เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 11:25:49 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 30512 30513 30514 [30515] 30516 30517 30518 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25528046 ครั้ง)
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #457710 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2013, 12:39:59 PM »

ปรีหลอดไม่แพง

http://www.thaigramophone.com/default.asp?content=wboarddetail&wbid=65&qid=74591

แอมป์หลอดก็ไม่แพง

http://www.thaigramophone.com/default.asp?content=wboarddetail&wbid=65&qid=74566
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 06, 2013, 12:42:09 PM โดย Southlander » บันทึกการเข้า

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #457711 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2013, 01:23:06 PM »

.........
.......

ถามง่ายๆ ทำไมเน็ตที่บ้านมีสายเดียวแล้วพอเราใส่เราเตอร์ไวไฟเข้าไป ทำไมสามารถใช้ได้หลายเครื่องครับ

เอาให้บ้าไปสักข้าง ขำก๊าก ขำก๊าก

เราเตอร์ คือ จราจรครับ ไวไฟหมายความว่าไร้สาย

สายเส้นเดียว ก็เหมือนเพชรเกษม.... มาจากกรุงเทพ

พอถึงเพชรบุรี ตรงนั้นมีทางแยก มีการใช้กฏจราจร เอ้า แยกไปทางนึงแระ แยกได้ยังไงทั้งที่มาเส้นเดียว อ๋อ เราท์ติ้งทราฟฟิกไง

พอมาอีก ก็แยกอีก แยกกันถึงบัตเตอร์เวอร์ธโน่นแหละครับ

ยังไม่เข้าใจอยู่ดี เราขอเน็ตจากองค์การมาเส้นนึง ใช้สำหรับคอมหนึ่งเครื่อง ซึ่งก็หมายความว่าเรามีไอพีหนึ่งหมายเลย แต่พอเราต่อ เราเตอร์เข้าไปทำไมอีก ๕ เครื่องถึงใช้ไอพีเดียวกกันได้ละครับ นี่แหละที่ผมงง

เขาเรียก แนท ......

โมเด็มของน้าจง มีสองขา ขาหนึ่งเป็นสายโทรศัพท์ มีไอพี 1 ตัว สมมุติ 118.125.45.212 ที่องค์การโทรศัพท์จัดไว้ให้

อีกขาหนึ่ง คือสายแลน สายนี้มีไอพีอีกกลุ่ม มักจะเป็น 192.168.1.1 - 192.168.1.254 แปลว่า ขาในของโมเด็มตัวนั้น

สามารถแตกออกไปได้ 254 เครื่อง(ตามทฤษฎีนะ ของจริงสิบเครื่องก็ออกอาการแล้ว)

ทีนี้ ไม่ว่าน้าจง หรือเครื่องไหน ๆ ก็ตาม ภายใต้โมเด็มตัวนั้น โพสต์อะไร ที่ไหน พันพรือก็ตาม

ไอพีที่ทางโน้นมองเห็น คือ 118.125.45.212 ตามไอพี ขานอกของโมเด็มเท่านั้น ขาในมองไม่เห็น เพราะผ่านการ แนท เป็นโลคัลไอพีแล้ว

เข้าใจแล้วครับทีนี้ งั้นอย่างเน็ตที่ทำงานผมตอนนี้นะ เขาให้เบอร์ไอพีมาหนึ่งตัว แต่ผมก็ใช้กับโน๊ตบุ๊คอย่างเดียว ถ้าผมเอาเราเตอร์ที่กระจายไวไฟได้มาต่อจะสามารถทำให้ผมสามารถใช้พวกไอโฟน ไอแพดได้ใช่ไหมครับ แต่ผมไม่สามารถเปลี่ยนเลขไอพี่ได้เพราะถ้าเกิดมันไปคอนฟลิ๊คกับของหัวหน้าคุมแท่นแล้วแกเจอว่าใครทำแกให้กลับบ้านไปนั่งนับดาวที่บ้านเลยครับ

