาเยอะเหมือนกัน

ผมไม่อายเลยที่จะบอกว่าผมเป็นงานขึ้นมาได้ทุกวันนี้เพราะหัวหน้าเก่าคนอุดร ชื่อ โอเล่ หัวหน้าอีกทีนึ่ง มาจากออสเตรเลีย ชื่อสจ๊วด  กับ ฝรั่งเดนมาร์กอีกคน ชื่อโอเล่( คนนี้ตอนนี้เปิดบริษัทใหญ่โตในเมืองไทยนี่แหละ จัดหาคนลงทำงานตามแท่นแข่งกับอำมริต )เหมือนกัน

ที่เหมือนกันคือทั้งหมดจะไม่ยอมให้พวกผมใช้ภาษาไทยเวลาคุยกันเลย เลยได้ภาษามาครับ

แต่เท่าที่ไปทำงานกับคนพม่าไม่ว่าที่ไหน ภาษาอังกริดของเขาค่อนข้างฟังยากพูดเหมือนคนลิ้นไก่สั้นนะครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #457017 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2013, 02:45:44 PM »

เอ่อ....คือว่าเมียอยากให้หัดเล่นกีตาร์ให้ฟัง...

ฮาย ระดับนี้แล้วไม่ต้องหัดแล้ว....

แค่รื้อฟื้นนิดหน่อย...
แล้วไม่บอกด้วยเหรอว่า...ไม่เมาเล่นไม่ได้...  Grin   คิก คิก คิก คิก

สวัสดีครับ น้าเอ๋นี่ใช้ได้เลยครับเล่นกีตร้าเพลง พงษ์สิทธิ์ คำสร้อย เฉยเลยครับ

บนเกาะจำ ผมว่าได้เป็นลูกค้าเสี่ยเกาะภูเก็ตอีรายนะครับ

ขำก๊าก   คิก คิก

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #457018 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2013, 02:49:19 PM »

จ้าน......เวรกลางวันไม๊ วันนี้? นับเวรไม่โถกนิ๊

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #457019 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2013, 02:57:41 PM »

จ้าน......เวรกลางวันไม๊ วันนี้? นับเวรไม่โถกนิ๊

บู่   หมัน....  งานยุ่งอิตัยนิ... คิก คิก

หน้า: 1 ... 30465 30466 30467 [30468] 30469 30470 30471 ... 35779
  พิมพ์