เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 03:25:52 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 30587 30588 30589 [30590] 30591 30592 30593 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25498707 ครั้ง)
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #458835 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2013, 10:11:23 AM »

ส่วนตัวผม เชื่อเรื่อง"ยาสั่ง" พอ ๆ กับเชื่อเรื่อง "โจ" และเชื่อเรื่อง"ครูหมอโนห์รา"

เชื่ออย่างฝังกะบาลว่า มันไม่มีวันตัดขาดจากสังคมไทยได้

พอ ๆ กับจดหมายเอ็คโค่ ของพระครูวิจิตรธรรมโชติ....
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #458836 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2013, 10:14:45 AM »

เรียนกับเหล้าในปริมาณที่มากพอ ทำบุญรอบปีไปเมื่อเดือนที่แล้วครับ

อยู่คนละฝั่งคลองกับบ้านแม่ผม ข้าง ๆ รีสอร์ตที่แก๊งค์หมกหลามเหนียวไปพักแหละ...

ส่วนมังคุดกับน้ำตาล  ตายด้วยสาเหตุอื่นครับ  ....น้ำตาลในเลือดสูงเกินกำหนด

ปอลิง ความเห็น จนท.สาธาฯแถวบ้านนะ คนตายผมก็ไม่เคยเห็นไม่เคยได้ยิน
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #458837 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2013, 10:16:21 AM »

อยากทราบเหมือนกันครับ
สมัยเรียนอาจารย์ที่สอนเคยเล่าเรื่องยาสั่งให้ฟัง แต่เป็นยาสั่งเขมร
แกไปทำเหมืองแถวจันทบุรี โดนคนงานที่เกลียดแกใส่ยาสั่ง เล่นเอาแกเกือบไม่รอด
ดีที่แกได้คนงานเขมรที่แกชุบเลี้ยงไว้ช่วยชีวิตมาได้

ยาสั่งแบบไหน สั่งให้่เคลิ้มๆ แต่ไม่หลับ พอตอบสนองได้
หรือสั่งแรงๆแบบตะกายฝาเลยครับ....

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #458838 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2013, 10:17:09 AM »

สงสัยยาจะออกฤทธิ์....

หนังตาบนจะลงล่าง หนังตาล่างจะขึ้นบน....
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #458839 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2013, 10:18:02 AM »

เรื่องของเขมรนี่ ไม่รู้ไม่ชำนาญเอาซะเลย....
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #458840 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2013, 10:18:13 AM »

อันนี้ไม่ค่อยเกี่ยวกะยาสั่ง แต่เป็นเรื่องจริงแม่เล่าให้ฟัง สองเรื่อง
เรื่องแรก คนแก่โดนแกล้งจะเพราะโกรธหรือขี้เล่นไม่ทราบ โดนเอาขนหนอนร่าน ที่ทั้งคันทั้งแสบมากๆ มาหยอดใส่
เต้าปูนที่กินกับหมาก ผลปรากฎว่าแกไอแสบคอจนตาย

เรื่องที่สองน้องของแม่เองเป็นครู สมัยนั้นคนเรียนสูงและเป็นครูนี่นับว่าเก่งและมีน้อย มีคนอิจฉา ก็มีคนเอายางไม้....อะไรสักอย่าง(แม่บอกแล้วแต่ลืม)
แอบใส่ในอาหารให้กิน ผล ก็ปวดท้องจนตาย ลูกเมียแตกแยกลำบาก ป้าๆก็เคยเอาหลานๆ มาช่วยเลี้ยงกัน

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
แอบดูที่รูเดิม
เกิดเป็นคน ควรรู้จักกตัญญู
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #458841 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2013, 10:18:16 AM »

อยากทราบเหมือนกันครับ
สมัยเรียนอาจารย์ที่สอนเคยเล่าเรื่องยาสั่งให้ฟัง แต่เป็นยาสั่งเขมร
แกไปทำเหมืองแถวจันทบุรี โดนคนงานที่เกลียดแกใส่ยาสั่ง เล่นเอาแกเกือบไม่รอด
ดีที่แกได้คนงานเขมรที่แกชุบเลี้ยงไว้ช่วยชีวิตมาได้

ยาสั่งแบบไหน สั่งให้่เคลิ้มๆ แต่ไม่หลับ พอตอบสนองได้
หรือสั่งแรงๆแบบตะกายฝาเลยครับ....