ถั่วต้วม.. Cheesy เยี่ยม เยี่ยม

ขอบคุณครับพี่ตุ้ม

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #457712 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2013, 01:34:42 PM »

วันนี้ ใครข้องใจเรื่องเลขฐาน หรือเรื่อง ไอพี โปรโตคอลอะไรเนี่ย รีเควสได้นะครับ พร้อมจะตอบ... คิก คิก

ต้องสามารถแปลง เลขฐานสอง ฐานแปด ฐานสิบหก กลับไปกลับมา แบบคิดในใจได้นะ
แล้วจะเขียน source code ได้เก่ง เยี่ยม

คิก คิก Grin

ไหนลองว่ามาดูซิครับ คิดว่าเป็นการทบทวนไปด้วยครับ ตั้งแต่พื้นฐานเลยนะครับ

where where is where where เช้านี้ฝึกพิมพ์ดีดไปแล้ว ๑ ชั่วโมง หม้ายไหรทำนิ
ชาด เข้าหม้อเหม็ดแล้วจริง ขนาดเรียนสำนักเดียวกันนิ

วันนี้ยังอยู่กับแบบฝึกหัดการพิมพ์บทที่ ๑ นั้นแหละครับ แต่เวลาลดลงไปมากแล้วครับ จากวันแรก ๑๓ นาที ตอนนี้เหลือราว ๖ นาทีครับ

ตอนนี้พักก่อนครับ สับสนหมดแล้วครับ ในหัวมีแต่ ฟหกด่่าสว แล้วครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #457713 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2013, 01:34:58 PM »

ยอมเป็นคนไข้ให้คุณหมอรักษา  หลงรัก หลงรัก หลงรัก  ... โชคดีร่ำรวย  Cool Cool Cool

หมอหงส์ สัตวแพทย์ #จุฬา

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #457714 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2013, 01:36:03 PM »

http://youtu.be/NZVoJUn6Qxg

เพลง เพราะๆครับ

อยากให้ทุกๆท่านหา ใครคนนั้น เจอ

<a href="http://www.youtube.com/v/NZVoJUn6Qxg?version=3&amp;hl=th_TH" target="_blank">http://www.youtube.com/v/NZVoJUn6Qxg?version=3&amp;hl=th_TH</a>
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #457715 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2013, 01:43:56 PM »

ผมไม่เรียนราชภัฎครับ ติ๋มไม่ให้เรียน บอกว่าสาวราชภัฎหยัดไม่ได้กับบรรจงครับ ยิ่งคนทำงานกัน ฮาด เห็นแล้วเข็ดฟัน

เสียโอกาสอย่างแรง ยิ่งคนทำงานมีรถยนต์ขับด้วยแล้ว หล่อเหมือนผมหรือขี้เหร่ปานเจ้ากวาง สาวก็มองครือกัน

ไม่ปล้ำด้วยครับ ยังจำได้ เพราะได้ยินกับหูตัวเองตอนที่มีสาวห้างมาวอแวกับน้องชายของ ผบ. แล้วน้องใภ้มาบอก ผบ.ๆ ไปหาเลยทั้งที่ยังท้องอยู่นะครับ ไปถึง ผบ.พูดว่า

น้องก็หน้าตาสวยดี ไม่น่ามาเที่ยวแย่งผัวชาวบ้านนะ สาวโน้นตอบว่า ช่วยไม่ได้ ไม่แลให้ดีเอง ผบ. สวนกลับไปว่า ระวังตัวให้ดีน้องเหอ ค่าจ้างยิงหัวคนไม่ใช่เท่าไดเหรา ผมได้ยินเต็มสองหู แล้วดึง ผบ. ออกมา หลังจากนั้นสาวนั้นก็ลาออกจากงานที่ห้างนั้นครับ
เดี๋ยวนี้จงแอบเลี้ยงดูสาวงั้นไว้ที่ไหนง่ะ

ผมหน่วยลาดตระเวณระยะไกล ไม่หากินแค่ๆเรินครับ    เขต ๑๔ จังหวัดภาคใต้นี่อันตรายมาก ขนาดพิดโลกยังไว้ใจไม่ค่อยได้ หูตาเขาเยอะครับ ต้องแถวเชียงใหม่ เชียงราย ปร้านู้แหละ

ส่วนน้องสาวนั้นผมไม่ทราบกันว่าน้องบ่าว ผบ. พาไปไว้ไหนแล้วครับ สงสัยคงเปิดไปแล้วแหละครับ

lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #457716 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2013, 01:49:23 PM »

The Tibet Code รหัสลับหลังคาโลก เขียนได้ดีจริงๆ สมแล้วที่ขายดิบขายดี เสียดายสังขารและความสามารถในการอ่านไม่เหมือนเมื่อสิบกว่าปีที่แล้ว  อ๋อย  ... โชคดีร่ำรวย  Cool Cool Cool

ขอบคุณพี่แพะ สำหรับหนังสือดีๆที่แนะนำมา 
ไหว้ ไหว้ ไหว้

ภาพถ่ายใบที่สอง ฉากหลังยังคงเป็นทุ่งหญ้าเช่นเดิม หากดูดีๆ ก็จะพบว่า
ตำแหน่งในการถ่ายยังคงเป็นที่เดิม ยังคงเป็นภูเขากลุ่มนั้น พุ่มไม้กลุ่มนั้น แม้
กระทั่งใบของหญ้ายาวๆ ที่อยู่ใกล้ๆ ก็ยังเป็นใบเดิม เพียงแต่ท้องฟ้าสีครามก้อน
เมฆสีขาว ถูกแทนที่ด้วยสีสันของยามราตรี นั่นหมายความว่าคนถ่าย เผ้ารออยู่
กับที่ไม่ไปไหน ตั้งแต่กลางวันจนถึงกลางคืน แน่นอนว่าเงาสีดำดังกล่าว ย่อม
กลืนไปกับความมืดด้วย แต่ภาพถ่ายใบที่สองกลับชัดเจนยิ่งกว่าภาพถ่ายใบที่หนึ่ง
เพราะมันเข้าใกล้กับเงานั้นมากกว่าเดิม มิหนำซ้ำ มันกำลังประจันหน้าอยู่กับคน
ถ่ายพอดี

ดูจากภาพถ่ายใบที่สอง ใบหน้าที่เลือนรางนั่นคล้ายกับสิงโตแอฟริกา รอย
ยับย่นตรงลำคอกับแผงคอของมัน ห่อหุ้มส่วนหน้าเอาไว้เหมือนกับดอกทานตะวัน
แต่เมื่อดูจากลำตัวแล้ว  กลับแตกต่างไปจากสิงโตโดยสิ้นเชิง สิงโตแอฟริกา นั้น
เนื่องจากภูมิประเทศและสภาพอากาศเป็นเหตุ ทำให้มันมีแผงขนคอบริเวณรอบคอ
และด้านหลังเข่าอีกเพียงเล็กน้อย แต่ไอ้ตัวนี้ ทั่วทั้งตัวปกคลุมไปด้วยเส้นขนยาว
หนาแน่น คล้ายจามรีมากกว่า ดูบึกบึนกำยำและทรงพลัง

ศาสตราจารย์ฟังซินเพ่งพินิจภาพถ่ายทั้งสอง พูดอะไรไม่ออกครู่ใหญ่
ลำตัวคล้ายจามรี ศีรษะคล้ายสิงโต เรือนร่างราวเสือดาว เจ้าสัตว์ขนดำในภาพถ่าย
นั่น กล้ามเนื้อทุกสัดส่วนบนร่างของมัน ขีดวาดเป็นลายเส้นที่แทบใกล้เคียงกับ
คำว่าสมบูรณ์แบบ  ภายในอัดแน่นด้วยพละกำลังอันมหาศาล  เสมือนลูก
เกาทัณฑ์ที่น้าวจนสุดล้า  ทุกๆอิริยาบถเหมือนกับสัตว์ตระกูลแมวที่พร้อม
ระเบิดพลังออกมาได้ทุกเวลา

แต่เขารู้ดีว่า มันเป็นสัตว์ตระกูล.................