เห็นว่าตะกายฝาเลยครับ...ไม่ช่ายยยยยย!!!!!
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #458842 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2013, 10:19:17 AM »

จงๆ เมืองตรังกับเรื่อง ยาสั่ง มันจริงเท็จแค่ไหน เป็นยังไงคนถึงพูดถึงเรื่องนี้เคยเข้าหูผมมามากแล้ว

พี่น้อง มาถกกันเรื่องยาสั่งเมืองตรังดูหน่อย

ที่แน่ๆ ญาติผมคนหนึ่งรู้ตัวว่าโดนใส่ยาสั่งมาในขนมจีน เลยไม่กินขนมจีนตลอดชีวิต
คนบ้านผม ข่าวว่าโดนยาสั่งมากับยาหนัด.... งดกินสับปะรดตลอดชีวิต

ไปโดนที่บ้านเมีย สามตำบล นัยว่า เป็นคนขยันกว่าใครในหมู่บ้านนั้น

สงสัยหมู่บ้านนั้น อาจารย์คงตัดเกรดแบบอิงกลุ่ม พอหมอนี่เข้าไป เกรดตกกันเป็นแถว

ก็เลยถูกอัปเปหิ

เรื่องนี้ต้องให้ CSI หรือว่า DSI มาดูดีครับ  

บ้านเราจะติดอยู่กับคำนี้  ไม่เชื่ออย่าลบหลู่  

ปล.  แต่ผมกลัวผีครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #458843 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2013, 10:22:42 AM »

จงๆ เมืองตรังกับเรื่อง ยาสั่ง มันจริงเท็จแค่ไหน เป็นยังไงคนถึงพูดถึงเรื่องนี้เคยเข้าหูผมมามากแล้ว

พี่น้อง มาถกกันเรื่องยาสั่งเมืองตรังดูหน่อย

ที่แน่ๆ ญาติผมคนหนึ่งรู้ตัวว่าโดนใส่ยาสั่งมาในขนมจีน เลยไม่กินขนมจีนตลอดชีวิต
คนบ้านผม ข่าวว่าโดนยาสั่งมากับยาหนัด.... งดกินสับปะรดตลอดชีวิต

ไปโดนที่บ้านเมีย สามตำบล นัยว่า เป็นคนขยันกว่าใครในหมู่บ้านนั้น

สงสัยหมู่บ้านนั้น อาจารย์คงตัดเกรดแบบอิงกลุ่ม พอหมอนี่เข้าไป เกรดตกกันเป็นแถว

เรื่องนี้ต้องให้ CSI หรือว่า DSI มาดูดีครับ   

บ้านเราจะติดอยู่กับคำนี้  ไม่เชื่ออย่าลบหลู่   

ปล.  แต่ผมกลัวผีครับ
ต้องหาข้อมูลจากคนเฒ่าคนแก่เมืองตรังครับจง
ด้วยจงเป็นเขยตรัง อาจจะไม่ได้ยินได้ฟังเรื่องนี้มามากตอนเด็กๆน่ะ

แต่ผมเชื่อว่าจงโดนยาสั่งเมืองตรังเข้าให้แล้วชัวร์ป๊าบบบบ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #458844 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2013, 10:24:19 AM »

เรื่องของเขมรนี่ ไม่รู้ไม่ชำนาญเอาซะเลย....
เบ็ดล่อ เกี่ยวให้แหม็ดหน่อย

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #458845 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2013, 10:25:27 AM »

เรียนกับเหล้าในปริมาณที่มากพอ ทำบุญรอบปีไปเมื่อเดือนที่แล้วครับ

อยู่คนละฝั่งคลองกับบ้านแม่ผม ข้าง ๆ รีสอร์ตที่แก๊งค์หมกหลามเหนียวไปพักแหละ...