...........

.........

.........

...........

.......ค้างคูต..............

ตอนนี้อ่านถึงเ้ล่มสามแล้ว  ทั้งหมด สิบเอ็ดเล่มจบครับ ตอนเงินเดือนออก ซื้อไว้ถึงเล่มหก แล้วนอนอ่านไปเรื่อย...  Grin
วังๆน้องถังหมิ่นคนงามไว้มั่งงั้น...

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #457717 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2013, 01:54:15 PM »

เค้าคาดโทษไว้ว่า เมื่อปีกลายเมิงเล่นนักศึกษาไว้ คดีความยังไม่หมดอายุความ
ถ้ายังเจือกแร่ดไปจับนักศึกษาอีก ค่าลูกปืนกรูไม่เสียดายซักนิด...

งานนี้พี่เคนหม๋วยอย่างผม เลยต้องสงบปากสงบคำครับ
อย่างนี้เจอกับเถ้าแก่ร้าน คอมหวย หน่อยซะแล้ว

ปล.พาไปแอบๆกิน ใครจะรู้ ยิ้มีเลศนัย คิก คิก

ความลับมันไม่ค่อยมีนะลุง เขามักจะมีญาณพิเศษเสมอครับ

เคยมั๊ยครับ นอนๆอยู่ในห้อง ผบ. โทรมาถาม  อยู่ในห้องกับใครตอนนี้   ขนาดบ้านพักในที่ทำงานนะครับ โดดลงจากเตียงผลุง ถอดถุงยางทิ้งเกือบไม่ทันนะครับ  รู้ได้ไงนะ อุดรกับภาคใต้ไม่ใกล้กันเลยนะ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #457718 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2013, 02:03:02 PM »

ตอนนี้สนใจ ซัยโจ เด็นกิ มาก อยากติดแทนมิตซูตัวเก่า

ผมไม่ชอบสะสมสมบัติมากครับ เอาแค่พอใช้ได้ ใช้ไรก็ชอบใช้จนพัง ค่อยเปลี่ยน มือถุยเน่าๆก็ไม่พังซะที จะได้ใช้ของใหม่ๆกะเค้ามั้ง เศร้า

ออกปากหลานสาวพาไปโยนทุ่มในบ่อปลาเลยนิ รับรองได้ใหม่สมใจอยากครับ

ปล. ถ้าต้องชาร์จแบตบ่อยๆก็เปลี่ยนใหม่เถอะครับ ให้คนขายมือถือเขาได้เบี้ยบ้าง เผื่อผลบุญนั้นจะทำให้ได้เจอเนื้อคู่กับเค้าเสียทีครับ

โนเกียเน่าๆอาทิยย์นึงชาร์ตแบตทีครับ ทน อึด แบบปุ่มกดจำเป็นครับ เวลาทำรายการบัตรผ่อนสินค้า ต้องกดรหัสเยอะแยะ แบบทัชสกรีนไม่เวิร์คครับ กดรหัสเยอะๆ ยกมาแนบหูฟัง แก้มไปโดนหน้าจอตัวเลยไหร๋จู่มั่วขึ้่นมา ต้องวุ่ยวายแคนเซิล ทำรายการใหม่

แต่บัดสีชิหายครับ เวลาต้ิองรับสายในแบงค์ ในห้าง โห.....เมิงยังใช้มือถุยแบบนี้ (สงสัยแม่งจนมากไอ้นี่ พนักงานเสริฟ,สาวออฟฟิืตยังใช้ไอโฟนหมดแล้ว) บู่

ยังดีรับSMSได้ แต่ถ่ายรูปไม่ได้ เล่นเน็ตไม่ได้ แต่มีไฟฉายนะเอ่า คิก คิก

ถ้าคิดว่าคุ้มค่าสำหรับการใช้งานมานานแล้วก็เปลี่ยนเถอะครับ เผื่อไปเจอแม่ค้ามือถือ สวย น่ารัก ขยัน ที่อาจจะเป็นเนื้อคู่เราก็ได้ครับ