ส่วนมังคุดกับน้ำตาล  ตายด้วยสาเหตุอื่นครับ  ....น้ำตาลในเลือดสูงเกินกำหนด

ปอลิง ความเห็น จนท.สาธาฯแถวบ้านนะ คนตายผมก็ไม่เคยเห็นไม่เคยได้ยิน

เหล้ากับเรียนที่ไม่เชื่อนัก เพราะคนข้างบ้านผมเอง หัวเช้าจูงงัวไปเลี้ยง เหน็บเหล้าขาวไปด้วย พบเรียนแกก็กินหมด แล้วก็กินเหล้าขาวต่อ ทั้งวัน แต่ตอนนี้ไปเสียแล้ว มะเร็งในคอ

เรื่องมังคุดกับน้ำตาล ผมไม่เคยได้ข่าวว่าใครกินแบบนั้นเลยครับ

เรื่องครูหมอโนราห์ไม่มีความเห็นครับ แต่ที่ตรังนี้เป็นความเชื่ออย่างแรงกล้ามากครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #458846 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2013, 10:29:35 AM »

เรียนกับเบียร์ผมกินแล้ว แต่กินเม็ดเดียวนะ เพราะปกติไม่ชอบเรียนอยู่แล้ว
ไม่เห็นเป็นไรนะ
 ส่วนคนที่ตายน่าจะเพราะ แอลกอฮอล์ ในเหล้ามันช่วยย่อยแป้งและน้ำตาลในทุเรียน
ให้เป็นแอลกอฮอล์ มากขึ้นๆ จนร่างกายรับไม่ไหวน็อคไปเลยหรือเปล่า

นี่ผมแค่เด้า เอ๊ย แค่เดาเอานะ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #458847 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2013, 10:31:10 AM »

บ้านเราจะติดอยู่กับคำนี้  ไม่เชื่ออย่าลบหลู่  

ปล.  แต่ผมกลัวผีครับ
ต้องหาข้อมูลจากคนเฒ่าคนแก่เมืองตรังครับจง
ด้วยจงเป็นเขยตรัง อาจจะไม่ได้ยินได้ฟังเรื่องนี้มามากตอนเด็กๆน่ะ

แต่ผมเชื่อว่าจงโดนยาสั่งเมืองตรังเข้าให้แล้วชัวร์ป๊าบบบบ

เรื่องยาสั่ง ขี้มันนี้ ผมได้ยินมาตั้งแต่ก่อนจะมาอยู่ตรังแล้วครับ    ยาสั่งนะผมไม่โดน แต่โดนเมียสั่งครับ

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #458848 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2013, 10:31:28 AM »

ยาสั่งไม่เคยพบ แต่ถ้าสั่งยานะ ส่วนมากเป็นหมอครับ

เรื่องยาสั่งนี้ ที่หมู่บ้านที่ผมอยู่ขึ้นชื่อมาก ชนิดว่าคนที่มาจากพัดลุงมางานศพไม่กล้ากินข้าวกินน้ำเลยนะครับ

ส่วนตัวผมกินไม่เลือก ถ้าสั่งได้ป่านนี้น่าว่าผมคงไม่หายใจไปนานแล้วครับ

ยาสั่งไม่น่ากลัวครับ ที่น่ากลัวสน่าจะเป็นโรคเป็นพิษจากสารตะกั่วโดยเฉียบพลันมากกว่านะครับ  เหมือนกับที่เขาชอบพูดว่ากินเรียนกับเหล้าแล้วอี้ตาย  มังคุดจุ่มน้ำตาลแล้วตาย  ได้แต่แหลงกันมาต่อๆ แต่ไม่เคยมีการพิสูจน์ให้กระจ่างครับ

ยาสั่งที่ตรัง เขาว่า ย่านตาขาวนุ....มีมาก...

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #458849 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2013, 10:32:50 AM »

เรื่องยาสั่ง ขี้มันนี้ ผมได้ยินมาตั้งแต่ก่อนจะมาอยู่ตรังแล้วครับ    ยาสั่งนะผมไม่โดน แต่โดนเมียสั่งครับ

งั้นแหละโดนเข้าแล้ว ของตรังด้วย เสร็จแน่ คิก คิก ขำก๊าก

หน้า: 1 ... 30587 30588 30589 [30590] 30591 30592 30593 ... 35779
  พิมพ์