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #457719 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2013, 02:09:05 PM »

ผมไม่เรียนราชภัฎครับ ติ๋มไม่ให้เรียน บอกว่าสาวราชภัฎหยัดไม่ได้กับบรรจงครับ ยิ่งคนทำงานกัน ฮาด เห็นแล้วเข็ดฟัน

เสียโอกาสอย่างแรง ยิ่งคนทำงานมีรถยนต์ขับด้วยแล้ว หล่อเหมือนผมหรือขี้เหร่ปานเจ้ากวาง สาวก็มองครือกัน

ไม่ปล้ำด้วยครับ ยังจำได้ เพราะได้ยินกับหูตัวเองตอนที่มีสาวห้างมาวอแวกับน้องชายของ ผบ. แล้วน้องใภ้มาบอก ผบ.ๆ ไปหาเลยทั้งที่ยังท้องอยู่นะครับ ไปถึง ผบ.พูดว่า

น้องก็หน้าตาสวยดี ไม่น่ามาเที่ยวแย่งผัวชาวบ้านนะ สาวโน้นตอบว่า ช่วยไม่ได้ ไม่แลให้ดีเอง ผบ. สวนกลับไปว่า ระวังตัวให้ดีน้องเหอ ค่าจ้างยิงหัวคนไม่ใช่เท่าไดเหรา     ผมได้ยินเต็มสองหู แล้วดึง ผบ. ออกมา   หลังจากนั้นสาวนั้นก็ลาออกจากงานที่ห้างนั้นครับ

โอ.เค.

จัดแพ็กลงกล่องเดียวกับเจ้ากวาง แฟ๊สสสสพระแสง แล้วก็ลุงผมดก....
มาพาดพิงไหร๋ตู

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #457720 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2013, 02:21:10 PM »

น้องก็หน้าตาสวยดี ไม่น่ามาเที่ยวแย่งผัวชาวบ้านนะ สาวโน้นตอบว่า ช่วยไม่ได้ ไม่แลให้ดีเอง ผบ. สวนกลับไปว่า ระวังตัวให้ดีน้องเหอ ค่าจ้างยิงหัวคนไม่ใช่เท่าไดเหรา     ผมได้ยินเต็มสองหู แล้วดึง ผบ. ออกมา   หลังจากนั้นสาวนั้นก็ลาออกจากงานที่ห้างนั้นครับ

โอ.เค.

จัดแพ็กลงกล่องเดียวกับเจ้ากวาง แฟ๊สสสสพระแสง แล้วก็ลุงผมดก....
มาพาดพิงไหร๋ตู

ใคร หมายถึงลุงผมดกอ่ะนะ....

ใช่เร้อออ ??
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #457721 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2013, 02:22:20 PM »

รูปน้าหนองตอนเด็กๆ Grin

ตอนเด็กๆอยูควนครับ อยู่ในสวนยางกับโรงเลื่อยครับ  ถ้าปลูกข้าวก็เป็นข้าวไร่นะครับ ที่เขาเรียกว่าไปน่ำข้าว รู้จักไหมละครับ  

ส่วนนานี่ผมมารู้จักตอน ป.๕ แล้วครับ เพราะเขาให้ไปช่วยแบกข้าวที่เขาตัดกับเคียวตั้งไว้กลางนามาฟัดครับ

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #457722 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2013, 02:22:57 PM »

เอาแถกได้ แถกไป

วันนี้ตูรมณ์ดี

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #457723 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2013, 02:25:28 PM »

อีกหนึ่งผลงานจากคนทำงานกลางทะเล กับฝีไม้ลายมือการตกปลาของเขา

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #457724 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2013, 02:25:58 PM »

เข้ามุมให้น้ำก่อนลุง ยกนี้ฝ่ายตรงข้ามเขาฟอร์มสดฟิตจัดมากเลยลุง อย่าบุ่มบ่าม

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
หน้า: 1 ... 30512 30513 30514 [30515] 30516 30517 30518 ... 35779
  พิมพ์